Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Me yakamata ya zama saitin tebur don ranar haihuwa, dokokin ladabi

Pin
Send
Share
Send

Ranar haihuwa, kamar kowane biki, ana yin alama ba kawai ta lokacin jin daɗi ba, har ma da matsaloli. Yana da mahimmanci a sami lokaci don shirya abubuwan kulawa, abubuwan sha, ƙoƙarin farantawa kowane baƙo rai. Don yanayin da ya dace, saitin tebur don ranar haihuwar ba shine mahimmancin ƙarshe ba, idan kun yi biris da wannan lokacin, to komai zai sauko zuwa taron yau da kullun. Kyakkyawan, kyakkyawan sabis na jita-jita a hanyoyi da yawa yana haifar da yanayin hutu sosai.

Dokokin hidimar biki

Dokokin saitin teburin ranar haihuwa sun bambanta da na gidan abinci. Idan uwar gida ta fara samun masaniyar yanayin girke-girke, jita-jita, to a sauƙaƙe zata shirya liyafa mai kyau daidai da ƙa'idodin ƙa'idodi:

  1. Ya cancanci fara shiri don taron tun da wuri. Mataki na farko shine gano ainihin adadin baƙi. Shirya jita-jita na sirri a cikin adadin da ya dace don ranar haihuwar ku.
  2. Don lokuta na musamman, dole ne ku sami kyakkyawan saitin jita-jita don saita teburin. Idan ya tabbata a fili cewa farantin suna daga saiti daban-daban, ana iya kimanta wannan ba daidai ba.

Yin ado da teburin ranar haihuwar tare da gilashin fure tare da tsari na fure zai dace sosai. Yana da mahimmanci cewa kar ta dami baƙi. A bangarorin biyu na tebur, an sanya kwandunan 'ya'yan itace wicker symmetrically.

Lokacin da baƙi suka zauna a teburin da aka yi ado, ya kamata a yanke, salati, sandwiches a kai. Ya kamata a shirya bawan sabis don kowa a teburin ya isa gare su cikin sauƙi. An fi so a sanya ƙananan kwanukan salatin biyu zuwa uku a kan teburin maimakon babban kwano ɗaya. Ya kamata a sanya cokalin a cikin salati don baƙi su sami damar yin amfani da tasa a karan kansu.

Don sanya hidimar ta zama da jituwa, kuna buƙatar tunani akan komai zuwa ƙaramin daki-daki. Abubuwan haɗin gaba ɗaya ya kamata kuma a haɗe shi da kayan ado na ɗakin, jita-jita, kayan ado. Yana da mahimmanci kada a cika shi da kayan ado.

Zaɓin rigunan tebur da na masaku

Tufafin tebur na asali shine tushen saitin da kuma cikakken haɗin kan dukkan abubuwan bikin. Ya dogara da launi da yanayin wannan kayan haɗi ko ɗakin zai yi kyau, me ake buƙatar ƙarin kayan ado. Kayan teburin da muke rufe tebur da shi ya kamata ya kasance cikin jituwa tare da abubuwan da ke kewaye da shi na ciki, tsarin launi na jita-jita.

Zai fi kyau a ba da fifiko ga launuka masu haske. Farin farin tebur ya zama mai ladabi, mai ladabi, mai daraja.

A lokaci guda, launukan tebur masu launi suma sun dace sosai. Ana ba da izinin launuka masu launi ko gefunan zane. Koyaya, dole ne a tuna cewa yawan haske, launuka masu launuka masu launi suna dauke hankali daga jita-jita da aka gabatar, kuma suna gajiyar da idanu. Yana da kyau a zabi jita-jita a cikin inuwar haske don samfurin mai launin duhu.

Ka'idojin da'a suna nuna wasu sharuɗɗa dangane da girman labulen tebur. Girmansa ya kamata ya rufe ƙafafun tebur (murabba'i mai siffar murabba'i). Arshen samfurin ya kamata a rataye a kowane gefe da kusan 25-30 cm Bai kamata ya sauka ƙasa da kujerun kujerun ba.

Ya kamata a shimfiɗa rigar tebur bisa ƙa'idodi masu zuwa:

  • ya zama dole a bude kayan;
  • kama gefunan masana'anta kuma dagawa;
  • bayan haka kuna buƙatar girgiza shi kuma saita tebur ba zato ba tsammani.

Kada a shimfiɗa zane a kusurwa. Daga wannan zai iya nakasawa.

Har ila yau, akwai jagororin don sanya kayan tebur:

  • don kada masana'anta su zamewa a saman goge mai gogewa, dole ne a fara rufe farfajiyar da mai mai;
  • yana da kyau a zabi samfura daga kayan ƙasa, wannan yana haifar da yanayi na musamman;
  • kasancewar tabo, tabo, ba a yarda da datti a kan teburin tebur ba, dole ne a goge shi da kyau.

Daga cikin abubuwanda suka fi cin nasara hadewar launi na tebura da wandunan goge sune:

  • kayan ado na tebur a cikin tabarau masu launin fari da fari, zinariya ta tashi, a haɗe tare da tsari (ratsi, zigzags, peas);
  • furanni a cikin zane suma basa rasa dacewa;
  • sanannen bayani shine jaka mai launin shuɗi da fari tare da ƙarin azurfa.

Ya kamata a zaɓi tsarin launi bisa ga yanayin. Misali, launuka masu zaki da kwafin da ba a saba dasu ba sun dace da ranar haihuwar matasa, haka nan kuma saita teburin biki a cikin tabarau masu launin fari da fara da zinare ko azurfa.

Fure-fure masu fure sun fi dacewa da kyakkyawan ranar tunawa da mace. Yi jita-jita tare da ƙirar fure a haɗe tare da gilashin gilashi mai ɗauke da furanni iri ɗaya zai yi kyau musamman. A ranar tunawa da mutum, ra'ayoyin na minimalism, wani salon salo zai zama mai dacewa. Zai iya zama fararen fararen fararen dusar ƙanƙara da jita-jita tare da kunna zinare.

Yin teburin biki ba tare da teburin tebur ba zai yiwu ba sai idan teburin yana cikin yanayi mai kyau. Sanya tawul na yadi a ƙarƙashin jita-jita. Idan muka yi magana game da launin launi na saitin tebur, to a cikin irin wannan halin dole ne ku haɗu da kayan masaku waɗanda aka yi amfani da su tare da inuwar saman tebur.

Yi jita-jita da kayan yanka

Lokacin da aka zaɓi masaku, kuna buƙatar tunani game da zaɓi na jita-jita. Don hutun gida, ana buƙatar saitin faranti, kayan yanka da gilashin giya. Dangane da ka'idojin da'a, ya kamata a sanya wadannan a kan tebur:

  • faranti don abun ciye-ciye;
  • faranti don burodi;
  • idan kuna shirin hidiman abinci da yawa, to, yakamata a sanya ɗakin cin abinci a ƙarƙashin farantin abincin.

A yayin idi, dole ne a canza faranti a cikin lokaci. Idan ya faru cewa babu wadatattun faranti a cikin salo ɗaya a cikin gidan, to, zaku iya amfani da dabarar maye gurbin. Bayan kwano ɗaya, yi hidimar wani a cikin inuwar faranti daban. Ko zaɓi samfura cikin launuka biyu ka rarraba su daidai tsakanin baƙi yayin hidimtawa. A irin wannan yanayin, ba shakka, ya zama dole a haɗa su da jituwa tare da sauran ƙirar.

Don kayan yanka, cokula, wukake da cokula yakamata a samar. Don kayan zaki, kuna buƙatar cokali mai zaki. Dole ne a sanya kayan aiki da farantin a nesa da kusan 0.5-1.0 cm daga juna.

Ya kamata a tsara kwantena sha na musamman don nau'in sha ɗaya. Gilashin giya tana kan gefen dama na farantin, don ruwa - a hagu. A matsayinka na ƙa'ida, ana sanya su cikin layi, bai fi uku a jere ba.

Don ranar haihuwar yara, ya fi kyau amfani da jita-jita na takarda. Shagunan shagon suna ba da launuka iri-iri masu haske, launuka masu launi da tabarau tare da halayen yara daga shahararrun majigin yara. Wannan maganin yana da aminci ga jarirai kuma ya dace da mahaifiya.

Ya kamata a shirya jita-jita a kan tebur bisa ga wasu ƙa'idodi:

  1. Ana buƙatar sanya farantin rabo a nisan santimita ɗaya daga ƙarshen kan teburin da rabin mita daga saitin don wani baƙo. Wannan hanyar baƙi za su iya sadarwa cikin kwanciyar hankali kuma ba sa jin kunya.
  2. Plateasan farantin shine don jita-jita masu zafi, yana ƙunshe da kwantena mai zurfi don karatun farko, kuma saman shine na kayan ciye-ciye.
  3. Hakanan ana ba da shawarar a sanya cutlery bisa ga ƙa'idodi. Ana sanya cokali mai yatsu a hagu, cokali da wuka a hannun dama. Duk kayan aikin ana ajiye su tare da gefen concave sama.
  4. A bikin ranar haihuwa, yawanci ana shayar da giya mai sanyi a cikin gilashi ko gilashin lu'ulu'u. Ana ajiye manyan tabaran giya a gefen hagu na farantin a gaban baƙon. Bayan haka, ana sanya duk gilashin da ake buƙata tare da waɗanda ke faɗuwa, a wuri na ƙarshe - gilashi.

Yana da mahimmanci a wanke da busasshen kayan yanka, faranti da tabarau sosai. To yakamata ku goge su, kada ya sami tabo, zane, yatsu a farfajiyar.

Napkins a matsayin kayan ado na ado

Ana amfani da kayayyakin takardu don goge lebe ko goge hannu, ana amfani da masaku don kare tufafi daga tabo. Hakanan zaka iya yin ado da teburin tare da adiko na goge baki. An shirya abubuwa na takarda da kyau a cikin tabarau ko bakin teku. Ana saka kayan masaku akan tebur ko zaren zaren zobe don ado. An dunƙule su cikin siffofin da suka fi rikitarwa.

Napkins na takarda waɗanda aka sanya su a tsaye na musamman ma na iya yin ado da teburin biki. Akwai hanyoyi masu sauki da yawa don tsara su da kyau:

  • fan, fan biyu (adiko na goge a kusurwa kuma an saka shi a fan);
  • tsuntsu (rawar wutsiya da ake shimfidawa da adiko mai kyau);
  • kambi (ana sanya mayafan roba a cikin alwatika a siffar kambi).

Akwai hanyoyi da yawa don yin ado da tebur da kyau ta amfani da tawul, wannan ana iya kiran shi nau'in fasaha daban.

Tebur ado

Don bikin bikin gida, kayan ado na tebur tare da shirye-shiryen fure sun dace. Wannan ita ce ɗayan hanyoyin mafi aminci don ƙirƙirar yanayi na bikin. Bouquet a tsakiya ko kuma matsakaiciyar-mawaƙan da aka sanya su daidai a saman ya dace.

Idan aka zaɓi wannan hanyar ado teburin a gida, dole ne a yi la'akari da waɗannan siffofin:

  • duba cewa babu ɗaya daga cikin baƙi a bikin wanda ke da rashin lafiyan halayen shuke-shuke da aka zaɓa;
  • kar a fifita fifiko ga furanni tare da kamshin shaka;
  • lokacin da ake yin ado da teburin tare da abubuwan da ke cikin ganyayyaki, dole ne a tuna cewa akwatin da ke da furanni dole ne a cire shi daga faranti da abubuwan da aka yi.

A ranar hutun kaka, ya dace a yi amfani da ganyen rawaya, rowan bouquets da sauran kyawawan kyaututtuka na halitta azaman kayan ado. A cikin bazara - rassan bishiyoyi masu furanni, willow, butterflies artificial. Lokacin hunturu na iya kasancewa tare da ƙari na cones, kazalika da fararen fata, shuɗi da shuɗi. A lokacin rani, yana iya zama fruita ba fruita fruita da composa .an itace.

Nasihu don sanya kayan adonku na tebur karanta:

  • abubuwan da aka zaɓa su kasance cikin jituwa da juna;
  • kar a sanya kayan ado masu yawa a kan teburin, za su tsoma baki tare da sadarwar baƙi;
  • ba a ba da shawarar yin amfani da bayanai na ado da yawa ba, yana da mahimmanci a kiyaye ma'auni.

Ba za mu manta da kayan ado na tebur ba a cikin hanyar ballon balan. Zai yiwu babu sauran kayan haɗi na idi. Za'a iya zaɓar kwallaye a cikin inuwan bauta.

Lokacin shirya taron biki, yana da mahimmanci ba kawai yin tunani a kan menu ba, har ma da la'akari da buƙatar kyakkyawan teburin saiti. Uwar gida mai hankali dole ne tayi la'akari da duk nuances. Tsarin asali ba shi da ƙarancin ra'ayi fiye da abubuwan da ke daɗin ji.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: sirrin kyau episode 11 (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com