Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Shawarwari don haɗuwa da gadon gado dangane da nau'in sa

Pin
Send
Share
Send

Tare da bayyanar da karamin yaro a cikin iyali, sabuwar rayuwa ta fara, mai cike da farin ciki da matsaloli masu daɗi. Yaron ba kawai yana buƙatar soyayya, kulawa ba, har ma da ƙirƙirar yanayi mai kyau don cikakken ci gaba. Lafiya mai kyau na da mahimmin mahimmanci ga jariri, sabili da haka, bayan siyan kayan ɗaki masu dacewa, tambaya ta halitta ta taso - yadda za a tara gadon jariri, bayan aikata shi daidai, la'akari da takamaiman ƙirarta. Tabbas, hanya mafi sauki ita ce neman taimakon ƙwararru, amma ba duk iyalai ke da wannan sabis ɗin ba. Kuma wani lokacin irin wannan damar kawai namiji ne yake share shi, saboda tara kai kai tsaye tabbaci ne cewa "uba na iya yin komai." Duk da kwazon aiki, aikin yana yiwuwa, babban abu shine a bi jerin matakan da aka shimfiɗa a cikin umarnin.

Shirye-shiryen mataki na shigarwa

Kodayake ƙirar gadon gado na yara ya ɗan bambanta da samfurin mai canza wuta, kujera mai girgiza ko kujerun yara a kan rataye, tsarin haɗuwa don ɗayan waɗannan samfuran ya ƙunshi matakai biyu: shiri da aikin girke-girke. Don ƙirƙirar yanayi mai kyau don aiki da haɓaka ƙimar sa, da farko zaku buƙaci:

  1. Cire abubuwan da basu dace ba daga gandun daji, matsar da kayan daki, kyauta yankin da ake buƙata don sauƙin shigarwar. Daidai ne a aiwatar da taron a cikin ɗakin da gado zai tsaya a baya, a wannan yanayin ba kwa buƙatar jan shi zuwa wani ɗakin bayan an gama aikin.
  2. Yi nazarin abubuwan da ke akwai a hankali. Dole ne lambar su ta dace da bayanan da aka nuna a cikin umarnin. Idan aka sami rashi, kai tsaye dole ne ka kira shagon ka kai rahoto.
  3. Tabbatar babu lahani. Don wannan, ana bincika duk abubuwan ɗakunan daki a hankali don amincinsu. Idan an samo kwakwalwan kwamfuta ko fasa, zai fi kyau a ba da kuɗi, saboda wannan yana yin barazanar lafiyar yaron.
  4. Tsara abubuwan da aka gyara. Dukkanin bango, tube, bangon gefe, gami da kayan haɗi suna haɗuwa zuwa rukuni daban, farawa daga fasalin su da girman su.

Idan ba a haɗa zanen taron shimfiɗar shimfiɗa a cikin kunshin kunshin ba, kuna buƙatar neman takwaransa na lantarki akan albarkatun jigo - wannan zai taimaka don kauce wa matsaloli da yawa, musamman ga waɗanda mutanen da ke fuskantar irin wannan aikin a karon farko.

Kowane abu da aka bayyana a cikin umarnin taron don gadon jariri dole ne a bi shi sosai. Wani samfurin yana da halaye na kansa, don haka girkawa koyaushe baya bin ƙa'idodi na yau da kullun. Ana ba da shawarar koyaushe don farawa tare da haɗin manyan abubuwa.

Tattara gadon a cikin ɗakin da daga baya zai tsaya

Tsananin bin umarni

Componentsungiyoyin abubuwa

Bincika sassan kayan don lahani

Kayan aikin da ake bukata

Don haɗawa da kyau da kyau yadda yakamata, kuna buƙatar shirya kayan aikin:

  • almakashi ko wuka na malanta - don kwalin akwatunan;
  • saitin matattarar abubuwa da maɓallin murfin akwati (mai sihiri tare da saitin nozzles zai zama mai sauyawa mai dacewa);
  • m tooling, hex, giciye bit;
  • tef ma'auni don daidaitaccen sized;
  • filaya don cire sandunan da aka saka ba daidai ba.

Yawancin gadon jarirai na zamani suna sanye da sifofin Yuro tare da ɓoyayyun kawuna da hexagons na ciki, don haka maɓallan musamman za su zo da amfani yayin haɗa su. Matakan zai taimaka don samun cikakkiyar daidaito na sassan haɗe. Dogaro da nau'in kayan ɗakin yara, abubuwan da aka gyara sun bambanta, sabili da haka, abun da ke cikin saitin kayan aikin na iya bambanta.

Matakan taro dangane da nau'in gado

Abubuwan shigarwa sun dogara da nau'in kayan daki. Shahararrun zane-zane na amare a yau sune pendulum, transformer, kujera mai girgiza, da kuma mayuka masu kamala. Mai zuwa zai bayyana tsarin-mataki-mataki na gina kowane ɗayan waɗannan nau'ikan.

Pendulum

Babban fasalin samfurin shine motsawar motsi na musamman, waɗanda suke kama da girgiza jariri a cikin uwa. Tsarin yana farawa da kansa a wata 'yar motsin motsi na jariri, wanda ke taimakawa ga saurin yin bacci.

Kafin saka kayan daki, yana da mahimmanci a kula cewa babu wasu abubuwa da suke tsaye kusa da shi.

Akwai nau'ikan abubuwa da yawa kamar haka:

  1. Tsawo. Mafi shahararren zaɓi, yana kwaikwayon cutar motsi. Nazarin ilimin kimiyya ya tabbatar da cewa irin waɗannan ƙungiyoyi suna daidaita alamomin matsawar intracranial.
  2. Mai wucewa Siffar samfuran suna kama da shimfiɗar gargajiya, suna lilo daga gefe zuwa gefe. Idan ya cancanta, zaka iya gyara samfurin a matsayi mara tsaye. Haɗuwa da gadon shimfiɗar jariri na irin wannan yana yiwuwa a cikin ƙananan ɗakuna.
  3. Duniya. Misalai suna iya canza jagorancin cutar motsi da manufa. Da farko, jarirai suna kwana a cikin shimfiɗar jariri, kuma idan sun girma kaɗan, sai a tsawaita wurin zama, an cire bangon. Yawancin kayayyaki suna haɓaka ta tebur mai sauyawa mai sauƙi.

Ana yin ɗakunan gadon yara na yara daga itace, na itace mai ƙarancin muhalli, an rufe shi da varnish na ruwa.

Cikakken tsarin samfurin ya haɗa da firam, gado, ƙafafu, baya, tsarin abin ɗora hannu. Yawancin kayayyaki ana haɗa su da zane, diapers, sutura don adana abubuwa. A cikin wane tsari don tara gadon jariri tare da abin ɗoki bisa ga umarnin:

  1. Baya yana haɗuwa da ɓangaren gefen gefen tare da sukurori.
  2. Da farko an ɗora abin a kan maɗaura, sannan a kan layukan dogo waɗanda suke kan bangon.
  3. An juya tsarin don shigar da kayan aikin pendulum.
  4. An saka akwatunan lilin, an gyara bangon gefen pendulum tare da sukurori.
  5. An rufe duk matosai

Bangon baya da na gaban tsarin kusan iri ɗaya ne. Wajibi ne a yi la'akari da wannan fasalin a hankali yayin haɗa gadon ɗamara na yara. Idan ka rikita su, inji ba zai yi aiki ba. Don kar a lalata shimfidar ƙasa da sassan kayan ɗamara yayin aiwatar da taron, rufe fuskar aikin da zane mai laushi. Yana da kyawawa ya zama haske, to, duk abubuwan da aka gyara za su kasance a bayyane.

Haɗa bangon baya zuwa bangon gefe

Sanya kasan gadon yara

Saka bangon gaban gadon kuma cire shi daga tarnaƙi

Sanya masu gudu don akwatin, gyara kafafu

Sanya kayan aikin pendulum

Bincika dunƙule don tabbatar da gadon

Tattara akwatin

Canjin gado

Wannan samfurin shine mafi kyau ga barcin jariri daga haihuwa zuwa shekarun makaranta. Ana aiwatar da shigarwa kamar haka:

  1. Sidesananan gefuna da baya suna haɗuwa.
  2. An gyara katangar da aka gyara tare da sukurori.
  3. An tattara wurin barci, sa'annan an saka shi a cikin tsattsauran ratayoyi a gefen bangarorin, an gyara su da sukurori.
  4. An kafa tsayayyen bangon gaba.
  5. An ɗora dutsen dutsen, bayan haka an haɗa shi zuwa ɓangaren gefen.
  6. Ofasan samfurin ya haɗu, an haɗa grilles na gefe.

Transformer yana girma yayin da yaro ya girma. Za a iya cire dutsen dutsen, wanda aka haɗe zuwa gindin kayan daki, ana ƙara 50 cm a tsayi. Girman daidaitaccen shine 60 cm, ya kasance bai canza ba.

Kujera kujera

Wani samfurin da aka nema wanda yake jujjuyawa tare da motsin yaron saboda goyan bayan masu lankwasa. Shigar da irin wannan gadon ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba idan kun bi dokoki:

  1. Duk akwatunan suna haɗuwa ta amfani da maɓuɓɓugun kai-tsaye.
  2. An ɗora bangarorin ƙasa da na gefe. A wannan matakin, dole ne ku yi ƙoƙari na jiki.
  3. An bango bangon baya zuwa kowane bangon gefe tare da sukurori.
  4. Samfurin gaba ya yi daidai cikin tsagi a kan bangarorin gefen kuma yana da kafaffiyar ajiya.
  5. An shigar da akwatin lilin na ƙasa.

Yawancin samfura da yawa suna haɓaka da castors, waɗanda aka ɗora su bisa buƙatar iyaye.

Haɗuwa da gadon yara tare da zane-zane baya buƙatar hakowa, ana yin dukkan ramuka don maɗaurai a matakin samar da kayan ɗaki.

Rataye

Karkokin suna samar da santsi mai laushi wanda ke taimakawa jarirai yin bacci da sauri. Matsakaicin ruwa yawanci yana da matakai biyu kuma yana da kaddarorin orthopedic. Dokokin gini sune kamar haka:

  1. An ɗora tushe na samfurin. Duk reluwe 3 suna haɗe zuwa ƙasan shari'ar.
  2. An gyara ɗakunan baya da na baya tare da sukurori.
  3. An shigar da ƙasa, zaɓuɓɓukan shigarwa guda biyu suna yiwuwa, wanda ke ba ku damar canza zurfin gado.
  4. Bangon gefen yana dunƙule, dukkan ɓangarorin motsi suna da alaƙa da tushe.

Idan ya cancanta, kujerar girgiza na iya kasancewa a tsaye; don wannan, ana amfani da shirye-shiryen bidiyo na musamman, waɗanda suke a ƙasan bangarorin gefen.

Dangane da umarnin, taron gadon jaririyar Dolphin ya hada da girka firam daga bangarorin, gaba da baya, shigar da gadon kashin baya, sanya katifa a kan wasu tsaloli na musamman. Kodayake wannan samfurin ba zai iya juyawa ba, amma har yanzu iyayen matasa suna buƙata.

Siffofin zane-zane da umarni

Zane-zanen taron shimfiɗa gadon gado sune babban takaddun da aka haɗe da kayan ɗaki. Yana da mahimmanci a fahimci dukkan abubuwan da aka zana don kauce wa kuskure, in ba haka ba dole ne a sake aikin, in ba haka ba amincin yaro zai kasance cikin tambaya.

Umarnin don haɗa gadon jariri tare da abin ɗora kwalliya ya nuna a sarari yadda za a haɗa dukkan abubuwa wuri ɗaya. Alamar baya, shingen gado, gado, tushe, da kuma cikakkun bayanai na akwatunan suna da alamun lambobi, don haka suna da sauƙin ganewa akan zane-zane. Kayan aiki da kayan aiki suma suna da nasu zane.

Tsarin shigarwa na sanannen samfurin pendulum ana iya kwatanta shi da hotuna. Suna nuna yadda aka sanya rabin arcs, an haɗa bangon gefe da bangon baya, an gyara ƙasan, an haɗa ɓangaren gaba. An bayar da hotuna don nuna madaidaicin shigarwar kasan da taron akwatin. Karanta su kan haifar da wasu matsaloli. Don fahimtar manyan matakai, don fahimtar abin da wannan ko wancan hoton ke nunawa, ya zama dole a daidaita zane tare da rubutun umarnin - kowane nau'in kayan daki yana da halaye irin nasu waɗanda ba za a manta da su ba.

Dole ne a aiwatar da tsarin taro don kwanciya daidai da duk ƙa'idodi a cikin littafin da aka buga. Yayin shigarwa, bai kamata ku yi sauri ba, kuma bayan kammalawa yana da mahimmanci a duba ingancin shigarwar, kayan ɗaki suna kiyaye ƙa'idodin aminci.

Pin
Send
Share
Send

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com