Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Safari a cikin Tanzania - wanda Babban Filin shakatawa zai ziyarta

Pin
Send
Share
Send

A cikin Tanzania, kusan babu sauran abubuwan jan hankali, sai dai wuraren shakatawa na ƙasa da sauran yankuna masu kiyaye muhalli. Balan iska mai zafi akan savannah, yawon shakatawa na muhalli, safaris mai ban sha'awa - Wuraren shakatawa na ƙasar Tanzania sune wurare masu kyau don nishaɗi iri-iri.

An yarda da Tanzaniya a matsayin ɗayan jihohi mafi ban sha'awa a duniya dangane da kiyaye muhalli, an kuma santa da ɗayan mafi kyaun wurare a Duniya don yawon buɗe ido na muhalli. Kusan kashi ɗaya cikin uku na duk yankunanta yanki ne mai kariya, wanda ya haɗa da wuraren shakatawa na ƙasa 15 (jimillar yanki sama da kilomita 42,000), wuraren shakatawa na ruwa, wuraren bautar namun daji 13, wurin ajiyar yanayi da sauran wuraren kiyaye yanayin.

Ga matafiya daga ƙasashen CIS da ke shirin yin balaguro ta hanyar layin shakatawa na ƙasar Tanzania, an tsara taswira a cikin Rashanci. Kuma don samun nasarar zaɓi takamaiman wuri don safari a cikin wannan ƙasar, da farko kuna buƙatar fahimtar yawancin nuances. Don haka, karamin bayani dalla-dalla game da mahimman wurare masu kiyayewa a cikin Tanzania, da tsadar safari da kuma damar adana kuɗi.

Safari a cikin Tanzania: duk abubuwan da suka shafi batun kuɗi na batun

Kuna iya siyan yawon shakatawa a gaba ta hanyar Intanit - kawai shigar da jumlar "safari a cikin Tanzania" a cikin injin binciken Google, ko kuma zaku iya sayan sa a wurin - akwai kamfanoni da yawa a cikin Tanzania waɗanda ke ba da ayyukansu don shirya safari.

Game da batun kuɗi na batun, safari mafi tsada a cikin wannan jihar zai ci akalla $ 300. Menene ya sanya wannan adadi? Da kansu, tikiti zuwa kowane yanki na yanki ba su da tsada sosai - daga $ 40 zuwa $ 60. Amma gaskiyar ita ce ba za ku iya tafiya cikin safari a cikin Tanzaniya a kowane wurin shakatawa ba, sai tare da jagora da mota! Bugu da ƙari, jagorar dole ne ya kasance ɗan ƙasar Tanzania tare da takaddar dacewa, kuma motar dole ne kawai ta kasance 4WD safari jeep sanye take da rufin kallo. Kuma dole ne ku biya kuɗin jagora da mota. Abin farin ciki, akwai zaɓuɓɓuka don adana kuɗi.

  1. Akwai kungiyoyi da yawa akan Facebook inda masu yawon bude ido daga kasashe daban-daban ke neman abokan tafiya don safari. Suna yin wannan don kawai manufar raba farashin jagora, mota da fetur tsakanin duk sauran abokan tafiya (ana iya samun fasinjoji 5 ko 6 a cikin safari jeep). A sakamakon haka, farashin safari a cikin Tanzania zai iya ragewa sau 2-3. Babbar matsalar ita ce gano abokan tafiya, saboda yana da matukar matsala shirya baƙi cikakke a cikin wata ƙasa. Amma tunda wannan hanyar ta wanzu tsawon shekaru kuma an gwada ta lokaci, yana nufin yana aiki.
  2. Wannan zaɓin ya dace da masu yawon buɗe ido waɗanda ke da lokaci kyauta, waɗanda suka iya Turanci da kyau, kuma waɗanda za su iya yin aiki a dandamali kamar WordPress. Yawancin jagorori da kamfanonin tafiye-tafiye suna buƙatar rukunin yanar gizo, kuma a cikin fewan Tanzaniya ƙalilan ne suka san yadda ake haɓaka su, kuma suna karɓar kuɗi masu yawan gaske. Kuna iya ƙoƙarin yin shawarwari tare da kamfanin yawon shakatawa ko jagora tare da mota: haɓaka rukunin yanar gizo don musanya tafiya zuwa filin shakatawa na ƙasa na foran kwanaki. Af, yana da kyau ayi shawarwari game da safari a cikin Serengeti Park, saboda wannan shine zaɓi mafi tsada. Wannan hanya ce mai ƙarfi, saboda farashin kafa shafi a kan Intanet ya fi kuɗin safari na mutum ɗaya da yawa, kuma wannan musayar tana da fa'ida ga 'yan Tanzania.

Serengeti National Park

Mafi girma, mafi tsada, sananne kuma mafi yawan shakatawa a ƙasar ta Tanzania shine Serengeti. Ana kiran kwarin Serengeti "filin Afirka mara ƙarewa" don babban yankinta na kilomita 14,763².

Serengeti yana da fasali guda ɗaya mai ban sha'awa: a kowace shekara akwai ƙaura masu yawa na marasa kulawa. Lokacin da lokacin rani ya fara a arewacin wurin shakatawa (Oktoba-Nuwamba), fiye da 1,000,000 wildebeests da kimanin zebra 220,000 suna motsawa zuwa filayen gefen kudu, inda ake samun ruwan sama lokaci-lokaci a wannan lokacin. Idan aka fara ruwan sama a arewa da yamma (Afrilu-Yuni), garken dabbobi sukan dawo.

Yayin safari a cikin Serengeti, zaku iya haɗuwa da duk wakilan "manyan Afirka biyar": zakuna, damisa, giwaye, buffalo, rhinos. Anan kuma zaku iya ganin rakumin dawa, cheetahs, kuraye, diloli, kerkeci, jimina.

Nawa ne kudin safarar Serengeti?

Daga garin Arusha zuwa Serengeti don zuwa kilomita 300, kuma yawancin wannan ba hanya bane - saboda haka, zai ɗauki lokaci mai yawa kafin ya isa, har ma hanyar ta dawo. Wannan shine babban dalilin da ya sa jagororin ba su yarda su je wurin shakatawa na kwanaki 1 ko ma na kwanaki 2. Mafi ƙarancin lokacin da zai buƙaci haya mota da jagora daga masu yawon buɗe ido na gida a farashin da aka saita don safari a Tanzania kwana 3 ne. A cikin mafi kyawun lamarin, $ 80 na iya isa ga fetur, amma tabbas $ 100 za a buƙaci.

Hakanan kuna buƙatar ƙara kuɗi don abinci da masauki.

Hakanan akwai maki masu ban sha'awa. Da fari dai, $ 60 shine farashin shiga wurin shakatawa na kwana ɗaya kawai, lallai ne ku sake biya kowace rana mai zuwa! Abu na biyu, hanyar zuwa Serengeti Park ta ratsa ta Ngorongoro Nature Reserve, hanyar shigarta wacce farashinta yakai $ 200 kowace mota da $ 50 kowane mutum. Kuma a kan hanyar dawowa, dole ne ku biya adadin daidai, saboda babu damuwa daga wane gefen da kuka shiga ajiyar, hanya har yanzu za ta ratsa ƙasarta. Sakamakon yana da ban sha'awa adadi, kusan $ 1,500.

Abin farin ciki, akwai zaɓuɓɓuka don yadda ake adana kuɗi yayin tafiya ta wurin wuraren shakatawa na Tanzania, kuma an riga an ambata wannan a sama.

Mazaunin

A kan yankin wurin shakatawa akwai ɗakuna da yawa - otal-otal masu da'awa, inda ɗakuna masu tsada suke tsada daga $ 300 kowace rana. Masauki a wuraren zaman kansu zai zama mai rahusa, inda farashi ya fara akan $ 150. Yawancin lokaci waɗannan manyan tantuna ne tare da duk abubuwan more rayuwa. Ya fi dacewa don bincika irin waɗannan zaɓuɓɓukan akan Rijista, kuma dole ne a yi masauki a gaba.

Mahalli mafi arha zai kasance a cikin sansanin jama'a, wanda aka kafa a cikin faɗin filin shakatawa na ƙasa - mashahuri tsakanin masu yawon buɗe ido shine Simba Campsite da Seronera Public Campsite. Akwai bandakuna da shawa tare da ruwan sanyi a sansanonin sansanin, amma babu wutar lantarki, don haka kuna buƙatar samun wasu na'urorin wuta tare da ku. Wuri na dare ɗaya tare da tanti naka zaikai $ 30, amma tunda babu shinge a kewayen sansanin, dabbobin daji sukan zagaya alfarwansu. Wannan yana nufin cewa ba shi da cikakken aminci don kafa alfarwar ku. Zai fi kyau a biya wani $ 50 kuma a yi hayan motar jeep mai safari tare da rumfa a kan rufin daga kamfanin tafiya. Lokacin da duhu ya fadi, ba abu ne mai kyau a fita waje ba, kuma da wuya ka so: duk sararin samaniya ya cika da muryoyin namun daji, kuma dabbobi masu farauta suna fita farauta da daddare.

Ngorongoro Game Reserve

Hanya mafi dacewa don ganin Ngorongoro tana kan hanyar zuwa Serengeti National Park.

Yankin kiyayewar Ngorongoro ya bazu zuwa 8 288 km² kusa da bakin kogin dutsen da daddawa ya mutu, yana tsaye a gefen Serengeti savanna. Wannan yankin yana da makiyaya, tabkuna, fadama, dazuzzuka har ma da kufai - kuma duk wannan gadon UNESCO ne.

Wannan babban ecozone mai yanayin yanayi yana da irin nasa na musamman, na musamman fauna, don haka safari koyaushe yana da ban sha'awa sosai. Ngorongoro yana da mafi yawan nau'in dabba a cikin Tanzania a cikin kilomita 1. A cikin dazuzzuka za ka iya ganin garken giwayen da ke kiwo cikin lumana, a filayen zaka iya ganin buffayen da ba sa hanzari da kuma jakunan dawa suna ta jujjuyawa, kuma kusa da ruwa kana iya sha'awar hippos. Kuma karkanda masu baki, dawa, da zakuna, da damisa, da kuraye, da jimina suna zaune a wannan wurin ajiyar.

Don isa ƙasan caldera, inda zaku iya lura da dabbobi daban-daban, kuna buƙatar tuki tare da dutsen da ke kusan kilomita 25. Tunda taron Ngorongoro ya kai mita 2,235 sama da matakin teku, a koyaushe akwai sanyi sosai fiye da ƙasan tekun caldera, inda yake da tsananin zafi.

Don safari a wani tanadin Tanzania, kuna buƙatar biyan $ 200 don shigowar motar da $ 50 ga kowane mutum a ciki. Idan safari ya kwashe sama da awanni 6, to lokacin barin filin shakatawa zai biya ƙarin kwana ɗaya na safari.

Lake Manyara National Park

A kan hanyar zuwa Serengeti Park da Ngorongoro Crater, akwai wani yanki na muhalli na Tanzania. Wannan shi ne Lake Manyara, ɗayan mafi ƙarancin wuraren shakatawa na ƙasar, wanda ya mamaye yanki na kilomita 644². Daga Arusha zaku iya isa wurin cikin awanni 1.5 kawai (nesa 126 kilomita), kuma daga tashar jirgin saman Kilimanjaro cikin awanni 2. Kusan a gaban wurin shakatawa, hanyar ta wuce ta ƙauyen Mto-Wa-Mbu, wanda ke da kyakkyawar kasuwa tare da sabbin fruitsa fruitsan itace masu tsada da shaguna tare da kyawawan kayan tarihi.

A gefen gabas na wannan yanki na musamman na kiyayewa, ganuwar ganga mai launin mita 600 mai launin ja-ja na Kwarin Afirka ta Gabas ta Gabas suna bayyane, kuma a ɓangarenta na kudu, maɓuɓɓugan ruwan zafi da yawa suna zuwa saman duniya. Yawancin yankunan dajin kusan a kusan nutsar da su ake yi a cikin hazo wanda ke haifar da kyakkyawan tafkin Manyara mai ban mamaki.

Fiye da nau'in tsuntsaye 400 suna zaune a kewayen tabkin, wasu daga cikinsu suna da hadari. Akwai kujeru masu yawa, storks, pink pelicans, cormorants, ungulu a wurin shakatawa; Beaks na Afirka, ibises, gaggafa ba sabon abu bane a nan.

Kuma daga Yuni zuwa Satumba, dukkanin yankuna masu launin ruwan hoda flamingos sun sauka a nan, suna yin ƙaura a cikin shekara daga wannan tafki zuwa wani. Yawancin waɗannan tsuntsayen suna wurin da ake samun ɓawon burodi da yawa. Godiya ce ga wannan abincin, ko kuma, ƙwayar carotene da ke ƙunshe a ciki, cewa flamingos suna da launin ruwan hoda. Kajin suna kyankyasar launin fari-fari, kuma bayan shekara kawai sai gashinsu ya zama ruwan hoda a launi.

Safari a cikin Tafkin Manyara ya baku damar kallon giwaye, bauna, rhino baki, raƙuman daji, jakunan daji, hippos, wildebeest, zakuna, damisa.

Yaushe ne mafi kyawun lokaci don tafiya cikin safari zuwa Tanzania, zuwa Lake Manyara Park? Idan makasudin tafiya shine ganin dabbobi a mazauninsu, to ya dace a je can a lokacin rani, wato daga Yuli zuwa Oktoba. Don kallon tsuntsaye, faduwar ruwa ko kwalekwale, lokacin damina shine mafi kyau. A watannin Nuwamba da Disamba, akwai ruwan sama na gajeren lokaci, zafi da zafin iska suna tashi sosai. Maris-Yuni lokaci ne na dogon lokaci.

Filin shakatawa na Tarangire

A zahiri kilomita 7 daga Tafkin Manyara da kuma kilomita 118 daga garin Arusha, akwai wani yanki na kiyayewa a cikin Tanzania - Tarangire Park wanda ke da filin 2,850 km². Wurin shakatawar yana cikin tsaunin Masai mai tuddai, kuma ya sami sunan ne don girmama kogin wannan sunan, wanda ke ba wa duk yankin kewaye da ruwa.

Tarangire gida ne ga dimbin yawa na baobab, kuma godiya ga wadannan shuke-shuke, wurin shakatawar ya kasance mafi yawan giwaye a Tanzania. Tafiya cikin kewayen sararin samaniya, zaku iya haɗuwa da jakunan dawa, rakumin dawa, dabbobin daji, kuma ga masu farauta, da wahalar ganin su.

Hakanan Tarangire zai zama mai ban sha'awa ga masu kallon tsuntsaye. Anan zaku iya saduwa da kyawawan halaye na masifaffiyar soyayya da rukunin ƙahonin ƙaho. Babban Bustard na Afirka, wanda shine mafi girman tsuntsayen tashi sama a duniya, ya cancanci kulawa (maza sun kai kilo 20).

Zai fi kyau a tafi safari zuwa wannan ecozone na Tanzaniya a lokacin rani, lokacin da dubban dabbobi suka taru kusa da Kogin Tarangire. Dry watanni ne Janairu, Fabrairu da Yuni-Oktoba. Hakanan zaka iya zuwa nan a Nuwamba-Disamba, lokacin da ake samun ruwan sama lokaci-lokaci. Mafi munin lokaci don safari a wannan wurin shakatawa shine Afrilu-Mayu, lokacin da ake samun ruwan sama mai yawa kuma yawancin sansanin suna rufe.

Tarangire na ɗaya daga cikin wuraren shakatawa mafi arha a Tanzania, tare da tikitin shiga $ 53. Hayar mota da sabis na jagora zasu kai kimanin $ 300. Cikakken yini zai isa ga cikakken safari a nan, musamman tunda dole ne ku biya kowace rana kuna cikin wurin shakatawa. Ga waɗannan matafiya waɗanda duk da haka suka yanke shawarar tsayawa a nan don kwana, ana samun ɗakuna a cikin masaukai a farashin farawa daga $ 150 kowace dare. Kuna buƙatar ajiyar ɗakuna a gaba, zai fi dacewa akan Rike wuri.

Kilimanjaro National Park

Kilimanjaro yana cikin jerin wuraren shakatawa na ƙasa a Tanzania. Tana arewacin jihar, kilomita 130 daga Arusha.

A wani yanki na kilomita 1,668, akwai filayen heather, dazukan tsaunuka da hamada. Amma babban abin jan hankalin wannan yanki shine Mount Kilimanjaro (5890 m). Anan ana kiranta da "kambi na Tanzania", kuma yana da banbanci ta hanyoyi da yawa:

  • dutse mafi tsayi a doron kasa;
  • mafi girma a Afirka;
  • mafi girma a duniya, wanda zai iya hawa ba tare da kayan hawan dutse na musamman ba.
  • dormant dutsen mai fitad da wuta.

Kowace shekara kusan mutane 15,000 ke ƙoƙarin cin Kilimanjaro, amma kashi 40% ne kawai ke nasara. Hawan dutse zuwa taron da sauka daga can yana ɗaukar kwanaki 4 zuwa 7. Hawan zuwa saman farashin daga $ 1,000, don matakin II farashin hawan shine $ 700, don I - $ 300.

Kodayake ana ba da izinin hawa Kilimanjaro a duk shekara, lokutan mafi kyau sune daga watan Agusta zuwa Oktoba da Janairu zuwa Maris. A wasu lokuta, ana binne taron ne a cikin gajimare, kuma ba za ku iya sha'awar farin dusar kankara ba.

Ba kowa ne ke yanke shawara game da irin wannan nishaɗin ba, wasu yawon buɗe ido suna ba da umarnin yawon buɗe ido ta jirgi mai saukar ungulu daga kamfanonin tafiya. Don jirgi daya, zaku biya kusan $ 600, amma idan fasinjoji huɗu ne, farashin zai ragu zuwa kusan $ 275.

Af, ba lallai ba ne a kashe irin waɗannan kuɗaɗen, saboda daga ƙasa, Dutsen Kilimanjaro ba shi da ƙasa, kuma wasu sun yi imanin cewa ya fi kyau.

Ana iya ganin dabbobi da yawa na Afirka yayin tafiya a cikin gandun dajin Kilimanjaro. Daga cikin mazaunanta akwai giwaye, damisa, bauna, birai.

Presentedarin cikakken bayani game da dutsen tsaunin Kilimanjaro da yadda ake hawa shi an gabatar da shi a cikin wannan labarin.

Gano Farashi ko sanya kowane masauki ta amfani da wannan fom

Mikumi National Park

Fasali na huɗu mafi girma a ƙasar Tanzania shine Mikumi - ya faɗi a gefen Kogin Ruaha, yana mamaye kilomita 3,230.

Mikumi sananne ne ga hanyoyin ƙaura na dabbobi da yawa: jakunan jeji, buffalo, impalas. Ana fadada shimfidaddunta giwaye, dabobbi, da barori, da birai, da raƙuman daji, da hippos - ana iya ganinsu kusa da tabkuna, waɗanda suke kilomita 5 arewa da babbar hanyar shiga. Kuma filayen da ke da faɗi sune yankin da aka fi so a duniya mafi girma gwangwani da baƙar fata. Irin wannan "tsarin abinci" ba zai iya jawo hankalin masu farauta ba: sau da yawa zakuna suna sauka akan rassan bishiyoyi da kuma saman tudun ciyawa.

Matafiya da yawa suna ɗaukar Mikumi Park a matsayin mafi kyawun wurin safari a cikin Tanzania. Godiya ga titunan da suke ratsa ƙasarta, yana yiwuwa a kiyaye dabbobi a kowane kusurwar wurin shakatawa. Yana da mahimmanci safari anan yayi arha fiye da arewacin Tanzania. Tabbas, dole ne ku yi hayan motocin jeep tare da jagora, amma koda a cikin rabin yini zaku iya ganin kusan duk mazaunan nan.
Duk farashin akan shafin na Satumba 2018 ne.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Kammalawa

Tabbas, safari a cikin Tanzania bashi da arha. Amma tsohuwar tsohuwar ƙasa, kyakkyawan yanayi mara kyau da duniyar dabbobin daji suna da kuɗi da yawa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Swahili Food Near Me Street Food Safari Africa Tanzania (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com