Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Menene ma'anar nau'in gwoza da wuri? Nuances na girma a waje da gajeren kwatancin iri

Pin
Send
Share
Send

Beetroot shahararren kayan lambu ne wanda yake da fa'ida iri iri: don abinci, ciyar da dabbobi, da kuma samar da sikari. Waɗannan fasalulluka suna da alhakin babban zaɓi na tsaba a kasuwa.

A cikin wannan labarin, zaku iya koyo game da nau'ikan da halaye na haɓakar tushen amfanin gona tare da ɗan gajeren lokacin girke-girke.

Me ake nufi da wannan raba al'adu?

Duk al'adu suna da rarrabuwa na sharaɗi: da wuri, da wuri, da latti... Babban ma'aunin don banbancin su shine tsawon lokacin noman daga fitowar shukoki zuwa tarin girbi na farko. A cewar GOST 57976-2017, ma'anar "farkon iri-iri" na nufin wani ɗan gajeren lokacin narkar da kayan lambu. A matsakaita, kwanaki 50-110 ne. Wakilan farko suna da tsayayyar sanyi. Irin waɗannan nau'ikan ana adana su na ɗan gajeren lokaci, kawai 'yan watanni.

Fasali na girma tushen amfanin gona tare da wani gajeren ripening lokaci

Abubuwan halaye na farkon nau'in gwoza sun dace da girma a kowane yanki na Rasha.

Dole ne wurin dasa shuki ya kasance a wuri mai haske... Soilasa ta dace da ƙwaya yadda ya kamata, wani lokacin ana iya dasa ta a cikin loam.

Magabata sune kokwamba, dankali, albasa. Ba'a da shawarar shuka bayan karas da farin kabeji.

Tushen amfanin gona ya haƙura da saurin sanyi, amma kwata-kwata baya son daskarewa. Don tabbatar da yawan tsirowa, ana shuka tsaba a cikin ƙasa mai ɗumi.

A bayanin kula... Kafin shuka, an riga an shuka iri a cikin ruwan dumi. Wannan aikin yana haɓaka aikin kuma yana ba da izinin ƙin yarda da shi.

Wannan kayan lambu yana buƙatar shayarwa akai.... Kafin samuwar tushen amfanin gona, ana aiwatar da danshi kowane kwana biyu. Da zarar cikakke, sau ɗaya a mako. Don samun girbi mai inganci, yana da mahimmanci a sassauta ƙasa bayan kowace shayarwa don wadatar da ƙwayoyin da oxygen. Shayar tana tsayawa sati uku kafin girbi.

Creatirƙirar mawuyacin yanayi yana inganta ɗanɗano kuma yana ƙara rayuwar rayuwar kayan lambu. Abubuwan da aka shuka na farko sun amsa da kyau game da ƙarin abinci mai gina jiki. Ana kara Nitrophoska kowane kwana 14. Mako guda kafin girbi, ana ciyar da tsire-tsire tare da sodium nitrate don inganta dandano. Ana amfani da tokar itace azaman rigakafin kwari.

Waɗanne nau'ikan akwai don noman waje?

Kafin zaɓar iri, kana buƙatar karanta nau'ikan da aka gabatar a hankali., yanke shawara akan zaɓuɓɓuka don amfani da tushen amfanin gona.

Dangane da dokokin hadi daga mita 1 na ƙasar mai dausayi, zaka iya samun daga kilogiram 5 zuwa 7 na tushen amfanin gona.

Abinci

Akwai adadi mai yawa na beets a kasuwa, wanda aka ba shi matsakaicin adadin halaye masu amfani. Tushen amfanin gona yana da fa'ida mai amfani akan haɓaka yawan madara a cikin shanu, inganta ingancin zuriya.

Semi-ruwan hoda mai ruwan hoda

Beets din suna da tsayi, fatar ta yi fari, kuma saman ta ruwan hoda ne. Girbi kwanaki 90-100 bayan shukar shuki. Tsawan rayuwar ta sanya shi zama wani ɓangare na abincin da za'a maye gurbin sa yayin ciyar da shanu.

Matsakaicin juriya ga cututtuka na kowa. En wadatar da fiber da bitamin. Ya ƙunshi sukari, furotin da kitse na halitta.

Centaur Poly

An bayyana ta da ƙananan ƙarami. Wakilin farko-farkon jinsin fodder beet. Tarin yana farawa bayan kwanaki 60-70. Babban hasara shine cewa wannan nau'in yana da saukin kamuwa da cututtuka. kuma yana buƙatar kulawa akai-akai tare da shirye-shirye na musamman.

Arewa lemu

Yana da yawan amfanin ƙasa. Shirya don girbi a cikin kwanaki 100. Yana da kyawawan halaye: duka koren taro da tushen amfanin gona kanta ana amfani dashi don ciyarwa. Tsawon rayuwa. Kayan lambu yana da wadataccen furotin, kitse da fiber.

Eckendorf

Stern, babba, mai haske rawaya. Kayan lambu yana da sikari a cikin sifa, ba tare da haɗuwa ta gefen ba. Beets yana da tsayayya ga furanni, ba mai buƙata akan ƙasa ba.

Nasiha... Lokacin shuka tushen amfanin gona a ƙarƙashin murfin fim, yawan amfanin ƙasa yana ƙaruwa sosai.

Canteens

Duba yana da dandano mai kyau, wadatar da muhimman bitamin, yana da kayan warkarwa don ƙarancin jini.

Detroit

An bayyana shi da girman girma, siffar zagaye, duhu cikakken launi. Ripens tsakanin watanni 3 bayan ganyen farko sun bayyana. Idan aka lura da yanayin adanawa, zai riƙe gabatarwar na tsawon watanni.

Bamasaren

Dogaro da yankin, lokacin girbin ya fara ne daga kwanaki 80 zuwa 110. Ba ya buƙatar kulawa mai kulawa, mara kyau zuwa wurin ci gaba, wanda aka ba shi ɗanɗano mai ɗanɗano mai daɗi. 'Ya'yan' ya'yan zagaye launuka ja ne mai duhu.

Boltardi

Varietyananan-iri-iri, cikakke cikakke - kwanaki 75... Kayan lambu mai karamin girma, duhu cikakken launi. Yarda da mamayewar kwari. Qualityima mara kyau - ba batun ajiyar lokaci mai tsawo ba.

A bayanin kula... Wannan nau'ikan ya dace da girma a tsakiyar Rasha.

Mulatto

Nau'in tebur mai jure sanyi. Wadatar da bitamin, amma yana buƙatar magani na yau da kullun daga kwari. Lokacin kammala samuwar asalin amfanin gona kwanaki 70-90 ne.

Don bayani... Lokaci mai dacewa yana da sakamako mai kyau akan girman tushen amfanin gona.

Sugar

Commonananan nau'ikan farkon gwoza. Tushen kayan lambu suna da babban abun ciki na sukrose... Ana gudanar da noman ne a sikelin masana'antu don samun sikari, kuma ana amfani da ɓarnatarwar samarwa don ciyar da dabbobi kuma a matsayin takin zamani ga filayen noma.

Bohemia

Balaga yana farawa a rana ta 100. Yana da babban abun ciki na sucrose. Kasancewa mai son ruwa, tare da karancin danshi, matakin suga yana sauka. Ba mai son abin ci gaba bane.

Crystal

A kowane yanayi na yanayi, koda tare da sauyi mai kaifi a yanayin zafi, zai fara ne cikin kwanaki 60-80. Rike daidai... A hade tare da babban abun ciki na sukrose, an wadatar dashi da sitaci.

Florita

Cikakken ripens a cikin watanni 3. Dangane da duk ka'idojin sauka, kusan ba ya rashin lafiya. Juriya ga canje-canje kwatsam a cikin yanayi. Don samun girbi mai kyau, wajibi ne a kai a kai mu kula da kwari.

Mafi kyawun iri

  • Gwarjin Eckendorf ana ɗaukarsa mafi kyawun abincin don noma.... Ya ƙunshi abubuwan gina jiki da yawa, an ba da amfanin gona don haɓaka ƙwarewa (har zuwa tan 150 a kowace kadada). Samfurori na mutum na iya yin nauyi zuwa 1 kilogiram.
  • Shahararren nau'in tebur na gyada tsakanin masu lambu da mazauna rani - Mulatka... Dadi mai ban sha'awa yasa ta zama "barka da zuwa bako" akan kowane tebur. Don amfani, ba zaku iya amfani da tushen amfanin gona kawai ba, harma da saman. Arin gan koren ciyayi a cikin shirye-shiryen salads, pies da sauran kayan masarufi na cin abinci babbar nasara ce.
  • Wakilin da aka fi buƙata na sukari gwoza shine nau'in Bohemian... Haɗuwa da babban nauyi (har zuwa kilogiram 2) da matakin sukari mai girma (har zuwa 19%), da kuma tsawon rayuwa suna sanya shi ba makawa ga aikin noma.

Don zaɓar wakilin da ya dace da al'adun da aka bayar, yana da mahimmanci a bincika manyan halayensa kuma a kwatanta su da yanayin yanayin yanki na wani yanki. Dangane da duk ƙa'idojin fasahar aikin gona, haɓaka wannan tushen amfanin gona ba zai zama da wahala ba har ma ga mai ƙarancin lokacin bazara.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Menene Banbanci Tsakanin Hatsi Da Hantsaki? Street Questions EPISODE 27 (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com