Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Menene kayan kwalliyar kusurwa, samfurin samfoti

Pin
Send
Share
Send

Kowane gida yana buƙatar kabad don tufafi da sauran abubuwa. Zai iya samun matakai daban-daban, siffofi da sauran halaye. Idan kun shirya shigar da shi a cikin ƙaramin ɗaki, to galibi kuna zaɓi tufafi na kusurwa tare da ƙima mafi kyau, aiki mai faɗi da faɗi.

Fasali na ƙirar kusurwa

Masu siyarwa da yawa sun zaɓi majalisar kusurwa, saboda tana da fa'idodi masu yawa, waɗanda suka haɗa da:

  • salo da fasali na musamman, kuma ana iya ƙirƙirar zane daga abubuwa daban-daban, kuma masana'antun da yawa suna amfani da fina-finai da yawa, sassaka abubuwa ko wasu fasahohi don ado, yana basu damar samun kayan daki na gaske na musamman;
  • babban aiki saboda gaskiyar cewa a cikin irin waɗannan ɗakunan ajiya da gaske za ku iya adana abubuwa daban-daban da yawa: ba tufafi kawai ba, har ma da jakunkuna, kayan kwalliyar gado ko kayan wasan yara;
  • ana samun tsarin kusurwa a cikin girma daban-daban, don haka koyaushe zaku iya zaɓar samfurin da ya dace da takamaiman kusurwa;
  • cikar samfurin na iya zama daban: ana iya samarda shi da shelf, zane, madaidaiciya, bututu ko wasu abubuwa waɗanda ke ƙaruwa da haɓaka da saukaka adanar tufafi;
  • saboda gaskiyar cewa ɗakin tufafi na kusurwa yana cikin wani kusurwa na ɗakin, ana ba da tabbacin mahimman kuɗi a cikin sarari mai amfani;
  • kodayake a bayyane wani samfurin na iya zama ƙarami, tabbas yana da ƙwarewa mai kyau, don haka koda adadin adadi mai yawa ana iya kasancewa akan ɗakunan ajiyar sa.

Yawancin samfuran an sanye su da ƙofofi masu madubi, saboda abin da sararin samaniya ke faɗaɗawa, ana kuma ɗaukar su da kyan gaske, don haka za su yi kyau a kowane salon.

Iri-iri

Lokacin zabar tsarin kusurwa, kuna buƙatar kula da yawancin sigogi waɗanda ke ba ku damar samun kwanciyar hankali da kyau, kyawawan ɗakuna da amintattun abubuwa don amfani.

Waɗannan samfuran suna rarrabe ta na'ura:

  • ginannen - yawanci ana samar dasu bisa ga umarnin kowane mutum, tunda lokacin ƙirƙirar irin waɗannan ɗakunan ajiya, ba a amfani da kayan da aka nufa don gina ganuwar. An yi amfani da bangon ɗakin maimakon. Wannan maganin yana dauke da tattalin arziki, amma an kirkiro wani tsari don takamaiman kusurwa. Tsarin zai iya ɓoye kyawawan ƙarancin gyara har ma da abubuwan tsarin sadarwa. Ana gabatar da hotunan irin waɗannan samfuran a ƙasa. Tare da zabi mai kyau da shigarwa, ba za a ga cewa samfuran ba su da wasu abubuwan;
  • 'yanci - ana kiran irin waɗannan kabad ɗin hukuma. Za'a iya shigar da kayan tufafi tare da madubi a kowane kusurwa na ɗakin. Suna cikin kowane ɗaki na dukiyar ƙasa. Dogaro da girman, an zaɓi mafi kyawun samfurin, kuma har ma kuna iya ɗaukar ƙaramin kwamiti wanda zai dace daidai da ɗakin yara;
  • mai daidaitaccen - wanda aka yi la'akari da mashahuri, saboda suna da yawa kuma sun dace da halaye daban-daban na ciki. Wurin tufafi na kusurwa mai ɗauke da kayayyaki da yawa, kowannensu yana da nasa manufa, girma da sauran sigogi. Ana iya cire su ko ƙara su, don haka idan ya cancanta, zaku iya ƙara adadin ɓangarorin don adana tufafi. Irin waɗannan tufafi ana ɗaukarsu mafi kyau, musamman a yanayin da mutane da yawa ke zaune a cikin gidan waɗanda suke amfani da kayan ɗaki ɗaya. Za'a iya yin ƙirar ƙirar daga abubuwa daban-daban kuma za a iya haɗa sassan ta hanyoyi daban-daban. Matsakaiciyar hukuma mai daidaitaccen tsari tana da ƙaramin farashi, saboda haka ana ɗaukarta mai araha ga kowane mai siye.

Gina a ciki

Harka

Mai daidaito

Don haka, majalisar kusurwa na iya samun wani ƙirar daban, don haka zaɓin ya dogara gaba ɗaya akan fifikon da damar masu siye. A wannan yanayin, tabbas ana la'akari da abin da kayan kayan daki suke. Za'a iya yin samfuran abubuwa masu ƙira, a ciki ko a haɗe daga abubuwa daban-daban:

  • Chipboard ko MDF - suna yin tsarin kusurwa masu araha, waɗanda a lokaci guda na iya samun kyakkyawar bayyanar. Hakanan an ƙirƙira ɗakunan ajiya daga waɗannan kayan, don haka ba a ba da shawarar shigar da wani abu mai nauyi a kansu ba, kuma ba a ba da izinin danshi a kansu ba, wanda zai haifar da kumburin murfin. Irin waɗannan samfuran na iya yin kwaikwayon abubuwa daban-daban da kyawawan abubuwa;
  • katako na halitta - yana ba da dama don samun kyan yanayi mai kyau da kabad, kuma galibi ana sanya shi da ƙofa mai madubi ɗaya. Don samar da ita, ana iya amfani da nau'ikan katako daban-daban, farashin tsarin kai tsaye ya dogara da wannan;
  • filastik - galibi ana zaɓar majalissar kusurwa da aka yi da filastik don baranda ko wani ɗaki wanda ba a buƙatar fasali mai kyau. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa kayan ado na filastik ko waɗanda ba su da kyau ba su da kyan gani. Dole ne a kiyaye su daga damuwa na inji, tunda yana da sauƙin sanya ƙwanƙwasa a kansu, amma kusan kusan ba zai yuwu a kawar da shi ba.

Hakanan ana samun samfuran da aka yi da ƙarfe, amma ba su da buƙata, tunda suna da nauyi kuma ba su da kyau sosai.

Itace

Chipboard

MDF

Hanyoyin ƙirar facade

Lokacin zabar tufafi wanda za'a adana tufafi, ba kawai ƙididdigar sa da sigogin fasaha daban-daban ake la'akari dashi ba, har ma da bayyanarsa. Dole ne ya dace sosai da salon da ake ciki, tare da haɗuwa da dandano na masu gidan. Sabili da haka, ana buƙatar kyakkyawan ƙirar facade. Duk wani samfurin kusurwa na iya samun kammalawa daban, don haka masana'antun galibi suna amfani da waɗannan hanyoyin:

  • Ba a ɗauki katanga ta madubi kawai kyawawa ba, amma kuma a bayyane yana faɗaɗa sararin samaniya. Tunda an tsara shi don adana tufafi a ciki, damar da za ku kalli kanku a cikin madubi yana ƙara sauƙi;
  • don kabad, ana amfani da gilashi don ado, kuma suna iya zama masu launi ko matte, kuma abubuwa masu fasali suma suna da kyau, kuma an zaɓi gilashin zafin jiki na musamman mai ƙarfi da kauri don kayan ɗaki;
  • ana sanya tufafi na kusurwa tare da zane-zane mai ƙwanƙwasa a kan facades ɗinta mai kayatarwa kuma mai ban sha'awa, kuma za a iya zaɓar hotunan ta hannun masu amfani da kayan daki kai tsaye;
  • amfani da buga hoto yana ba ku damar samun kabad tare da bayyanar da baƙon abu, kuma don wannan, ana iya amfani da hotuna daban-daban, ana amfani da su ta kayan aiki na musamman zuwa facade;
  • haɗuwa da hanyoyi daban-daban na ƙirar facade yana ba da damar yin kayan ɗamara na gaske da gaske wanda zai yi kyau a cikin ɗakin, kuma a lokaci guda zai yi farin ciki da kallo mai haske.

Lokacin zaɓar bayyanar fasalin, lallai anyi la'akari da cewa launukansa da ƙarshen sa yakamata a haɗe su da sauran kayan ɗaki, sannan kuma kada a keta makircin launi na ɗakin.

Madubi

Gilashin mai sanyi

Zane Sandblasting

Buga hoto

Ciko

Sau da yawa ana amfani da tufafi na kusurwa don tufafi, kuma don dacewa, lallai ana la'akari da cikawa. Manufacturersirƙirar zamani suna ƙirƙirar irin waɗannan ɗakunan kayan ba kawai tare da ɗakuna ba, har ma da wasu abubuwan abubuwa da yawa waɗanda aka adana sutura ko wasu abubuwa a kansu.Ya dogara ne da ƙwarewar cika yadda majalissar za ta dace da manufar ta. Matsakaici, an sanye shi da abubuwa masu zuwa:

  • shelves - lambar su na iya bambanta sosai a cikin kabad na kusurwa daban-daban. An tsara su don ninka tufafin. Zaka iya sanya abubuwa da yawa akan shiryayye, amma nisan tsakanin waɗannan abubuwan ya zama tsakanin 30 zuwa 50 cm;
  • masu zane - galibi ana amfani da su don sutura, safofin hannu, huluna masu laushi ko wasu ƙananan kayan tufafi. Lambar su na iya bambanta sosai a cikin zane daban-daban, kuma an kuma sanye su da rollers don sauƙin amfani;
  • raba bangarori don takalma, huluna ko wasu abubuwa. Za a iya samo su a saman ko ƙasan kayan ɗakin, kuma ƙofofinsu na iya zama ba kawai lilo ko zamiya ba, har ma da maɗaura;
  • yana tsaye a gefen gefen ɓangaren ɓangaren triangular. Ana iya buɗe su ko rufe su da gilashi. Yawancin lokaci ana nufin ne don abubuwan tunawa ko abubuwan ado.

Kuna iya siyan daidaitaccen kabad tare da ɗakuna ko sabbin tsarin ajiya waɗanda suke da wutar lantarki saboda suna da sauƙin amfani. Inara yawan waɗannan tsarin yana tasiri ƙimar farashin samfurin.

Sigogi

Sigogi da girmansu na majalisar kusurwa ana ɗaukar su mahimman sigogi waɗanda tabbas ana la'akari dasu yayin zaɓar sa. Ya dogara da su yadda samfurin zai kasance mai faɗi da kyau, kuma ya kamata ya dace sosai da wurin da aka zaɓa don girkawa. Matsakaici masu girma dabam sune:

  • tsawo - daga 1.8 zuwa 2.2 m;
  • zurfin - daga 300 zuwa 600 mm;
  • tsawon zai iya bambanta sosai, kamar yadda ya dogara da girman abubuwa biyu da ke kusa da ɓangarorin kusurwa guda biyu;
  • bangarorin na iya zama na tsayi daban-daban, kuma wannan ya dogara da manufar su.

Hakanan, ba kawai ana la'akari da girma ba, amma har da sifofin tsarin. Cabananan kwamitocin kusurwa na iya zama na siffa mai zuwa:

  • mai kusurwa uku, wanda shine mafi shahara da faɗi, kuma a cikin irin wannan samfurin zaku iya sanya ba ɗakuna daban daban ko masu zane ba, har ma da mashaya, kwanduna ko sauran tsarin adanawa;
  • g-mai siffa - ana ɗaukarsa mai tasiri kuma yana kan wani kusurwa mara kyau, sabili da haka har yanzu ana girka shi a kusurwar ɗakin;
  • trapezoidal - ba a ɗauka da yawa ba, amma yana da kyau a kowane ɗaki, kodayake ya dace da manyan ɗakuna, saboda yana ɗaukar sarari da yawa.

Akwai ma samfurin hade waɗanda aka ba da shawarar don manyan ɗakuna inda yawancin tufafi ke buƙatar adana su.

L siffa

Diagonal

Banu-biyar

Radial

Na biyu

Nasihu don zaɓar

Akwai katunan katako da yawa a kan kasuwa don adana tufafi, don haka masu siye-sauye sau da yawa suna da matsaloli a zaɓar mafi kyawun samfurin, wanda ya haɗu da kyan gani tare da faɗi da farashi mai dacewa.

Don zaɓar zane daidai, ana la'akari da sigogi:

  • bayyanar kyau, mai dacewa da takamaiman salo da tsarin launi da aka yi amfani da shi don yin ado a ɗakin da aka shirya ɗakunan hukuma;
  • abokantaka na muhalli na kayan da aka yi amfani dasu don ƙirƙirar tsari;
  • farashi mafi kyau wanda yayi daidai da ingancin kayan daki;
  • launuka masu dacewa da ƙare wanda zai farantawa masu gidan rai;
  • kyakkyawan fadi da aiki;
  • madaidaitan girma, wanda ya dace da yankin da aka ware don girka majalisar ministoci.

Kamfanoni da yawa suna ba abokan ciniki dama ta faɗaɗa tufafi na yanzu ta ƙara ɗakunan kayayyaki daban-daban ko tsarin adanawa, don haka idan babu wadataccen wuri don sanya duk tufafin, koyaushe kuna iya haɓaka ƙarfin tsarin. Don haka, kabad na kusurwa suna ba da fa'idodi da yawa waɗanda ba za a iya musu ba akan samfuran madaidaiciya madaidaiciya. Sun dace da ƙananan wurare kuma sun zo da sifofi da girma iri-iri. Ana amfani da kayan aiki da fasaha daban-daban don ƙirƙirar su da ado. Ana samun su a cikin jeri daban-daban na farashin, don haka koyaushe akwai damar zaɓar samfurin abin da ya dace da duk hanyoyin samun kuɗi.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Kwalliya Adon Mace. Kwalliyar Zamani EPISODE 1 (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com