Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Innsbruck Austria - Manyan jan hankali

Pin
Send
Share
Send

A cikin tsaunukan Alps, a kan gangaren kudu na tsaunin Nordkette, inda kogunan Inn da Sill suka haɗu, birni ne na Innsbruck. Na Austriya ne, kuma sanannu a duk faɗin duniya a matsayin kyakkyawan wurin shakatawa na sikila, bi da bi, lokacin sanyi ne lokacin "mafi zafi" a nan. A lokacin hunturu, duk gidajen adana kayan tarihi da gidajen abinci suna aiki a wannan birni, kuma babban titin yana cunkushe a kowane lokaci na rana. A lokacin bazara da kaka mutane na zuwa nan don yin hawan dutse da yawo, amma har yanzu babu irin wannan kwararar 'yan yawon bude ido. Innsbruck yana bawa baƙinsa abubuwan jan hankali da yawa, kuma a wannan lokacin na shekara zaku iya ganin su cikin nutsuwa ba tare da hayaniya ba.

Zuwa Innsbruck, kuna buƙatar tsara shirin tafiyarku a hankali, musamman idan gajere ne. Bayan duk wannan, idan kun san ainihin abin da za ku gani, to ko a rana ɗaya kuna iya ganin abubuwan gani da yawa a cikin Innsbruck. Don kada ku rasa komai mai mahimmanci, bincika zaɓin mu na manyan abubuwan jan hankali a cikin wannan shahararren wurin shakatawa na Austrian.

Amma da farko, dole ne mu kuma ambaci Katin Insbruck. Gaskiyar ita ce, farashi a Austria yayi tsada. Misali:

  • yawon bude ido (awanni 2) a cikin Innsbruck tare da jagorar Rasha tana biyan 100-120 €,
  • daki a cikin otal mai arha 80-100 € kowace rana,
  • - tafiya ta safarar jama'a Yuro 2.3 (tikiti 2.7 daga direba),
  • taksi 1.70-1.90 € / km.

Don adana kuɗi yayin hutunku, kai tsaye da isowa Innsbruck, zaku iya zuwa Ofishin Infarfafa Yawon buɗe ido da siyan Katin Insbruck. Ana samun wannan katin a siga iri uku: na kwana 1, 2 da 3. Tun Satumba 2018, farashinta yakai 43, 50 da 59 €, bi da bi. Ga waɗanda suka zo Austria, Innsbruck, kuma suke son ganin yawancin abubuwan jan hankali na wannan birni a cikin kwana ɗaya, Katin Insbruck yana buɗe ƙarin dama. Kuna iya karantawa game da shi a www.austria.info.

Maria Theresa titi

An rarraba cibiyar Innsbruck mai tarihi zuwa yankuna 2: Cibiyar Birni da Tsohon gari.

Tsakanin garin yana kusa da Maria-Theresien-Strasse, wanda ke farawa daga Arc de Triomphe kuma yana kama da hanyar ƙasa a cikin dukkanin shingen. Sannan layin motar motar ya juya dama, kuma titin Maria Theresa ya zama titin masu tafiya.

Inda yankin da masu tafiya ke tafiya ya fara, an kafa wani abin tarihi don girmama 'yanci na Tyrol daga sojojin Bavaria a cikin 1703. Abin tunawa shine ginshiƙi wanda ya tashi tsayin 13 m (ana kiran sa Shafin St. Anne), a saman sa akwai mutum-mutumi na Budurwa Maryamu. Akwai gumakan St Anne da St. George kusa da shafi.

Bangaren masu tafiya a titin Maria Theresa yana da fadi sosai wanda ya cancanci a kira shi murabba'i. Ya ƙunshi ƙananan gidaje, fentin launuka daban-daban kuma tare da gine-gine daban-daban. Akwai shaguna da yawa, shagunan tunawa, gidajen shakatawa masu kyau da ƙananan gidajen abinci. Masu yawon bude ido koyaushe suna taruwa a titin Maria Theresa, musamman da yamma, amma wannan ba ya sanya shi cunkoson jama'a da hayaniya.

Ci gaban Maria-Theresien-Strasse shine Herzog-Friedrich-Strasse, wanda ke jagorantar kai tsaye zuwa Old Town.

Jan hankali na Old Town na Innsbruck

Tsohon garin (Altstadt von Innsbruck) ƙarami ne ƙwarai: yanki ɗaya ne kawai na ƙanana titunan tituna, a inda aka shirya hanyar masu tafiya a cikin da'ira. Tsohon gari ne wanda ya zama wurin da aka mahimman mahimman abubuwan gani na Innsbruck.

House "Zanen Zinariya"

Gidan "Rufin Zinare" (Adireshin: Herzog-Friedrich-Strasse, 15) sananne ne a ko'ina cikin duniya azaman alamar Innsbruck.

A karni na 15, ginin shine gidan Emperor Maximilian I, kuma bisa umarnin sarki ne aka kara taga taga ta zinariya a ciki. An rufe rufin taga ta bay da tagulla na tagulla, jimlar faranti 2,657. An kawata bangon ginin da zane da zane-zane na dutse. Kayan zane suna nuna dabbobi masu ban sha'awa, kuma zanen yana ɗauke da riguna na iyali, al'amuran al'amuran tarihi.

Zai fi kyau a zo gidan "Golden Roof" da safe: a wannan lokacin haskoki na rana suna faɗuwa don rufin ya haskaka kuma zanen a bayyane yake. Kari akan haka, da safe kusan babu masu yawon bude ido a nan, kuma zaka iya tsayawa lafiya a kan loggia na masarauta (wannan an ba shi izinin), kalli garin Innsbruck daga ciki kuma ɗauki hotuna masu ban mamaki don tunawa da Austria.

Yanzu tsohuwar ginin tana da gidan kayan gargajiya wanda aka sadaukar don Maximilian I. Bayanan sun baje kolin takardun tarihi, tsofaffin zane-zane, kayan yaƙi.

Gidan kayan gargajiya yana aiki bisa ga jadawalin mai zuwa:

  • Disamba-Afrilu da Oktoba - Talata-Lahadi daga 10:00 zuwa 17:00;
  • Mayu-Satumba - Litinin-Lahadi daga 10:00 zuwa 17:00;
  • Nuwamba - an rufe.

Shiga ga manya shine 4 €, rage - 2 €, dangi 8 €.

Hasumiyar birni

Wani alama da jan hankali na Innsbruck yana kusa da na baya, ta adireshin Herzog-Friedrich-Strasse 21. Wannan ita ce hasumiyar birni ta Stadtturm.

Wannan tsari an yi shi ne a sifar silinda kuma ya kai tsayin mita 51. Yayin nazarin hasumiyar, da alama an sanya dome a kanta daga wani gini - yana da kyau sosai a kan manyan ganuwar. Gaskiyar ita ce, da farko an samo spire a kan hasumiyar, wanda aka gina a 1450, kuma ta karɓi dome mai kama da albasa mai fasalin dutse sau 100 kawai bayan haka. Babban agogon zagaye yana aiki azaman kayan ado na asali.

Kai tsaye sama da wannan agogon, a tsayin m 31, akwai baranda mai duba zagaye. Don hawa shi, kuna buƙatar shawo kan matakai 148. Daga tashar kallo ta Stadtturm, Tsohon Garin Innsbruck ya buɗe cikin ɗaukakarsa: rufin ƙananan, gidaje masu kaman wasa a titunan da. Kuna iya ganin ba kawai birni ba, har ma da shimfidar wurare masu tsayi.

  • Tikiti zuwa ɗakin kallo yana biyan 3 € na manya da 1.5 € ga yara, kuma tare da Katin Innsbruck, shigarwa kyauta ne.
  • Kuna iya ziyartar wannan jan hankali a kowace rana a wannan lokacin: Oktoba-Mayu - daga 10:00 zuwa 17:00; Yuni-Satumba - daga 10:00 zuwa 20:00.

Gano Farashi ko sanya kowane masauki ta amfani da wannan fom

Cathedral na St. Yakubu

Cathedral na St. James a Innsbruck is located Yankin Domplatz (Domplatz 6).

Cathedral (karni na XII) an gina shi ne da dutse mai launin toka kuma yana da kyakkyawar bayyana, amma a lokaci guda ana san shi a matsayin ɗayan kyawawan wuraren bautar a Austria. An tsara facade na ginin ta manyan hasumiya tare da ƙuduri masu hawa biyu kuma tare da agogo iri ɗaya. A saman ƙofar tsakiyar hanyar akwai hoton mutum-mutumin dawakai na St. James, kuma a cikin maɓallin tympanum akwai wani mutum-mutumi wanda aka zana na Budurwa.

Cikakken akasin fa theade mai fa'ida shine wadataccen tsarin ciki. An kammala ginshiƙan marmari masu fasali da yawa tare da kyawawan sassaƙaƙƙun kalmomi. Kuma adon silin-baka, wanda akanyi babban ɗakunan ajiyar sa, shine ingantaccen gyarar tsattsauran ra'ayi. An rufe rufin da zane-zane masu haske waɗanda ke nuna al'amuran rayuwar St James. Babban kayan tarihi - gunkin "Virgin Mary the Mataimaki" - yana kan tsakiyar bagade. Organungiyar shuɗi tare da adon zinare ya cancanci ƙari ga haikalin.

Kowace rana da tsakar rana, kararrawa 48 ke tashi a cikin St. James Cathedral.

Kuna iya ziyartar haikalin ku ga abubuwan da ke ciki kyauta, amma don damar ɗaukar hoto na wannan gani na Innsbruck kuna buƙatar biyan 1 €.

Daga 26 ga Oktoba zuwa 1 ga Mayu, St. James Cathedral a buɗe yake a wasu lokuta masu zuwa:

  • daga Litinin zuwa Asabar daga 10:30 zuwa 18:30;
  • ranakun Lahadi da hutu daga 12:30 zuwa 18:30.

Cocin Hofkirche

Cocin Hofkirche akan Universitaetsstrasse 2 shine girman kai na duk 'yan Austriya, ba wai kawai a cikin Innsbruck ba.

An gina cocin a matsayin kabari ga Emperor Maximilian I ta jikan Ferdinand I. Aikin ya ɗauki sama da shekaru 50 - daga 1502 zuwa 1555.

Abubuwan da ke cikin ciki sun mamaye ƙarfe da abubuwan marmara. Babban sarcophagus na baƙin marmara, wanda aka yi ado da hotunan taimako (akwai 24 daga cikinsu) al'amuran rayuwar rayuwar sarki. Sarcophagus yana da girma - a daidai matakin da bagade - wanda hakan ya haifar da fushi tsakanin shugabannin cocin. Wannan shine babban dalilin da yasa aka binne gawar Maximilian I a Neustadt, kuma ba a kawo shi Hofkirche ba.

A kewayen sarcophagus akwai abun kirkirar abubuwa: sarki mai durkusawa da mambobi 28 na daular masarauta. Duk mutummutumai sun fi mutum tsayi, kuma ana kiransu “baƙin fata” na sarki.

A cikin 1578, an ƙara ɗakin Chapel na Azurfa zuwa Hofkirche, wanda ke matsayin kabarin Archduke Ferdinand II da matarsa.

Hofkirche a bude yake a ranar Lahadi daga 12:30 zuwa 17:00, kuma a sauran sati daga 9:00 zuwa 17:00. Ya kamata a lura cewa an rufe jan hankalin don ziyarar kyauta, amma har yanzu kuna iya shiga ku ga kayan ado na ciki. Tun da cocin kusan ya haɗu tare da Gidan Tarihi na Tarihi na Al'adu na Al'adu, zaku iya:

  • saya tikiti na musamman don ziyarci gidan kayan gargajiya da coci a lokaci guda;
  • yi yarjejeniya ta farko tare da ma’aikatan gidan adana kayan tarihin game da hana shiga cocin ta hanyar babbar kofar shiga (lambar waya na ofishin tikitin gidan kayan gargajiya +43 512/594 89-514).

Fadar Sarki "Hofburg"

Kaiserliche Hofburg yana tsaye akan titi Rennweg, 1. A duk tsawon rayuwarsa, an sake gina fadar sau da yawa, an ƙara mata sabbin hasumiyoyi da gine-gine. Yanzu ginin yana da fukafukai biyu masu daidaito; an sanya rigar hannayen Habsburgs a kan kayan da ke tsakiyar facade. Hasumiyar Gothic, wacce aka gina a lokacin Maximilian I, ta wanzu.Hakain da aka gina a 1765 shima ya wanzu.

Tun daga 2010, bayan kammala aikin maidowa, Fadar Hofburg a Innsbruck a buɗe take don balaguro. Amma ya zuwa yanzu 'yan kaɗan ne daga cikin zauruka 27 da ake da su za a iya kallo.

Abin alfaharin "Hofburg" shine Majalissar Jiha. An kawata rufin ta da zane-zane iri-iri masu launuka iri-iri, kuma a bangon akwai hotunan Gimbiya, mijinta da yaransu 16. Wannan ɗakin yana da faɗi da haske, kuma an yi ƙyallen ƙarfe da fitilun bango, waɗanda aka rataye a nan da yawa, suna ba da ƙarin haske na wucin gadi.

  • Fadar Hofburg a bude take ga jama'a kowace rana daga 09:00 zuwa 17:00.
  • Tikitin balagaggu yakai 9 €, amma tare da shigar da Katin Innsbruck kyauta ne.
  • An haramta ɗaukar hoto a cikin farfajiyar wannan alamar ta Innsbruck

Af, ga mutanen da ba su da masaniya da tarihin Ostireliya kuma ba su san Jamusanci ko Ingilishi ba, yawon shakatawa na gidan sarauta na iya zama da kamar wuya da ban dariya. A wannan yanayin, zaku iya yin yawo cikin filin shakatawa na Hofgarten wanda yake kan gaba.

Castle "Ambras"

Castasar Ambras a Innsbruck ɗayan ɗayan shahararrun abubuwan jan hankali ne a Austria. Wannan ya tabbatar da gaskiyar cewa an nuna gidan a kan tsabar kudin azurfa € 10. Schloss Ambras yana gefen kudu maso gabas na Innsbruck, a saman tsaunin tsauni kusa da kogin Inn. Adireshinsa: Schlossstrasse, 20.

Haɗin fada mai dauke da farin dusar ƙanƙara shi ne Manya na andananan lesananan Gidaje, kuma zauren Sifen ɗin yana haɗa su. Akwai hoton hoto a cikin Babban Castle, inda zaku iya ganin zane-zane kusan 200 na shahararrun masu zane-zane daga ko'ina cikin duniya. Castananan garuruwa shine ofakin Fasaha, Gidan Tarihi na al'ajibai, Chamberungiyar Makamai.

Zauren Spanish, wanda aka gina shi kamar ɗakin shakatawa, ana ɗaukarsa mafi kyawun zauren 'yanci na Renaissance. Anan zaku iya ganin ƙofofin mosaic, rufin ruɓaɓɓe, kayan kwalliya na musamman akan bango waɗanda ke nuna sarakunan 27 na ƙasar Tyrol. A lokacin bazara, ana gudanar da Bukukuwan Kiɗa na Farko Innsbruck anan.

Schloss Ambras yana kewaye da wurin shakatawa inda ake shirya bukukuwa daban-daban a kowace shekara.

  • Schloss Ambras yana buɗe kowace rana daga 10:00 na safe zuwa 5:00 na yamma, amma an rufe shi a watan Nuwamba! Shigowar ƙarshe mintuna 30 kafin lokacin rufewa.
  • An ba wa baƙi 'yan ƙasa da shekaru 18 damar ziyartar harabar gidan kyauta. Manya na iya ganin wannan jan hankali na Innsbruck daga Afrilu zuwa Oktoba don 10 € kuma daga Disamba zuwa Maris don 7 €.
  • Za'a iya aron jagorar mai jiwuwa don 3 €.

Nordkettenbahnen motar kebul

Hanyar "Nordkette" ba kawai ta ba da damar ganin duk kyawawan yanayin shimfidar wurare da birane daga tsayi ba, amma kuma sanannen wuri ne mai zuwa na gaba a cikin Austria. Wannan motar motar ta USB wani nau'in matattara ne na dagawa da kuma hanyar jirgin ƙasa. Nordkettenbahnen yana da funiculars 3 masu zuwa da kuma tashoshi 4.

Tashar farko - wacce inda tireloli ke farawa akan hanya - tana tsakiyar Old Town, kusa da ginin Majalisar.

Hungerburg

Tashar ta gaba tana da tsawo a mita 300. "Hungerburg" yana da matukar wuya gajimare ya rufe shi, kuma akwai ra'ayoyi masu ban sha'awa daga nan. Daga wannan tashar zaku iya komawa Innsbruck da ƙafa tare da ɗayan hanyoyi da yawa na matakan matsaloli daban-daban. Anan ne za'a fara "Hanyar igiya" ga waɗanda suke son hawan dutse - yana ratsa kololuwa 7, kuma zai ɗauki kusan awanni 7 kafin ya kammala shi. Idan ba ku da kayan aikinku, kuna iya yin hayar shi a shagon kayan wasanni na tashar gaba - "Zegrube".

"Zegrube"

An shirya shi a tsawan tsayi na 1900. Daga wannan tsayin zaka iya ganin kwarin Intal da Viptal, kololuwar tsaunuka na yankin Zillertal, da kankara na Stubai, har ma kuna iya ganin Italiya. Kamar yadda yake tare da tashar da ta gabata, daga nan zaku iya zuwa Innsbruck tare da hanyar tafiya. Hakanan zaka iya tafiya kan keken dutse, amma ka tuna cewa gangaren hawa kekuna yana da wahala.

"Hafelekar"

Tashar karshe "Hafelekar" ita ce mafi girma - an rabu da ita daga ƙafar dutsen nan da 2334 m. A kan hanyar daga "Zeegrube" zuwa wannan tashar, motar kebul galibi tana lulluɓe da gajimare, kuma mutanen da ke zaune a cikin kekunan suna da jin shawagi a ƙasa. Daga tashar kallon Hafelekar zaka iya ganin Innsbruck, da Intal kwari, da tsaunin Nordkette.

Bayani mai amfani da bayanai masu amfani

  1. Farashin tikiti na Nordkette ya bambanta daga 9.5 zuwa 36.5 € - duk ya dogara da tashoshin da aka yi tafiya tsakanin su, ko za a sami tikitin hanya ɗaya ko duka biyun. Kuna iya samun ƙarin bayani game da wannan akan gidan yanar gizon hukuma www.nordkette.com/en/.
  2. Nordkette yana aiki kwanaki bakwai a mako, amma kowane tasha yana da jadawalinsa - waɗanda aka buɗe daga baya kuma an rufe su da wuri. Don samun lokaci don ziyartar duk tashoshin, kuna buƙatar zuwa ƙarshen tashin motar tirela kusa da ginin Majalisa da ƙarfe 8:30 - za a sami isasshen lokaci har zuwa 16:00 don yawon shakatawa.
  3. Kodayake duk ɗakunan-tirelolin suna da tagogi masu bango da rufi, amma har yanzu ya fi kyau a zauna a wutsiyar motar tirela ta ƙarshe - a wannan yanayin, zai zama mai yiwuwa a yaba da kyawawan wurare masu ban sha'awa har ma harbi komai akan kyamara.
  4. Kafin balaguron, yana da kyau ka hango hasashen yanayi: a ranar gizagizai, ganuwa tana da iyaka ƙwarai! Amma kuna buƙatar yin ado da dumi a kowane yanayi, domin har ma a cikin tsayin bazara akwai sanyi sosai a tsaunuka.
  5. Wato, funicular ita ce hanya mafi dacewa don isa ga waɗannan shahararrun abubuwan gani na Innsbruck kamar Zoo Alpine da Bergisel.
Gudun tsallaka "Bergisel"

Tun lokacin da aka buɗe shi, Tsallake Tsalle Tsalle na Bergisel ya zama ba kawai alamar makoma ba ce ta gaba a cikin Innsbruck, amma har ma ya zama mafi mahimman kayan wasanni a Austria. Daga cikin masu sha'awar wasanni, an san da tsalle-tsalle na Bergisel don tsabtace mataki na 3 na Ski Jumping World Cup, Tafiya huɗu Hills.

Godiya ga sabon sake ginawa, ginin, kimanin tsawon 90 m kuma kusan 50 m, ya zama nau'in kirki da jituwa na hasumiya da gada. Hasumiyar ta ƙare da tsari mai santsi da "mai laushi," wanda ya ƙunshi gangaren hanzari don hanzari, ɗakin kallo da kuma gidan gahawa.

Kuna iya hawa zuwa saman abubuwan jan hankali ta hanyar matakai (akwai 455 daga cikinsu), kodayake ya fi dacewa da yin wannan akan lif ɗin fasinja. A yayin gasar daga filin kallon za ku iya kallon 'yan wasa daga sama. Mutane na yau da kullun sukan ziyarci hasumiyar don ɗaukar hoto na garin Innsbruck kuma su kalli ra'ayoyin tsaunin tsaunin Alpine.

Don ziyartar wannan jan hankali na wasanni a Austriya, kuna buƙatar ɗaukar motar kebul na Nordkettenbahnen zuwa tashar sama ta sama "Hafelekar", kuma daga can kuyi tafiya ko ɗaukar lif a tsaye zuwa tseren kankara. Hakanan zaka iya zuwa nan kan bas ɗin yawon buɗe ido - wannan zaɓin yana da fa'ida musamman tare da Katin Innsbruck.

  • Gudun tsallaka "Bergisel" wanda yake a: Bergiselweg 3
  • An biya ƙofar zuwa bakin tekun, har zuwa 31.12.2018 farashin yana 9.5 €. Za a iya samun cikakken bayani kan kudin shiga da kuma lokutan budewar rukunin wasannin a gidan yanar gizo www.bergisel.info.
Gidan namun daji

Daga cikin sanannun wurare na Innsbruck shine taken Alpine Zoo, ɗayan mafi girma a cikin Turai. Tana kan gangaren dutsen Nordketten, a tsayin 750 m. Adireshinsa: Weiherburggasse, 37a.

Alpenzoo gida ne ga dabbobi sama da 2,000.A cikin gidan zoo ba za ku iya ganin ba kawai daji ba, har ma dabbobin gida: shanu, awaki, tumaki. Babu shakka dukkan dabbobi suna da tsabta kuma suna da wadataccen abinci, ana ajiye su a cikin keɓaɓɓun kekunan sararin samaniya tare da mafaka na musamman daga yanayin.

Ginin gine-ginen gidan zoo yana da ban mamaki: shinge suna kan gangaren dutsen, kuma an shimfida hanyoyin kwalta a gefensu.

Alpenzoo yana buɗewa duk shekara, daga 9:00 zuwa 18:00.

Kudaden tikitin shiga (farashin yana cikin kudin Tarayyar Turai):

  • don manya - 11;
  • ga ɗalibai da masu karɓar fansho tare da takaddara - 9;
  • ga yara 4-5 shekaru - 2;
  • ga yara masu shekaru 6-15 - 5.5.

Kuna iya zuwa gidan zu:

  • daga tsakiyar Innsbruck da ƙafa cikin minti 30;
  • a kan Hungerburgbahn funicular;
  • ta mota, amma akwai wuraren ajiye motoci kaɗan a kusa kuma ana biyan su;
  • a kan bas ɗin yawon shakatawa mai kallo Mai kallo, kuma tare da Katin Innsbruck tafiya da ƙofar gidan zoo za su zama kyauta.
Gidan Tarihi na Swarovski

Abin da za a gani a cikin Innsbruck ya ba da shawara ga yawancin yawon bude ido waɗanda suka riga suka ziyarci wurin, don haka wannan gidan kayan tarihin Swarovski ne. A cikin asali a cikin Jamusanci, sunan wannan gidan kayan gargajiya ana rubuta shi Swarovski Kristallwelten, amma kuma ana kiranta da "Swarovski Museum", "Swarovski Crystal Worlds", "Swarovski Crystal Worlds".

Ya kamata a bayyana nan da nan cewa Swarovski Kristallwelten a Austriya ba gidan kayan gargajiya ne na tarihin sanannen alama ba. Ana iya kiran shi sassauƙa, wani lokacin kuma gabaɗaya mahaukacin gidan wasan kwaikwayo, gidan kayan gargajiya na lu'ulu'u ko fasahar zamani.

Gidan Tarihin Swarovski baya cikin Innsbruck, amma a cikin ƙaramin garin Wattens. Daga Innsbruck don zuwa can kusan kilomita 15.

Taskokin Swarovski suna cikin "kogo" - yana ƙarƙashin tsaunin ciyawa, wanda ke kusa da shi akwai babban wurin shakatawa. Wannan duniyar fasaha, nishaɗi da cin kasuwa ta mamaye yanki mai girman hekta 7.5.

Entranceofar kogon yana da kariya daga ƙaton Mai Tsaro, amma, kansa kawai ake gani tare da manyan lu'ulu'u-lu'ulu'u da bakin da ruwa ke gudana daga gare shi.

A cikin harabar "kogon" zaku iya kallon bambancin ra'ayi akan jigon sanannun ayyukan Salvador Dali, Keith Haring, Andy Warhol, John Brecke. Amma babban abin da aka nuna a nan shi ne centhenar - mafi girman lu'ulu'u mafi girma a duniya, wanda nauyinsa ya kai karat 300,000. Fuskokin centhenar suna sheƙa, suna fitar da dukkan launuka na bakan gizo.

A cikin daki na gaba, gidan wasan kwaikwayon na Jim Whiting ya buɗe, inda za'a ga abubuwan da ba a zata ba suna yawo da rawa.

Bugu da ari, wani mawuyacin ruɗi mai ban mamaki yana jiran baƙi - kasancewa cikin babbar kristal! Wannan shine "Crystal Cathedral", wanda ke da dunƙulewar duniya ta abubuwa 595.

Tafiya ta ƙare a Zauren Crystal Forest. Bishiyoyi a cikin sihiri mai sihiri sun rataye daga rufi, kuma a cikin kowannensu akwai ginshiƙan roba tare da abun bidiyo. Hakanan akwai girgijen waya mara gaskiya wanda yake da dubunnan digon lu'ulu'u.

Akwai gidan wasan yara daban - kube mai hawa 5 mai ban mamaki tare da zane-zane iri-iri, trampolines, matattakalar gidan yanar gizo da sauran nishaɗin da aka tsara don baƙi masu shekara 1 zuwa 11-13.

Babban kantin Swarovski a duniya yana jiran waɗanda suke so ba kawai su kalli lu'ulu'u ba, amma kuma su sayi wani abu don ƙwaƙwalwa. Farashin farashi suna farawa daga € 30, akwai baje kolin akan € 10,000.

Adireshin Swarovski Kristallwelten: Kristallweltenstraße 1, A-6112 Wattens, Austria.

Bayanin yawon shakatawa mai amfani

  1. Daga Innsbruck zuwa gidan kayan gargajiya da baya, akwai jirgin jigila na musamman. Jirgin sa na farko yana 9:00, jimillar jirgi 4 tare da tazarar awanni 2. Hakanan akwai motar bas da ke gudana a kan hanyar Innsbruck - Wattens - kuna buƙatar tashi a tashar Kristallweltens. Wannan motar ta fara aiki daga 9:10 na safe kuma ta tashi daga Innsbruck Central Bus Station.
  2. Tikitin shiga gidan kayan gargajiya na manya yakai 19 €, ga yara daga shekara 7 zuwa 14 - 7.5 €.
  3. Swarovski Kristallwelten ana buɗe shi kowace rana daga 8:30 na safe zuwa 7:30 na yamma, kuma a cikin Yuli da Agusta daga 8:30 na safe zuwa 10:00 na dare. Shigowar ƙarshe sa'a ɗaya kafin rufewa. Don kada a tsaya a cikin manyan layuka don tikiti sannan kuma ba hutu a cikin ɗakunan ba, ya fi kyau isa gidan kayan gargajiya ba daɗewa ba 9:00.
  4. Yayin ziyarar gidan kayan tarihin Swarovski, zaka iya samun cikakken bayani game da kowane abu ta wayarka ta zamani. Kuna buƙatar shiga cikin cibiyar sadarwar mara waya kyauta don baƙi "c r y s t a l w o r l d s" kuma je zuwa www.kristallwelten.com/visit don samun sigar tafi-da-gidanka ta tafiye-tafiye.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Kammalawa

Muna fatan wannan labarin zai taimaka muku yanke shawarar waɗanne abubuwan gani a Innsbruck ne suka cancanci fara gani. Tabbas, ba duk wurare masu ban sha'awa na ɗayan kyawawan biranen Austriya aka bayyana anan ba, amma tare da iyakantaccen lokacin tafiya, zasu isa ga bincike.

Bidiyo mai inganci mai inganci wanda ke nuna abubuwan Innsbruck da abubuwan da ke kewaye da shi. Kalli!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Get Lost in Innsbruck, Austria Travel Guide (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com