Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓukan kayan ɗaki na ɗakin yarinya, fasali da dokokin zaɓi

Pin
Send
Share
Send

Yin ado daki don yarinya aiki ne mai matukar wahala. Don zaɓar zane, kuna buƙatar la'akari ba kawai sha'awar manya ba, har ma da fifikon ƙaramar uwargidan, rukunin shekarunta, sha'awar aikin kirkira ko rayuwar wasanni. Za'a iya haifar da matsaloli ta kayan ɗaki don yarinyar yarinya, zaɓin wanda dole ne a kusanci shi tare da duk ɗawainiya. Ya kamata ba kawai kyakkyawa da jin daɗi ba, amma kuma mai aminci.

Fasali da buƙatu

Kayan yara sun bambanta da na yara. Kayan kwalliyar samari ga 'yan mata sun fi aiki, faɗi kuma mai salo. Masana'antu suna la'akari da siffofin anatomical na matasa kuma sun kammala shi tare da abubuwan taimako masu dacewa:

  • Hanyar don daidaita kusurwar karkatar teburin sama;
  • Shirye-shiryen don ƙarin wallafe-wallafe ko mai saka idanu;
  • Rubutun fensir na kayan rubutu;
  • Jakarka ta baya
  • Legafafu tare da injin daidaita tsayi;
  • Designsirar kayayyaki na zamani don littattafai da abubuwa.

Kayan kwalliya ana yin su ne daga kayan aminci kuma suna da karko sosai. Don guje wa rauni, ana bayar da gefuna masu juriya a ƙarshen sassan. Wani fasalin keɓaɓɓen kayan ɗaki na 'yan mata samari ne na zamani. Kayan an cika su da gefe mai saɓani, ƙafafu masu haske da diddige, ƙugiyoyi masu lanƙwashe da kuma ɗakuna elements waɗannan abubuwa masu salo suna ba wa saurayi kwanciyar hankali kuma suna motsa su suyi karatu.

Babban abu shine cewa yarinyar yarinyar tana son zaɓaɓɓun kayan daki. Kada ku yi wa daki ado ba tare da tuntuɓar mai shi ba!

Kyakkyawan kayan ado ya zama:

  • M;
  • Tsayayya ga damuwa na inji;
  • Ageungiyar shekarun da suka dace don yarinyar;
  • Mai dacewa don aiki;
  • Sauƙi a tsaftace;
  • Ba mai cutarwa ba;
  • Isar da motsin rai.

Kula da teburin ku, kujera ko kujerar ofis. Don kawar da lankwasawar kashin baya, kayan ɗaki dole ne su dace da tsayin yaron. Oftenananan ɗakuna galibi ana keɓe wa yara. Babu isasshen sarari kyauta ga 'yan mata matasa. Sabili da haka, don ƙaramin ɗaki, kuna buƙatar amfani da ƙananan kayan daki. Babban ɗakin tufafi da gado zasu zama marasa ƙarfi a cikin ƙaramin ɗaki kuma zasu ƙuntata motsin yaron.

Saitin kayan daki ya zama na inuwa mai tsaka, tunda a samartaka, zaɓin launi na iya canzawa sau da yawa kuma da ban mamaki. Abin da yayi kama da salo a yau na iya ɓata wa yarinya rai gobe.

Iri-iri

Wani irin kayan daki yakamata ya cika dakin yarinya? Wannan tambayar koyaushe tana da sha'awar iyayen ofan mata matasa. Hotuna na samfuran daban za'a iya kallon su a cikin kundin masana'antun - lokacin zaɓar kayan ɗaki, wannan yana sauƙaƙa aikin sosai. Bari mu tsaya a kan manyan nau'ikansa daki-daki.

Rectangular hukuma

Wannan shine babban abu a ɗakin saurayi. A kan gadonsa, yana ajiye kayan kwanciya, tufafi da sauran abubuwa masu amfani. Dole ne majalisar zartarwar ta kasance mai aminci, mai amfani da sauƙi don amfani. Don ƙirƙirar samfuran, ana amfani da katako na halitta, allon katako da allon MDF.

Kabad

Zane mai zane yana ba ku damar amfani da yanayin yanayin ɗakin. Yana ɗaukar mafi ƙarancin sarari, amma duk abubuwan da ake buƙata na ɗumbin, na ilimi da na mutum, ana iya adana su a cikin babban kundin majalisar. Yana da kyau a zabi kabad waɗanda aka yi su da kayan ƙasa ─ birch, gyada da itacen oak. Amma saboda tsada, ba kowa ke iya samu ba. Sabili da haka, kabad na MDF zaɓi ne mai kyau. Suna da karko kuma masu amfani. Zaɓuɓɓuka tare da shigarwar madubi suna da ban sha'awa. Kabet suna da launuka iri-iri, ana iya zaɓar su gwargwadon jigon ƙirar ɗakin yarinyar.

Kusurwa majalisar

Shigar da sandar kusurwa yana ba ku damar haɓaka sarari a cikin ɗiyar yarinya kuma da hankali kuyi amfani da kusurwar ɗakin. Dole ne ya haɗa mahimman kaddarorin ─ amincin muhalli, aiki da aminci. Lokacin sayen majalissar, tabbatar da kulawa da cikawar ciki, aikin dukkan hanyoyin - yakamata su zama masu sauƙin buɗewa.

Akwatin littattafai

Akwatin littattafai mai kiyaye ƙananan ƙananan abubuwa ne. Zai iya ƙunsar mujallu, littattafai da kwalaye don aikin kirkira. An gabatar da kabad a cikin zane daban-daban. Za su iya kasancewa a cikin sifofin buɗe buɗe ko tare da ƙofofi, a bayan abin da ɓoyayyun zane da ɓangarori suke ɓoye. Idan ɗakin yana buƙatar akwatin littattafai don maƙasudin sa, sa'annan ku siya tare da buɗe ɗakunan ajiya. Mafi kyawun zaɓi shine samfurin da ya ƙunshi sassa biyu: ƙananan ɓangaren wakiltar teburin gado, kuma ɓangaren sama yana wakiltar buɗewar buɗewa.

Sofa

Ana gabatar da sofas don 'yan mata cikin zane da launuka iri-iri. Tsarin canzawa, firam, da cikawarsa da kuma karfin kayan kwalliya suna da mahimmanci a tsarin su.

Tabbataccen zaɓin da ya dace da saurayi shine wurin kwanciya da kwancen kafa. Za'a iya haɓaka zane tare da akwatunan ajiya don kwanciya. Ga yara, ya fi kyau siyan sofa waɗanda suke da dabbobin dolphin, latsa-gag, jituwa ko littafin da aka sanya. Suna da sauƙin buɗewa kuma ana rarrabe su ta ƙarfin ƙarfin takwarorinsu.

Don kada a ɗora wa tsarin jijiyoyin matashi, yana da kyau a sayi sofas na sautunan sanyi. Mafi kyawun zaɓi zai zama kayan ado na fili ko zaɓi tare da kwanciyar hankali, tsarin rikitarwa.

Kyakkyawan zaɓi don ɗakin yarinya shine gado mai gado. Da dare yakan zama wuri mai daɗi, da rana kuma yakan zama wurin hutawa. Kada ku sayi sofa da sarƙoƙin katako da kuma kusurwa. Sofa da za'a iya canzawa sun zama sananne sosai a yau. Wannan zaɓi ne mai aiki da yawa wanda za'a iya amfani dashi azaman tebur, gado ko gado. Hakanan za'a iya danganta ottoman da kayan ado na samari. Wannan karamin gado mai matasai ne tare da ingantacciyar hanyar canji da kuma wurin kwanciyar hankali.

Gado

Yawancin gado iri-iri ga matasa suna da girma. Lokacin zabar su, tambaya koyaushe ta taso, wanne ne zai tsaya a. Da farko dai, kana bukatar ka kula da ingancin katifa. Don yin wannan, kuna buƙatar ba kawai don duba gado ba ta ido, amma kuma ƙoƙari ku kwanta a kai a cikin shagon, ko aƙalla ku zauna.

Zaɓuɓɓukan gado:

  • Canji mai canzawa;
  • Gadon-kujera;
  • Gidan gado;
  • Babban gado;
  • Gadon gado.

Zaɓi wanda ya dace da ciki da girman ɗakin.

Kujeru

Masu sana'ar kayan kwalliya koyaushe suna haɓaka sabbin kayayyaki don kujerun samari. Lokacin zabar zaɓi don ɗakin yarinya, kuna buƙatar la'akari da waɗanne dalilai za a yi amfani da shi, har ma ya dace da shekarun yarinyar da tsayinta. Idan wannan kujerar ɗalibi ce, to ya fi kyau ku sayi kujerar da za ta sauya abubuwa.

Tsarin na iya kunshi:

  • Karfe frame + da wuya chipboard wurin zama;
  • Tsarin karfe + wurin zama filastik;
  • Tsarin karfe tare da daga gas + wurin zama mai laushi tare da ƙasan filastik.

Sun fi takwarorinsu tsada, amma sun tabbatar da farashin su. Fa'idodin irin waɗannan samfuran:

  1. Ya dace da 'yan mata masu tsayi daban-daban;
  2. Da sauri sake ginawa ga kowane mai amfani;
  3. Bã su da wani m inji;
  4. Sauƙi don kulawa;
  5. Suna da tsawon rayuwa.

Bayan sun sayi irin wannan kujera, iyaye suna saka hannun jari ba kawai a cikin ɓangaren jin daɗi ba, har ma da lafiyar ɗansu.

Tebur na rubutu don tsayi da tsayin wurin zama.

Tsayin 130 cmTsayin wurin zama 34 cm

daga matakin bene

Tsawo 165Tsayin wurin zama 42 cm

daga matakin bene

Desktop

Akwai tebur a cikin zane da salo daban-daban. Ana siyar dasu tare da kayan alatu da kuma abubuwa daban.

Bari muyi la'akari da manyan nau'ikan tebur:

  • Daidaitacce ─ yana da ayyuka na dagawa da raguwa. Yana samar da kwanciyar hankali yayin aiki, yana hana ciwon baya da lankwasawar kashin baya;
  • Daidaita ─ yana da sifa ta rectanggular kuma ya fi shahara tsakanin matasa. Ana iya siyar dashi tare da kwamfyuta na komputa ko matsayin ɗayan keɓaɓɓe;
  • Tsarin tebur table mai siffa ─ na wannan nau'in za'a iya raba shi gida biyu. Sanya wani bangare don rubutu da karatu, dayan kuma don aiki a kwamfuta. Yana da kyau a sanya teburin kusurwa ta taga ko juya shi don fuskantar ƙofar.

Tebur ya kamata ya sami akwatina da ɓangarori, gami da na ɓoye, don adana bayanan sirri.

Poufs mai taushi

Maƙerai suna yin firam da poufs maras tsari. Latterarshen na iya yin kama da pear, matashin kai, ƙwallo ko kujera mara fasali. Poufs suna dacewa daidai cikin kowane ƙirar ɗakin kuma suna kawo matuƙar farin ciki ga girlsan mata da baƙunta. Filler anan babban polystyrene ne.

Teburin sanyawa

Idan yankin ɗakin ya ba da izinin, tebur tare da madubi ya zama dole kawai don ɗakin da yarinyar take zaune. Yayin samartaka, 'yan mata suna iya yin duban madubi su gwada kayan shafa. Teburin yakamata ya sami kananan zane don adana kayan adon gashi, kayan adon kwalliya da kowane irin kayan ado na kananan yara.

Babban iri:

  • Babu ƙarin hukuma da masu zane;
  • Tare da ginannen hasken wutar lantarki;
  • Tare da madubi sau uku (tebur na ado).

Abubuwan da ake kera tebur itace, MDF da kuma allo. Kayayyakin da aka yi da itacen halitta suna da tsada, ƙarfi da ƙarfi. A lokacin samartaka, 'yan mata suna nuna matuƙar sha'awar bayyanar su, don haka tebur mai inganci tare da kyakkyawan madubi da masu zane zai ɗauki matsayinsa na dacewa a cikin dakinta.

A halin yanzu, masu zane-zane sun haɓaka nau'ikan keɓaɓɓun kayan zane na jiki. Hanyar salo don yarinya 'yar shekara 12 na iya dacewa da takamaiman batun da yaron ya zaɓi kansa.

Dakin na iya zama kamar:

  • Hakikanin dakin kwanan gimbiya;
  • Wasanni;
  • Kiɗa;
  • Yi salon birni na Paris, London, New York.

Yakamata ɗakin jigo yana da babban abu guda ɗaya wanda zai saita sautin don duk ƙirar ɗakin yarinyar. Wannan na iya zama: gado tare da alfarwa mai tsada, injin motsa jiki, kayan kida, kujera mai girgiza a tsakiyar ɗakin.

Daga dukkan nau'ikan zane-zane na kayan ɗaki, saiti ga yarinya za ta dace da duniyarta ta ciki, abubuwan sha'awa da yanayin lafiyarta.

Zaɓin kayan abu da launuka

Lokacin zabar kayan daki na yara, da farko, kuna buƙatar mai da hankali kan abubuwan buƙatu na asali don aminci, bayyanar da aikin samfuran. Daga dukkan nau'ikan buƙatu, ana ba da hankali na musamman ga kayan aiki da launuka waɗanda aka yi abubuwan da su. Bari mu bincika abubuwan da ake buƙata don zaɓar samfur.

Abubuwan da aka yi fasalin su dole ne su zama masu tsabtace muhalli, ba tare da kusurwa masu kaifi ba, abubuwan saka gilashi da sauran abubuwa. Zasu iya cutar da yaron. Abubuwan da aka yi daga kayan ƙasa don ɗakin matashi ana bi da su da kayan kwalliyar ruwa.

A cikin kasuwar zamani, ƙirar zane-zane suna shahara. Lokacin siyan irin waɗannan samfuran, tabbatar da bincika takaddun inganci. Chipboard yana dauke da resin na formaldehyde, wanda zai iya cutar da lafiyar yarinyar yarinya. Don hana wannan daga faruwa, dole ne a ƙare wuraren ƙarshen da gefen baki. Kayan roba suna da yawa sosai. Kayan ado masu kyau marasa nauyi ne, mara sa guba kuma launuka ne.

Isakin fili ne na kowane yaro kuma yana ɓatar da lokaci sosai a ciki. Don zaɓar launi, zaku iya amfani da shawarwarin masana halayyar ɗan adam waɗanda ke ba ku shawara ku mai da hankali ga yanayin halin ɗan. Dangane da layin tunani, 'yan mata matasa sune:

  • Melancholic;
  • Phlegmatic;
  • Sanguine;
  • Choleric

Kowane nau'in ilimin halayyar mutum yana da halaye na launuka. Misali, mutanen melancholic sun fi son nutsuwa, launuka masu haske a cikin kayayyakin alatu. Phlegmatic mutane sun fi son inuwa mai haske ─ ja ko lemu. Koda kayan ɗamara suna cikin sautunan tsaka tsaki, to dole ne ɗayan haske ɗaya ya kasance a cikin ɗakin. Shades of purple ne masu kyau ga mutanen sanguine. Kuma mutanen choleric sun fi son shuɗi, kore da shuɗi.

Decoarin ado

Bayan ta kammala ɗakin saurayi mai shekaru 15 tare da kayan ɗaki, yarinyar tana da babban fili don aikin kirkira products kayan kwalliya:

  • Don ado, zaku iya amfani da akwatunan da za'a iya sake amfani dasu da alamu iri-iri;
  • Idan ɗakunan ajiyar littattafai, kabad, tebur suna da yanayin da ba za a iya gabatar da su ba, to za a iya sabunta su ta hanyar zane ko takarda na musamman tare da zane mai taken;
  • Yaron na iya zana kayan ɗaki na kansa. Don yin wannan, kuna buƙatar amfani da zanen acrylic na musamman;
  • Idan yarinya ta tsunduma cikin aikin kere-kere kuma ta san yadda ake dinki, to karin kayan kwalliya za su bayyana kanta a cikin kirkirar kyawawan kyallaye, kayan kwalliya na kayan hannu na kujera ko gado mai matasai, da kuma na baya ko wurin zama;
  • Ana iya yin ado da tufafi ko kirji na zane da kyakkyawan yadin da aka saka. Don yin wannan, kuna buƙatar yin samfurin kuma ku yi amfani da manne PVA;
  • Canarin bayanai na gaba da na gefe a cikin samfurin ana iya yin ado da kwalliya ko ta amfani da zane ta amfani da stencil.

Dokokin zaɓi

Lokacin zabar kayan ɗiyan matashi ga yarinya, kuna buƙatar bin ƙa'idodi huɗu: ƙira, aiki, dacewar shekaru da aminci.

  1. Saita ko rarrabe kayan daki. Samfurori na ɗakin saurayi don yarinya dole ne su cika duk ƙa'idodin shekaru. Yana da kyau a girka babban ɗakin tufafi, gado mai kyau da tebur na kwamfuta, zai fi dacewa tare da daidaitawar kusurwa kuma tare da adadi mai yawa na buɗewa. A wannan lokacin na rayuwa, yarinya ba ta buƙatar siyan naúrar kai, za ta buƙace shi daga baya.
  2. Zaɓin launi mai launi. Zaka iya zaɓar tabarau ko inuwa masu tsaka-tsakin kayan daki. Kuma abubuwan facade marasa fenti zasu kawo iyakoki na muhalli da dabi'a a cikin ɗaki. Amma ga dakin da yarinyar take zaune, ana buƙatar launuka masu haske waɗanda za su faranta mata rai.
  3. Cika dakin da kayan daki. Yarinya yarinya ta ɗauki ɗakinta a matsayin sarari na sirri. Don sanya shi dadi, kuna buƙatar ƙayyade madaidaicin cika ɗakin.

A wannan shekarun, kuna buƙatar:

  • A cikin gado mai matasai ko gado guda ɗaya tare da katifa mai tsinkayewa;
  • Bude shafuka don littattafai, fayafai da halaye daban-daban;
  • Tebur kwamfuta na ergonomic;
  • Babban ɗakin tufafi ko ɗakin miya.

Ya kamata a raba daki don yarinya ta zama yankuna ─ nazari, don aikin kirkira, hutu da karɓar abokai. A cikin ɗakin yarinya, kuna buƙatar sayan ƙaramar gado mai matasai, tebur da kayan kwalliya marasa frame ─ kujerar beanbag. Daga dukkan nau'ikan kayan ɗaki, ya kamata a tsayar da zaɓi a kan wasu sifofin da za a iya sauya su cikin sauƙi bisa buƙatar yaro.

A cikin ɗakin don yarinya, an tsara kayan daki don faɗi game da fasali, kerawa da abubuwan sha'awa na uwar gida na ɗakin. Manya suna buƙatar yin hankali game da abubuwan fifiko na ɗansu kuma, idan za ta yiwu, su cika muradinsa. Yarinya budurwa tana son samun teburin ado tare da ottoman, na biyu ─ kirji na zane don abubuwan sirri, na uku ─ ƙaramin teburin kofi. Don ƙananan ɗakuna, ana amfani da tiransifoma. Irin wannan kayan dakin suna adana sarari, amma ba araha bane.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yanda Sani SMB yabar Sanaar gini ya koma Sanaar Editing (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com