Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Bayani, halaye da siffofin haɓakar Krasnodar Duro radish

Pin
Send
Share
Send

Kowace shekara, radishes suna cikin babban buƙata tsakanin lambu. Kuma akwai bayani game da wannan. Baya ga dandano mai ban mamaki, wannan al'adar ta ƙunshi mahimman bitamin da kuma wadatattun ma'adanai waɗanda suke da matukar muhimmanci ga jikin mutum don kiyaye rayuwa.

Kuna iya dasa radishes sau da yawa a duk lokacin bazara, yi amfani dasu duka don amfanin kanku da siyarwa. A cikin wannan labarin za mu yi ƙoƙari mu bayyana dalla-dalla iri-iri na radish - Duro, yadda ake shuka da kulawa daidai, da kuma bincika halaye daban-daban daga wasu nau'in al'adu.

Halaye da kwatancin iri-iri

An gabatar da nau'ikan a cikin nau'i na rounda fruitsan-zagaye-fruitsa fruitsan launuka masu haske ja launi... Theangaren litattafan almara yana da fari, m kuma m. Dadi mai dandano ya fi karfin dandano. Al'adar da ta balaga da 'ya'ya a cikin kwanaki 24-27 bayan farawar farko. Saman suna da launi mai launi mai kyau. Tare da gyaran da ya dace, ya kai kusan 25 cm a tsayi.

Ana ɗaukar Duro a matsayin babban-mai itedaitedan itace, wanda matsakaicin nauyinsa yakai kusan gram 40, kuma girmansa ya bambanta daga 7-10 cm a diamita (zaka iya karanta game da kowane irin babban radishes anan). Amfanin ƙasa da murabba'in mita kusan kilogram 3,5 Sabili da haka, bashi da wahalar lissafin nawa zaku iya girba daga hekta 1 (1 ha-10,000 m², kwatankwacin 3.5 * 10,000 = 35,000 kg - 35 tons).

Fasali masu girma

Kafin dasa radishes na Duro, ana ba da shawarar neman dacewar wannan. Tushen amfanin gona yana son sako-sako, ƙasa mai dausayi a cikin dumi, yankin rana. Don shuka, ƙasa mai banƙyama tare da ph mai tsaka-tsaki ta fi dacewa.

Kuna iya shuka duka a cikin filin buɗewa da cikin greenhouse. A lokaci guda, ya kamata ku kula da tazara tsakanin tsaba, in ba haka ba ganyen radish za su rikice, kuma daga gefen shafin zai zama mara kyau. A yadda aka saba, tazarar da ke tsakanin tsaba ta bambanta daga 4-7 cm, kuma zurfin daga 1-2 cm Tsaka tsakanin shuka ta farko da ta biyu kada ta kasance ƙasa da makonni 2.5.

Hakanan ya kamata ya kula da makwabta masu al'adu... Yana da matukar kwarin gwiwa shuka irin wannan kusa da kabeji, radish da sauran tsire-tsire masu gicciye. Babban wuri zai kasance kusa da tumatir, victoria (strawberries), albasa, legumes.

Bayan girbi, yana da kyau a adana kayan lambu a cikin firiji tsawon kwanaki 28.

Cuta da juriya da kwaro

Da ire-iren amfanin gona ya kara juriya ga cututtuka daban-daban da kwari... Ba shi da saurin yin harbi, fure, da kuma tsufa.

Rashin bin ka'idoji masu kariya, rigakafi ya rasa juriya ga ƙananan ƙwayoyin cuta.

Don hana irin wannan juyawar abubuwan, ana bada shawara don kashe ƙwayoyin kafin ƙwaƙƙen shuka.

Tarihin kiwo

Sakin Duro ya fara ne a 2005, godiya ga masu kiwo na yankin Krasnodar a cikin gonar "Bychkov L. M". Tuni a cikin 2007, an shigar da ire-iren a cikin rajistar ƙasar Rasha a matsayin "nau'ikan da aka yi niyya don nomewa a kan filaye na keɓaɓɓu na sirri".

Bambanci daga wasu nau'ikan

Daga cikin manyan fa'idodi, an samo waɗannan masu zuwa:

  • "Ci gaba da zagayowar" na amfanin gona;
  • bunƙasa da karko tsarin rigakafi daga cututtuka daban-daban da kwari;
  • Ba ya buƙatar kulawa ta musamman;
  • ba son rai ba ga abubuwan da ke cikin ƙasa.

Wannan shine dalilin da ya sa iri-iri na Duro ke nuna babban juyayi tsakanin masu lambu.

Idan kun zaɓi dama iri-iri don dasawa akan rukunin yanar gizon ku, gwargwadon ƙasa da yankinku na canjin yanayi, to tare da cikakken tabbaci zaku iya tsammanin girbi mai kyau da abinci mai daɗi! Gano cikakkun bayanai game da mafi kyawun iri na radish kuma wanne daga cikin waɗannan ya fi kyau shuka a tsakiyar Rasha da yankin Moscow, kuma wanda zai iya girma sosai a cikin Siberia. Mun kuma bayyana irin waɗannan nau'ikan kamar su karin kumallo na Faransa, Sachs RS, Rudolph F1, Diego, Dubel, Champion da Sora.

Fa'idodi da rashin amfani

Al'adu yana da wasu kyawawan halaye:

  • girman ban sha'awa;
  • in mun gwada da yawan amfanin ƙasa;
  • yana da dandano mara tamka;
  • babu asarar dandano ko da a lokacin ajiyar lokaci mai tsawo;
  • tsayayya da sufuri da kyau;
  • baya rasa gabatarwarsa tare da yin ruwa akai-akai;
  • dace da girma a yankunan da yanayin sanyi.

Babu kusan rashin amfani:

  • akwai ɗanɗano mai ɗaci tare da rashin isasshen ruwa;
  • sako-sako akai-akai wajibi ne.

Don menene kuma a ina ake amfani dashi?

Ana amfani da nau'ikan Duro iri iri don amfanin ɗan adam. Saboda dandano da ba shi da tatacce, ana iya kara al'adun don ado a cikin salatin, a farkon kayan abinci masu sanyi (okroshka). Yana tafiya da kyau tare da kifi da kayan nama. Hakanan za'a iya amfani dashi azaman tushe don miya.

Nau'in ya ƙunshi abubuwa masu mahimmanci, bitamin da ba za'a iya maye gurbinsu da ma'adanai ba. Sabili da haka, an haɗa shi a cikin tsarin lafiya mai kyau da ingantaccen abinci.

Fasali:

Girma

Al'adar tana girma ne ta hanyar tsaba. Kafin dasa shuki, kuna buƙatar takin ƙasa tare da humus ko taki. Sa'annan kuyi ramuka a tazarar 10 cm daga juna, kuma 5 cm tsakanin ramuka.

Zaɓi ya zama dole: shuka ƙwaya babba da ba ta lalace ba. Ya kamata a baya a nannade su a cikin gauze mai danshi na kwana ɗaya, a ajiye su a cikin firiji don taurin har tsawon awanni 4, kuma a ajiye su a cikin wani bayani mai rauni na sinadarin potassium (3%) duk dare.

Girbi da ajiya

Lambu sun ba da shawarar girbi amfanin gona da safe... Kafin girbi da yamma, dole ne ku jika ƙasa sosai.

Iri-iri na Duro na iya rasa halayensa idan an bar su suyi girma a kan dutsen.

An yanke saman musamman kafin aika amfanin gona don ajiya... Ya kamata a yanke ganye kamar santimita sama da 'ya'yan itacen.

Kuna iya adanawa a cikin firiji ko a ɗaki, yayin da ba a cire ƙasa daga 'ya'yan itacen ba. Rayuwar shiryayye a cikin firinji wata ɗaya ne.

Cututtuka da kwari

Karin kwari sun hada da kabeji tashi tsutsa da gwaiwar cruciferous. Abin da ya sa ake ba da shawarar haɓaka al'adun nesa da tsire-tsire masu gicciye. Kwari suna cinye 'ya'yan, suna yin motsi a can. Phyllotreta crusiferae yana cutar ganyen ofa fruitan itacen, yana sa su zama rawaya kuma su daina bayyanar su.

Matsaloli da ka iya faruwa:

  • blackleg;
  • foda mai laushi;
  • keel;
  • tsatsa fari.

Fesawa tare da raunin mafita na jan ƙarfe na sabulu da sabulu, da ruwan Bordeaux, sun dace da matakan warkewa. Wani digo na potassium permanganate yana aiki sosai don maganin ƙasa.

Makamantan nau'ikan radishes

Lambu sun banbanta nau'ikan radish kama da Duro:

  1. Dangane da matakin girma da girma: Zafi, Zarya, Jolie.
  2. Al'adun titin: Cherry Bella, Camelot.
  3. Nau'in da ba na harbi ba: Mokhovsky, Rhodes, Soffit, Zarya, Corsair.

Ba shi da ma'ana a cikin kulawa ta musamman, iri-iri suna jure yanayin zafi da ƙananan, wanda ke ba da damar shuka wannan amfanin gona a yankunan da ke da yanayin zafi da sanyi. 'Ya'yan itacen da ke da anda andan ruwa suna da ɗanɗano mai ban sha'awa, wanda ke sa iri-iri ba kawai ci ba, har ma da sayarwa. Saboda ingantaccen rigakafin sa, Duro radish yana da tsayayya ga cututtuka da mamayewar kwari masu cutarwa.

Muna ba ku don kallon bidiyo game da Duro Krasnodar iri-iri iri-iri:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Daikon Radish. The Swiss Army Knife of Plants (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com