Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Bang Tao - dogon rairayin bakin teku ne don hutun da aka auna a Phuket

Pin
Send
Share
Send

Bang Tao Beach shine babban wuri a cikin yanki iri ɗaya a cikin Phuket. Wannan yanki na bakin teku ba shi da kyau kawai, har ma da kwanciyar hankali da nutsuwa. Yankin rairayin bakin teku zai yi kira ga waɗanda ke neman sirri, nesa da liyafa da kuma rayuwar dare mai amo.

Yadda rairayin bakin teku yake

Girman da wuri

Yankin rairayin bakin teku yana arewacin yankin Phuket, tsakanin Surin da Naithon. Bang Tao Beach yana da tsayi - tsayinsa ya kai kilomita 7. Godiya ga siffar igiyar murɗaɗɗen, wanda ƙarshen kishiyar ta ɓoye a bayyane a bayan tsaunuka, Bang Tao yana ba da ra'ayi na ƙarshen bakin teku mara iyaka. Yin tafiya tare da rairayin bakin teku na iya ɗaukar tsawon awanni, wanda shine ainihin jin daɗi ga masoya na tafiya suna tunanin shimfidar rairayin bakin teku.

Yankin gabar tekun Bang Tao yana da fadi, 20-30 m, a hankali yana gangarawa, a hankali yana nitsewa cikin teku. Smallananan numberan yawon bude ido suna ƙara sarari.

Wayoyin da ke shiga cikin teku

Raguwar ruwa matsakaiciya ce kuma kusan ba ta da tasiri ga samuwar sandbank. Tekun ya huce kuma yayi tsit anan. A cikin hoton Bang Tao bakin rairayin bakin teku, kuna iya ganin cewa raƙuman ruwa sun yi kadan ko ba su duka.

Gabaɗaya, yanayin yin iyo akan wannan rairayin bakin ruwa na Phuket suna kusa da manufa: ruwa mai tsabta, tsafta gaba ɗaya kuma babu tarkace, shiga cikin teku yana da santsi, tare da hankali har ma da ƙaruwa cikin zurfin. Ebb da gudana, idan aka kwatanta da sauran wurare, ba a san su sosai - ruwan ya bar ƙananan tan mituna, da wuya - mita ɗari daga bakin teku.

Me yashi

Murfin yashi na Bang Tao Beach ya zama wani nau'in teku - yana da ɗan laka, yana jan hankali saboda al'ada, amma yana da cikakkiyar nutsuwa, ba tare da duwatsu masu kaifi ba, dajin algae da murjani.

A bakin rairayin bakin kanta, yashi fari ne, mai tsari kamar gari. Ba shi da wata ma'amala daga ƙasashen waje, kamar duwatsu, bawo, rassan, don haka yana da daɗi da aminci don tafiya a kai, har ma da ƙananan yara.

Bishiyoyi da inuwa

Akwai tsirrai da yawa a gefen Bang Tao Beach. Kusan akwai kusan gandun daji a nan, ba wai kawai daga itacen dabinon da ya san yankin ba, amma ya fi sauran bishiyoyin casuarin, masu alaƙa da conifers. Yada rawanin raɗaɗi ya sanya inuwa a gaɓar tekun, don haka koyaushe zaku zaɓi inda zaku zauna, gwargwadon abubuwan da kuke so. Yawaitar 'ya'yan itacen bishiyar' casuarine 'ta taka rawa wajen tsara yanayin bakin teku - ganye masu kama da allura na bishiyoyi suna da taushi kuma suna kama da fuka-fukan furen jimina. Saboda sassaucin yanayi na rawanin bishiya, rassan basa karya daga iska, kuma ganyayyakin basa birgima.

Yanayin Bang Tao Beach yana da kyau sosai don hutu, bakin ruwa kusan koyaushe yana cikin nutsuwa, iska mai daɗi, iska mai daɗi. Yawan zafin jiki koyaushe rani ne, teku tana zuwa + 30, iska har zuwa + 35, yayin babban lokacin ana kiyayeta a matakin + 28… + 31 ° C.

Tsabta da kwanciyar hankali

Bang Tao Beach da ke tsibirin Phuket a cikin Thailand wuri ne mai tsari da al'adu ta kowane fanni. Girman bankin baya shafar inganci da ƙarancin lokacin girbi. Kari kan hakan, masu yawon bude ido da masu hutu tare da tunani mai kyau suna ta tururuwa a nan, don haka su da kansu suke magance dattin bayan kansu. Ga yawancin Thais, Bang Tao Beach shine wurin da aka fi so don ƙarshen mako da kuma lokaci kyauta. Mutane suna zuwa nan ƙungiya-ƙungiya ko dangi, suna wasan motsa jiki a bakin teku ko a gandun daji, kan tabarma da kuma hammo.

Wane ne zai ji daɗin zama a Bang Tao

Har ila yau, ya kamata mu tsaya a kan bayanin jama'a. Yankin rairayin bakin teku ba shi da cunkoson jama'a koda a babban yanayi, wannan saboda rashin wadatar shahararsa da kuma tsadar farashin kayayyakin more rayuwa. Kodayake baƙi na ƙasashe da yawa, akwai masu magana da Rasha.

Winterers suna cika Bang Tao Beach a hankali, kodayake yawancinsu a al'adance suna zaɓar tsakiyar Phuket ko yankunan da ke kusa da bakin teku na Thailand. Bang Tao Beach a cikin hoton ya bambanta da sauran wuraren hutu a Phuket, saboda tsabta da sananniyar nutsuwa da raƙuman ruwa.

Kayayyakin rairayin bakin teku

Bang Tao Beach yana da wuraren shakatawa na rana da laima, filin wasa da lilo, shawa da banɗaki, kuna iya yin tausa. Gidan kwanciyar rana + haya laima 200 baht (~ $ 6) kowace rana. Wani yanayi mai daɗi shi ne cewa akwai ƙananan masu sayar da rairayin bakin teku da maroƙi, saboda haka babu wanda zai iya damuwa yayin sauran.

Nishaɗi

Waɗanda suka ziyarci Bang Tao Beach suna ba da shawarar ƙanshin ƙura, zai fi dacewa a kudancin yankin. Akwai duwatsu waɗanda rayuwar ruwa ke rayuwa a cikinsu: akwai makarantun kifi iri-iri, mazaunan ƙasa. Don cikakken iyo a bakin rairayin bakin teku, zaku iya ɗaukar darussan nutsarwa. Masu koyarwa za su koyar da nutsuwa da kayan aiki ko wasan shaƙatawa.

Inda za a ci abinci

Bang Tao Beach yana da wadatattun wuraren samar da abinci. Akwai damar cin abinci ko cin abinci mai kyau. Hakanan akwai sanduna masu ba da giya. Hakanan akwai gidajen cin abinci na Bang Tao tare da abinci na Thai da ƙarancin farashi.

Idan kuna so, zaku iya samun abun ciye ciye a bakin rairayin kanta. Idan mai talla ya same ku, to za a ba ku abubuwan sha mai laushi, kayan zaki mai daskarewa, tukunyar 'ya'yan itace. Masara cobs 50 baht (~ $ 1.5) kashi ɗaya. A bakin makashnitsa na bakin teku masu ado da nama ko abincin teku ko taliya tare da kuɗaɗe 80-100 baht (~ $ 2.5-3). Sauran wuraren cin abincin suna da alamar farashi mafi girma idan aka kwatanta da sauran rairayin bakin teku masu a Tsibirin Phuket.

Yawancin kyawawan gidajen cin abinci suna cikin ɓangaren tsakiya. Anan, menu ya ƙunshi jita-jita na abincin Turai, wanda ke jan hankalin masu yawon buɗe ido masu dacewa. Wuraren nishaɗin rayuwar dare tare da farashi mai rahusa da sanduna tafi-tafi suna nesa da Patong. Hanyoyin jigilar kayayyaki na cikin gida suna da nasu halaye: babu tuk-tuk a nan, kuma farashin taksi ya yi yawa.

Lantarki a Bang Tao

7-Goma sha ɗaya, FamilyMart da sauransu sun kasance suna kusa da bakin teku. Kasuwar Manyan Manya ta Villa (akwai giya mai kyau) kuma Tesco Lotus zai samar da ingantaccen abinci kuma ya bayar da damar sake dumama shi a cikin microwave. Daga Bangtao Kasa da rabin awa zuwa McDonald's.

Bang Tao Beach yana da duk abin da kuke buƙata don kwanciyar hankali a cikin Phuket. Abubuwan haɓaka sun haɓaka sosai. Baya ga yanayin rairayin bakin teku zalla, akwai damar cin kasuwa - zuwa cibiyar kasuwanci ko ɗaya daga cikin kasuwanni. Akwai shagunan sayar da magani, ofisoshin yawon shakatawa, ofisoshin canjin kuɗi, ƙananan kasuwanni, wuraren gyaran gashi, motar / motocin haya kusa da rairayin bakin teku. Hayan babur zai biya 200-300 baht (~ $ 6-9) kowace rana.

Shahararrun kasuwannin dare suna nesa nesa da rairayin bakin teku, kuma suna aiki bisa tsarin jadawalin zaman kansu daban:

  • kasuwa a babbar kasuwar Tesco Lotus a bude take a ranakun Litinin da Alhamis:
  • kasuwa a ƙauyen. Cherng Thale - a ranar Laraba da Lahadi;
  • Kasuwar "Musulmi" - a ranakun Talata da Juma'a.

Don haka a kusan kowace rana ta mako zaku iya bincika hanjin cikin kasuwancin gida. Masu yawon bude ido musamman suna yaba babban zaɓi na kayan shafawa, abubuwan tunawa da kayan haɗin bakin teku. A wuri guda, a kasuwanni, abincin dare maras tsada - na ɗari ko biyu baht (~ $ 3-6).

Gidaje fa?

Kudancin Bang Tao yana da kyakkyawan zaɓi na masauki - akwai otal-otal, ɗakin baƙuwa da gidajen almara, gidajen zama, baƙi da ƙauyuka. A tsakiya da kuma bangaren arewa, otal otal masu tsada sun fi yawa, akwai ƙauyuka na kwarai, gidajen haya, gidajen gari, gine-gine masu hawa da yawa.

Farashin otal 5 * - daga $ 130 kowace dare a daki biyu, a cikin 3 * - daga $ 35. Yankin rairayin bakin teku an gina shi da yalwa tare da manyan otal ɗin ƙimar farashin da ya dace. Don haka, wuraren shakatawa guda biyar suna ba da cikakkiyar sabis mai inganci, kwasa-kwasan golf, kulob din dawakai, sabis na jigila daga filin jirgin sama.

Matafiya masu kasafin kudi suma sun sami wurin zama. Gidajen baƙi suna karɓar baƙi a farashin 600 baht (~ $ 18.5) a kowane dare, ɗakunan karatu a gidajen kwalliya tare da biyan kuɗi na dubu 10-15 na wata ($ 305-460). Idan kwangilar haya ta yi tsawo, misali, har tsawon watanni shida, farashin a wata zai yi kasa.

Ana iya samun kwatancen mafi kyawun otal a bakin Bang Tao a wannan shafin.

Nemo Farashin kuɗi ko ajiyar kowane masauki ta amfani da wannan fom

Yadda ake zuwa Bang Tao

Huta kan Bang Tao batun dandano ne, don haka waɗanda suke son gwadawa da farko, sannan suka zaɓi, sun fi so su ziyarci wurare da yawa na bakin teku. Don zuwa yankin Bang Tao akwai zaɓuɓɓuka, ya danganta da fifiko da wurin farawa.

  • Tare da Phuket Town - sabis na bas, farashin tikiti 30-35 baht (~ $ 1). Kuna iya zama a tashar bas, tafiyar tana ɗaukar awa ɗaya.
  • Daga rairayin bakin teku masu kusa - a nan suna amfani da taksi don 500-600 baht (~ $ 15-18.5) ko motocin bus na waƙoƙi na yau da kullun tare da canja wuri a tsakiyar.
  • Daga tashar jirgin sama - ta taksi daga 15-20 zuwa minti 40, ya dogara da cunkoson ababan hawa.

Wannan shine ɗayan fa'idodin wurin rairayin bakin teku - kusa da tashar jirgin sama. A al'adance, akwai babbar hanya tare da rairayin bakin teku, Bang Tao Beach ba banda bane. Daga hanya mai cike da zirga-zirga, zaku iya takawa zuwa bakin teku a cikin rubu'in awa. Ga waɗanda ke isowa cikin motocinsu, an shirya wuraren ajiye motoci marasa ƙarfi. Kuma don sauka daga bas a daidai wurin, ya kamata ka danna maɓallin, kuma siginar zai sanar da direba game da shi. Kada ku yi dogaro da jin daɗin musamman na bas na gida - a zahiri, motocin hawa ne tare da benci da yawa.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Amfani masu Amfani

Bang Tao Phuket yankin ba shi da wata matsala, amma, masu yawon buɗe ido masu ba da shawara suna ba da hankali da la'akari da waɗannan abubuwan.

  1. Kada ku firgita - wani lokaci a cikin tekun kusa da Bang Tao beach, plankton ya shigo, wanda "yayi cizo", wanda zai iya ɗan rage kwanciyar hankali na zama kawai na 'yan kwanaki.
  2. Yankin arewacin rairayin bakin teku yayi kama mafi kyawu. Zai fi kyau a zaɓi otal-otal a can - duk wuraren nishaɗin da ke da kayan haɓaka na otal-otal ne.
  3. Ana ba da shawarar ziyartar kudancin Bang Tao don sayan kasafin kuɗi da farko. Yin iyo a nan ba shi da daɗi sosai, saboda ƙyauren birni suna kwarara zuwa cikin teku a kudu.
  4. Dole ne a tanadi masauki a gaba - ƙauyuka masu kyau, duk da tsada, kusan a koyaushe suna zaune.

Bang Tao Bay a cikin Phuket, Thailand kyauta ce mai kyau ga waɗanda ke neman kaɗaici da shakatawa daga fa'idar wayewa. Anan zaku iya canza mahalli da kyau, kun cika shi da hutawa. Yankin rairayin bakin teku ya dace da iyalai tare da yara, sarari da yawa da kowane irin nishaɗin gargajiya da za a zaɓa daga - tafiya, iyo a cikin teku mai tsabta, damar yin rana. Gabaɗaya, komai yana da kyau kuma babu damuwa daga kamfanoni masu hayaniya, rairayin bakin teku yana ci gaba da samun farin jini kuma ya cancanci buƙata tsakanin manyan yawon buɗe ido.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Все тонкости отдыха в отеле Best Western Premier Bangtao Beach Resort u0026 SPA 4 о. Пхукет, Таиланд (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com