Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Tada farin ciki da sha'awar maƙwabta: yadda ake yanke geraniums domin ya zama laushi?

Pin
Send
Share
Send

Haske, lush da kamshi na geranium inflorescences suna haifar da jin daɗi da sha'awa. Kowane mai furannin furanni yana mafarkin canza furensa ta yadda ba zai yuwu ka wuce shi ba tare da ka jefa wani abin mamaki ba.

Domin geranium ya farantawa iyalai rai tare da lush din tsiro na inflorescences, ya zama dole a kula dashi da kyau da kuma tsinkayen lokaci da kuma datsa. Za a tattauna daidaito na wannan hanya a cikin labarinmu.

Kyakkyawa da bore na launuka!

Pelargonium (wanda aka fi sani da suna - geranium) ya sami sunanta ne saboda siffar 'ya'yan itacen da ba a saba gani ba, wanda yayi kama da bakin icen abin hawa. Daga harshen Girkanci "geranios" an fassara shi zuwa "crane"... A yau, an san nau'ikan geraniums sama da ɗari huɗu, amma kusan nau'ikan ɗari ne ke girma kuma suna cikin aminci a Rasha.

HANKALI: Geranium ya kasu kashi biyu cikin manyan ƙananan - na cikin gida (pelargonium) da kuma lambu. Geranium na cikin gida suna da matukar damuwa da canjin yanayi da yanayin yanayi, saboda haka zasu iya mutuwa lokacin da aka dasa su a gonar.

A saman windows na gine-gine da ofisoshin zama, zaka iya samun nau'ikan nau'ikan geranium na cikin gida, waɗanda suka bambanta da juna a cikin sifa da girman ganye, inflorescences da launi. Daga cikin nau'ikan da yawa, shida daga cikin shahararrun mutane ana iya rarrabe su:

  • Mala'ika - yana ba da ƙamshi mai daɗi da farantawa tare da dogon lokacin fure.
  • Ampelskaya - ya bambanta a gaban dogayen rassa, saboda haka ya fi dacewa don dasa shukokin da ke rataye.
  • Royal (masarauta, Martha Washington, mai martaba, gida) - ya banbanta a gaban wurin duhu wanda yake kan kowane fure na babban fure.
  • Mai kamshi - yana da ƙamshi mai ɗorewa. Daban-daban iri daban-daban suna da ƙamshi daban-daban - fure, wormwood, lemon, vanilla.
  • Shiyyoyi - furanni suna da launi iri biyu tare da kaifi da bayyane.
  • Na kwazazzabo (jini ja, lambu) - dace ba kawai don dasa shuki a gida ba, har ma a gonar. Yana da tsarin tushe mai karfi.

Tare da kulawa ta yau da kullun, geraniums zasuyi fure koyaushe da tashin hankali, suna haɓaka adadin inflorescences kowace shekara. Amma menene ake nufi da kulawa mai kyau?

Me yasa ake buƙatar gyaran siffar shukar?

Ko da wane fure kake hulɗa da shi - na cikin gida ko na lambu - kana buƙatar datse geraniums daga farkon shuka ta... Dogaro da jinsin, rassan shukar na iya zama mai tsayi - masauki ko tsayayye, haka kuma gajeru da gajeru.

Don bawa fure siffar da ake so, kuna buƙatar saka ido kan sabbin shuke-shuke da ke tsiro a datse lokaci-lokaci.

Duk da cewa geranium ba shi da ma'ana sosai, amma ba zai iya ba da kansa ba harbe-harbe, duk da cewa akwai ƙwayoyin bacci masu yawa a kansu - suna cikin kowace kumburi.

Pruning yana ba da gudummawa ba kawai ga samuwar kyakkyawan fasali ba, har ma yana kunna ci gaban sabbin harbe-harbe da kuma inganta fitowar sabon inflorescences na buds. Don haka, tsiron zai sami ƙarfi kuma a kowace shekara furaninta zai zama mai daɗi da tsayi.

MUHIMMANCI: Idan baku datse geraniums ba, to ba da daɗewa ba shukar zata zama ba ta da siffa, kuma yawan maganganu a hankali zai ragu. Dogayen dogaye suna zubar da ƙananan ganye a kan lokaci, kuma sakamakon haka, furen yana da ƙarancin ƙanƙara - karkatattun ƙwayoyi masu ɗanɗano da ganye da yawa a saman.

Irin wannan shuka ba zai ba da kayan shuka mai kyau don yaduwa ba kuma zai iya mutuwa ba da daɗewa ba. Sabili da haka, yankan gida shine ɗayan ƙa'idodin ƙa'idodin kula da geraniums.

Karanta yadda zaka kula da geraniums a gida anan, kuma daga wannan labarin zaku koya game da shawarwari don kula da shuka a cikin filin buɗewa.

Yadda za a datse geraniums daidai: umarnin mataki zuwa mataki?

Babu kayan aikin musamman da ake buƙata don yanke geraniums... Kuna buƙatar wuƙar malanta (zaka iya maye gurbinsa da ruwa ko ma da wuƙaƙen wuka a ɗakin girki).

Almakashi da masu zaman kansu ba su dace da wannan aikin ba, yayin da suke tsunkule tsire-tsire a yanke. Kafin a yanke shi, ya kamata a yi amfani da kayan aikin ta hanyar maganin kashe cuta don kada a shigar da kamuwa da cuta a cikin sabon rauni.

Kayan gargajiya na yau da kullun na iya zama azaman mafita. A madadin, zaku iya tafasa kayan aikin na mintina kaɗan.

Ya kamata a yi yankan geranium a kan lokaci - ba ma sau da yawa ba, amma ba a dogon lokaci ba, kuma a lokutan da suka dace na shekara. Ba za ku iya yanke harbe da yawa a lokaci guda ba, ko aiwatar da wannan aikin a cikin hunturu, amma yana yiwuwa a yanke geraniums a lokacin bazara? Ana datse geranium a lokacin bazara da kaka... Amma a nan ma, akwai wasu bambance-bambance da ya kamata ku tuna lokacin da kuke shirin tsaftace shuka.

Kalli bidiyo kan madaidaicin datsewar geranium na daki (pelargonium):

Tsara a lokacin bazara

Kafin fara aikin don matse geraniums, ya kamata ku bincika shi da kyau kuma kuyi la'akari da siffar furen da ake so da kyau. Bayan ka shirya kayan aikin kuma ka sarrafa su, zaka iya samun aiki lafiya.

  1. Cire yellowed da busassun ganye da hannunka, a hankali a yanke raunana da raunin rassa.
  2. Sannu a hankali yanke gefen mai tushe, barin mai ƙarfi da ƙarfi.
  3. Cire ƙananan ƙananan harbe daga ragowar sauran.
  4. Idan tushe ya yi tsayi da yawa, dole ne a cire wasu daga saman a hankali.
  5. Idan kaɗan sun kasance karkatattu kuma sun daɗe, suna buƙatar a yanke su, su bar santimita 10. Bayan 'yan makonni, ƙananan ganye za su bayyana a wurin waɗannan kututturen.
  6. Lokacin adana toho a kusa da mai tushe, yana da mahimmanci a kula da alkiblar ci gabanta - yakamata ya zama akasin babban tushe.
  7. Aiwatar da magungunan kashe cutuka a wuraren da aka sare - tokar itace, kirfa a ƙasa, gurɓataccen carbon.

Bayan an yanke geraniums a cikin bazara, zai ba da sabbin maganganu 'yan watanni kaɗan fiye da lokacin da za a gudanar da wannan aikin a lokacin bazara, tun da tsiron zai warke sosai. Idan ana buƙatar yin ƙwanƙwasa a cikin watannin bazara, za ku iya cire har zuwa 20% na harbe don kiyaye ta da ciyawa. Yalwa mai yalwa na iya shafar lokacin furewar geranium na gaba, motsa shi har zuwa lokaci mai zuwa.

Lokacin kaka

Yankan damina na kaka shine mafi kyawun zaɓi, saboda shukar zata ɗauki timean lokaci kafin ta murmure. Ana yin yankakken yanka da wuka mai ɗauke da cutar a kusurwa ta digiri 45-60 kai tsaye 5 mm sama da kumburin takardar.

Kuna buƙatar datsa waɗancan ƙwayoyin da ke da shugabanci na ci gaba akasin babban tushe.... Sabbin harbe-harbe daga irin waɗannan ƙwayoyin ba za su yi girma ba, amma za a miƙa su zuwa ga ɓangarorin, wanda zai hana ɗaukar kambi.

Kafin fara aiki, kuna buƙatar shirya kayan aikin kuma bincika furen a hankali, bayan nazarin fasalinsa da wurin tushe.

  1. Duk yankewar ana yin sa ne kawai akan taron ganye. Harbe-harbe da ke girma a cikin daji, tsallaka ko ƙ witƙasassu - ana cire su nan da nan.
  2. Areananan bishiyan an fara yankewa domin ku sami shiga tsakiyar. Idan kana buƙatar yanke mai yawa, to ya fi kyau a aiwatar da wannan aikin a hanyoyi da yawa tare da tazarar makonni 2-3. Don haka tsire-tsire zai iya dawo da ƙarfi kowane lokaci kafin sabon tsunkulewa.
  3. Don ƙirƙirar sababbin peduncles, ya zama dole a datsa ƙirar mai tushe, ya bar ƙwayoyin ganye 4-5.
  4. Aiwatar da toka, gawurtaccen gawayi ko kuma garin kirfa wanda aka nika shi da raunuka masu rauni - suna da kayan disinfecting.
  5. Don tallafawa fure, yi amfani da takin mai magani tare da sinadarin nitrogen a cikin ƙasa (karanta game da yanayin ƙasa don geraniums na ɗaki, ko ƙasa ta duniya ta dace, karanta a nan). Bayar da isasshen haske da dumi don damuna mai zuwa (yadda za a kula da geraniums na gida don adana shi a lokacin hunturu da kuma ko zai yiwu a canza furen lambu zuwa ginshiki ana iya samunsa anan).

Ana aiwatar da waɗannan hanyoyin yanke itacen don shuka ta ji daɗi, koyaushe tana farantawa masu su rai da shuke-shuke da furanni masu haske. Idan manufar yankan itace ta samar da wani nau'in kambi, to yana da mahimmanci la'akari da fasali da yawa.

Kalli bidiyo game da damin geranium na kaka (pelargonium):

Yadda za a cimma lush Bloom?

Yawan lokaci da tsawon furannin geraniums na gida ya dogara da nau'inta, a kan yanayin da yake tsirowa, kuma, ba shakka, lokacin da aka yi yankan. Don yin shi mai laushi, kana buƙatar datse geraniums a lokacin bazara..

Idan kaɗan sun miƙe sosai a lokacin hunturu, kar a taɓa su. A ƙarshen Fabrairu, zaka iya gajarta su da 2/3 na jimlar duka, kuma a bazara zaka iya tsunkule su.

Idan muna magana ne game da tsiro mai girma da yawa, to ba za ku iya yanke tushe da yawa a lokaci ɗaya, tun da duk ƙarfin fure zai je wurin maido da tushe da ganye. Ya isa kawai a taƙaƙƙan ƙwayoyin da suka tsere don fure ta dawo da kyakkyawar surarta.

Ana samun daji mai danshi tare da kulawa koyaushe da kuma tsarkewar tsari... Idan kana buƙatar cimma ganyen bishiyoyi, to kana buƙatar datsa ƙafafun waje a ƙarƙashin hemp, ka bar su ƙananan - 7-10 cm.

Sannan furen zai iya ba da sabbin abubuwa, kuma sabbin ganyayyaki za su bayyana a wurin kututturen. A nan gaba, kawai kuna buƙatar taƙaita dogayen dogayen da ke sama da saman ganyayen ganye, daga inda samari da ganye za su tafi.

Tsarin itace mai daidaito

Da farko dai, kuna buƙatar cire harbe na gefen, kuma ku gyara tsakiyar tsakiya a wurare da yawa zuwa goyan bayan a tsaye.

Kuna iya yanke harbin kawai lokacin da ya wuce tsayin tallafi... Saboda yawan tsinkewa, babban akwati zai fita, wanda zai ba da damar samar da kambi mai daɗi nan gaba.

TAMBAYA: Ya kamata a harbe harbe bayan samuwar kowane ganye na huɗu. Koyaya, tare da wannan magani, furanni na iya farawa ne kawai bayan shekara guda.

Carearin kulawa

Bayan gyara, kulawa gida ya zama dole: sabo ne raunin geranium dole ne a yayyafa shi da tokar itace ko carbon mai aiki... Waterarancin shayarwa zai zama mafi kyau duka, tunda adadin ganye ya ragu sosai, wanda ke inganta ƙarancin ruwa na dogon lokaci.

Ciyar da takin mai nitrogen ba zai zama mai yawa ba, wanda zai taimaka wajan murmurewa daga damuwa da kuma kunna ci gaban sabbin harbe-harbe (karanta game da menene mafi kyau don ciyarwa da lokacin amfani da takin mai magani, kuma daga wannan labarin zaku koya yadda ake amfani da iodine yadda yakamata tare da hydrogen peroxide don kyawawan furanni). Kowane shuki yana buƙatar kulawa.

Geranium, kasancewar rashin wayewa ta fuskar shayarwa da yanayi, yana buƙatar kulawa akai-akai da kuma yankan tsari. Siffar daji, tsawon lokaci da yawan furenta kai tsaye ya dogara da yadda sauƙin da cancantarsa ​​zai kasance.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: BABBAN GORO Part 31, Labarin minal yar minista. (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com