Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yin kayan ɗaki a gida, yadda zaka yi shi da kanka

Pin
Send
Share
Send

Wasu kayan gida na zamani suna da tsada, amma basu da inganci sosai. Wannan yana haifar da gaskiyar cewa mutane da yawa suna tunani game da yin ɗakuna da hannayensu da hannayensu a gida, wanda za'a iya amfani da abubuwa daban-daban, kuma ana ɗaukar itace mai daɗin muhalli mafi dacewa. Tare da kwatancen masu zaman kansu na ra'ayoyi na musamman, zaku iya dogaro da samuwar ainihin asali da sifofi na musamman waɗanda zasu dace sosai cikin ciki.

Abubuwan da ake buƙata da kayan aiki

Kuna iya yin ɗakuna da hannuwanku daga abubuwa daban-daban a hannu ko kyawawan kayan ƙira, misali, daga itacen halitta. Zaɓin ya dogara da wane nau'in zane ya kamata a samu, nawa aka shirya za a kashe don waɗannan dalilai, tare da waɗanne kayan aikin da suka fi dacewa da sauƙi don aiki tare da mai shi na gaba.

Mafi yawancin lokuta, ana zaɓar itace don ƙirƙirar kayan ɗamara da hannuwanku a gida. Ba lallai bane ya zama sanduna ko katako, garkuwoyi na yau da kullun zasu yi. Ya dace a yi aiki tare da su, kuma kuma ba su da tsada sosai.

Kafin aiki kai tsaye, yana da mahimmanci yanke shawara kan nau'in katako, kuma zaɓin ya dogara da irin kayan da za su kasance a kan tsarin, da kuma cikin yanayin da za a yi amfani da su. Itacen da aka fi zaba mafi yawa:

  • katako, wanda ya haɗa da beech, elm ko apple, kuma ana ɗaukarsu mafi kyau don ƙirƙirar kayan ɗakuna, waɗanda dole ne a tsara su don ɗora nauyi;
  • nau'ikan laushi - itacen fir, fir ko Willow, mai sauƙin aiwatarwa, godiya ga abin da aka ƙirƙira abubuwa da yawa masu ado tare da kyan gani;
  • don bangon baya, waɗanda ba wata hanya ta bayyane daga waje, ana amfani da faranti na allo.

Idan kuna da albarkatun kuɗi, zaku iya sayan nau'in itace mai tsada, wanda ya haɗa da wenge ko mahogany.

Da zaran an yanke shawarar abin da kayan za a yi da hannunka da hannunka, ana shirya kayan aikin da ake buƙata:

  • akwatin miter swivel;
  • jigsaw na lantarki mai hannu wanda aka sanya shi da takalmin karkata, wanda zai ba da ikon yin koda samfuran da ba na yau da kullun ba ne kuma na musamman;
  • injin nika na itace;
  • mai yankan inji don aiki a katako, kuma yakamata a sami masu yankan inji da yawa, wanda zai baka damar samun ramuka da tsagi masu girman girma daban-daban;
  • kayan aiki, mashi, matattarar itace, ƙusoshin ƙusa.

Adadin adadin kayan aikin daban ya dogara da wane irin kayan daki kuke ƙirƙirar kanku.

Kayan aiki

Kayan kayan daki

Nuances na ƙirƙirar kayan ɗaki

Kirkirar abubuwa daban-daban na ciki tabbas ya fara da wasu matakan farko, waɗanda suka haɗa da:

  • an zaɓi takamaiman kayan ɗaki, ƙirƙira da hannu a gida;
  • sannan ana yin zane-zane da zane-zane, a kan abin da aka yi wani abu na ciki, kuma idan ba shi da daidaito, to ya fi kyau a kirkiro cikakken zane na ciki a cikin misalai dauke da dukkan abubuwan da za a kera su a girka su a wani daki na musamman;
  • shirya kayan da ake buƙata don ƙirƙirar takamaiman kayan daki;
  • alama, tare da waɗancan sassan an ƙara yanke su;
  • duk abubuwan da aka samu ana sarrafa su a hankali tare da mahaɗan kariya na musamman waɗanda ke hana ruɓewa ko bushewa daga cikin kayan;
  • ana ƙirƙirar ramuka don masu haɗawa daban-daban, wanda kuke buƙatar amfani da zane da aka yi a baya;
  • idan ya cancanta, ana fentin saman a launukan da ake so;
  • a karshen, tsarin ya haɗu.

Bugu da ƙari, ana buƙatar zaɓar kayan haɗi mafi kyau don kayan ɗakunan da aka ƙirƙira da hannu bisa zane da zane-zane, kuma yana da kyawawa don amfani da fasahohi masu ado na musamman.

Tebur

Abu ne mai sauqi ka ƙirƙiri irin wannan kayan ado da hannunka, don haka koda masu farawa zasu mallaki aikin. An rarraba aikin zuwa matakai:

  • an tsara zane da zane na tsarin gaba;
  • ana shirya bayanan tebur na gaba, wanda ya haɗa da tebur da ƙafafu, da sauran abubuwa idan kuna shirin yin ƙirar da ba ta dace ba;
  • ana shirya zane, wanda yashi da kyau kuma aka tsabtace shi;
  • an rufe kayan da maganin antiseptics da na wuta;
  • idan, bayan nazarin kayan, an sami fashe, to, an kulle su da kyau tare da itty a kan itace;
  • ana amfani da alama a kan zane;
  • ana yin yankan inganci;
  • kafafu da tsiri don teburin an kafa su;
  • ana yin yanke a kwance a ƙafafu;
  • da zaran duk sassan sun shirya, sai a fara taron kayan daki-da-kanku, wanda aka yi amfani da kusoshi masu kyau, matuka ko wasu maɗaurai.

Idan ana yin aikin a karon farko, to yana da kyau ku kalli umarnin bidiyo a gaba, yana ba ku damar fahimtar matakai da ƙa'idodin wannan aikin da kyau.

Idan, bayan ƙirƙirar tsari, abubuwa masu juzu'i daban-daban sun bayyana, to an ƙarfafa tsarin tare da ɗamara na musamman ko manne. Samfurin da aka samu ana sarrafa shi, wanda gefenshi ya zama mai laushi a saman teburin, bayan haka kuma dukkan ɓangarorin suna varnished da fenti. Ana bayar da adonta a hanyoyi daban-daban. Don ƙirƙirar kayan ɗamara da hannuwanku, ana ɗaukar wannan ajin mai sauƙi mai sauƙi. Har ma an ba shi izinin yin teburin ninkawa ko samfuran canji.

Shiri na sassa

Kafafu

Wurin bangon gefe

Haɗa sassa

Kabad

Ba shi da wuyar yin kayan daki da hannuwanku, don haka galibi masu mallakar ƙasa na zama ko da sun fi son ƙirƙirar tufafi da kansu. Don yin wannan, bi matakai:

  • an zabi allon ko allunan allo, wadanda kaurinsu ya kai 18 mm;
  • an yanke shawara ko ƙofofin za su kasance daidai ne ko zamiya, kuma a cikin lamarin na ƙarshe, ana iya ba da umarnin tsarin a shirye ko yin kansa;
  • kafin ƙirƙirar kayan ɗamara da hannuwanku daga abubuwan da ba a inganta ba, da farko kuna buƙatar shirya duk sassan da ake buƙata, wanda aka zana zane, bisa ga waɗancan sassan da aka yanke daga kayan da aka shirya;
  • na farko, ana yin firam, wanda ya kunshi baya da bangon gefe;
  • an haɗa tushe mai ƙarfi a ƙasan da saman;
  • ana amfani da matatun kai-tsaye ko tabbatarwa don masu ɗorawa;
  • da zarar an shirya firam, ana yin zane da zane, wanda za'a yi la'akari da girman tsarin da aka samu;
  • facades suna haɗe;
  • an saka hasken baya idan ya zama dole;
  • sakamakon zane an kawata shi ta hanyoyi daban-daban;
  • an haɗa kayan haɗi, wakiltar ta hanyar iyawa daban-daban ko abubuwa masu ado.

Lokacin yin majalisar zartarwa da hannunka, ana la'akari da yawan mutane da zasu yi amfani da shi.

Kayan aiki

Zane ci gaba da kuma yin alama

Eningaddamar da firam

Yankan bushewa

Gwanin bushewa

Putty

Dutsen shiryayye

Installationofar shigarwa

Gado

Lokacin yin kayan daki da hannayensu, mutane da yawa sun fi son yin gado mai inganci. Don waɗannan dalilai, yawanci ana zaɓar katako mai ƙarancin ƙanshi. An rarraba dukkan hanyoyin zuwa matakai:

  • an yi zane, an sayi kayan kuma an shirya kayan aiki;
  • aiki yana farawa tare da ƙirƙirar firam, wanda aka yi amfani da sanduna masu ɗorewa, an saka su da maɓuɓɓugun kai-da-kai;
  • ana sarrafa gefuna tare da garma ko sander;
  • ana ba da shawara don zana firin da aka samu nan da nan tare da fenti na musamman wanda aka yi niyya don itace;
  • to, zamuyi tallafi waɗanda za'a yi amfani dasu don ƙirƙirar ƙwanƙwasa rack;
  • don wannan, ana yin ramuka da ake buƙata a cikin firam kuma an haɗa sanduna;
  • yayin aiki, ana amfani da matakin koyaushe, wanda ke ba ku damar samun madaidaicin tsari;
  • an yi shinge na katako, a haɗe zuwa ga masu goyan bayan a nesa ɗaya da juna;
  • to ana shirya ƙafa daga bulo na itace tare da giciye tsakanin 10x10 cm, kuma tsawon su ya zama kusan 10 cm;
  • yana da kyau a yi akalla irin wadannan sanduna guda shida;
  • ƙafafun da aka yi suna haɗe da ƙirar gado;
  • sakamakon samfurin yana da sanded da varnished;
  • da zaran tsarin ya gama shiryawa, zaka iya fara masa kwalliya, wanda za'a iya amfani da hanyoyi daban daban, misali, zane, sassaka hannu ko zane.

An shimfiɗa katifa a kan gadon da aka yi, bayan haka ana amfani da shi sosai don barci da hutawa. Bayan gano yadda ake yin kayan daki, ba zaiyi wahala a samu gado mai inganci ba. Zai yi aiki na dogon lokaci, kuma za ka iya tabbata cewa amintattun abubuwa ne kawai da kuma abubuwan da ba su dace da muhalli aka yi amfani da su yayin ƙera ta ba, don haka zai dace da gine-ginen zama ko kuma gidaje.

Shiri na sassa

Tsarin kai

Taron baya

Hoton da aka nuna a nan yana nuna yadda za a haɗa sassa don haƙa ramuka.

Restafafun baya da ƙafafun ciki

Yankin gefen

Tebur mai shimfiɗa

Kuna iya yin ɗakuna da hannuwanku don ɗakuna daban-daban. Ya isa kawai don samar da daidaitaccen teburin gado wanda za'a iya sanya shi a cikin ɗakin kwana ko zaure. An rarraba aikin zuwa matakai:

  • ƙirƙirar zane wanda ya nuna abin da bayyanar da sauran sigogin abubuwan da aka kirkira na ɗakunan kaya zasu kasance;
  • haɗuwa da firam na teburin gado daga itace, wanda aka haɗa ɓangaren gefe da allon tare da sukurori;
  • ana yin ramuka don masu zane da aka tsara;
  • ana yin goyan bayan teburin shimfidar gado, bayan haka sai aka zana bangarorin gefe na biyu;
  • daga sama, an rufe tsarin tare da allon katako, kuma kuna iya yin saman tare da ko ba da ƙaramin rumfa ba;
  • fastening da sukurori;
  • an shigar da jagororin aljihun tebur;
  • an haɗa manyan abubuwan da suke ɓangaren akwatunan;
  • an saka bangarori na gaba;
  • an saka akwatuna;
  • tebur na gado da aka gama an kawata shi ta hanyoyi daban-daban.

Abu ne mai sauqi don yin kayan daki, wanda karamin teburin gado ya wakilta. Don yin wannan, zaka iya amfani da katako ba kawai, amma har da sauran kayan da ke hannun. Yi gida-da-kanka gida don cikakken kabad tare da daidai adadin masu zane da ƙarin compartments.

Kayan aiki

Cikakkun bayanai

Taron rukunin gefe

Gama firam

Haɗa akwatin

Shirya akwatin

Hanyoyin ado

Yana da mahimmanci ba kawai don gano yadda ake abubuwa daban-daban na ciki ba, amma kuma yadda za'a yi musu ado da kyau da sha'awa. Akwai hanyoyi da yawa don yin ado daban-daban kayayyaki a cikin hanyoyi na musamman:

  • decoupage, wakiltar ta amfani da aikace-aikace iri-iri da aka yi daga abubuwa daban-daban;
  • sassaka itace, wanda ke ba ka damar yin ado da kayayyakin katako tare da kyawawan halaye masu kyau, kyawawa da alamu na yau da kullun;
  • hatimi mai zafi don saman itace. Don wannan, ana amfani da kayan aiki na musamman, wanda ke ba da izini, saboda yawan zafin jiki, don taushi itace da yin zane-zane masu amfani da siffofin latsawa;
  • inlays ya haɗa da saka abubuwa daban-daban na gilashi, duwatsu, ƙarfe ko wasu abubuwa cikin abubuwan cikin;
  • kayan ado na sama ya ƙunshi amfani da rotse daban-daban, kusurwa, shimfidawa da bas-reliefs don samun samfuran gaske na musamman.

Don haka, zaku iya ƙirƙirar abubuwa na ciki daban da hannuwanku. Yawancin tebur na gado, gadaje ko maɓallan gida ana ɗaukar su mafi sauki don samarwa. Don wannan, ana iya amfani da kayan daban. Kowane mutum na iya ɗaukar ra'ayin kansa yayin aiwatar da aiki, wanda ke ba ku damar samun zane na musamman. Tare da ado mai kyau, ana ƙirƙirar samfura a hanyoyi daban-daban waɗanda suka dace daidai cikin kowane ɗaki.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Summer Breeze Medley: Huang Hun De Sheng Yin. Zai Jian Yi Shi Lei qing Ren. Yu Si. Qing.. (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com