Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓuka don finafinan manne kai don kayan ɗaki, wanne ya fi kyau zaɓi

Pin
Send
Share
Send

Yawancin abubuwa masu kyau masu kyau sun rasa bayyanar su mai kyau bayan tsawon rayuwar sabis. A lokaci guda, sun kasance masu ƙarfi da abin dogaro, sabili da haka, sun dace da ƙarin amfani. Kuna iya inganta bayyanar su ta hanyoyi daban-daban, amma mafi kyawun shine fim mai ɗaure kai don kayan ɗaki, wanda aka gabatar dashi a cikin nau'uka daban-daban, kuma ya dace da abubuwa daban-daban. Ana iya siyan tef mai ɗaure kai don ɗakin girki ko gidan wanka, da sauran yankuna.

Menene kayan

Tare da taimakon fim mai ɗauke da kai, yana yiwuwa a sabunta kowane tsari. Ba shi da wahala a manna shi a kan tushe daban-daban, kuma ana haifar da suturar da ke haifar da rayuwa mai tsawo da kuma kyakkyawa mai kyau.

Kayan kayan daki ya ƙunshi yadudduka da yawa:

  • farfajiyar gaba, wanda ke da ƙarfi mai ƙarfi, kuma yana da takamaiman tsari da fasali, wanda ke sauƙaƙa sabunta kowane kayan daki a gida;
  • manne da aka tsara don manne kayan zuwa wurare daban-daban;
  • fim mai kariya wanda aka cire kafin fim ɗin ɗauke da kai ya haɗe da takamaiman kayan daki.

Ana yin fim ɗin kayan daki daga abubuwa daban-daban, amma mafi shaharar su sune waɗanda aka yi su daga polymer, ƙarfe da ƙarfe ko takarda bayyananne.

Ana yin finafinai masu ɗauke da kai ta amfani da fasahohi daban-daban. Ga kowane hanya, ana amfani da kayan aiki na musamman. Don wannan, ana amfani da hanyoyi masu zuwa:

  • fim mai launi mai jifa - ana iya amfani da wannan kayan don kayan kicin ko amfani da su a wasu takamaiman yanayi. Samfurori masu ɗaure kai da aka yi ta wannan hanyar suna da karko, masu sauƙin amfani da riƙe launuka na musamman na dogon lokaci. Kuna iya ganin hotunansu a ƙasa. Wannan kayan yana da juriya mai zafi, saboda haka ana iya amfani dashi ba kawai don ɗorawa kayan daki ba, amma har ma don ɗaukar kayan daki. Yayin gyare-gyare, ana la'akari da cewa gyaran ya kamata a yi shi kawai akan tushe wanda yake da daidaitattun daidaito, tsabta, rashin ruwa da santsi. Ana iya amfani da wannan kayan haɗin kai don allon allon, MDF ko wasu saman. Za'a iya amfani da irin wannan fim ɗin mai ɗaure kai don rufe ba kawai abubuwa daban-daban na ciki ba, har ma ƙofofi;
  • fasahar calendering - manna kayan da aka yi ta wannan hanyar abu ne mai sauki. Sakamakon da aka samu yana da tsayayya ga raguwa da sauran abubuwa mara kyau, amma bayan lokaci sai ya ragu, saboda haka ya rasa kyan gani.

Don haka, sabunta abubuwa daban-daban na ciki tare da fim mai ɗaure kai na musamman don kayan ɗabi'a kyakkyawar mafita ce ga kowane mai wannan tsarin. Fim ɗin manne kai don kayan ɗabi'a yana da sigogi da yawa na musamman, ya dace da liƙawa a saman wurare daban-daban, kuma an tsara shi don kare su daga tasiri mara kyau daban-daban.

Aikace-aikacen fa'idodi

Yin amfani da kayan haɗin kai yana da fa'idodi da yawa:

  • sanya sutura na rack kafin ɗaukar yanayi mai zafi, sabili da haka, ana iya amfani da shi a ɗakuna daban-daban, wanda ke ba da damar sabunta kayan kicin;
  • a yayin samar da su, ana amfani da kayan haɗin lafiya kawai, don haka irin waɗannan samfuran basa cutar da mutane, wanda ya basu damar amfani dasu ga kayan yara;
  • ana samun su a launuka daban-daban, don haka zaka iya zaɓar farin fim mai sheƙi, baƙi ko wani daban;
  • an ba shi izinin siyan abu don yanka, don haka za a karɓi samfuran da yawa kamar yadda ake buƙata don kammala takamaiman aiki;
  • mai zanen da ke aiwatar da aikin ba lallai ne ya sami takamaiman ƙwarewa ba, don haka ɗan zanen ɗan zane zai iya jimrewa da sabunta kowane abu;
  • ana iya amfani da kayan don yin ado a dakin gandun daji, wanda aka yi amfani da manne kai da zane, wanda ke nuna haruffan zane-zane daban-daban;
  • idan ana aiwatar da aikin a cikin ƙaramin ɗaki, to zaɓi mafi kyau zai zama fim ɗin madubi, wanda ke taimakawa wajen haɓaka sararin gani da ido;
  • sakamakon abin da ke haifar da kariya daga tushe daga mummunan tasirin tasiri;
  • baya buƙatar takamaiman kulawa;
  • takaddama mai laushi baya buƙatar amfani da ƙarin mannewa, sabili da haka, tabbatacce kuma cikakkiyar manne yana da tabbas a cikin kowane hali;
  • an tabbatar da dorewar sakamakon abin da ya haifar.

Wasu masana'antun suna ba da fina-finai don kayan kwalliya waɗanda ke da kyan gani na ainihi kuma babu makawa, kuma hotunan su suna ƙasa. Rashin dacewar amfani da wannan kayan sun hada da gaskiyar cewa kafin ka sabunta kowane abu, ya kamata ka shirya shi sosai kafin wannan aikin, tunda ba'a yarda da kasancewar wata hargitsi, gurbatawa ko wasu matsaloli ba.

Idan kana buƙatar sabunta tsohuwar lasifikan kai, to abu mai launin wenge cikakke ne.

Takaddun zabi

Ana gabatar da wannan kayan a kasuwa ta fuskoki da yawa, saboda haka yana da wuya galibi a zaɓi tsarin haɗa kai, saboda haka, ana la'akari da wasu shawarwarin ƙwararru:

  • yanayin aiki - idan kayan an rufe su da abubuwan ciki waɗanda koyaushe suna cikin wuraren zama mai zafi, to ana ba da izinin siyar da sifa ta yau da kullun. Idan ana buƙatar rufe abubuwan da ke kan titi, to, an zaɓi fim ɗin lamination na musamman, wanda ba ya jin tsoron mummunan yanayi;
  • yanayin farfajiyar da ke buƙatar mannawa. Ya kamata a yi mannewa na musamman a kan wani abu wanda yake mai tsabta kuma mai tsabta. Idan ba zai yiwu a daidaita farfajiyar ba, sa'annan a zabi kayan fim, wanda ya kunshi kayan kariya da yawa;
  • m bayyanar. Dalilin lamination shine inganta bayyanar abubuwa daban-daban, sabili da haka, tabbas an zaɓi abu mai launi mai launi ko rubutu. Yakamata ya dace da takamaiman salo na kayan ciki da dandanon masu gidan;
  • launuka - lokacin kammala kowane kayan daki, yakamata ku zaɓi wane launi kayan zai kasance. Mafi yawan launukan da aka zaɓa sune baƙar fata, ja da fari. Idan kawai kuna buƙatar kare farfajiya, to, zaku iya rufe shi ta amfani da abu mai haske.

Yana da kyau a zabi samfurin da aka yi da PVC, ba polyethylene ba. Hakanan, fim na acrylic yanada sifofi masu kyau. Ana siyar dashi don yanke, kuma a lokaci guda ana gabatar da hotunan ire-irenta a ƙasa. Rufe kayan daki daban-daban tare da acrylic, zaku iya tabbatar da kariyar sa daga tasirin tasiri daban-daban. Ana amfani da fina-finai na kayan kwalliya don kayan ɗaki idan ana buƙatar jigilar kayayyaki, kuma a lokaci guda ya zama dole don kiyaye ƙazantar cutar cikin aiwatar da wannan aikin.

Bakan launi

Lokacin zabar fim ɗin laminating, lallai ana la'akari da irin launi ko yanayin da yake da shi. Zaɓin launi ya dogara da irin kayan ɗakin da ake buƙata a rufe, a wane ɗakin yake kuma wane irin kayan ado ne ake buƙata a yi. Lokacin zabar launi, ana yin la'akari da wasu shawarwari:

  • idan ana buƙatar rufe abubuwan da ke cikin ɗakin yara, to dole ne su kasance suna da launuka masu haske da ban sha'awa, kamar yadda dole ne su so yara;
  • don ɗakin kwana ko falo, kayan da aka yanke tare da launin ruwan kasa ko launuka masu kyau daidai ne;
  • fina-finai masu ƙyalƙyali don kayan ɗaki ana ma samar da su a cikin laushi wanda ke kwaikwayon itace na asali ko wasu tsada da takamaiman kayan aiki, kuma galibi ana amfani dasu a cikin ɗakin girki.

Mai zanen da ke aiki a matsayin maigidan, yana zaɓar finafinan da ke makaɗa kai da launukansa, dole ne ya yi la'akari da abubuwan da suke so yayin ƙirƙirar tsarin launi.

Nuances na amfani

Yadda ake manne wannan kayan don fina-finan su manne ba tare da matsala ba? Hanyar yin aiki tare da ita ana ɗaukarta mai sauƙi, tunda kawai ana aiwatar da ayyukan jere:

  • lissafin adadin abin da ake buƙata na kayan da aka saya ta yanke aka yi;
  • an yanke shawarar wane sigogi, kamanni da sauran siffofin da zai mallaka, kuma a lokaci guda ana iya zaɓar mai sheƙi ko fim mai ƙyalli;
  • an sayi abu don yankewa cikin adadi da ake buƙata;
  • an shirya samaniya kafin a lika sabon abin rufe kai tsaye, kuma asalin filastik ana bukatar kawai a tsabtace shi daga gurbatawa, amma katako ya daidaita kuma yashi;
  • fim din kansa ana shirya shi, wanda aka yanka shi zuwa abubuwa daban-daban, tare da taimakon wanda za a liƙa abubuwa daban-daban;
  • an cire kayan kariya, bayan haka mai zanen tare da gefen mai manne yana amfani da sassan fim ɗin zuwa wuraren da ake so na wasu kayan ɗaki;
  • fim din an daidaita shi yadda zai dunkule yadda ya kamata kuma daidai;
  • idan an rufe ƙasa mai kyau, to ana ba da shawarar fara amfani da maganin sabulu zuwa ɓangaren da ba daidai ba na kayan, wanda zai ba da damar daidaita yanayinsa na tsawon lokaci isasshe;
  • don daidaitawa, mai zanen zai iya amfani da rag ko kuma abin nadi na yau da kullun, amma ba za a yi ƙoƙari sosai ba don kar a yage murfin, kuma hoton sakamakon da aka gama yana ƙasa.

Har ma an ba shi izinin amfani da abubuwa na musamman don madubi, waɗanda finafinai ne masu haske da kariya, kuma dole ne a yi amfani da su ba tare da amfani da maganin sabulu ba.Don haka, kowane kayan ciki na gida za'a iya rufe shi da fim mai ɗamarar kai. An bayar da ingantaccen kariya daga ɓangaren da aka rufe daga abubuwa marasa kyau daban-daban. Hoton nau'ikan fina-finai daban-daban yana ƙasa, kuma basu da tsada, kyawawa kuma masu ɗorewa. Yin aiki tare da su ana ɗauka da sauƙi cewa yana da sauƙi a yi da kanka.

Mataki na ashirin da:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: IZZAR SO EPISODE 18 ORG SUB (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com