Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Fasali na kayan ɗaki da aka yi da veneer, abin da ya kamata ya nema

Pin
Send
Share
Send

Kayan gidan da aka yi da katako na halitta suna da tsada kuma ba zaɓi ne mai araha ga kowa ba. Kayan da aka yi da veneer zai zama mai kyau analog, saboda wannan kayan yana da kamannin waje da katako mai ƙarfi. A cikin samar da wannan nau'in samfurin, ana amfani da tushe, wanda aka wakilta da plywood, MDF ko allon katako, wanda aka rufe shi da veneer, wanda aka manna shi a kan tushe, yana kwaikwayon itace na halitta.

Ribobi da fursunoni

Veneer yanka ne na sihiri na katako, wanda bai wuce kauri 3mm ba. Ana amfani dashi ko'ina cikin samar da kayan ɗaki na zamani, kayan kida, kuma ana amfani dashi azaman kayan kammalawa cikin ƙirƙirar kayan ciki. Shahararren wannan kayan abu na halitta shine saboda haɗuwa mafi kyau duka na farashi da bayyanar kyawun kayayyakin. Don sauƙaƙa don yin zaɓi, za mu bincika duk fa'idodi da ƙananan abubuwan da kayan ɗamarar kayan ado suke da shi.

Fa'idodin kayan sune kamar haka:

  • launuka iri-iri da laushi. Ana amfani da nau'ikan katako don samarwa: daga itacen Pine na gargajiya har zuwa iri mafi tsada;
  • abu ne na halitta, mai ƙarancin mahalli. Veneer - sutura da aka yi da itace na halitta;
  • sauƙin sarrafawa yana ba da damar yin amfani da shimfidar wurare masu bango don samfuran siffofi daban-daban da daidaitawa;
  • ƙananan farashin. Kayan daki na Veneer sun fi na kayan katako katako mai rahusa, wanda ya sa suka fi araha;
  • kyakkyawa mai kyau - samfuran inganci suna da madaidaicin zaɓi na zane-zane, kayan ɗabi'a mai kyau, waɗanda ke ba wa kayan alatu kayan ado mai kyau;
  • amfani, juriya na facades zuwa matsanancin zafin jiki, babban zafi. Fuskokin veneer ba batun fatattaka, nakasawa sakamakon abubuwan waje.

Kayan yana da rashin amfani:

  • veneered shafi yana jin tsoron hasken rana kai tsaye: a ƙarƙashin tasirin su, yana iya canza launi;
  • zai iya zama da wahala a iya ɗaukar samfuri a mahaɗin, saboda kowane takarda yana da irin sa na musamman;
  • cikin damuwa, ya banbanta da amfani da sinadarai masu tsaftacewa wanda zai iya lalata farfajiya;
  • kayayyakin da aka yi daga zaɓuɓɓukan veneer masu tsada (itacen oak, ash, beech) ba su da arha.

Iri-iri

Kayan kwalliya an sanya su ne daga kayan abubuwa masu inganci daban daban da kuma hanyar samarwa. Kayan farashin kayan daki ya dogara da nau'in veneer. Akwai nau'ikan veneer masu zuwa, asalin halitta, wanda ake amfani dashi don samar da kayan daki:

  • harsashi;
  • shirya;
  • sawn.

An kafa

Sawn

An shirya

Kayan kwalliyar yankakke wanda aka fi sani da siliki shine wanda akafi sani kuma ana samun shi, tare da kaurin daga 0.1 zuwa 10 mm. Dogaro da ingancin itacen, yarda da fasahar samarwa, irin wannan veneer ɗin bazai zama ƙasa da shirin da aka shirya ba. Yana riƙe da yanayin halitta, tsari na musamman na itace, kuma yana da kyawawan halaye masu ban sha'awa.

Yankakken vene an fi amfani dashi a cikin masana'antar kayan daki. Ana amfani da nau'ikan katako masu tamani wajen samar da ita. An bayyana shi da wadata da nau'ikan alamu, laushi, waɗanda aka samu ta hanyar hanyar samarwa. Za a iya tsara blank ɗin itace a wurare daban-daban, a kusurwoyi mabambanta, cimma nasarori na musamman, tsarin halitta na asali.

Sawed veneer shine nau'in kayan farko wanda aka fara samar dashi a karni na 19. Yana da inganci kuma ba mai arha ba. A yau ba a yin shi bisa sikelin masana'antu, ana amfani da shi don ƙirƙirar kayan kida, shimfiɗa, kayan kwalliyar ciki, ɗakunan parquet masu tsada da kayan daki guda don yin oda.

Nau'in zamani na veneer, nau'ikan kayan ƙasa, sun haɗa da:

  • multi-veneer;
  • fan-layi.

Multi-veneer

Fan-layi

Multi-veneer an yi shi ne daga itacen halitta na nau'ikan nau'ikan daban daban, yayin da baya nufin adana tsarin halitta. Wannan nau'in kayan ba shi da iyaka a launukansa, laushi, kuma yana da paletin kayan itace masu yalwa. Zane-zane na sihiri ko kowane irin zane za'a iya nuna shi a saman sa.

Ana yin layi mai kyau daga nau'ikan tsada na bishiyoyi masu saurin girma, ta amfani da haɗin fasaha da yawa:

  • peeling da bushewa;
  • zane da mannewa;
  • latsawa da sakandare na biyu ko peeling.

Jerin ayyukan da ke sama yana ba ku damar ƙirƙirar kayan abin da ake buƙata, tsari, tsari da launi. Kyakkyawan layi sau da yawa suna kwaikwayon kayan adon ƙasa na nau'ikan katako masu tsada. Wannan nau'in ba shi da ƙarfi, ya ƙara ƙarfi, porosity.

Rarrabe tsakanin veneer na wucin gadi, wanda shine fim ɗin filastik (PVC) tare da kwaikwayo na tsarin itace. Halin zamani na kayan wucin gadi na kayan kwalliya shine kayan eco-veneer. Wannan kayan anyi shine daga polypropylene mai yawa.

Bakan launi

Launi na veneer na halitta ya dogara da nau'in itace: itacen pine mai haske, toka, wenge, ceri, karammiski ko itacen oak. Kowane mai sana'anta yana da nasa palet. Amma idan kayan na halitta ne, to kowane samfurin yana da nasa inuwa ta musamman tare da tsarin katako guda ɗaya.

Multi-veneer, layin layi mai kyau, da layin tsabtace muhalli suna ba mabukaci da launuka iri-iri, launuka da sifofi, iyakance ne kawai da tunanin masu zane. Bambanci tsakanin waɗannan kayan da kayan ɗabi'a na halitta shine cewa suna ba da tabbacin daidaitaccen launi da laushi, kuma canje-canje a cikin tabarau na kayan suna faruwa ne kai tsaye bisa buƙatar abokin ciniki, kuma ba bisa ƙimar yanayi ba.

Bambanci tsakanin kayan wucin gadi da na halitta

Menene banbanci tsakanin layin layin layi, veneer mai yawa, veneer mai laushi da kayan adana halitta? Babban bambance-bambance tsakanin kayan wucin gadi da na halitta:

  • duk zanen gado na kayan wucin gadi na wani labarin zasu sami daidaitaccen launi, launi, hoto. Wannan yana ba da damar yin samfuran cikakke a launi, ba tare da ɗamara ba, ƙulli, tare da cikakken wasa na tsarin itace. Takaddun veneer na wucin gadi suna musaya, don haka ana iya gyara ko sauƙaƙe irin waɗannan samfuran tare da wasu kayan ɗaki, yayin da wasan launi zai zama cikakke;
  • lokacin da kayan ado na kayan ado tare da kayan abu na halitta, ana buƙatar ƙarin matakai don zaɓar tsari da launi. Kowane samfurin zai kasance daban-daban a cikin zane da launi, za a iya samun saɓani tsakanin tabarau na labarin veneer guda;
  • kayan kwalliyar da aka yi daga veneer na halitta suna da kyau, irin waɗannan samfura na gani, a zahiri, ba su bambanta da kayan ɗaki da aka yi da itace mai ƙwarin halitta ba;
  • abun hawa na halitta yana da karko, juriya mai tsayi;
  • samfurin analog na zamani - eco-veneer, yana da rahusa fiye da veneer na halitta, yana dogara ne akan polypropylene, wanda ya fi dacewa da muhalli, ba kamar PVC ba, baya fitar da formaldehydes mai cutarwa, phenols;
  • eco-veneer yana da tsayayya ga nau'ikan kayan aikin tsabtace sunadarai, wanda ke sauƙaƙa sauƙaƙe kulawa da irin waɗannan kayan ɗaki.

Zaɓi da nasihun nasiha

Lokacin zabar kayan ado na veneered, waɗannan mahimman sharuɗɗa masu mahimmanci:

  • kudin;
  • abota da muhalli;
  • dorewa da juriya da lalacewa;
  • halaye na ado;
  • wanzuwa

Abu mai mahimmanci shine ƙirar ɗakin. Kayan aikin wucin gadi na zamani cikakke ne don ɗaukar ayyukan ƙira masu ƙarfin gaske, suna samar da kewayon da ba shi da iyaka, zane-zane, alamu. Kayan halitta cikakke ne don ƙirar ɗakunan gargajiya, haɗu da ƙarancin itacen halitta da ƙimar muhalli na kayan ƙasa.

Abubuwan halitta suna buƙatar kulawa da hankali ba tare da amfani da ƙwayoyi masu haɗari ba.

Ya isa a goge waɗannan ɗakunan da auduga ta amfani da maganin sabulu. Analogues na wucin gadi ba su da wahalar kulawa. Amma wajibi ne a yi amfani da wakilan tsabtacewa ba tare da abrasives, alkalis, solvents ba.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Gamot sa Covid-19 Sinusubukan Na - Payo ni Doc Willie Ong #876 (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com