Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Phan Rang wurin shakatawa ne mara kyau a Vietnam

Pin
Send
Share
Send

Phan Rang (Vietnam) birni ne mai natsuwa, kwanciyar hankali, wanda yake tsakanin Nha Trang da Mui Ne. A yau ita ce cibiyar gudanarwa ta lardin Ninh Thuan, amma a cikin karni na 13th garin yana da matsayin babban birnin masarautar Panduranga (ɓangaren Vietnam a yankin kudu). Babban gadon sarautar Cham shine gidajen ibada, wanda, godiya ga kulawarsu, an kiyaye su sosai har zuwa yau. 'Ya'yan Cham suna zaune kusa da wurin shakatawa. Kodayake Phan Rang ba cibiyar yawon bude ido bane, tabbas ya cancanci ziyarta.

Janar bayani

Ana iya bayyana hutu a cikin Phan Rang a matsayin mai bacci da annashuwa. A cikin tsarin gargajiya na gargajiya na Vietnam tare da yanki kusan 79 sq. km babu nishaɗi da hayaniya. Abinda kawai ke akwai cibiyoyin siye da yawa, gami da Coop Mart (babban kanti a Vietnam).

Jama'a na gida (mutane dubu 167) suna son yin yawo a maraice a wurin shakatawa, wanda aka tsara akan iyakar yankin rairayin bakin teku da wuraren zama, yankunan birane.

Babu kyawawan abubuwan jan hankali a yankin Phan Rang, idan kuna so ku tsinkayar hutun rairayin bakin teku kuma ku ziyarci gine-gine ko wuraren tarihi, kuna buƙatar yin ɗan gajeren tafiya.

A gefen bakin teku, an gina otal-otal daga taurari 2 zuwa 4 tare da kyakkyawan tsari, kyakkyawan yankin da ke kewaye da shi, wuraren iyo, wuraren shakatawa.

Kayan more rayuwa

Abubuwan haɗin yawon shakatawa ba su da kyau a nan. Idan wuraren shakatawa masu kyau na Turai suka lalata ku, Phan Rang zai zama kamar bai dace da wayewa ba. Anan ba zaku sami manyan shaguna ba, yawancin cafe da nishaɗi waɗanda aka saba don wurin shakatawa.

A yankin otal-otal ɗin akwai kulake inda zaku iya yin hayan kayan aiki da kayan aiki don hawan igiyar ruwa da kiting, akwai gidajen abinci, amma otal-tauraruwa masu tauraro biyu suna ba da karin kumallo kawai. Shagunan cin abincin teku suna ba da abinci mai dadi.

Zai fi kyau zuwa Phan Rang tare da abokai ko dangi don kawai shakatawa a bakin rairayin bakin teku. Za'a iya kama kyakkyawan igiyar ruwa a watan Disamba da Janairu. Tabbatar da shirya ziyartar abubuwan jan hankali a kusancin garin, in ba haka ba, bayan fewan kwanaki, hutunku a Phan Rang zai haifa muku.

A bayanin kula! Idan aka kwatanta da sauran wuraren shakatawa a Vietnam, Phan Rang ba shi da farin jini ga masu yawon bude ido. Wannan yana da fa'idodi: ya huce anan kuma kusan babu sata akan tituna.

Yadda ake zuwa Phan Rang

Kuna iya zuwa Phan Rang ba tare da wata matsala ba daga manyan biranen Vietnam, kamar Ho Chi Minh City, Phan Thiet ko Da Lat. Amma galibi matafiya suna bi daga Nha Trang. Wannan shine farkon farawa mafi dacewa.

Taksi na hawa zai kai kimanin $ 100. Hanyoyi mafi rahusa sune tafiya ta bas ko jirgin ƙasa.

Jiragen ƙasa suna tashi daga tashar jirgin ƙasa ta Nha sau uku a rana. Hanyar tana ɗaukar awanni 2. Tikiti yakai kimanin $ 3, zaka iya sayanshi a ofishin tikitin jirgin ƙasa ko a gidan yanar gizo https://dsvn.vn (ba shi da sauƙi sosai kuma babu fasalin Rasha, Turanci kawai).

Motoci suna aiki daga sanyin safiya zuwa 3 na yamma kowane rabin sa'a. Kudin tikiti iri ɗaya ne da na jirgin ƙasa, kuma lokacin tafiya ya ɗan fi tsayi - kimanin awa 3.

Yankin rairayin bakin teku da teku

Iyalai suna zuwa Phan Rang don hutawa daga hayaniyar Nha Trang kuma saboda teku, tsiri mai bakin teku da aka rufe da yashi na zinariya.

Masu yawon bude ido sun huta a rairayin bakin teku biyu - Ninh Chu da Ka Na. Duk gabar Phan Rang bakin teku ne, duk da cewa suna tsaftacewa anan kawai kusa da otal-otal, bakin tekun yana da tsabta sosai. Wannan ya fi yawa saboda rashin yawan yawon bude ido.

Ninh Chu ya fi dacewa da shakatawa, saboda waɗannan galibin rairayin bakin teku ne na otal. Akwai wuraren shakatawa na rana da laima, wuraren haya don kayan aiki don wasannin ruwa da nishaɗi. Theofar ruwa ba ta fi ta Nha Trang zurfi ba, kuma da maraice za ku ga mazaunan otal ɗin suna yawo a bakin ƙetaren.

Akwai shaguna da yawa a gabar tekun inda jama'a ke son shakatawa. Sau da yawa, tuni da sanyin safiya, zaku iya ganin tsayayyu anan tare da gilashin vodka. Zai fi kyau a ci a cikin annashuwa a cikin gidajen shayi da gidajen abinci a yankin otal-otal ko kusa da tsakiyar ƙauyen.

Mafi kyawun otal a bakin teku:

  • Gilashin Zinare na Zinare;
  • Gidan shakatawa na Aniise Villa;
  • Bau Truc Resort.

Tabbas, Phan Rang wurin shakatawa ne na ɗan daji, amma wannan shine kyakkyawa. Ya fi nutsuwa a nan fiye da na Nha Trang. Koyaya, idan kuna neman aljanna mai falala da otal mai alatu 5, Phan Rang da wuya ya dace da ku. Masu yawon bude ido sun zo nan suna son nutsuwa cikin dandano na Vietnamese kuma suna jin ingancin garin. Idan kuna sha'awar kitsen iska da iska, je zuwa Mui Ne. Wannan wurin shakatawa yana da mafi kyawun yanayi a Vietnam don waɗannan wasannin.


Yadda ake zuwa bakin teku

Ofaya daga cikin rashin dacewar hutawa a Phan Rang shine garin yana da nisan kilomita 3.5 daga rairayin bakin teku, don haka masu yawon bude ido suna da zaɓi biyu:

  • tafiya;
  • yi hayan babur ko tasi

Yin yawo na iya zama mai gajiyarwa idan kun yi tafiya a ƙarƙashin rana mai zafi a yanayin zafi da ya fara daga + 27 ° C zuwa + 33 ° C, amma ƙari daga irin waɗannan yawo hanyoyi ne masu kyau da ƙananan masu wucewa.

Kudin hayar babur yana kan kimanin $ 7-8 kowace rana. Kasancewar lasisi ba lallai bane, yan sanda a zahiri basa dakatar da irin waɗannan direbobin. Kuna iya ɗaukar taksi ko babur tare da direba. A cikin ta farko, biyan zai kasance ta kanti, kuma a na biyu, dole ne a amince da farashin tafiya tare da direban a gaba.

Ka Na Ka Na na biyu mai nisan kilomita 30 ne daga Phan Rang. Yankin bakin teku ya lulluɓe da farin yashi mai kyau, gangarowa yana da hankali, kusan babu raƙuman ruwa, da kuma yawon buɗe ido. Ganin nesa daga gari, dole ne ku ɗauki taksi ko hayar keke. Mutane suna zaɓar wannan bakin teku don yin iyo da kayan aikin su.

Kyakkyawan sani! Ba da nisa da Phan Rang (kilomita 40) akwai wani kusurwa mai ban sha'awa - Vinh Khi Bay, wanda ya rabu da shi gaba ɗaya daga teku, don haka koyaushe shiru da nutsuwa a nan, kuma ruwan yana da dumi. Kuna iya zuwa kamun kifi da ruwa. Akwai kyakkyawan wurin shakatawa na Long Thuan - don kwanciyar hankali cikin daji.

Jan hankali a cikin kusancin Phan Rang

Akwai 'yan jan hankali a Phan Rang, amma duk sun cancanci kulawa.

Cham hasumiyai

Suna da nisan kilomita 8 daga yankin a arewa maso yamma. Wannan rukunin gine-gine ne da na tarihi, wanda ya ƙunshi hasumiyoyi, ragowar gine-ginen zama da gidan kayan gargajiya, inda ake tattara abubuwan al'adun Cham.

Yankin jan hankali yana da kyau sosai kuma yana da kyau. Matsayi ya kai zuwa sama; akwai ƙaramin shagon kyauta inda zaku iya siyan zane-zane da kayayyakin yumbu. A cikin hasumiyoyin, mazauna yankin har yanzu suna aiwatar da ayyukan addini.

Haikalin Cham

Akwai kilomita 25 daga wurin shakatawa. Akwai yanayi mai ban mamaki anan - tsaunin da babu kowa a tsakiyar jeji, kewaye da ciyayi masu daɗi. Ziyartar jan hankalin masu yawon bude ido zai kawo motsin zuciyar da ba za a iya mantawa da shi ba.

Haikali na Tra Kang

Don Tra Kang kuna buƙatar tuki kilomita 20 daga Phan Rang, kusa da dutsen. Wannan haikalin aiki ne, sufaye suna rayuwa kuma suna aiki anan.

Kuna son halartar sabis da abinci? Ku zo haikalin ta 11-00. A wannan lokacin, sufaye na gari suna cin abincin ƙarshe na yini. Dangane da al'adar tsawan lokaci, ana gayyatar baƙi koyaushe don cin abinci, amma dole ne ku biya kuɗin alama - dubban dubbai. Ana ba da kuɗin ga zuhudun. Ba za ku iya ba da kuɗi kai tsaye a hannunku ba (wata alama ce daidai da lalata). Ana sanya albashin a ƙafafun zuhudu. Idan ana so, baƙi za su iya yin sallar la’asar.

Gano Gishiri

A kan hanya daga Phan Rang zuwa Nha Trang, akwai filayen fararen dusar ƙanƙara - wannan gishiri ne. A wannan sashin ƙasar, an kafa wani nau'in samar da gishirin teku - cak ɗin da aka noma shinkafa an cika shi da ruwan teku kuma ana ajiye shi a ƙarƙashin rana har sai ya bushe. Daga nan sai maza su tattara gishirin kuma matan sun cika amalanke kuma suna jigilar su zuwa motocin. Wannan rabe-raben ayyukan na al'ada ne ga Vietnam - nau'in aiki mafi wahala ga mata.

Ba Moy Winery

Wurin inabin yana tsakiyar tsakiyar gonakin inabi. Samfurin na dangi ne, waɗanda suke yin balaguro da yardar rai don yawon buɗe ido, suna nuna dukiyoyinsu kuma suna magana game da kamfanin. Idan baƙi sun zo a lokacin lokacin girbin, ana ba masu su ɗanɗana girbin. Ana shuka iri daban-daban na inabi kore da shuɗi a cikin filayen. Anan kaburburan magabatan masu mallakar giya. Saboda fitinar Vietnam, ana iya binne dangi a farfajiyar gidan da kuma filayensu.

Ana gayyatar waɗanda suke so su ziyarci gidan giya, inda aka shirya nau'ikan abin sha iri-iri. Dandanon ruwan inabi ya sha bamban da samfurin masana'anta. An kuma shirya Brandy a nan (yana ɗanɗana kamar ƙarfi a watan). Ana iya ɗanɗana abubuwan sha kuma, idan ana so, ku sayi wanda kuke so. Dukkanin ruwan inabi suna da haƙƙin mallaka, don haka giya amintacciya ce.

Kauyen Bau Chuk

Potauyen yana da mazaunin Cham tukwane, waɗanda ke amfani da tsoffin hanyar ƙirƙirar kayan gida a kudu maso gabashin Asiya. Ba zaku ga ƙarancin tukwanen da aka saba ba. Duk samfuran - jugs, jita-jita - an ƙirƙire su ne kawai ta hannun maigida. Ana kiyaye al'adun ƙasa a cikin kowane samfurin. Hanyar samarwa ya kasance sirri ga karnoni da yawa kuma ana mika shi hankali daga tsara zuwa tsara. A gaban baƙi, wata mata ta sassaka kwalba mai ɗamara mai kyau wanda bai fi minti 20 ba.

Akwai tukwane a kowane gidan kauye. Kowane iyali yana kawo sabon abu da sabon abu ga ayyukansu na fasaha. Tabbas, ana iya siyan samfurin, amma irin waɗannan abubuwan tunawa suna da tsada sosai.

Bau Chuk wani abin jan hankali ne wanda bai kamata a yi watsi da shi ba, domin a cikin wannan wurin zaku iya sanin al'adun wannan ɓangaren na Vietnam.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Yanayi da yanayi

Mazauna yankin suna kiran Phanrang da mulkin rana. Kuma ba abin mamaki bane, domin ko a lokacin damina, hazo yana faruwa anan bai fi kwana 9 a wata ba, kuma aƙalla akwai ranakun rana 17. Baƙon abu ne kaɗan, domin a cikin Nha Trang, wanda ke da nisan kilomita 100 kacal, canjin yanayin ya ɗan bambanta. A watan Fabrairu, kuna iya iyo a bakin rairayin bakin teku na Nha Trang, amma teku a nan ba ta da dumi da nutsuwa kamar ta kusa Phan Rang.

Yanayin wata-wata

Yanayi da yanayi a Phan Rang iri ne na wurare masu zafi. Yanayin iska mafi ƙaranci a watan Janairu shine + 26 ° C. A lokacin rani, iska tana ɗumi har zuwa + 33 ° C.

Zafin ruwan teku yana da kwanciyar hankali don iyo a duk shekara - daga + 24 zuwa + 28 ° C. Lokacin rairayin bakin teku a Phan Rang yana ɗaukar watanni 11 a shekara. Temperatureananan zafin jiki na teku - + 23 ° C - a cikin Janairu, mafi girma - + 29 ° C - a Yuni.

Yaushe ne mafi kyawun lokacin zuwa

Phan Rang yana da kyau don hutu a kowane lokaci na shekara, duk da haka, mafi kyawun watanni don tafiya daga Fabrairu zuwa Afrilu. A wannan lokacin, yawan zafin jiki ya bambanta daga + 27 zuwa + 30 ° C, kuma yawan kwanaki na ruwa a cikin wata bai wuce 5 ba.

Watan “mafi sanyi” na shekara shine Janairu (+ 26 ° C), watan da yafi kowanne zafi shine Yuni (+ 34 ° C).

Matsayin hazo daga 20 zuwa 150 mm. Tabbas, iyo a cikin teku a cikin irin wannan yanayi abin farin ciki ne.

Yana da mahimmanci! Idan kayi nazarin yanayi a wata a Phan Rang (Vietnam), zaka lura cewa zafin jiki ya sauka a dare da rana basu wuce 8 ° C.

Phan Rang Resort (Vietnam) yana jan hankalin masu yawon bude ido a duk shekara. Matsakaicin yanayin zafi, a ƙa'ida, baya sauka ƙasa da + 27 ° C, har ma ƙananan yara suna jin daɗi a nan saboda iska mai iska.

Bayani mai amfani ga masu hutu a Nha Trang da Phan Rang da kuma bayyanan abubuwan jan hankali a yankin - a wannan bidiyo.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Phan Rang Trước 1975 (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com