Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Shan ruwan rumman cikin hikima! Yaya za ku iya sha kowace rana kuma menene zai faru idan kuka wuce al'ada?

Pin
Send
Share
Send

Tun zamanin da, mutane suna amfani da pa pan rumman a matsayin abinci da kuma magani. Duk da hakan, mun fahimci fa'idar wannan samfurin. Yanzu zamuyi magana game da abin sha wanda aka sanya shi daga wannan 'ya'yan itacen. Ruman pomegranate suna da matukar amfani ga mutane.

Amma kana bukatar ka mai da hankali! A cikin labarin, za mu gaya muku yawan ruwan 'ya'yan itace da za ku iya amfani da su kowace rana, ko an ba da izinin ci gaba, abin da za ku yi idan kun sha da yawa kuma sau nawa kuke buƙatar hutu.

Yadda ake amfani?

Ruwan 'ya'yan itace daga wannan' ya'yan itace ya kamata a sha, suna kula da jikin ku a hankali.

Don rigakafin gaba ɗaya da kiyaye lafiyar sautin jiki duka masana sun ba da shawarar shan rabin gilashi sau 3-4 a mako... A wannan yanayin, dole ne a tsabtace ruwan 'ya'yan rumman da ruwan ma'adinai.

Ya kamata mutanen da ke saukin kamuwa da maƙarƙashiya da matan da ke ɗauke da yara su tsarma ruwan rumman da ruwa ko ruwan 'ya'yan itace, kamar karas ko gwoza. Mafi kyawun mafi kyau shine 1: 3.

Idan mutum yana da karancin jini, to wannan abin shan ya kamata a sha cikin kwasa-kwasan tsawon watanni 2-3... Gilashi ɗaya a rana ya isa minti 30 kafin cin abinci. Bayan kun sha kwasa 1, kuna buƙatar ɗan hutu na tsawon watanni 1-1.5.

Menene fa'ida?

Me yasa likitoci da magungunan gargajiya ke yabon ruwan 'ya'yan rumman sosai? Wannan saboda babban fasalin wannan samfurin shine mafi kyawun haɗin sunadarai:

  1. Wannan ya hada da bitamin irin su E, A, K, PP, C, B bitamin.
  2. Ruman rumman na dauke da ma'adanai - iron, boron, potassium, sodium, manganese, magnesium, phosphorus, calcium, copper, zinc.

Muna ba ku shawara ku kalli bidiyo game da fa'idar ruwan 'ya'yan rumman:

Shin ya kamata na ɗauka koyaushe kuma menene zai faru daga gare ta?

Masana sun ce za ku iya shan wannan abin sha kowace rana., kuma a ƙasa akwai maki 6 waɗanda zasu tabbatar maka da hakan. Amma sananne ne cewa duk kyawawan abubuwa zasu kasance cikin matsakaici. Wannan kuma ya shafi ruwan pomegranate. Tsarma shi da ruwa kafin amfani. Idan an sha abin sha na makonni 1-2, to ya cancanci hutu. Yanzu bari mu dawo kan bayanai game da fa'idar ruwan 'ya'yan rumman, wanda masana suka haskaka:

  1. Mafi yawan kayan aikin sunadarai na samfurin.
  2. Saurin haɗuwa. Taimako game da karancin jini Levelsara matakan haemoglobin.
  3. Da kyau ga narkewa.
  4. Yana hana radiation.
  5. Yana da tasiri mai tasiri.
  6. Yana haifar da rigakafi.

Wani lokaci na rana shine mafi kyau don cinyewa?

Zai fi kyau ga mutanen da ke da ƙoshin lafiya ko kuma 'yan wasa su sha ruwan rumman da safe tare da karin kumallo ko kuma kai tsaye bayan hakan. Abin sha zai ba mutum ƙarfin aiki da aiki na tsawon rana kuma zai taimaka wajen murmurewa daga horo mai ƙarfi.

Mahimmanci! Zai fi kyau kada ku sha wannan abin sha da daddare, saboda yana ba da sakamako mai kuzari, bayan shi zai yi wuya a huta da yin bacci, ko kuma, ƙari ma, abin sha na iya haifar da rashin bacci.

Da safe, yayin da mutum yake jin yunwa, masu cikakkiyar lafiya ne kawai zasu iya shan wannan abin sha. Idan bayan shan shi kun ji wasu alamu marasa kyau, to ya kamata ku ƙi shan shi a cikin komai a ciki. Lallai ne mutanen da ke da cututtuka masu tsanani su nemi shawarar gwani. Idan aka lura da mummunan tasirin jiki lokacin shan ruwan 'ya'yan itace, to dole ne a cire na biyun daga abincin, don kar ya cutar da yanayinku.

Shin ya kamata a sanyaya shi ko kuma mai ɗumi kuma me yasa?

Ko yana da daraja dumama ko shan sanyi, lamari ne da ɗanɗano ga kowane mutum.... Kodayake ɗanɗanar wannan 'ya'yan itacen na ɗanɗano ne, amma har yanzu yana da tasiri mai wartsakewa. Saboda haka zamu iya yanke hukuncin cewa wannan abin shan shine sanyaya.

Yaushe ba za ku iya ɗauka da yawa ba?

Fresh juice da aka matse shi kada a sha da kyau. Wannan samfurin dole ne a diluted da ruwa. In ba haka ba, enamel na haƙoran na iya lalacewa, tunda rumman yana ƙunshe da adadi mai yawa na acid. Za su iya raunana ƙarfin haƙori, kuma ƙara danniyar matsin lamba na kan hakori na iya taimakawa ga asararsa.

Mutanen da ke fama da gyambon ciki, da kuma waɗanda ke da yawan acid a ciki, ya kamata su ƙi amfani da ruwan rumman. Idan kuna da ƙwannafi, yakamata ku ƙi wannan abin sha. Bayan haka, ruwan 'ya'yan itace da ba shi da laushi wani lokacin yakan harzuka ciki da hanji a cikin cikakkun masu lafiya.

Yawan shan ruwan rumman mai narkewa na iya haifar da maƙarƙashiya. Ba a saka ruwan 'ya'yan itace mara narkewa da ruwa ga abincin mata masu ciki.

Me za ayi idan kun wuce ka'ida?

Hankali! Idan kun sha ruwan 'ya'yan pomegranate da yawa kuma kun ji daɗi da fara'a, to za mu iya ɗauka cewa jikinku ya jure da wannan samfurin.

Ya kamata kuyi ƙoƙari ku rage kanka zuwa gilashin 1 na diluted abin sha a gaba. Idan kun ji rashin jin daɗi a cikin ciki ko rashin lafiyan ya bi ta cikin fata, to mafi kyawun zaɓi shine zuwa shawara tare da likita. Idan ba zai yuwu a tuntuɓi ƙwararren likita ba ko alamun ba su da mahimmanci, to, a sauƙaƙe za ku iya shan ruwan ma'adinai mai sauƙi don tsarke nunin ruwan 'ya'yan itace a cikin ciki.

Ana iya kiran rumman da sarkin 'ya'yan itatuwa, kuma abin sha da aka yi da shi yana ɗaya daga cikin muhimman abinci a cikin abincin ɗan adam. Babu irinta a cikin kayan sa kuma ana amfani dashi a magani, kwaskwarima da girki. Amfanin rumman a bayyane yake kuma ba a cikin shakku.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: baƙin cikin yayana zai sa ku kuka - Nigerian Hausa Movies (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com