Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Pwararren ilimin ilimi: yadda za a ƙirƙirar kyakkyawan yanayi don ci gaban ɓauren Opuntia?

Pin
Send
Share
Send

Pear mai ƙyalƙyali na Indiya shine tsiro mai ɗorewa wanda ke mallakar dangin Cactus.

Sau da yawa ana girma daidai saboda 'ya'yan itacen ta mai daɗi. Ana iya amfani dasu ba kawai don abinci ba, har ma don maganin wasu cututtuka.

Bugu da ari a cikin labarin za mu yi magana game da abin da ke da amfani da magunguna na wannan tsire-tsire, kuma mu gaya muku yadda za ku kula da wannan kyakkyawar kyakkyawar. Za ku gano ko waɗanne hanyoyi ne ake haifuwa kuma waɗancan tsirrai har yanzu suna kama da pear mai tsini.

Bayanin tsirrai

Arauren ɓauren ɓauren ɓaure (Opuntia ficus-indica) yana da ɗamarar ɗamfarar-harbe-harbe waɗanda ke da sifa iri-iri, ta zagaye ko ta daidaita. Gandun daji sun girma har zuwa 4 m, kuma diamita su 2 m.

An dasa shukar gaba ɗaya da ƙayayuwa, ƙaya mai girma da tauri... Murmis ɗin cactus yana da ban sha'awa, saboda yana iya samun furanni ja, rawaya, rawaya-orange. Da zaran sun so, ana samun manyan 'ya'yan itace masu kamanni da kwai, wadanda ake kira "prickly pears". A ciki, suna ƙunshe da tsaba iri-iri tare da fata mai tauri. 'Ya'yan itacen kuma an rufe su da dunƙulallun dunƙule, an lanƙwasa ƙusoshin, waɗanda kawai za a iya ganinsu ta hanyar microscope.

Tushen waɗannan cacti suna da ƙarfi, suna haɓaka cikin faɗi fiye da zurfin. Kuna iya gano pear ɗin kwalliya ta inuwar ɓangaren ɓangaren 'ya'yan itacen. Zai iya zama fari ko ja mai haske. Da yawa, wannan shuka ta sami sunaye da yawa:

  • harshen surukarta;
  • kunkuntar kunnuwa;
  • 'ya'yan dragon;
  • ɓaure murtsunguwa

Bambanci daga wasu nau'in

Babban fa'idar wannan shuka shine cikakken juriya.... Auren ɓauren ɓauren ɓaure na iya yin girma a yanayi daban-daban, koda bayan da ya huce daga ƙafafun da rashin dogon lokacin ban ruwa. Bakandamiya tana da kyau a yanayi na ɗabi'arta, don haka a gida furen zai kasance mai daɗi da daɗewa.

Bugu da kari, shukar tana da kananan gashi tare da spines da yawa. Idan kun taba su, to ƙayayyun ƙaya za su fara rarrabewa cikin sauƙi kuma suna manne da tufafi. Wannan bambanci tsakanin pear ɗin ɓaure mai ɓaure da ɓarna shine rashin dacewarta.

Kayan amfani da magani

Tunda ganyen pear na kwalliya yana dauke da sinadarin calcium da potassium, zasu taimakawa jiki wajen samar da insulin, don su zama masu amfani ga maganin ciwon suga. Idan kuka ci kayan kwalliyar pear, zasu rage samuwar kitse kuma zasu inganta fitowar su daga jiki. Fibobi na tsire-tsire suna kumbura kuma suna ƙara yawan abinci a cikin ciki, wanda ke rage ci. Saboda wannan, an rage nauyi, sukari da matakan cholesterol na jini.

'Ya'yan itacen ɓauren ɓaure na ɓaure sun ƙunshi bitamin C mai yawa, wanda yake da kyau ga jiki. Yana ƙarfafa shi, ƙara ayyukan kariya da kunna tsarin garkuwar jiki.

Shirye-shiryen ganyayyaki da aka samo daga pear mai laushi suna da tasiri wajen kawar da kwayar halitta da ɓarkewa, da inganta fitowar ruwa mai yawa. Kari akan haka, pears na lu'u-lu'u na dauke da abubuwa wadanda ke rage maye tare da cututtukan hangover.

Kara karantawa game da kayan warkarwa na itacen ɓauren ɓaure, game da ƙwayoyin sunadarai da amfani da murtsatsi a nan.

Opuntia ficus indica kulawa

Duk da cewa koda ana dasa shuki a cikin ƙasa a cikin yanayi mai yanayi mai kyau, ana da kyakkyawan yanayi don ci gaba da fure.

Shayarwa

Arauren ɓaure mai ɓaure na ɓaure yana da buƙatar ruwa sosai. Amma yi kawai a hankali don hana ruɓewar tsarin tushen. Yana da daraja a jiƙa ƙasa kamar yadda ake buƙata, kawai bayan layin ƙasa ya bushe. A cikin hunturu, tsire-tsire baya buƙatar watering... Yi amfani da ruwa mai ƙanƙanci da ɗan kaɗan, kuɗa shi da ruwan lemun tsami sau 2-3.

Hanya mafi kyau don shayarwa shine a cikin ramin, tunda saboda shigowar ruwa akan ganyayyaki, abin toshewa daga sanannen abin almara na iya toshewa, kuma haɓakar shukar zata ragu.

Top miya

Wajibi ne don amfani da takin mai magani a lokacin lokacin ci gaban aiki. - A lokacin bazara da bazara. Yi haka sau ɗaya a wata. Kuna buƙatar amfani da takin da aka shirya don cacti tare da ƙananan matakin nitrogen. Excessarawar wannan ɓangaren zai haifar da lalacewar tushen tsarin.

Zazzabi

Dakin da yake cikin itacen ɓauren ɓaure ya zama yana samun iska a kai a kai, don kawai a kauce wa zane. A lokacin bazara, yanayin zafin jiki mafi kyau don pears mai ƙwanƙwasawa digiri 25-35 ne. A lokacin hunturu, shukar tana buƙatar mai sanyaya zafin jiki na digiri 5-18.

Haskaka

Auren ɓauren ɓauren ɓaure shukoki ne mai son haske, don haka don ci gabanta da ci gabanta yana buƙatar haske mai haske. Amma Zai fi kyau ka saba da murtsunguwar mahaifa don tafiyar da hasken rana a hankali.

Zafi

Opuntia yana dacewa da busasshiyar iska, don haka baya buƙatar fesawa. Har yanzu, ya fi kyau girma da shi a 60-70% zafi.

Firamare

Don dasa dashen murtsunguwa, ya zama dole a shirya ƙasa mai haske da sako-sako, kuma ya kamata ya wuce danshi da kyau.

Kuna iya siyan samfurin da aka shirya don cacti ko shirya shi da kanku. A wannan yanayin, dole ne a haɗa waɗannan abubuwan masu zuwa daidai gwargwado:

  • ƙasa mai ganye;
  • sod ƙasar;
  • peat;
  • yashi;
  • tsakuwa;
  • fasa bulo.

Wiwi

Don kwalliyar pears, zaɓi babban, amma ba zurfin tukunya ba.... Gilashin filastik tare da manyan ramuka magudanan ruwa sun fi kyau.

Canja wurin

Ana dasa dashi kamar haka:

  1. Shirya tukunya, kashe shi da ƙwayar cuta.
  2. Sanya layin magudanar ruwa a kasan akwatin.
  3. Cika tukunyar da pearcin pear mai ƙamshi.
  4. Kafin dasa shuki, kar a shayar da murtsunkun, amma a dasa shi a cikin sabuwar busasshiyar ƙasa. Sannan sanya shi a wuri mai ɗan inuwa kadan kuma kada a sha ruwa na kwana 7.
  5. Bayan kwana 7, zaka iya sanya akwati tare da murtsungu a cikin haske, tabbatar da shayarwa akai-akai, amma kar a sanya ƙarin takin.

Bugu da ari, bidiyo na gani game da yadda ake dasawa da itacen pear na kirki:

Yankan

Tsarin yankan bishiyoyi kamar haka:

  1. Shirya wuka mai kaifi ko ruwa, wanda dole ne a bi da shi tare da barasa a gaba.
  2. Gyara tsirrai na shuka game da 60 cm.
  3. Bi da shafin da aka sare tare da gurɓataccen carbon, kuma kar a shayar da tsiron kanta sau 2-3.

Lokacin hutu - menene shi?

Daga Oktoba zuwa Fabrairu, pear ɗin ɓaure mai ɓaure na ɗan lokaci yana fara aiki. A wannan lokacin, kuna buƙatar rage yawan zafin jiki zuwa 12 digiri Celsius, iska a cikin ɗakin dole ne ya bushe. A lokacin hunturu, kuna buƙatar dakatar da shayarwa gaba ɗaya... Amma ya kamata ya zama mai yawa rana ko haske na wucin gadi.

Hanyoyin girma

Yada yaduwa ta hanyar yanka

Wannan hanyar dashen itacen ɓaure mai ɗanɗano itacen ɓaure kamar haka:

  1. Don yankewa, mafi kyawun lokaci ana ɗaukar ƙarshen bazara - farkon lokacin bazara, lokacin da aka raba jariri da mahaifiya, to a bar shi yini ɗaya don ya bushe.
  2. Sanya busasshen harba a cikin rigar yashi ko ƙasa.
  3. Sanya tsire-tsire a cikin wuri mai ɗan inuwa kaɗan na kwanaki 7 kuma dakatar da shayarwa.
  4. Sai kawai bayan kwanaki 7 za ku iya fara moisturize da substrate. Kuma da zaran asalinsu na farko sun bayyana, sa'annan a dasawa ɗan ƙaramin pear ɗin a cikin akwati na dindindin.

Muna ba ku damar kallon bidiyo game da aikin yankan pear pear:

Tsaba

Hanyar kiwo iri tana da fasali masu zuwa:

  1. Zai fi kyau a sake hayayyafa a ƙarshen lokacin bacci - a cikin Maris.
  2. Riƙe tsaba na tsawon minti 20 a cikin ruwan hoda mai ƙarancin ruwan potassium na permanganate. Domin zuriyar ta tsiro, ya kamata ka karya mutuncin kwasfarsa, ka shafa shi da emery ko dutse.
  3. Dole ne a kashe ƙasa, jihohin ƙasa da yashi, sannan kuma a shuka iri, ana rufe amfanin gona da filastik.
  4. Sanya akwati a cikin ɗaki inda zafin jiki yakai digiri 19-21. Ruwa ƙasa sau ɗaya a mako.
  5. Da zaran tsaba sun kyankyashe, kuma tsirrai sun yi ƙarfi, to sai su dasa su a cikin kwantena daban kuma saita kusa da haske.

Muna ba ku ku duba yadda ake dasa shukokin pear masu dausayi:

Cututtuka

Raunuka masu launin ruwan kasa suna fitowa a kan ɓauren ɓauren ɓauren ɓaure saboda yawan shayarwa... Waɗannan su ne masu lalata farkon lalacewar tsiro. Don adana cactus, kuna buƙatar yanke wurin, kuma ku bi duk wuraren da abin ya shafa tare da murfin gurɓataccen carbon. Ya kamata a kula da kasar tukunya da cakuda carbendazim kuma ya kamata a rage ruwa.

Idan babu isasshen haske da toshewar ruwa na ƙasa, za a rufe ƙwayoyin shuka da wrinkles. Kuma tare da ƙarancin abubuwan gina jiki a cikin ƙasa, haɓakar pears ɗin ɓarna suna tsayawa.

Makamantan furanni

Fure masu zuwa suna kama da pear ɗin ɓaure mai ɓaure.

  1. Heliocereus... Yana da tsire-tsire-tsire-tsire-tsire-tsire-tsire-tsire-tsire-tsire-tsire-tsire. Spines ba su nan, kuma furannin suna ja kuma 20 cm a diamita.
  2. Pachypodium... Amfanin gona ne na asali tare da akwati wanda yayi kama da cactus. An rufe tushe mai ƙarfi tare da spines da kunkuntar ganye.
  3. Euphorbia yana da kyau... An bambanta wannan tsire-tsire ta hanyar tetrahedral kara, wanda a kan shi akwai launin shuɗi mai launin shuɗi. A kan hakarkarin madara, tsinkayen warty da spines suna mai da hankali.
  4. Stapelia... Wannan wani abu ne mai cike da annashuwa wanda ke da huɗu masu huɗu na tsoka, waɗanda suke da tsayi 60 cm.
  5. Echeveria... Tsirrai ne na yau da kullun tare da ganyen oval waɗanda aka shirya su a cikin fure mai kama da fure. Launin Echeveria launin toka-shuɗi.

Auren ɓauren ɓauren ɓaure ba kyakkyawan tsire-tsire ne na gida kawai ba, har ma yana da fa'ida. Ana amfani da 'ya'yan itacen berry da ganye a maganin gargajiya. A cikin kulawa, murtsunguwar ruwa yana da zaɓi, ba shi da buƙatu na musamman don shayarwa, takin ƙasa da ƙasa, godiya ga abin da ko mai farawa zai iya jimre wa duk aikin.

Pin
Send
Share
Send

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com