Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓukan kayan ɗaki na veranda da terrace, fasalin aiki

Pin
Send
Share
Send

Za'a iya tsara filayen lokacin bazara na gidan ta yadda zai dace wanda mutum zai so ya zauna a wurin ko da a yanayi mara kyau. Kayan gida na veranda da terrace shine babban abin da ke cikin ciki. Za'a iya ƙirƙirar ƙirar ƙira tare da kujerun pallet na gida ko tare da keɓaɓɓiyar ƙungiyar masu fasahar teak. Don sa kayan daki su zama masu daɗi da jin daɗi, kuna buƙatar zaɓar samfurin da ya dace.

Abubuwan buƙatu don kayan aiki

Masana'antu suna ba da babban zaɓi na kayan ɗaki wanda ba shi da wahala a zaɓi samfuran nau'ikan nau'ikan farashi da salo. Koyaya, kowane abu dole ne ya cika buƙatu da yawa:

  • Aiki - kulawa mai sauƙi zai ba ka damar shakatawa ba damuwa da zub da ruwan 'ya'yan itace ko tabon ciyawa a kan kayan ado;
  • Uraarfafawa - kayayyaki sun fi buƙata kawai a lokacin dumi. Sabili da haka, Ina son kayan ɗaki su daɗe muddin zai yiwu kuma ba dole ba ne su sabunta saitin a kowace shekara;
  • Tsayayya ga matsanancin zafin jiki yana ba ka damar cire samfuran daga veranda zuwa gidan. Wato, za a iya ɗora kayan daki kawai a kusurwar veranda kuma a rufe su da marufi ko filastik don kare shi daga ƙura.

Don filayen da aka rufe, sharuɗɗan sun ɗan laushi, a nan za a kiyaye kayan daki daga rana mai zafi ko hazo. Anan zaku iya sanya kayan wicker da aka yi da itacen inabi, itace mai ƙarfi har ma da kayan laushi. Amma don wuraren buɗewa, waɗancan samfuran ne kawai suka dace waɗanda ke iya tsayayya da duk tasirin tasiri.

Iri-iri

Kayan daki na veranda suna da banbanci sosai yayin zabar samfura, zaku iya mai da hankali kan sharuɗɗa daban-daban. Idan masu har abada suna zaune a cikin gidan, to, an saita saitin veranda / terrace a farkon lokacin dumi kuma ana shigar dashi cikin ɗaki kawai lokacin hunturu. Amma yawancin mutanen birni suna zuwa dacha kawai a ƙarshen mako kuma basa son ɓatar da lokaci mai yawa don tsarawa da tsaftace kayan ɗaki. Dangane da waɗannan buƙatun, an zaɓi batutuwa:

  • Kayan kwalliya - waɗanda aka girka a farkon kaka kuma basu daga gidan har tsawon lokacin. Irin waɗannan samfuran yawanci suna da girma da nauyi. Groupsungiyoyi masu laushi (sofas, kujerun zama, kujeru) suna ƙirƙirar yanayi mai kyau a filin wasa a duk lokacin bazara, kuma baƙi da yawa koyaushe suna zaune a babban teburin cin abinci;
  • Kayan tafiye tafiye na hannu - suna da nauyi kuma masu girman kai. Idan ana so, ba zai yi wahala a matsar da rukunin cin abinci zuwa wani wuri ba ko kuma hanzarta matsar da doguwar loungar zuwa inuwa (musamman idan an sanye ta da ƙafafu).

Ta rayuwar sabis, ana iya tara kayan daki kamar haka:

  • Durable - waɗannan su ne, a matsayin ƙa'ida, samfuran tsada waɗanda aka yi da kyawawan ƙarfi masu ƙarfi waɗanda ke da tsayayya ga canje-canje a yanayin zafi da zafi;
  • Abubuwan '' yarwa '' waɗanda aka siya na yanayi ɗaya ko biyu. Ba su da tsada kuma ba sa damuwa da rabuwa da su bayan ɗan lokaci.

Dogaro da kayan da aka yi amfani da su, ana iya nufin kayan ɗaki don buɗewa ko rufe wuraren:

  • Kayan daki na waje suna iya jure hasken rana kai tsaye kuma suna tsayayya da tsawan yanayi mai ruwa. Ba kwa damuwa game da lafiyar filastik ko kayan ƙarfe;
  • Abubuwa "masu son inuwa" sun fi dacewa da hasken rana, tsananin ɗanshi. Sabili da haka, an girka kayayyakin inabi akan veranda ko farfajiyar da aka rufe.

Samfurai na kirkira suna bawa rukunin yanar gizo mara kyau kuma mai ban sha'awa. Kayan kwalliyar mara ɗamara a cikin hanyar manyan kujeru masu laushi za su yi kira ga yara da matasa. Wani shahararren salo shine shigar da guduma (a cikin hanyar rataye kujera / shimfiɗa). An daidaita tsarin a kan rack-frame ko an gyara shi zuwa rufin veranda.

Kayan itace

Kayan kwalliya ne na katako waɗanda galibi suke dacewa cikin yanayin veranda ko baranda. Yawan kayayyakin yana da girma sosai. Masana'antu suna ba abokan ciniki abubuwa guda ɗaya (kujeru, kujeru, kujeru, tebur) da kayan ɗaki.

Pine ta kasance mafi kyawun kayan don ƙirar samfuran. Modelswararrun ƙirar ƙirar sun haɗa da kayan ado waɗanda aka yi da itacen oak, ash, maple. Ana kula da dukkan abubuwa tare da mahadi na musamman waɗanda ke samar da fim akan saman itacen da ke kare kayan daga kwari, danshi, naman gwari.

Mafi tsayi da tsada shine kayan teak (kamar yadda yake a hoto), wanda zai iya zama a waje duk tsawon shekara. A cikin hasken rana kai tsaye, inuwar halitta ta itace na iya shuɗewa zuwa ɗan ƙaramin launin toka. Amma wannan fasalin bai kamata a ɗauke shi rashin amfani ba.

Filastik na duniya

Kayan kwalliyar wucin gadi suna samun ƙarin magoya baya. Abubuwa marasa tsada suna da nauyi kaɗan, suna ninka cikin sauƙi, kuma suna da tsayayya ga canjin yanayin zafi da zafi. Masu zane suna son wannan kayan sosai. Kayan gida na iya samun kyan gani na gida ko kuma sifofi na ban sha'awa na asali. Samfurori waɗanda filastik ɗin da aka siffa masu inganci ba su da arha, amma suna riƙe asalinsu na asali koda bayan shekaru da yawa. Mafi yawancin lokuta, kujeru, kujeru, kujerun zama, tebur an yi su da filastik.

Kayan daki na karfe

Don veranda na lokacin rani, yana da sauƙi don samun saitin ƙarfe mai ban sha'awa. Bugu da ƙari, yana da kyau a ba da fifiko ga samfuran da ke da ƙarfe na ƙarfe, kuma ba gaba ɗaya aka ƙirƙira shi daga zanen gado ba. Yawanci, an yi tushe daga bakin karfe ko aluminum. Mafi yawan buƙatun su ne tebura da kujeru. Fa'idodi na musamman na kayan daki shine cewa mutum kowane irin nauyi zai iya kwanciya akan dokin ƙarfe.

Mafi sau da yawa, ana haɗa abubuwa daban-daban a cikin ƙera kayan daki. Kujerun kujerun an lullub'e da fata ta zahiri ko ta roba, kuma an zabi gilashi ko itace don saman teburin. Yana da wuya a lalata kayan ƙarfe koda da amfani mai ƙarfi. Don hana lalata, ana rufe abubuwa da fenti na musamman. Kayan kwalliyar ƙarfe sun dace daidai a cikin yanayin veranda da aka rufe da kuma sararin samaniya na buɗe fili.

Mafi kyau duka ɗaukar hoto

Abin farin ciki ne a maraice maraice don zama a buɗe a kan veranda ka kalli taurari, ka ji daɗin sabon ƙanshin furanni. A dabi'ance, babu wanda yake son ya yi sauri ya tattara kayan daki kafin ya kwanta ya ɗauke shi zuwa gidan. Sabili da haka, don buɗe gazebos, zaɓaɓɓun samfura waɗanda ba za a cutar da su da ruwan bazara na bazara ko hasken safiya mai haske ba.

Rukunan roba

Don kayan kwalliyar kayan daki, ana amfani da yadudduka na roba na musamman waɗanda zasu iya jure aikin danshi ko hasken rana kai tsaye. Ana yin kayan daga zaren acrylic. Impregnations na musamman suna sanya yadudduka masu tsaftace ruwa da datti. Irin waɗannan shafunan suna da jure lalacewa, a zahiri basa ɓaci, kuma suna da daɗin taɓawa sosai.

Abubuwan zamani sun daina daina tsokano ƙungiyoyi tare da tarpaulin mai baƙin ciki. Masana'antu suna samar da zane-zane a launuka daban-daban - daga inuwar pastel mai daɗi zuwa wadatattun launuka masu haske. Gwanin kayan acrylic yayi kama da kayan aiki na yau da kullun.

Itace ta halitta

Kayan gidan na veranda da terrace an yi su ne da itacen da aka keɓance su da ruwan sha. Irin waɗannan hanyoyin sun haɗa da mai na jiki wanda ke kare kayan daga fungi da mould. Cakudawar ba sa fitar da kamshi mara dadi, masu dace da muhalli, masu aminci ga mutane da dabbobi. Fim ɗin na musamman ba ya tsagewa a kan lokaci, baya ɓarna kuma yana matsayin kyakkyawan kariya game da hazo.

Filastik

Masana'antu sun haɓaka irin waɗannan fasahohin ci gaba don yin kayan ɗaki daga filastik cewa wani lokacin yana da wahalar tantance kayan - itace ko filastik. Saboda haka, kayan tebur na tebur na roba suna zama da yawa cikin buƙata. Misalan Wicker suna da fasali mai matukar inganci kuma da gaske suna haifar da kwanciyar hankali, shakatawa. Yana da daɗi ka zauna a kujerar da aka rataye akan veranda kuma ka saurari sautin tsuntsaye ko karanta littafi. Tunda kayan wicker ko rattan suna da matukar damuwa ga canje-canje a yanayin zafin jiki da zafi, yana da kyau a zaɓi samfuran da aka ƙera da zaren roba. Abubuwa tare da irin wannan suturar ado na iya zama a waje duk tsawon lokacin. Amma don lokacin hunturu, zai fi kyau a kawo su cikin gida.

Dokokin kulawa

Ana iya wanke kayan rufe kayan ɗakunan baranda na waje, a goge su har ma da baƙin ƙarfe. Kayan wanka na ruwa na yau da kullun da soso sun isa su cire tabon abinci daga kayan ɗaki. Yana da kyau a yi amfani da goge-goge don tsabtace kayan ado waɗanda aka yi wa ado da zaren roba na wicker - ta wannan hanyar, za a cire ƙura da datti da kyau sosai.

Don hana kayan katako daga fatattaka da rasa kyawun yanayin ɗabi'arsa, ana amfani da abubuwa daban-daban. An zaɓi kuɗaɗe musamman don takamaiman nau'in itace:

  • An tsabtace kayan ɗakunan fentin fure tare da mayukan wanki masu ƙarancin gaske waɗanda ba sa ƙunshe da ƙarin abrasive. Idan akwai fashewa ko kwakwalwan kwamfuta akan samfuran, to waɗannan lahanin za'a iya zana su sama. Babban abu shine zaɓi abun da ke cikin inuwar da ta dace;
  • Hakanan zaka iya amfani da kayan wanke ruwa don share abubuwan da ba a shafa ba. Bayan tsabtacewa, dole ne a bushe kayan daki sosai kuma a rufe su da mai. Don man ya sha, ya zama dole a tsayayya da wani lokaci. An cire ragowar cakuda tare da zane mai laushi mai laushi. Ana ba da shawarar aiwatar da irin waɗannan kayan sarrafawar aƙalla sau biyu a shekara - a farkon da ƙarshen lokacin dumi.

Don kare kayan ɗaki daga ƙura, ana rufe dukkan abubuwa da yadudduka lokacin adana abubuwa. Yana da mahimmanci cewa masana'anta suna numfasawa amma suna da yawa. Ya kamata a zaɓi kayan daki na farfaji a hankali. Yana da mahimmanci a yanke shawarar yadda za a yi amfani da sararin samaniya, ko an shirya shi don karɓar baƙi ko yanayin da ke kan veranda zai kasance koyaushe gida - “don abokanmu”. Idan babu cikakken ra'ayi, to zaku iya farawa da kawai kujeru marasa tsada da ƙaramin tebur. Irin wannan yanayin zai ba ka damar jin daɗin yanayi kuma ba zai zama da wahala a sabunta shi ko ƙarin shi da wasu abubuwa ba.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Kaduna: Matashiya mai aikin saka (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com