Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Mara kyau mara kyau na hypoestes - bayanin nau'ikan, hotuna, abubuwan kulawa

Pin
Send
Share
Send

Hypoestes 'yan asalin Afirka ta Kudu ne da Madagascar. Yana jan hankalin masu furanni da masu lambu da launuka iri-iri na ban mamaki: burgundy, purple, ruwan hoda, tare da jijiyoyin kore ko ƙananan aibobi. Wannan tsire-tsire yana kawo launuka da yawa masu haske a kowane gida, yana ƙirƙirar kayan adon biki don filayen lambu, gidajen rani da lambuna na gaba.

Yana kawata baranda da tagogin taga. Duk da alamar rashin da'a, kulawa da ƙyamar hypoesthesia ya zama mai inganci. Daga labarin zaku koya game da nau'in hypoesthesia, zaku iya ganin hoton wannan fure.

Menene wannan fure?

Hypoestes na daga nau'in tsire-tsire masu tsire-tsire da tsire-tsire na dangin acanthus da yawa. Afirka mai zafi da Madagascar ana ɗaukarsu mahaifar wannan fure mai banbancin yanayi. Risan fulawa sun yi kiwonsa a matsayin itacen tsire-tsire masu ban sha'awa. Akwai nau'ikan matasan da yawa na wannan furannin, waɗanda aka samo daga manyan nau'in: ganye mai ƙyama da kuma jan hypoestes na jini.

Ganyayyaki suna ba da fifiko da kyau na musamman ga fure - curly, jagged tare gefuna, wani lokacin santsi, located gaban juna. Oblong, ganyen ovoid yana da kaifi a ƙarshen, taper a gindi, yana canzawa zuwa ƙananan petioles. Suna girma zuwa 8-10 cm tsawo.

Amma babban fasalin shine launuka daban-daban na ganye. A saman koren kore ko launin shuɗi mai duhu, ɗigon ruwa, ratsi, dige da shanyewar jiki fari, ja, rawaya ko launin ruwan hoda sun fito. Hypoestes sun fara fure a farkon bazara, furanni suna da yalwa, suna daɗewa har zuwa farkon hunturu. Furen furanni sune tubular, inuwar lilac. Furanni suna filaye, waɗanda aka kafa ta kawuna ko inflorescences - rabin umbels, suna girma tare a ƙananan rukuni na furanni 2 - 3.

Tushen mai laushi ne, mai reshe mai kyau, wanda yake a saman ɓangaren ɓangaren. Mai tushe madaidaiciya ne, mai ƙarfi ne, mai jiki, mai tauri a kan lokaci, sannan kuma ya zama babu shi. Yana girma a tsayi bai fi cm 50 - 60. A lokacin da ake yankewa, suna yin daji, masu noman fure yawanci suna riƙe da tsawon 30 - 40 cm. Sauƙaƙewa ana yada shi ta hanyar yankan da ƙwaya, wanda ke sauƙaƙa sauyin kiwo.

Karin kwari da suka fi yawa a hypoesthesia sune tsarrai da farar fata. Tare da kulawa mara kyau, mites gizo-gizo da mealybugs na iya farawa.

Hankali! Ya kamata a kauce wa jinkirin danshi da dampness na substrate - ganye na iya zama rawaya ko baki a gefuna. Bushe bushewar iska da ƙasa na da lahani sosai ga hypoesthesia - ganyayyakin sun fara ruɓewa suna faɗuwa. A cikin mummunan haske, musamman a lokacin hunturu, ganyayyaki sun zama kodadde, sun rasa kuzarinsu da annashuwa.

Sauran sunaye

A cikin fassarar zahiri daga yaren Girka, furen yana nufin "ƙarƙashin gidan", wannan saboda tsarin fitilar kanta - furen kansa an rufe shi da alfarwa - ƙyama. Hypoestes a cikin wallafe-wallafen kimiyya suna da suna iri ɗaya Gipestes tabo.

Fasali:

Hypoestes itace fure mai yanayin mara kwari kwata-kwata. Yarda da kowane substrate, babban abu shine ruwan sha na yau da kullun da haske mai haske.

Hypoestes suna son haske, a lokacin kaka-lokacin sanyi, lokacin da hasken rana gajere ne, ana buƙatar ƙarin haske tare da fitilu na musamman. In ba haka ba, zai mutu, ya rasa babban fa'idarsa - zafin rai da jikewa da launi na ganye.

Wannan mazaunin wurare masu zafi ba shi da tsoron takamaiman cututtuka na furanni masu ado. Wannan ma yana daga cikin siffofin wannan nau'in.

Iri-iri na shuke-shuke na cikin gida da hotunansu

Akwai nau'ikan hypoesthesia fiye da 100 na matasan. A cikin yanayin ɗaki, wasu nau'ikan ne kawai ke da mashahuri saboda rashin dacewar su da kuma dacewa mai kyau. Bugu da ari za ku iya fahimtar da ku game da ainihin nau'in kuma ku ga hotunansu, gami da lokacin fure.

Jinin ja


Ana iya kiran shi mafi mashahuri tsakanin yan koyo - masu shuka furanni. Yana jin ƙanshin korensa duk shekara. Lokacin da aka gyara shi da kyau, yana yin kambi mai zagaye, 50 cm a diamita. Ganye na jan-hypoestes mai ƙaranci, tsayi, tsallake. Suna da sifofi masu matsakaici - 7 - 8 cm tsayi kuma 3 - 4 cm a faɗi. Ya banbanta a cikin launuka mai launin shuɗi mai ruwan hoda ko ruwan hoda a kan tushe mai zurfin koren ganye. A lokacin furanni, furanni masu hankali suna yin kwalliyar da ba ta dace ba.

Spikelet


Leafy hypoestes shine fure mai ban sha'awa. Harbe ne mai taushi, densely dasa shi. Tushen ganyen launinsa kore ne, wanda yake cikin jituwa da inuwa mai ɗanɗano ta launuka masu ɗaure a kan ganyayyaki daban-daban.

Confetti


Sananne ne a cikin shukokin fure na cikin gida. Wannan nau'ikan yana da nau'ikan da yawa dangane da tsarin launi na inuwar ganyayyaki. Launi launin ja ne, fari, burgundy da sauran nau'ikan Hypoestes Mix (duba Hypoestes Mix).

Za a iya fure?

Lura! Magungunan hypoesthetics na Perennial ba shuke-shuke ne na cikin gida. Mafi sau da yawa, ana amfani da waɗannan nau'ikan a cikin lambuna da gadajen fure kamar tsire-tsire masu rufe ƙasa. Valueimar su daidai take a cikin launuka daban-daban na ganye, ba furanni ba.

Amma yawancin nau'ikan matasan suna da magana mara kyau, hoda ko fure mai haske. Misali, hypoestes "Osanisty" ya yi fure tare da ƙananan furanni masu annashuwa masu launin ruwan hoda.

Gabaɗaya, ana iya lura da cewa kowane nau'i na hypoesthesia yana da ban mamaki ga ganyensa. Ganyayyakin hypoesthesia ne suka jawo hankalin farko, kawai sannan - furannin da ake gani.

Nau'in gama gari da kulawa dasu

Mix

Hakanan ana kiranta hypoestes Confetti, nau'ikan sun haɗa da ƙananan ƙananan iri, amma shahararrun sune:

Ja


Ruwan gishiri mai launin ruwan hoda na canza launin ganye yana da kyau tare da jijiyoyin kore masu haske a kansu.

Fari


Wannan fure na da kyan gani musamman. Daidaita haɗuwa a hankali - fararen fata tare da koren ganye.

Crimson


Ya ƙunshi fasali iri iri, ruwan hoda haɗe da tushe mai duhu mai duhu.

Jar giya


An bambanta tushe na launi ta duhu kore gauraye da burgundy. Daga sama, an yi wa ganye ado tare da saukad da - hade da haske mai haske.

Hypoesthesia mixes ana banbanta da mai tushe mai tsami, mai ɗan itace a cikin tsari. Ganyayyaki suna da santsi, masu kumburi, marasa ƙarfi. Raƙuman suna bayyane akan su. Tsawon ganyayyaki bai wuce 8 - 10 cm ba.An tattara furannin a cikin inflorescences tare da visors - bracts, galibi tubular kuma ba mai haske a launi ba.

Dokokin kula da gida

Mix hypoesthetics baya haifar da wata matsala ta kulawa ta musamman. Wasu fasalolin abubuwan cikin wannan motley na zamani har yanzu suna nan:

  • Hasken rana kai tsaye zai ƙone ganyen fure, don haka ya fi kyau a shuka ko a ajiye shi a gefen kudu maso yamma ko kudu maso gabas.
  • A lokacin rani, lokacin da rana take ƙuna, yana da kyau a inuwa windows na loggias da baranda tare da labulen haske ko farar takarda - ya kamata a watsa hasken.
  • A lokacin bazara da bazara, yanayin zafi bai kamata ya wuce 25 ° C. A lokacin sanyi, yanayin zafin jiki mai halatta 18 - 20 ° C. Tare da raguwar yanayin zafin jiki mai ƙarfi, hypoesthetics na Mix ɗin sun fara ciwo, suna iya mutuwa gaba ɗaya.
  • Lokacin bacci a cikin furannin wannan nau'in galibi ba'a kiyaye shi.
  • Danshi yana da kyau sama da matsakaici - 60 - 70%, yanayin kusa da yanayin yanayi mai zafi. Kusa da tukwane, zaka iya sanya ƙarin kwantena da ruwa ko sanya tukwane a kan danshin gansakuka ko faɗaɗa yumbu.

    Mahimmanci! A lokacin bazara da bazara, ana fesawa a kullum - da safe da kuma bayan faduwar rana. A kaka da hunturu, ya isa ya wartsake ganyen sau daya da safe don kula da danshi da ake bukata.

  • Zai fi kyau a zaɓi tukwane waɗanda suke da faɗi, tare da ƙananan tarnaƙi saboda abubuwan da suka shafi tsarin asalin.
  • Soilasar ta fi dacewa sako-sako da ɗan acidic.
  • Ruwa yana da yawa, na yau da kullun. Yi wanka da tsarkakakke ko tafasasshen ruwa a dakin da zafin jiki.
  • Yawan bushewa daga cikin ƙasa yana yin barazanar cututtuka da matsaloli na ɓarkewar hypoesthetes - faduwar ganye ta fara.
  • Amma abu ne wanda ba a ke so ga asalin don cika furannin da ajiye ruwa a cikin kwanon rufi bayan an yi ban ruwa - za su fara ruɓewa.
  • Hypoestes Mixes yawanci ana ciyar dasu tare da maganin takin mai rikitarwa. Ana amfani da taki na Potash don haskaka ganyen.

    Ba a ba da shawarar hadi tare da nitrogen - ganyayyakin suna kaɗewa kuma sun rasa bambancin launuka da haske.

Mayafin ruwan hoda


Wannan nau'ikan yana dauke da saurin girma, yaduwa sosai da tsaba. Tsayinsa ƙarami ne, kawai cm 15 - 20. Sunan iri-iri na Rose Veil yayi daidai da canza launi da ganye - a kan tushe mai haske mai kore akwai m wurare masu ruwan hoda - shanyewar jiki. Launi launin ruwan hoda ne, mara kyau, ba mai bambanta ba, ba mai walƙiya ba.

Waɗanne yanayi ne ake buƙatar samarwa?

  • Hypoestes Mayafin ruwan hoda, kamar sauran wakilan acanthus, ba zai iya tsayawa hasken rana kai tsaye ba; yana buƙatar haske, amma yaɗu haske. Ana buƙatar haske mai haske duk shekara, don haka a lokacin hunturu suna amfani da ƙarin haske tare da fitilu na musamman.
  • A lokacin bazara da bazara, yawan zafin jiki wanda hypoesthesia ya fi so shine 23 -25 ° C. A cikin hunturu da kaka, yawan zafin jiki bai kamata ya sauka zuwa 17 - 20 ° C. Wannan nau'ikan musamman baya son sauyin zafin jiki, baya jure zane. Kiyaye tukwane daga kwandishan da kuma fanfo. A cikin lambun don Hypestis Rose Veil, kuna buƙatar samun keɓantaccen wuri, mara iska.
  • Ba za mu manta cewa furen ya fito ne daga yankuna masu zafi ba - tsananin zafi yana da mahimmanci a gare shi. Ana buƙatar feshin yau da kullun tare da ruwa mai tsabta mai dumi. A lokacin zafi na rani, ana iya sanya tukunyar a kan pallet tare da pebbles masu ruwa ko yumɓu mai faɗaɗa.

    Magana! Ruwa bai kamata ya tsaya a cikin kwanon rufi ko a ƙasa ba - wannan yana haifar da ruɓewar tushe.

  • Ruwa ya zama yalwa, musamman a lokacin rani. Da zaran saman gona ya bushe, ana bukatar danshi. Lokacin da substrate din ya kafe, Mayafin Hypestis Pink nan da nan zai fara zubar da ganyen sa.
  • A kaka da hunturu, an raba rabi da rabi.
  • Top dressing ya zama dole daga farkon bazara zuwa tsakiyar Oktoba. Don ganye masu haske, ana buƙatar takin mai musamman tare da babban abun ciki na potassium. Takin takan kasance yawanci sau 1 acikin sati 3. Zai fi kyau a hada kayan miya da na shayarwa - wannan yana ba da damar sanya takin mai magani kuma a rarraba su sosai a saman fili.

Hanyoyin haifuwa

Hypoestes yana hayayyafa a sauƙaƙe. A cikin kiwo, ana amfani da hanyoyi biyu na haifuwa na hypoesthesia - yanke da tsaba.

Tsaba

  1. An girbe tsaba a lokacin kaka, rayuwar rayuwar tsaba tana ɗaukar shekaru 3
  2. Ana aiwatar da shuka iri a cikin Maris.
  3. Kafin dasa shuki, ana shuka tsaba tsawon awanni 24 a cikin maganin kowane ci gaban mai kara kuzari.
  4. An rarraba tsaba, ba tare da latsawa cikin ƙasa ba, a kan dukkanin yankin ƙaramin greenhouse.
  5. An rufe greenhouse da fim mai haske ko gilashi na sati 2.
  6. Samun iska na yau da kullun na tsawon awanni 2 - 3 wajibi ne don yawo da iska mai kyau, don kada tsaba su cika.
  7. Da zaran harbe ya bayyana, sai a dasa shukokin kuma a dasa su a kananan tukwane.

Ta hanyar yankan

  1. Yana da kyau ayi aikin a farkon bazara.
  2. An yanke cutan apical - harbe, har zuwa 8 cm.
  3. Yajin ya kamata ya ƙunshi ganye 2 - 3 ba tare da furanni ba.
  4. Saka a cikin gilashi da dumi tsarkakakken ruwa domin rooting.
  5. Tsarin tushen farko ya bayyana a cikin makon farko.
  6. Lokacin dasa shuki a cikin buɗaɗɗen ƙasa, yana da kyau a rufe yankan tare da gilashin gilashi ko wani madaidaicin hula.

Tushen da ake buƙata don dasa fure kamar haka:

  • Cakuda yashi da peat a cikin daidaito daidai - kashi 1 kowane.
  • Humus - bangare 1.
  • Leafy ƙasa - 2 sassa.
  • Ana buƙatar lambatu

Hypoestes yana girma da sauri, saboda haka ana ba da shawarar a sabunta ta kowace bazara, tare da harbe harbe don zama kyakkyawan daji. Sau ɗaya a kowace shekara 3, yana da kyau a sabunta fure tare da samari.

Kayan kwalliyar kwalliya sune fitattun wakilai na babban dangin su. Godiya ga launuka iri-iri, suna juya gadajen filawa zuwa ainihin mosaic na launi da kayan ado na ban mamaki na halitta.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Rahoto: Ni matar manya ce - Rashida Mai Saa (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com