Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓuka da fasali na ɗakuna daga shekara 5 don 'yan mata, keɓaɓɓun launi na samfuran

Pin
Send
Share
Send

Mahimmancin kyakkyawan bacci yana da wahalar wuce gona da iri, musamman ga jikin yaro mai tasowa, saboda haka yana da mahimmanci a samar da yanayi mai kyau don hutu mai kyau a dare. Da farko dai, wannan ya shafi tsarin wurin bacci, wanda aka zaba la'akari da halayen shekaru. Wannan yana nufin cewa gadon yara daga shekara 5 don 'yan mata dole ne ya dace da shekarun da aka nuna, ya dace da duk ƙa'idodin. Kar ka manta game da ɓangaren waje, tunda ba kawai ta'aziyya yana da mahimmanci ga yara ƙanana ba, har ma da kyakkyawan ƙira, ƙwarewar ƙira.

Waɗanne nau'ikan samfuran ya kamata ku zaba

Yana da kyau a fifita fifikon gado wanda baya hana motsi, yana da daɗi ga yaron kuma yana aiki mai kyau. Idan girman ɗakin yara ya ba da damar, to, zaku iya la'akari da zaɓuɓɓuka don saiti, gami da tufafi, tebur ko kujeru. Godiya ga wannan zaɓin, zaku iya cimma salo iri ɗaya a cikin zane. A cikin akasin haka, tare da matsakaicin girman, kayan kusurwa ko tsari tare da tsarin canzawa sun zo wurin ceto, saboda abin da sarari ke da mahimmanci. Har ila yau, sanannen gadon yara ne daga shekara 5 don 'yan mata da akwatuna na lilin ko kayan wasan yara, waɗanda aka yi tunani na musamman don cusa wa yaro gwanintar kula da kayansu da tsafta, da horo. Gadaje na iya zama:

  • guda;
  • kankara
  • canzawa.

Don ci gaban jikin yaron, gado mai tsaka-mai-wuya ya dace, ƙyamar ganiya mafi kyau wacce ke ba da gudummawa ga madaidaicin nauyi a kashin baya. Yakamata iyayen yara masu aiki suyi duban kayan daki masu ɗimbin yawa waɗanda aka wadata su da wurin aiki, da iyalai masu yara biyu - don samfura masu hawa biyu, inda matakala a tsaye take taka rawar bangon Sweden. Gadojin canza yara suna shahara, wanda, idan ya cancanta, za'a iya tsawaita, haka kuma zaɓi inuwa da zane da ake so.

Kayan aiki da zaɓuɓɓuka don allon kai

Lokacin yanke shawara kan kayan ɗaki na yara, ana mai da hankali sosai ga zaɓin kyawawan abubuwa. Waɗannan sun haɗa da MDF, allo, katako (pine, maple, alder, beech), ƙarfe, kayan ado. Idan girmamawa ya kasance kan aminci, to zaɓin abubuwan da ba zai dace da muhalli zai zama cikakke daidai ba.

Dangane da tsayi, gado don yaro na shekaru 5 yana kusa da kayan daki don manya, kodayake layin samfurin ya haɗa da samfuran tare da babu gefuna. Abubuwan da aka tsara da kyau suna ƙara dandano na musamman ga kowane yanki. Dogaro da irin kayan da aka yi kayan ɗaki da shi, ana kuma kawata babban bangonta. A saboda wannan, ana yin tunanin hadaddun alamu na sandunan ƙarfe, ana amfani da katako, wani lokacin ana yi musu ado da hotuna masu launi a cikin jigon da aka bayar. Zaɓin zaɓi na gaske waɗanda yara za su yi farin ciki da shi shi ne gadon diya ga yarinya daga 5, inda aka kama mafi kyawun zane mai ban dariya a kan kanun kai. Siffofin gama gari suna da murabba'i mai kusurwa huɗu, zagaye zagaye, mai fasali.

Yaran da suka kai shekara biyar suna da motsi sosai a cikin bacci kuma ba koyaushe suke sarrafa motsi ba, wanda shine dalilin da ya sa iyaye ya kamata su kare yaron daga yiwuwar faɗuwa. Don yin wannan, zaku iya sanya gadon a jikin ɗayan bangon, ku yi amfani da matashin kai a gefe ku kuma inshorar da kanku da babban bargo da aka shimfida kusa da gadon.

Zane da zane mai launi don 'yan mata

Game da fifikon launi, gadon yarinya daga shekara 5 ya banbanta da ba inuwa mai haske idan aka kwatanta da ƙaramin shekaru, sautunan kwantar da hankula sun fi yawa: fari, cream, ruwan hoda, peach, hauren giwa. Hakanan ba lallai ba ne a mai da hankali kan ingantattun siffofin da suka fi dacewa da jarirai 'yan ƙasa da shekaru 5.

Arfin yaro ya zama, yawancin zaɓuɓɓuka sun wanzu, tunda yara sun fi iya sarrafa motsinsu, wanda ke nufin cewa zaku iya zaɓar tsibiri da sifa mai fasali.

Ayyukan farantawa yarinya rai tare da zaɓin gado mai dacewa ba zai zama da wahala ba, tunda iri-iri suna ba da wadatattun dama. Waɗannan duka samfuran biyu ne a cikin sifa ta gargajiya, kuma asali an tsara su. Ofayan waɗannan zaɓuɓɓukan ita ce gado mai tsayi, sanye take a cikin hanyar da za ta iya yin bacci kanta, wanda za a iya daidaita shi a tsayi, yana saman, kuma ƙasa ƙasa yanki ne na aiki tare da tebur. 'Yan mata da ke da gado mai ɗauke da hotuna huɗu a cikin yadin da aka saka za su ba' yan mata damar ji kamar sarakunan gaske. Kayan bacci a cikin hanyar karusar, babban gida tare da hasumiyoyi, dabbobi ko furanni ana hango su tare da ƙarin sha'awa.

Waɗanne ƙa'idodi ne ke tasiri ga zaɓin

Idan ya shafi lafiyar yara, ana yin zaɓe da matuƙar kulawa. An ba da hankali musamman ga:

  • tsaro;
  • yanayin halitta;
  • aiki;
  • samuwar takardar shedar inganci.

Lokacin zabar, yana da mahimmanci tabbatar da sauƙi na amfani da samfurin, ƙima da daidaito na kayan kayan ɗamara. Surfananan wuraren da ba a kula da su ba da kayan haɗin ƙarancin inganci ba karɓaɓɓe bane. Duk wannan ana iya bayyana ta yayin aiwatar da binciken abin sosai.

Ba lallai ne ku damu da aminci ba idan kun zaɓi gado don 'yan matan da aka yi daga kayan ƙarancin muhalli, waɗanda suka haɗa da itacen halitta. Wannan kayan yana da fa'idodi da yawa. Da farko dai, ƙanshi ne mai daɗi da kuzari na musamman. Firam ɗin, wanda aka yi da itacen oak, spruce, birch ko beech, yana da kyakkyawa ta ɗabi'a da kuma kyawawan halaye masu kyau, yana ba jikin yaron damar yin numfashi.

Safetyarin aminci za a ƙirƙira shi ta kayan hypoallergenic, kuma tun da yara a wannan shekarun suna da motsi, kayan ɗaki tare da ƙarfafa kayan ɗaukar kaya ya fi dacewa. Matsayin mai mulkin, cin nasara girma dabam na gadon gado na wannan zamani ne 180 cm 90 cm.

Hadin gwiwa tare da yaron zuwa shagon zai taimaka don tabbatar da cewa zaɓin ya yi daidai, inda zai iya kimanta kansa da zaɓin zaɓin da yake so. Babban abu shi ne sauraron bukatunsa.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Safarar yan Najeriya don yin karuwanci a Turai 5 (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com