Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Siffofin gadaje tare da kanun kai mai laushi, abin da za'a nema

Pin
Send
Share
Send

Idan kai mai son jin daɗin ciki ne, ya kamata ka mai da hankali ga gado tare da kan kai mai laushi, wanda ya dace da waɗanda suke son ɓatar da lokaci a gado - karatu, aiki, karin kumallo. A wannan yanayin, allon kai yana iya zama ƙarami, gwargwado ga gado da ƙasa, ko kuma yana iya zama keɓaɓɓiyar ƙawa wacce ba ta cikin ɓangaren gadon. Masu zane-zane galibi suna amfani da irin wannan maganin don sanya alkama ta zama mafi dacewa ta sanya babban allon kai tsaye da babba kai tsaye a bango. Za a iya yin kayan ado da yadudduka na sautin iri ɗaya tare da shimfiɗar shimfiɗar gado, wanda aka ɗauka a matsayin mafita ta gargajiya, ko kuma zai iya zama lafazi mai haske wanda zai zama babban ɓangaren cikin.

Ayyukan aiki

Yana iya zama alama cewa gado tare da laushin kai mai laushi ba shi da kyau kuma yana da girma ga cikin ciki na zamani. Wannan ba haka bane: samfuran zamani ergonomic ne kuma suna aiki, suna da:

  • kwalaye don adana lilin;
  • kayan aikin dagawa;
  • cire murfin cirewa don sauƙaƙa kula da kayan daki.

Babban maɓallin kai tsaye yana da kyakkyawar hanya don haɓaka rufin ƙara, wanda yake da mahimmanci a cikin gidajen zamani tare da bangon sirara. Restaurin baya tare da kayan kwalliya zai hana yaduwar raƙuman sauti.

Gidan kai mai laushi yana da matukar kyau, yana ba ka damar kwanciyar hankali a gado. Zaɓuɓɓukan tsari na iya zama daban-daban - daga tsaurarawa da zane, zuwa juyawa, mai laushi. Akwai manyan allo tare da gado, sun fi dacewa don amfani yayin da babu isasshen sarari a cikin dakin don teburin gado, amma akwai buƙatar kiyaye wasu mahimman abubuwa kusa da kusa - tabarau, littafi, wayo.

Zaɓuɓɓukan kai

Idan kun yanke shawarar siyan gado tare da laushi mai laushi, to yana da daraja bincika samfuran samfuran, kowane ɗayan zai sami nasa fa'idodi.

Da nisaTa hanyar sakawaTsawoKayan aikiRamirƙira
Yayi daidai da fadin gadonWani ɓangare na ƙwanso.AsaWood, mUnframed, gaba daya laushi
Ya wuceYanki guda, mai saka bangoMatsakaicin matsakaiciPlywood, guntuTsarin sauƙi
An dakatar da shi, an gyara shi akan filon kaiBabban maɓallin kaiGedirƙira, ƙarfeAdon ado, tare da ko ba tare da ƙyalli ba

Tare da wasu mafita na zane, zaka iya samun gado tare da murfin kai mai lankwasa. A wannan yanayin, yana iya aiki azaman wani yanki na daban na ciki, shinge daga wurin bacci daga taga ko bango. Irin waɗannan maɓallan saman suna iya wuce faɗin gado, ba raba gado kawai ba, har ma da teburin gado. Aikin irin wannan babban sikelin cikin gida shine hada dukkan abubuwan gado a cikin jaka guda.

Wani zaɓin da masoyan hutawa na hakika zasu yaba shine gadaje tare da daidaitaccen kai. Suna da dadi, masu laushi, masu kyau, ɓangare ne na jikin samfurin kuma suna iya ɗaukar karkatarwa daban, wanda zai baka damar ɗaukar matsayi mafi dacewa. Akwai samfura tare da injiniyoyi da tuƙin lantarki. Restarshen baya ya zama a tsaye, ana iya gyara shi a cikin "shimfiɗa" matsayi da kwance. Zaɓin zaɓi mai matukar dacewa idan kun saba kallon TV ko karatu a gado.

Kayan kwalliya

Zaɓin samfurin tare da murfin kai wanda aka rufe shi da fata ko yadi, ya kamata ku fahimci cewa dole ne ya dace da cikin ciki kuma ya goyi bayan ainihin ra'ayi. Da kyau, masana'antar kayan kwalliyar na goyan bayan wasu kayan masaku a cikin ɗaki - mayafai, matasai, darduma ko shimfidar shimfiɗa. Za a iya gudanar da kayan kwalliyar kai tsaye a bango ko kuma zai iya zama murfi a saman gadon, wanda za a iya cire shi a aika shi don tsabtacewa - wannan zaɓin ana amfani dashi galibi tare da allon mayafi - wanda aka yi da auduga, velor ko chenille Kura ta zauna a kan masana'anta kuma share shi kawai ba zai wadatar ba.

Ana iya yin kayan ado a cikin yadudduka masu zuwa:

  • zaɓi mafi dacewa kuma wanda aka fi so shi ne fata - yana da karko, ƙarfi, kyakkyawa, numfashi, sauƙin kulawa. Wannan zabin zai dace da kayan gargajiya da na zamani;
  • an kawata bangon kai na marmari a cikin salon Baroque da siliki, zane-zane, an tsara shi da siffofin zane mai haske. Waɗannan maɓallan kunnen suna saita sautin don gaba ɗaya cikin ciki kuma suna buƙatar tallafi daga wasu abubuwa masu ado. Mafi tsananin ƙarfi, amma ba mai ƙarancin tsada ba, salon Daular shima ana alakanta shi da kammala mai tsada - siliki da karammiski a cikin haɗin ja, shuɗi da fari da zinariya;
  • babban taken damokradiya a cikin velor mai matse jiki. Yana da daɗi ga taɓawa, yadudduka na zamani suna ƙura ƙura kuma a lokaci guda kada su shuɗe. Dry tsabtace zai ba da damar kayan aiki don kula da bayyanar na dogon lokaci;
  • dinka da dangi ana amfani da ita adon. A fata da yadudduka za ka ga capitonné, wanda kuma ake kira da "ɗaurin karusar". Ana ƙirƙirar samfurin ta ɗinka ta amfani da maɓallin rufewa don dacewa da babban abu. Sakamakon shine murabba'ai masu girman girma ko rhombuses. Yayi kama da ban sha'awa, capitonné koyaushe sananne ne ga waɗanda suke son siyan kanun kai mai taushi. Ana amfani da wannan samfurin akan masana'anta da fata.

Lokacin zabar kayan ado, kuna buƙatar mai da hankali ba kawai akan farashin ba, har ma da ikon kula da kayan ɗaki. Idan tsaftacewa ta yau da kullun nauyi ne a gare ku ko kuma akwai yara, dabbobi a cikin gidan, to ya fi kyau a ba da fifiko ga fasali mafi sauƙi tare da murfin da za a iya wanke shi ko sauya shi. Don kwandon kai na fata, kuna buƙatar bin algorithm na kulawa, wanda ke nuna rashin hasken rana kai tsaye, cirewa daga batura kuma babu abubuwa masu kaifi. Fata ta fi kwanciyar hankali fiye da na fata - idan har an yage ko ta yanke, na farkon ya fi sauƙi a gyara don haka ba za a iya ganin alamomi ba.

Filler

Rubutun kai mai laushi yana nuna kasancewar filler. Tun da farko, yayin ƙera irin waɗannan tsarukan, waɗanda za a iya samun su a cikin tsofaffin samfuran itacen oak mai ƙarfi, an yi amfani da roba mai kumfa da batting. A yau, zaɓin filler ya fi fadi, ya dogara da masana'anta da kuɗin gado. Zaɓin filler ya dogara ne akan abubuwan da kuka fi so:

  • polyurethane foam (PPU) - na zamani kuma masu araha a farashi. Nauyi mai nauyi, yana kiyaye fasalinsa da kyau, mai jurewa, mai juriya. Ya bambanta a cikin cewa koda tare da ƙarfafawa koyaushe a kan kai, zai zama da sauƙi a karɓi yanayin farko;
  • roba mai kumfa - in aka kwatanta da al'ummomin da suka gabata, hakan ma ya ƙara ƙarfin juriya. Ofaya daga cikin zaɓuɓɓuka mafi arha;
  • roba hunturu - ba ma yawa ba, mai arha. Mai sanyin hunturu ya ƙare da sauri, zaren ya batar da ƙarfinsu;
  • holofiber shine mai cika hypoallergenic mai zamani tare da tsadar dimokiradiyya. Idan an dakatar da headboard a cikin hanyar matashin kai, wannan shine mafi kyawun zaɓi;
  • latex wani abu ne mai kyau na muhalli tare da kayan hypoallergenic. Daidai yana riƙe da siffarta, mai jurewa.

A cikin samarwar zamani, yayin kera gadaje na itace mai ƙarfi, galibi ana amfani da kumfa polyurethane da aka zana. Layin da ke ƙasa shine cewa an ƙulla filler ɗin a ƙarƙashin belin kai, wanda ya sa wannan zaɓin ya daidaita da shi zuwa girman firam. Sauya irin wannan ɓangaren da aka ƙera zai zama matsala, kuma ba a ba da shawarar gyaran kai ba.

Ga waɗanda suke son yin da gyara da hannayensu, galibi ana ba da shawarar yin amfani da batting, roba mai sanya roba da roba mai kumfa. Waɗannan kayan ba su da arha, amma ana iya ganin rayuwarsu ta gajarta fiye da yadda za a samar da mafita ta zamani. Kari akan haka, idan filler din ba shi da inganci, zai iya zama wurin kiwo na cizon kura da tarkon yawan danshi.

Tsara dabaru

Manyan maɓallan kai suna ɗauka a matsayin babbar dama don keɓance abubuwan cikin. Suna amfani da sifa mara tsari, kayan ado masu haske, kayan ado da ma abubuwan hawa masu haske. Gadon gado tare da babban maɓallin kai na iya zama tsari wanda ya kai rufi a tsayi. A lokaci guda, abubuwa masu laushi za su ƙirƙiri kayan aiki guda ɗaya tare da ƙirar ciki ta ciki da saita tsayayyen yanayi.

Ofayan mafita mafi mahimmanci shine gado tare da allon kai. Wannan na iya zama tsiri na LED wanda ke ƙirƙirar haske, tabo, ko fitilu masu haske tare da kawunan motsi waɗanda za a iya amfani dasu don hasken shugabanci.

Idan kuna buƙatar haɗuwa da kayan ado da na aiki a cikin ƙaramin ɗaki, to babban kan gado don gado tare da ɗakunan ajiya zai zama kyakkyawan bayani. Wannan zaɓin ya dace da ɗakin yara da ɗakin kwana don manya ko ma'aurata.

Lokacin zaɓar zaɓin zane, yana da kyau a tuna cewa irin waɗannan samfuran galibi suna buƙatar ingantacciyar hanyar kusanci da ƙirar ciki gaba ɗaya. In ba haka ba, asalin gado tare da allon kai zai yi baƙo ba tare da goyon bayan sauran abubuwan cikin ba. Zaɓin gado tare da mai zane mai kwalliyar da aka shimfiɗa ta, za ku mai da shi cibiyar tsakiyar ɗakin, wanda zai saita sautin sauran abubuwan cikin.

A ina zaku iya ganowa

Sau da yawa ana sanya gadaje masu taushi da kai a cikin maharibai, alkama. A wannan yanayin, takunkumin baya ya zama babban garkuwar sauti, yana hana izinin raƙuman ruwa daga ɗakin kwana da kuma daga waje. Art Nouveau manyan allo suna iya taka rawar allo idan gadon yana kusa da taga ko a kusurwar ɗaki. Irin wannan allon ko garkuwar zai haifar da kwanciyar hankali da kwanciyar hankali, kare mai bacci daga zane, idanuwan ido da hasken rana, idan dakin yana gabas ko kudu maso gabas.

Idan inda dakin yake zai baka damar girka gadon kawai kusa da ƙofar, wanda ba shi da kyau sosai, sannan zaɓi babban taken Turanci wanda "kunnuwa" ke rufe gadon daga ɓangarorin. Lokacin da aka girka a kusurwa ko kusa da taga, tsarukan ginannun sun dace, wanda zai daidaita layukan kuma ya iyakance sararin bacci da kyau. A wannan yanayin, allon kai yana iya zama mai fadi fiye da gado, yana ƙirƙirar babban allo abin dogaro.

Girman girman kan allo

Idan kun zaɓi gado tare da laushi mai laushi, wanda ya zama ɓangare na firam, to a nan girmansa zai dace da faɗin samfurin. Gefen gefe, wanda a zahiri, keɓaɓɓen kayan ɗaki ne, na iya zama mafi faɗi fiye da gadon gado, galibi ya fi shi. Faɗin zai iya lulluɓe taga ta kishiyar wanda aka sanya dutsen ko kuma a sanya shi zuwa faɗin alkama. Mafi sau da yawa, faɗin zai iya kaiwa 100, 130, 150, 170, 190, 210 cm, wanda kai tsaye ya dogara da faɗin gadon. Abun allon kai tare da fadin 220 cm suna da wuya sosai kuma galibi ana yin su ne da oda.

Tsayin kuma ya bambanta, daga ƙaramin daidaitaccen kan allo zuwa tsarin bango da rufi. Matsakaicin rufin bango yana da mahimmanci idan akwai tushen amo a bayan bangon ko kuma mai ɗakin yana son kare maƙwabta daga sautunan ƙari. Matsakaicin tsayin dutsen kan gado mai laushi yawanci yana tsakanin mita 1.5. Wannan ya isa don ba da babban ta'aziyya don shakatawa da ƙirƙirar ciki mai ban sha'awa.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: MUKOMA TSANGAYA KASHI NA 85 KARATU MAI DARAJA (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com