Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Me yasa clerodendrum baya fure kuma wane irin kulawar gida yake buƙata?

Pin
Send
Share
Send

Akwai nau'ikan kwalliyar kwalliyar kwalliyar kwalliya, wadanda suke da kyan gani sosai.

Fure masu kyau suna da kyau sosai kuma suna da ƙanshi mai ban sha'awa. Sabili da haka, wannan tsire-tsire ya zama gama gari a cikin furannin cikin gida.

Don haka, daga wannan labarin zaku koya dalla-dalla game da fulawar clerodendrum, ku san ainihin dalilan rashin ƙarancin furewarta da yadda zaku iya ma'amala da su da kyau, da ƙa'idodin kula da shi.

Fasali da bayyana

Clerodendrum ɗan shekaru ne daga dangin Verbenov. "Clerodendrum" an fassara shi daga Girkanci a matsayin "itacen rabo."

Mahalli na wannan bishiyar, mai yanke hukunci shine yankin Afirka da Asiya. Clerodendrum ya bar siffar zuciya, a kan mai tushe waɗanda suke kan gaba... Furannin wannan tsiron suna da mafi girman tasirin ado, ana tattara su a cikin garkuwa ko tsoratar da inflorescences. Kowane irin rarrafe yana da ƙamshi mai daɗi na musamman.

Oneaya daga cikin wakilan furanni masu kyan gani shine Philipprod clerodendrum. Wannan shi ne mafi kyawun kayan ado da mara kyau don kiyayewa a cikin gida.

A cikin Filipinas Clerodendrum, furanni yana farawa a tsakiyar lokacin bazara kuma yana ci gaba har zuwa watan ƙarshe na bazara.... Abubuwan da ke tattare da launin fure-ruwan hoda an tattara su a cikin babban ɗimbin yawa tare da diamita har zuwa 20 cm.

Buds a cikin gungu suna da kusan 2-3 cm, suna kama da ƙananan wardi tare da ɗakunan ruwa masu yawa. Godiya garesu da ganye koren velvety ganye, wannan nau'in clerodendrum yayi kyau sosai.

Lokacin da shukar ta yi fure, ƙamshi mai ƙarfi da ɗanshi yakan bazu a kewayensa, yayi kama da ƙanshin Jasmin, musamman da daddare. Saboda haka, yana da kyau kada a saka wannan furen a cikin ɗakin kwana. Lokacin hutun wannan nau'in ya fi na sauran halittun clerodendrum.

Yaushe kuma ta yaya fure ke faruwa?

Hankali: Tsire-tsire yana fara fure a farkon Yuni. Arshen furanni yawanci a watan Satumba. Amma akwai jinsunan inabi da zasu iya yin furanni duk shekara.

Waɗannan kyawawan lianas ɗin furannin suna da wadatattun siffofi masu banƙyama. kuma suna da launuka masu launuka iri-iri. Misali, Thompson yana da haske mai haske da furannin kirim. Kyakkyawan Clerodendrum yana da furanni mai ruwan hoda, wanda aka tattara a cikin tsoffin inflorescences. Kuma furanni masu kamshi tare da furanni masu launin fari-ruwan hoda da furanninta, tare da kulawa mai kyau, yana ci gaba duk shekara.

Yanayi don lush da tsari na yau da kullun

  1. Isasshen hasken wuta yana da mahimmanci don ci gaban lafiya da furannin wannan tsiron. Sabili da haka, furen zai ji daɗi sosai a kan windows windows na kudu windows.
  2. Soilasar shukar ta kamata koyaushe ta kasance mai ɗan danshi. Tare da rashin danshi da iska mai bushewa a cikin ɗaki, ganyen clerodendrum zai zama rawaya ya faɗi. Amma ba za ku iya shayar da furar da wuya ba, in ba haka ba saiwar za ta fara ciwo da ruɓewa.
  3. A lokacin hunturu, ya kamata a saukar da zafin jiki na abun cikin zuwa + 15 ° C, wannan zai ba da damar shukar ta zubar da wasu ganyayyaki kuma su shirya don lokacin bacci. Idan ba a yi haka ba, furen ba zai iya huta lokacin da aka ba shi ta yanayi ba kuma ci gabansa ba zai yi yawa ba. A lokacin bazara, lokacin da lokacin "natsuwa" ya ƙare, ya zama dole a gudanar da isasshen ƙarfin datsa na rassan shukar, wanda zai ba shi damar jefa samari da yawa matasa masu ƙarfi da ƙananan maganganu.

Ya kamata a lura cewa wasu manyan mashahurin suna sarrafa girman su a lokacin hunturu da kansu. Musamman suna bushe yawancin harbe-harben su don kar suyi ɓarnar ƙarfi akan su kuma su sami kyakkyawan “bacci”. Yawancin masu shukar suna da damuwa daga wannan, saboda sun yi imanin cewa dabbobin su sun bushe.

Domin clerodendrum ya yi fure, dole ne a ciyar da shi kawai yayin lokacin girma.... Wannan zai taimaka haɓaka wannan aikin.

Me yasa babu burodi?

Babban dalilan da yasa shukar ta ki yin fure a gida sune yanayin kulawa mara kyau da kulawa mara kyau:

  • Yanayin hutawar lokacin shuka ya keta.
  • Ba a dasa furen ba na dogon lokaci.
  • Babu wadatattun abubuwan gina jiki a cikin bututun, ko kuma sunada yawa.

Abin da za a yi da yadda za a yi fure?

Babban yanayin don flowering na clerodendrum shine daidai lokacin hutawa. Kuna buƙatar shirya fure don hutawa a cikin kaka, bayan ƙarshen haɓakar harbe.

  1. Ya kamata a rage ruwa a wannan lokacin.
  2. Manya manyan abubuwa, idan aka aiwatar dasu a lokacin bazara, ya kamata a cire su gaba ɗaya.
  3. Sanya fure tsawon watanni 2 a wuri mai sanyi tare da zafin jiki wanda bai fi + 15 ° C.
  4. Don lokacin hunturu, ana iya sanya shuka a cikin ginshiki mai duhu, wanda ba daskarewa.
  5. Don kada tushen ya bushe kwata-kwata, dunƙullin ƙasa dole ne a jika shi lokaci-lokaci.
  6. A farkon bazara, yanke shuke-shuken da kyau don matasa harbe-harbe da sabbin maganganu su girma.
  7. A ƙarshen hunturu - farkon bazara, kafin girma ya fara aiki, dasa Clerodendrum a cikin tukunya mafi girma tare da ƙasa mai laushi da wadataccen abinci.
  8. A cikin bazara, bayan farkon buds sun bayyana, fara ciyarwa tare da hadadden duniya na takin mai magani don furanni na cikin gida.

    Mahimmanci! Yawan ciyarwa sau ɗaya ne a mako a duk tsawon lokacin girma da furanni.

Yadda za a kula?

  • Zazzabi... Tunda mazaunin halitta na Clerodendrum yanayi ne mai zafi, yana buƙatar tsarin yanayin zafin jiki na musamman na 18-25 ° C yayin lokacin furanni. Amma ya kamata ka guji hasken rana kai tsaye, wanda zai iya cutar da shuka.

    Zai fi kyau sanya furen akan tagogin gabas da yamma. Idan taga tana kudu - zaka buƙaci ƙarin kariya daga fitowar rana mai haske.

  • Zafi... Shuka yana buƙatar ɗimbin matakin danshi koyaushe don yin fure mai danshi da na yau da kullun. Ya kamata a fesa fure akai-akai. Zaka iya sanya tukunyar fure a cikin tire mai cike da danshi.
  • Shayarwa... Ruwa ya zama na yau da kullun, amma bai kamata a ambaliyar shuka ba. Kuna buƙatar kawai tabbatar cewa dunƙun ƙasa yana da ɗan dumi koyaushe kuma baya bushewa. A lokacin hunturu, an rage ba da ruwa sau 2 a wata. Kada ka sanya shuka kusa da batura.
  • Top miya... Wajibi ne don ciyar da clerodendrum a lokacin lokacin fure sau 2 a wata tare da takin mai rikitarwa.
  • Yankan... Domin shuka ta kasance da kyakkyawar siffa kuma ta yi fure sosai, tana buƙatar yankanta a kai a kai. Ya kamata a taƙaita harbe da tsayi da cm 10-15. Wannan zai ƙarfafa samuwar sabbin rassa da inflorescences.

    Yankan kuma ya zama dole saboda shukar tana iya shimfidawa har zuwa mita 3-4 a tsayi, don haka dole ne a rage iyakokinta. Dole ne a daidaita fasali da girman shuka dangane da sarari kyauta a cikin ɗakin da ya tsiro.

  • Canja wurin... Ya kamata a yi dashen fure bayan yankan. Clerodendrum baya son ta, don haka dole ne ayi wannan aikin tare da taka tsantsan. Zai fi kyau ayi wannan sau ɗaya kowace shekara 2.

    Tare da kowane dasawa, tukunyar tsire-tsire ya kamata ya zama ya fi 2-3 cm girma da tsawo. Ana buƙatar lambatu mai kauri 3 cm. Dole ne a shigar da tallafi nan da nan a cikin tukunya.

    Nasiha! Hanya mafi aminci kuma mafi ƙarancin rauni don dasawa a mashin shine a canza shi tare da dunƙulen ƙasa akan tushen.

    Zai fi kyau saya ƙasa a cikin shagon duniya don shuke-shuke masu furanni. Amma zaka iya shirya substrate a gida: peat, leafy ƙasa da yashi a daidai rabbai.

Na gaba, zaku iya kallon bidiyo game da kula da wannan shuka:

Kulawa da shuka a gida bayan fure sun faɗi

  1. Bayan ƙarshen fure, yana buƙatar datsa tsofaffin inflorescences.
  2. Tunda wannan clerodendrum yana da furanni masu ban sha'awa, yalwar furannin wannan shuka ya dogara kai tsaye da ƙarancin samari a ciki. Don haɓaka haɓaka - kowane bazara, dole ne a datse daji a samansa. Kimanin kashi ɗaya bisa uku na tsayinsa na yanzu.
  3. Hakanan, tsire-tsire yana buƙatar taƙaita gefen harbe. Idan baku aiwatar da irin wannan tsire-tsiren ba, itacen daji na ado zai fara girma zuwa ɓangarorin kuma zai buƙaci ƙarin tallafi.
  4. Bayan fure, a lokacin baccin, shukar baya buƙatar a ciyar dashi. Ruwa yana ragewa sau 1-2 a sati. Yawan zafin jiki na abun ciki bazai wuce 15 ° C.

Kammalawa

Clerodendrum ya mamaye masu noman furanni da yawa tare da furanninta, kuma yana da matukar wuya a tsayayya wa jarabar samun irin wannan kyakkyawar shuka a gida. Kuma don wannan tsire-tsire masu ado su faranta na dogon lokaci tare da kyawawan furanni da ƙanshi, dole ne a kula da shi da kyau ba kawai a lokacin girma da furanni ba. Kyakkyawan lokacin hutawa a cikin watanni na hunturu shima zai sami kyakkyawan sakamako ga kyau da lafiyar furen.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: 101 Great Answers to the Toughest Interview Questions (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com