Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yin gado biyu tare da hannunka, manyan matakan aikin

Pin
Send
Share
Send

Lyara, masu gidajen ƙasar suna ƙoƙarin yin ado da ɗakunan ɗakuna da kayan katako na hannu. Kayan kwalliyar da aka yi da kanka sun ba ka damar nuna kwarewar mai zane, ka nuna wa wasu irin naka salon, ka adana abubuwa masu tsada na ciki. Idan kana son kewaye kanka da kayan kwalliya masu kyau da inganci, to gado mai do-da-kanka ya dace da wannan, wanda ke da saukin yi, sauraron shawararmu.

Zanen halitta da bayani dalla-dalla

Gado yana da mahimmiyar rawa a rayuwar kowane mutum, don haka ya kamata a kusanci zaɓinsa tare da ɗawainiya. Kwancen kwanciyar hankali mai kwanciyar hankali zai yi aiki a matsayin tabbacin kwanciyar hankali, ingantaccen tallafi na kashin baya, da ƙoshin lafiya. Wannan shine dalilin da ya sa ana iya samun wannan kayan a kowane gida.

Yau masana'antun suna ba da gadaje da yawa waɗanda suke daban-daban a cikin girma, sifa, kayan yin gadaje, wani lokacin ma ba kwa fahimtar ko wanene ya dace, kai tsaye tunda zaɓin yayi yawa. Sabili da haka, don farawa, bari muyi ƙoƙarin fahimtar daidaitattun matakan gado don bacci da hutawa. Ta girman, zasu iya zama:

  • yi-da-kanka gado ɗaya da katako mai kauri (faɗi 80-120 cm, tsayinsa 190-220 cm). Wannan samfurin shine mafi kyau ga mutum ɗaya;
  • gado daya da rabi da hannayenku daga itace zuwa daki mai faɗi (faɗi 120-160 cm, tsayinsa 190-220 cm). Ya dace da mutum ɗaya wanda yake son yin bacci kyauta, ko kuma don jariri ya huta da mahaifiya;
  • gado biyu da aka yi da katako tare da katifa (faɗi 160-230 cm, tsawon 200-220 cm). Ana tsara samfura don ma'aurata, irin waɗannan ƙirar suna da daɗi da amfani.

Shin kun yanke shawarar yin gado biyu tare da takaddar baya a kan kanku? Babban bayani a cikin aikin zai kasance:

  • gado na gargajiya daga mashaya;
  • zane-zane waɗanda ke taimakawa a cikin shirye-shiryen, ƙirar abubuwan haɓaka na samfurin;
  • shirin aiwatarwa tare da rarraba ayyuka zuwa matakai.

Ya cancanci fara aiki akan ƙirƙirar gado ta ƙirƙirar zane, wanda a ciki aka bayyana cikakkun bayanai tare da ainihin alamar girmansu. Hakanan ana buƙatar yin lissafin ainihin adadin kayan aiki da kayan haɗi, da ƙimar su. Kurakurai a wannan matakin aikin na iya haifar da mummunan sakamako. A cikin mafi kyawun lamari, zaku sami ƙarin lokaci akan ƙarin ayyuka, a cikin mafi munin yanayi, zaku sayi sabon abu don maye gurbin ɓangarorin da suka lalace.

Idan akwai ƙarancin ƙwarewa a cikin waɗannan al'amuran, zaku iya amfani da zane-zane da zane. Ga ƙwararren mai sana'a, ƙirƙirar gado ga mutane biyu masu sifa mara tsari ba wuya. Don masu farawa a cikin wannan al'amari, muna ba da shawarar zaɓin mai sauƙin rectangular.

Shirye-shiryen kayan aiki da sassan da ake bukata

A yayin aiwatar da aiki, kuna buƙatar siyan waɗannan abubuwa daga shagon kayan gini mafi kusa.

Kayan aikiGirma, cmYawan, inji mai kwakwalwaNau'in itaceWanne bangare aka yi amfani da shi don ƙirƙirar
allon2,5×20×2404Pinefiram
allon5 × 10x2403Pinegoyan bayan katako
allon2,5×5×2403Pinegama ado
mashaya10×10×2401pine / firkafafu
allon2,5×7,5×24019Pinetara tara

Kayan kai

Ana lissafin ƙarar kayan aiki dangane da zanen samfurin nan gaba, yana nuna girman kowane ɗayan abubuwan da ake buƙata. Zai fi kyau a sayi ɗan katako kaɗan, don haka ya isa isa ga ƙirar gabaɗaya.

Masana game da kera kayan daki don wuraren zama suna ba da shawarar zaɓar katako mai inganci ba tare da kulli ba yayin yin gadon gado biyu. Kasancewar adadi mai yawa na buƙata zai buƙaci lokaci mai yawa. Kuma zaka iya adana kuɗi ta hanyar siyan abu don tallafi da lamellas na ƙwanƙolin raga. Kayan don tallafi na iya zama na biyu, yana da ɗan rahusa. Kuma don slats, zaɓi mafi arha zaɓuɓɓuka.

Idan aka yanke shawara don yin gado tare da kayan ɗagawa da aka yi da ƙarfe, to, kuna buƙatar siyan ƙarin kayan, saboda ban da babban firam, ya kamata ku yi ɗagawa don gadon bacci. Tabbatar kun haɗa a cikin zane duka nau'ikan kayan gini da nau'in aikin dagawa.

Dangane da kayan aikin da suka dace da aiki, to kuna buƙatar:

  • tef na auna ma'aunin sarari, bayanan gini;
  • madauwari;
  • musamman Kreg Jig saiti wanda zai ba ka damar yin ramuka a kusurwa;
  • rawar soja don shirya ramuka;
  • m ga bonding saman saman;
  • daidaitaccen murabba'i;
  • kusoshin kai tsaye (30,50,60 mm);
  • ruwan acrylic varnish;
  • tabo na itace, wanda ke ba ku damar jaddada ƙimar halitta ta itace, don haɓaka aikinta;
  • goge don zane saman katako;
  • sandpaper ko sander don nika sassa na zane na gaba;
  • putty na saman itace.

Dole ne a aiwatar da sassan sassaƙa don gadon kwatankwacin bin zane. Gaba, zamuyi bayani a cikin matakai yadda ake yin gado biyu da hannunka.

Kayan aiki

Tsarin abubuwa na abubuwa

Mutane da yawa suna mamakin yadda ake yin gado biyu da hannayensu, ta ina za a fara? Hadin tsarin nan gaba ana iya rarrabe shi zuwa yanayi, wanda zai ba da cikakken kwatancen kowane aiki.

Madauki

Suna fara aikin yin gado biyu da hannayensu daga itace daga babban firam. Lallai ne ya zama mai ɗorewa, yana da halaye masu ƙarfi don hidimtawa masu shi na dogon lokaci.

Yin amfani da rawar soja, sanya ramuka a cikin sassan da aka shirya don masu haɗawa da diamita 30 mm. Yi tsaftace ƙarshen allon da sandpaper, ko mafi kyau tare da injin niƙa, don haka babu kwalliyar a saman. Bude tare da manne itace a cikin yadudduka biyu, barin kowane ya bushe sosai. A ƙarshen bushewar aikin varnar, saka matatun kai-tapping da aka sayo a cikin ramuka, ka liƙa allon ta amfani da matattarar ruwa ko mashi.

Idan manne da yawa ya bayyana a mahaɗan allunan, dole ne a cire su da rigar mai danshi. A ƙarshen aikin, bincika madaidaiciyar kusurwoyin samfurin tare da filin gini. Lokacin da firam ɗin ya bushe, zana shi da tabon itace. Misali na zamani na gadaje biyu za'a iya wadata shi da daskararre ko ƙasa ƙasa. Zaɓin farko an yi shi ne daga takarda ɗaya na plywood. Don ƙirƙirar slats don gado biyu, an yanka plywood a cikin tubalai masu faɗi ɗaya.

Duk allon yakamata yashire

An saka allon tare da maɓuɓɓugun kai-tsaye

Gama firam

Allon baya

Yakamata a sanya headboard saboda dalilai da yawa:

  • wannan kayan adon yana kara kawata dukkan tsarin, yana baka damar kirkirar yanayi mai dadi a cikin dakin, yana bada cikakkiyar ciki, yanayin kallo;
  • yana zama amintaccen kariya ga ganuwar daga yin datti, shafawa;
  • jingina a kan kai yana da daɗi koyaushe.

Sau da yawa gado biyu na katako yana da nauyi mai ban sha'awa, don haka murfin kai ya zama mai cirewa. Idan a nan gaba tsarin yana bukatar matsar da shi zuwa wani wuri na daban, za a iya wargaza baya cikin sauki. Don bayan, yi amfani da allon kayan daki wanda aka yi shi da allon dogon biyu 6 m. An yanke su gunduwa-gunduwa, waɗanda aka haɗa su cikin garkuwa ta amfani da dowels da mannewa. Don ramuka don dowels su zo daidai gaba ɗaya, sanya alamomi a gefen allon tare da naushi ƙananan ƙusa ba tare da murfi a ciki ta amfani da kayan marufi.

Don bai wa wurin kwanciya kyakkyawan kyan gani, ana iya yin ado da allon kai ta hanyoyi daban-daban, a lulluɓe shi da roba mai kumfa kuma a yi masa ado da kayan ɗamara. Idan baku shirya rufe allon baya ba tare da kayan kwalliya, tabbatar da nika shi sosai saboda kar wani yanki ya zauna a farfajiyar. Gwanin da aka goge yana da daɗin taɓawa, kuma katako mara ƙarewa na iya haifar da tsaga. Na gaba, ana bi da farfajiya tare da share fage, an buɗe shi da varnish ko fentin shi da fenti don ƙara kaddarorin kariya na katako.

Headboard

Yanke maɓallin kai

Dutsen baya

Girkawar lamellas

Na gaba, kuna buƙatar yin slats don ƙasan gadon. Don sa aikin ya tafi da sauri, ƙirƙirar layin dogo, bisa ga samfurin da kuke yin sauran lamellas. Sanya iyakar gutsunan ta hanyar nuna layin da kake son yankewa tare. Lokacin da aka yi wadatattun lamellas, ana goge su da kyau. Bugu da ari, kowane ɗayansu an daidaita shi daban-daban a cikin ƙirar kayan aikin nan gaba ta amfani da maɓuɓɓugun kai-komo.

Yana da mahimmanci a fahimci wane matakin kaya zai sauka akan lamellas. Mafi girman nauyin masu amfani da gadon na mutane biyu da katifa kanta, yakamata slats ɗin ya zama mai ƙarfi. Sanya su a fadi kuma ɗora su akan firam tare da ƙananan matakai. Idan kaya a kan firam ya yi kadan, to ana iya sanya lamellas matsattse kuma a ɗora da juna daga juna.

An sanya katifa mai saɓo a saman lamellas, wanda aka zaɓa saboda la'akari da halaye na tsarin jiki, shekarun masu ita. Irin wannan samfurin don mutane biyu zai ba ka damar samun isasshen bacci yayin bacci, don dawo da ƙarfi.

Reiki don tushe

Haɗa hanyoyin jirgin ruwa

Kafafu

Don ƙirƙirar goyan baya, yi amfani da sandar tare da wani sashi na 10x10 cm.Daga shi zaku buƙaci yin sanduna 6 tsayi 10.5 cm tsayi, waɗanda aka goge a hankali. Don ƙayyade wuraren hawa na masu tallafi na tsakiya, auna rabin mita daga ƙarshen katangar talla. Drawauki layuka madaidaiciya zuwa tsakiyar cibiyar kuma gano kewaye da masu goyan bayan don rawar ƙasa da sauri kuma ba tare da kuskure ba. Shigar da ƙafafun tallafi akan firam ana yin ta ne ta yin amfani da matattarar abubuwa da kuma matattun kai tsaye.

Idan baku da lokacin yin abubuwan tallafi da kanku, ko kuma idan kuna son baiwa tsarin wasu motsi, zaku iya zaɓar ƙafafun tallafi na shi. Irin waɗannan bayanan zasu ba ka damar sauya gado har sau biyu zuwa wani wuri a cikin ɗakin. Hakanan zaka iya ɗaukar ƙarfe na goyan bayan siffofi masu lankwasa, launi na asali. Wannan zai ba ka damar fadada tsarin daidaitaccen gado da aka yi da kanku.

Kafannun kafa

Kwalliyar kai

Kayan kwalliyar waje na gado sun dogara ne da fasalin allon kai. Zai iya zama zagaye, murabba'i, murabba'i mai kusurwa huɗu, kuma yana da sifa mara daidaituwa. Misali, sami siffar tauraro, dome. Don yin takaddama ta al'ada, kuna buƙatar takarda da jigsaw na lantarki.

Lura cewa siffar baya-baya zata fi ƙayyade wurin da aka makala ta da firam ɗin tsari. Zai fi kyau kada a ɗora nau'ikan siffofi marasa kyau akan gadon bacci, amma a rataye a bango. A sakamakon haka, allon kai da gado zasu wanzu daban, amma idan ka matsar da tsarin kusa da kai, zaka sami cikakken hoto.

Babu ƙananan mahimmanci kayan da aka yi kwalliyar kai da su waɗanda aka yi ado da su. Ya dace da tsada masu tsada:

  • fata na gaske, fata - abubuwa masu tsada sosai, don haka sun dace da ƙirƙirar mai salo, kayan alatu a cikin ɗakin kwana;
  • eco-fata - wannan madadin na fata na halitta yana nuna kyakkyawan yanayin sigogi. Eco-leather yana da tsada, mai amfani, kyakkyawa, saboda haka galibi ana amfani da shi wajen samar da kayan ɗaki;
  • velor, karammiski suna da kyau, zaɓuɓɓuka masu salo, duk da haka, bayan lokaci zasu iya tara ƙura. Sabili da haka, dole ne ku kula da irin wannan kayan sau da yawa sau da yawa.

An kwashe kayan cikin katakon katakon kan gadon, yana gyara hanyoyin haɗi tare da maƙerin gini akan allon katako. Idan baya yana da girma mai girma, zaka iya gyara kayan kwalliyar a wurare da yawa a gefen gaba. Don haka a ƙarshen kan gadon ya zama mai tsabta, an rufe ƙananan ƙyallen maɓallan ado.

Yin amfani da rhinestones, Swarovski lu'ulu'u yana ba ku damar yin ado da kan gado na gado biyu, wanda kuka yi da kanku. Daga waɗannan ƙananan abubuwan ado, zaku iya shimfiɗa mosaics, kayan ado, layuka masu lanƙwasa da alamu. Wasu kyawawan zaɓuɓɓukan kayan ado masu kyau ga allon gado na gado na gida don mutane biyu sune abubuwan ƙarfe da aka ƙirƙira, sassaka itace. Amma yana da kyau a tuna cewa lokacin da ake yin ado kan gado na biyu ta wannan hanyar, farashinta yana ƙaruwa sosai. Amma samfurin da aka gama zai zama na musamman kuma ba za'a sake bayyana shi ba.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: JAMAI vs SHASHURI. জমই বনম শশড. Akhomo Hasan. Anny Khan. New Natok 2019 (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com