Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Taron DIY akan yin tebur na katako

Pin
Send
Share
Send

Tebur kayan ɗamara ne na yau da kullun waɗanda za a iya samu a kusan kowane ɗaki. Masana'antar zamani suna ba da zaɓuɓɓuka da yawa don kowane ɗanɗano, amma ba koyaushe zai yiwu a sayi samfurin mai tsada ba. Kuna iya tafiya ta wata hanyar kuma yin tebur da hannuwanku, zaɓar zane mai dacewa. Ana kera samfuran kere-kere daga kayan aiki a hannu. A wannan yanayin, farashin zai iyakance ne kawai don siyan kayan haɗi.

Zaɓin itace

Babban mahimmin kaddarorin itace sune taurin kai, ƙarfi, ƙarfi, da saukin kai ga hallaka. An rarraba nau'ikan itace zuwa aji biyu: mai taushi da wuya. Daga cikin na farko, kirji, alder, Willow ana rarrabewa, ana aiwatar dasu cikin sauƙi ta amfani da kowane kayan aiki. Hard (itacen oak, gyada) na buƙatar ruwan wukake na musamman don aiki.

Don yin tebur na katako da hannuwanku, waɗannan masu dacewa:

  • itacen oak;
  • itacen Ja;
  • maple;
  • goro;
  • itacen al'ul;
  • beech.

Oak yana ɗaya daga cikin kayan da aka buƙata, an san shi da ƙarfi da karko, a cikin waɗannan alamun ba shi da masu fafatawa. An rarraba shi azaman matsakaiciyar kayan abu. Oak ba shi da saurin canzawa cikin sifa, wanda ya dace da sauran nau'in itacen wuya mai wuya. Tsarin yashi yana da wahala. Ana amfani da itacen oak iri biyu a cikin masana'antar tebur - ja da fari, na biyun shine mafi wahala da yawa.

Samuwar mahogany a duk faɗin duniya ya sa ya zama zaɓaɓɓe zaɓi don yin tebur. Semi mai laushi yana sa aiki ya zama da sauƙi. Kayan yana da kyakkyawar yashi da kayan alatu. Textureananan rubutun yana buƙatar cikawa.

Maple yana da tsari iri ɗaya wanda zai ba shi damar yin salo don dacewa da nau'ikan da suka fi tsada. Wannan itace mafi wuya, na biyu kawai zuwa birch, wanda da wuya ake amfani dashi don kayan ɗaki. Maple yana da dumi, inuwa mai haske don dacewa da salon ciki daban-daban. Musamman kaifi carbide madauwari saws da drills ana amfani da milling. Manne koyaushe baya bin laushi, mai taurin ramin dowel. Dole ne a kula yayin tattara tebur.

Gyada kayayyakin suna da ƙarfi sosai, amma nauyin tebur yana ƙaruwa. Ana amfani dashi don yin ado da tsada masu tsada, yana da nau'ikan nau'ikan. Cikakke don sassaka, ƙirƙirar kayan adon buɗewa.

Cedar kayan gargajiya ne da ake amfani da su. Ya dace da kayan kwalliyar da aka shirya amfani dasu a waje, tunda kayan ba sa lalata. Yana da laushi mai taushi wanda ke da sauƙin aiki tare, mai girma don sassaka.

Mahogany da itacen al'ul galibi ana amfani dasu don teburin waje, kujeru, wuraren zama na rana.

Beech itace ce mai tauri kuma mai ɗorewa, ta fi ta ceri, ƙaho, birch da sauran nau'ikan da yawa cikin tauri. Abubuwan da aka yi daga gareta suna da ƙarfi, ana amfani dashi sosai don kayan ɗaki waɗanda ake amfani da su a cibiyoyin ilimi.

Shugabannin da suka shahara a cikin shahararrun itace da itacen spruce, beech yana ɗaukar matsayi na uku. Koyaya, mafi kyawun zaɓuɓɓuka don yin tebur da hannuwanku sune maple, itacen oak, birch, beech.

Ana amfani da abubuwa masu zuwa wajen samar da kayan daki:

  1. Bar. Legsafafu kawai da firam ake yi daga sanduna - tallafi ne a saman tebur. Ana amfani da sarƙoƙi don aiki.
  2. Tsararru. An yi amfani da shi don ƙirƙirar madawwama mai ɗorewa. Ana sarrafa su tare da jigsaw.
  3. Alloli. A cikin tsari mai tsauri, suna samar da murfi. Yi amfani da sander ko faifai don yashi gefunan. Don dacewa da girman da ake buƙata, yi amfani da zafin hannu ko kuma tsaka mai tsayi.

Wararrun masu sana'a suna amfani da madauwari madaidaiciya don aiki da itace, amma girka shi abu ne mai rikitarwa, amfani da wannan kayan aikin yana cike da wasu matsaloli.

Kayan aiki da kayan aiki

Koda mafi sauƙin ƙirar tebur yana da tsada. A yau, katako na halitta yana da tsada sosai, saboda haka mutane da yawa sun zaɓi allon allo, laminated chipboard, MDF. Wadannan kayan sun fi araha amma suna da gajarta rayuwa. Don adana kuɗi, suna amfani da kayan ƙira waɗanda zasu iya zama bayan gyara.

Masu sakawa suna ba da amintaccen haɗi tsakanin murfin katako da jiki, amma a lokaci guda yana bawa kayan damar faɗaɗawa da yin kwangila tare da canje-canje a cikin zafi. Ana amfani da zaɓuɓɓuka da yawa azaman tsawa:

  • sukurori;
  • Masu kamannun Z;
  • Matakan katako;
  • fasteners-takwas.

Don aiki kuna buƙatar:

  • sandpaper;
  • varnish don sarrafa itace;
  • matsakaiciyar fensir.

Hakanan kuna buƙatar yawan kayan aiki:

  • jigsaw;
  • injin nika;
  • inji sanding;
  • matattarar masarufi;
  • drills na diamita daban-daban;
  • murabba'i;
  • wuka na kayan rubutu;
  • wuka don yanke itace;
  • filaya;
  • tebur aƙalla tsayin mita 3.

Wasu kayan aikin an maye gurbinsu da kayan aikin da aka inganta, wanda kusan kowa yana da saiti na kayan aikin gida, amma ana ba da izinin kawai don itace mai laushi.

Shahararrun kayayyaki

Dogaro da girman ɗakin, kan mutane nawa ne zasu yi amfani da teburin, zaɓi siffarsa da girmanta. Akwai bambance-bambancen da yawa akan nau'in gini:

  1. T-siffa - dace da manyan dakuna murabba'i. Matsakaicin girman shine cm 80 x 160. Tebur yana da irin wannan girman. Idan za a yi amfani da tebur don hutu, to samfurin zai zama mafi dacewa musamman - mutumin ranar haihuwar zai iya zama a kai, yana da damar ganin kowa da kowa. Idan kujerun da ke saman teburin suka zama ba kowa, to wannan ɓangaren wuri ne mai kyau don ado. Mai sauƙin kusanci daga kowane ɓangare don sauƙin hidimtawa.
  2. U-siffa - dace da ɗakuna na kowane girman. Ya dace da kofi, kabad da teburin girki. Ofayan shahararrun zaɓuɓɓuka.
  3. E-dimbin yawa - ana amfani dashi a ɗakuna masu faɗi. Ya dace da manyan bukukuwa.
  4. Tebur na Oval ko zagaye. Bai dace da ƙananan wurare ba. Za'a iya saukar da mutane 4 da yardar kaina a kan teburin oval, bai fi 5 a kan tebur zagaye ba.

Babban tebur ya dace da bukukuwa da biki inda akwai baƙi da yawa. Itemsananan abubuwa suna dacewa da ƙaramin iyali. A misali masu girma dabam na countertops kamar haka:

  • 4 mutane - daga 80 x 120 zuwa 100 x 150;
  • 6 mutane - daga 80 x 180 zuwa 100 x 200;
  • 8 mutane - daga 80 x 240 zuwa 100 x 260;
  • 12 mutane - daga 80 x 300 - 100 x 320.

Ta dalili, an raba tebur zuwa nau'ikan masu zuwa:

  • ofishi ko kwamfuta;
  • kicin;
  • low mujallar;
  • dakin ado tare da madubin ginanniya;
  • teburin abincin dare;
  • don TV.

Zai fi kyau a sanya teburin kofi a gaban sofa a cikin ɗakin.

Ana rarrabe tebur da siffar tushe:

  1. Tare da kafafu 4. Na gargajiya, samfurin ya barata ta abubuwa daban-daban, wurin zama mai kyau.
  2. Tare da kafafu 2. Akwai zaɓuɓɓuka tare da ƙafafu iri biyu na X ko masu ƙarfi, waɗanda aka yi da itace mai ƙarfi tare da tsalle a ƙasa.
  3. Gine-ginen zane. Hakanan akwai tebur masu ƙafafu 3, waɗanda aka sassaka su cikin salon baroque. Zaɓuɓɓukan kafa ɗaya masu zagaye ne ko na oval a cikin sifa, don haka babban kamfani na iya zama a irin wannan teburin.

Ana yin kayayyaki daga abubuwa da yawa. Zaɓin zaɓi ne ta hanyar manufa da yanayin aiki:

  1. Chipboard shine kayan ɗan kasafin kuɗi. Costananan farashin tsarin yana nunawa a cikin karko. Irin wadannan kayan kwalliyar ba sa dadewa.
  2. Fiberboard. Zaɓin mafi tsada da aminci. High juriya juriya, dogon sabis rayuwa.
  3. Itataccen itace. Samfurori suna da alaƙa da dorewa da aminci. Suna da kyan gani sosai kuma za'a iya haɗasu cikin sauƙi tare da kowane maganin ƙira. Kayan abu mai inganci mai tsada ne.
  4. Gilashi Ana iya tsabtace ɗakunan gilashi daga datti, a fili yana faɗaɗa sarari.
  5. Dutse. Don yin teburin dutse, ana amfani da albarkatun kasa da na wucin gadi. Tsarin dutse yana da nauyi da yawa.
  6. Musa Abubuwan Mosaic na iya zama gilashin yumbu ko acrylic. Daga kayan da ke hannun, ƙwan ƙwai, bawo, pebbles, yanke katako sun dace.
  7. Alloli. Irin wannan samfurin shine mafi sauki don yin kanka. Don ƙara rayuwar kayan daki, ana amfani da allon-da-tsagi.

Ta hanyar zane, tebur suna tsaye kuma suna nadawa. Na farkon suna da halin girman su da tsadar su. Zaɓuɓɓukan narkarwa suna da sauƙin ninka, matsawa zuwa wurin da ake so, suna da ƙarami kuma sun dace. Wannan zabin yana da amfani musamman ga karamin kicin.

Zabi da karbuwa na zane

Don yin tebur a gida, tabbas kuna buƙatar makircin da zaku iya yi da kanku. Ya kamata hoton zane ya zama cikakke kuma daidai yadda ya yiwu. Kuna buƙatar nunawa tare da abin da aka haɗa tebur, menene girman ƙafafun, yadda suke haɗuwa da juna da tebur.

Girman tebur za a iya sauƙaƙe don dacewa da bukatunku. Idan samfurin da aka kirkira an tsara shi don yara, to tsayi ya rage. Tsayin teburin kofi ya kamata ya zama ya zama ya dace don amfani da shi yayin cikin kujerun kujera ko zaune a kan gado mai matasai.

Zane da zane-zane zasu ƙunshi sassa 4: babban ra'ayi, ɓangarori biyu, hangen nesa na tebur na katako. Suna farawa tare da babban ra'ayi, inda aka ƙayyade tsawo, faɗi da tsayin samfurin, da fasalinsa. Sannan suna zana hangen nesa, duk manyan sifofin dole ne yayi daidai da zanen farko. A karshe zane ne a saman view.

DIY tebur na katako na DIY, waɗanda aka yi bisa ga zane-zane waɗanda aka shirya, suna buƙatar kayan abin dogaro tare da ƙarfin ɗaukar hoto mai kyau. Za'a iya daidaita zane-zanen kayan kwalliya don dacewa da sha'awar ku, ya isa ya canza girman abubuwan da suka dace. Ana fitar da kowane daki-daki zuwa zane daban tare da duk bayanan dalla-dalla: manyan girma, ramin rami da ƙarshen karewa. Manyan teburi zasu ɗauki ƙarin lokaci don yinwa. Ya kamata a lura cewa yana da kyau mai farawa ya fara da kananan teburin shayi. Amfani da kayan aiki kawai, ba zai yiwu a ƙirƙiri samfura tare da abubuwa masu ado ba.

Sigogin tsayi mafi kyau duka suna cikin kewayon daga 70 zuwa 75 cm. Idan ka mai da tebur ƙasa, to baya zai ji rauni daga zama a bayansa. Kaurin aikin ya dogara da kaurin allon da aka zaba.

Matakan masana'antu

Tsarin taro ya ƙunshi matakai da yawa. Da farko, yankan kayan tebur daga itace, nika da yashi ana aiwatar da sassan. Sannan suna hada shi gwargwadon yadda aka gama zane ko zana nasu shirin.

Shiri na sassa

Da farko, saman tebur, zoben zoben ƙarfe, an yanke gutsunan. An yi sanduna a hankali. Idan ya cancanta, ana kula da katako tare da tabo na itace, primed. A wasu lokuta, sake yin sanding na iya zama dole don cire lint ɗin da aka ɗaga. Sannan aka kirkiri underframe. Fuskokin samfurin suna da yashi yadda yakamata. Kafin haɗuwa, bincika duk sassan don burrs.

Taruwa bisa ga makirci

Da farko, an haɗa firam ɗin. Domin teburin saman ya jure wa kaya mai nauyi, an ƙarfafa shi da firam da aka yi da katako, an sa shi daga ƙasa tare da piano pinging. Don yin ƙafafu don tebur da hannuwanku, kuna buƙatar injin niƙa. Ana haɗe su zuwa firam ta amfani da maƙera. Don gyara ƙafafu, ana amfani da takalmin ƙarfe na al'ada ko madaidaiciya takaddama na kayan daki. A wannan yanayin, ya isa sanya mai riƙewa a ƙafa 1 kawai.

Kada ayi amfani da kusoshi azaman masu .arfi. Ana amfani da matattara na kai-tsaye ko tabbatarwa, waɗanda ke da sauƙin kwancewa, yayin da tsarin zai kasance mai daidaitaccen tsaro.

Karshe

An rufe samfurin gabaɗaya tare da fenti ko varnish, wanda ake amfani da shi a cikin yadudduka. Lambar su ya zama aƙalla 3. Don samun madubi mai inganci-mai santsi, ba zai yiwu a yi ta hanyar nika a kan itace mai tsabta ba. Bayan amfani da varnish, ƙananan zaren za su bayyana. Sabili da haka, bayan kowane layin da aka yi amfani da shi, ana yin sandar ɗin da takarda mai kyau.

Don sa masu ɗaurin aiki suyi aiki mafi kyau kuma su gyara sassan amintattun, ana ƙara manne PVA a cikin nests ko an saka katako a wurin. Don ɓoye mahadar saman tebur da ƙafafu, kuna buƙatar kusurwar ƙarfe. Ana yanke ramuka don kusoshi a cikin kafafu. An haɗa sasanninta zuwa tebur tare da maɓuɓɓugun kai-da-kai.

Ana amfani da maganin kashe kuzari da abubuwa masu kariya daga danshi yadda yakamata don rufe dukkan abubuwa. Amfani da kayan kwalliya daban-daban na nitrocellulose, wanda ada ya shahara, yanzu ba safai ba. Ruwan acrylic na ruwa zai zama babban fa'ida.

Scandinavian tebur yin bitar

A cikin manyan garuruwa, salon Scandinavia yana samun karbuwa, wanda ra'ayin sa shine ya ƙi launuka masu haske da wuce gona da iri a cikin ado. Abubuwan ciki suna mamaye fatattun launuka da launuka masu haske, ƙarancin zane, mai sauƙi, kayan ɗoki masu hankali. Tebur mai kyau irin na Scandinavia tare da ƙafafun ƙarfe yana ɗayan shahararrun samfuran. Samfurin baya buƙatar muhimmin lokaci da farashin kayan aiki, amma zai dace da daidaito cikin kowane ciki.

Tebur saman

Ga ƙaramin ɗaki, mafi girman girman katangar shine cm 80 x 50. Tsayinsa yakai cm 75. Tsarin fasalin yana ba da damar sanya samfurin a bango.

An shirya tsararren kuma an goge shi. A saman jiki, ana amfani da alamomi a zagaye, radius wanda yakai aƙalla cm 6. Yanke yawan abin da ya wuce tare da jigsaw na lantarki, yana barin ajiyar milimita da yawa. Na gaba, ana auna gefen da caliper, to ana nika tsagi. Ana amfani da silin ɗin silicone zuwa ƙarshen saman, saman gefen edging da tsagi. Wannan yana tabbatar da kariya daga shigar danshi. Sa'an nan kuma an cika edging da mallet na roba. An haɗa ƙarshenta da wuƙa mai kaifi. Ana yin amfani da kwalliyar da aka samu tare da ruwa na musamman wanda ke hana kumburi lokacin da jike. Kuna iya amfani da samfuran daga Osmo TopOil, Belinka, Adler Legno.

Tushe

Zaɓin da ya fi dacewa shi ne goyan bayan ƙarfe mai zagaye, wanda ya kai tsayin 71 cm da diamita 6. Waɗannan ƙafafun suna da sauƙin shigarwa. Akwai nau'ikan sutura: mai sheki, mai laushi, tabarau daban-daban. Tebur yana da sauƙin kwance idan kuna buƙatar motsa shi.

A wuraren da aka sanya ƙafafun kafa zuwa saman saman tebur, ana yin layi biyu masu tsayi. Yankunan da aka yiwa alama suna degreased tare da acetone. An kafa kafafu a nesa da kusan 10 cm daga gefen saman tebur. An tsayar da masu riƙe da dunƙule-tsalle-tsalle da tsayi 2.5 cm tsayi, sa'annan an haɗa masu goyan baya da su ta amfani da baƙin ƙarfe.

Majalisar

Ana gyara goyan bayan ƙarfe tare da sukurori zuwa saman tebur. Wanƙwasa bugun kai yakamata ya zama ƙasa da kaurin kayan da ake yin tebur dasu. Masu tallafi galibi suna sanye da kayan aiki.

Bayan an yi tebur, kuna buƙatar kula da tsawon lokacin aiki. Kayan katako, mai gogewa da lacquered, yana buƙatar kulawa mai mahimmanci, yana da sauƙi don karce, alamun lamba tare da jita-jita masu zafi na iya bayyana. Zai fi kyau kada a sanya samfuran kusa da tsarin dumama kuma tare da bango suna fuskantar titi. Teburin da aka yi da katako zai daɗe idan ana kula da shi da kyau tare da mahadi na musamman.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Zanga zanga na ci gaba a Najeriya -Labaran Talabijin na 16102020 (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com