Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Menene zai iya zama kirji na zane tare da tebur mai canzawa ga jariri, tushen zaɓaɓɓe

Pin
Send
Share
Send

Duk wani mahaifa yana son ƙirƙirar kyakkyawan yanayi don ci gaban yaro da bunƙasa. Don sauƙaƙe tsarin kula da jariri, ana samar da ɗakunan kaya da yawa, waɗanda suka haɗa da kirji na zane tare da tebur mai sauyawa ga jarirai, waɗanda aka samar da su a launuka daban-daban kuma suna da girma daidai. Yana da mahimmanci a san irin nau'ikan canza suturar da suke wanzu da yadda za a zaɓi madaidaiciyar ƙirar da ke da aminci da dace don amfani.

Me yasa kuke buƙatar zane

Sabbin masu canza sutura sabbin kayan daki ne na musamman wadanda aka tsara su musamman don kulawa da jarirai. Babban manufar su shine ƙirƙirar yanayi mai kyau don aiwatar da ayyuka:

  • shafa jariri;
  • canjin canjin zane, kuma saboda ƙarin abubuwa da yawa yana yiwuwa a yi amfani da ɗakuna da yawa don sauƙaƙa wannan aikin;
  • kwance ɗanka yaro kafin wanka ko canzawa zuwa waje;
  • aiwatar da tausa a cikin yanayi mai kyau, kuma a cikin wannan yanayin, kunkuntar canza kirji na masu ɗebo ba su dace ba, tunda dole ne a sami babban sarari kyauta don aiwatar da ayyuka;
  • motsa jiki na motsa jiki don yaro, idan an buƙata daidai da halaye na lafiyar jaririn.

Lokacin zabar kirji na zane tare da tebur mai canzawa, ana la'akari da cewa tushensa dole ne ya zama mai ƙarfi, kuma dole ne a yi amfani da lanƙwasawa ko madaidaicin tsari don tallafi.

Sau da yawa, ana zaɓar masu saɓo na musamman tare da ƙari, kuma ana amfani da shi don adana abubuwa da yawa waɗanda suke da mahimmanci yayin aiwatar da ayyuka daban-daban tare da jaririn. Ana siyar da samfuran da yawa tare da katifa mai cirewa wanda aka yi da masana'anta mai jure danshi, wanda ke ba da jin daɗi ga jariri. Idan ba'a saka wannan sinadarin a cikin saiti ba, to an siya daban, bayan an sanya shi a saman tebur.

Iri-iri

Akwai nau'ikan canza akwatunan akwatuna masu zanaye 5 ko wasu adadi da maƙerori. A cikin tsarin zaɓaɓɓe, ana ɗaukar duk siffofin kowane samfurin don iya zaɓar mafi kyawun zaɓi. Mafi mashahuri sune zane-zane:

  • allon canzawa mai laushi don masu sawa - wannan abun yana wakilta ta ƙirar shimfiɗa ta musamman, sanye take da tasha ta musamman a kowane bangare. Garkuwa ana amfani dasu azaman waɗannan ƙuntatawa. Irin wannan ginin an kirkireshi ne daga itace mai inganci mai inganci. An kafa murfin lex a saman, wanda ba shi da aminci don amfani kuma mai sauƙin kulawa. Samfurin yayi daidai da kowane farfajiya. Ana sayar da allon canza abubuwa na musamman don masu suttura, amma yana da mahimmanci a tabbatar cewa waɗannan abubuwan sun dace sosai. An aza alluna a kan irin wannan samfurin, kuma fa'idodin su sun haɗa da ikon sauya su daga wuri ɗaya zuwa wancan. Suna da girman mafi kyau duka, saboda haka kowane jariri yana kwance a kansu sosai.
  • akwatin canzawa - irin wannan tsarin yana da saukin yi da hannuwanku daga katako mai ƙarfi ko wasu kayan da suka dace. An ba da izinin zaɓi ba kawai tsarin da aka yi da itace ba, har ma da ƙarfe ko filastik. Tabbas an samar dasu tare da ɗakuna don adana kayan kwalliya iri-iri. Allyari, ana iya samun aljihu ko rataya, kuma wasu samfuran an kera su gaba ɗaya akan ƙafafun, don haka a sauƙaƙe za a iya motsa su daga wani wuri zuwa wancan;
  • teburin canzawa - ana iya amfani da irin wannan katako ko na roba 2 a 1 ba kawai a matsayin abin goge-goge ba, har ma da tebur masu kyau a nan gaba, lokacin da jariri ya girma kadan.

Allon canzawa mai laushi

Akwatin littattafai

Tebur gidan wuta

Baya ga irin waɗannan abubuwa, akwai wasu takamaiman iri. Na dabam, yakamata a haskaka gado na musamman tare da kirji na zane da tebur mai canzawa, kuma ana yin wannan saiti ne a cikin salo iri ɗaya, wanda ke ba da damar yin ɗakin ban mamaki da kyau na yara. Kafin zaɓar akwatin kirji mai canzawa, yakamata ka yanke shawara a wane ɓangaren ɗakin zai kasance don sanin gaba mafi girman girmansa.

Tare da nadawa tebur

Za'a iya samarda akwatinan kirji na canzawa tare da teburin ninkawa, kuma wannan maganin ana ganin shine mafi kyau ga dukkan kwastomomi. A cikin jihar da aka taru, irin wannan tsarin ba shi da bambanci da akwatin kirji na yau da kullun, amma idan aka saukar da teburin, zai zama fili da yawa don aiwatar da ayyuka daban-daban tare da jaririn. Kudin irin waɗannan ƙirar za su kasance kaɗan-kaɗan idan aka kwatanta da daidaitattun sutura. Kafin shigar da irin wannan samfurin, ya kamata ka koyi yadda ake hada shi domin ya zama mai aminci da dace don amfani da shi.

Tare da tebur na sama

Wannan kirjin yara na masu zane tare da tebur mai canzawa ana ɗaukarsa da kyau da kyau. Waɗannan samfuran ba su haɗuwa da juna, don haka ana ajiye teburin a saman samfurin idan ya cancanta. Wannan maganin ya ba da damar a nan gaba don amfani da jaririn da ke canza kirji a matsayin tufafi na yau da kullun don kayan yara, tunda ana cire teburin cikin sauƙi. Irin waɗannan kayayyaki ana samar dasu cikin launuka daban-daban, don haka zaku iya zaɓar fari, lemu ko kowane irin launi na samfurin. Idan kawai ka sayi kirji na zane, to teburin don yawanci ana ƙirƙira ne da kansa, wanda ana yin zane a gaba kuma ana nazarin umarnin, kuma ana la'akari da girman kirjin da ke canzawa, bayan haka ana ƙirƙirar tebur mai canzawa daga itace ko wasu abubuwa.

Tare da ginannen wanka

Canjin kirji na zane tare da wanka ana daukar aikin mai aiki da yawa, saboda ana amfani dashi ba don canzawa ko canza tufafin jariri ba kawai, harma don wankan shi. Wannan zaɓin ya dace da jariran da aka haifa kawai, tunda bahon wanka a ciki galibi ƙarami ne. Ga waɗanda suke son adana kuɗi, muna ba ku shawara ku zaɓi wani samfurin.

An sanye shi da ɗakuna na musamman masu juriya na danshi waɗanda aka tsara don adana kayan haɗi daban-daban don wanke jariri.

Kayan masana'antu

An ƙirƙiri jaririn da ke canza kirji na zane daga abubuwa daban-daban, amma an ba da fifiko ga mahalli da sauƙin kulawa. An ba shi izinin yin kirji na zane mai zane da hannuwanku, wanda yawanci ana amfani da katako na halitta, kuma a wannan yanayin, ana zaɓar faɗi da sauran sigogin ƙira ta masu amfani kai tsaye, wanda ke ba da damar yin ƙirar mafi kyau.

Abubuwan da suka dace don yiwa jaririn canza kirji na zane-zane sune:

  • itace - adon yara tare da teburin canza itace ana ɗauka mafi kyawun zaɓi. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa wannan kayan yana da ƙarancin mahalli, amintacce, abin dogaro kuma mai tsafta. Za a iya zana zane a cikin tabarau daban-daban, tare da ɗaukar hauren giwa a matsayin mafi shahara. Sauran fa'idodi na abubuwan katako sun haɗa da juriya ga matsin lamba na injiniya da kyakkyawan shanye sautuka daban-daban. Suna da fa'idodi, tunda kamuwa da danshi ko canjin yanayin zafin jiki na iya haifar da nakasu ga tsarin, don haka ingantaccen amfani da shi zaiyi wahala;
  • Chipboard - jaririn da ke canza kirji na zane wanda aka yi da wannan abu ana ɗaukar shi mafi araha, saboda haka iyaye da yawa suka zaɓi shi. Chipboards allo ne na musamman waɗanda aka yi su ta amfani da kwakwalwan itace, manne kuma an matse su da kayan aiki na musamman. Ingantattun kayayyaki suna da halaye masu kyau ga yanayin zafi mai zafi. Suna da babban ƙarfi da juriya ga danshi;
  • Karfe - yawanci ana ƙirƙirar babban kirji na zane daga wannan abu, wanda ke da nauyin nauyi. Fa'idodin irin waɗannan samfuran sun haɗa da juriya ga danshi, ƙarfin ƙarfi da juriya. Abu ne mai sauƙi a kula dasu, amma yana da mahimmanci lokaci-lokaci sabunta rigar rigar. Kayan karafa suna da haɗari ga yara, saboda haka yana da mahimmanci a tabbatar cewa babu kusurwa masu kaifi. Lokacin da yaro ya girma, ya zama dole a shigar da kirji na zane a cikin irin wannan wurin da jariri ba zai iya buga shi ba. An zana zane a cikin tabarau daban-daban, don haka har ma za ku iya zaɓar samfurin da ke da launi na hauren giwa;
  • filastik - canza fasalin wannan kayan yana da tsada mai tsada. Faɗinsa yana iya bambanta, kuma tsayinsa sau da yawa yakan kai cm 70. Har ma yana iya samun zanaye 6 ko fiye ko ɓangarori. An ba shi izinin zaɓi launuka daban-daban, amma mafi kyawun launi shine hauren giwa. Kada a girka su kusa da na'urorin dumama jiki ko wasu sifofi waɗanda ke taimakawa dumamarsu, tunda a ƙarƙashin irin wannan tasirin, filastik yana fara sakin abubuwa masu haɗari cikin iska.

Itace

Chipboard

MDF

Filastik

Idan kun zaɓi ko ƙirƙirar kirjinku na canzawa da zane mai maƙalli, to kafin siyan tsari ko kayan aiki, yakamata ku tabbatar cewa abun ba shi da cikakken tsari, in ba haka ba ba a ba da damar amfani da waɗannan samfuran don jarirai ba.

Launi da salo

Yammacin zaɓi na waɗannan ƙirar yana ba da gudummawa ga gaskiyar cewa mutane da yawa ba za su iya yin zaɓi ba. Launuka da salon wannan zane tabbas ana la'akari dasu. Don kyakkyawan zaɓi, ana nazarin shawarwari:

  • launi na hauren giwa iyaye da yawa sun zaɓi, tun da ana ɗaukar launuka mai laushi, mai daɗi kuma ya dace da ɗakin yara;
  • wenge canza akwatuna na ɗebo yawanci ana zaba wa yara maza;
  • wani farin swaddling abu kuma ya dace da gandun daji, amma ana ɗaukarsa samfurin duniya.

Ana iya amfani da hauren giwa zuwa akwatuna daban-daban na ɗebo da aka yi daga abubuwa da yawa. Bugu da ƙari, ana samfuran waɗannan samfuran a cikin wasu launuka daban daban. Lokacin zabar launi, ana la'akari da abin da launi na ɗakin inda kuka shirya shigar da kirji na zane. Ana iya samunsa ba kawai a cikin gandun daji ba, har ma a banɗaki ko wani ɗaki.

Dokokin masauki

Canza nau'in kirji na zane na iya zama a sassa daban-daban na ɗakin kwana, amma galibi ana sanya shi tare da bangon ɗakin. Faɗin sa to kusan ba matsala, tunda har yanzu ba zai tsoma baki tare da zagaya ɗakin ba.

Idan an sayi zane na 2-in-1, to ana la'akari da cewa ya zama ya dace don amfani da kowane abu a ciki, sabili da haka, galibi yana da mahimmanci don matsar da kirjin maɓuɓɓuga kaɗan daga bangon. Idan ɗakin ya yi ƙanƙan kaɗan, to sai a zaɓi ɓangaren kusurwa na kusurwa. Ana iya ganin hoton irin wannan samfurin a ƙasa. Zai zama na ɗaki da dacewa don amfani dashi koyaushe.

Kafin cire kayan daki daga akwatin jigilar kaya, tabbatar cewa yana nan lafiya. Idan an sayi akwatin kirji mai canzawa, to wurin sa na iya canzawa lokaci-lokaci. Wannan gaskiya ne idan anyi amfani dashi ba kawai don shafawa ba, harma don wanke jariri, tunda za'a iya matsar dashi zuwa ban daki a kowane lokaci. Ana ba da shawarar zaɓar samfura tare da ƙafafun roba. Yana da kyawawa cewa su maye gurbinsu, tunda idan abun ya lalace, ana iya sauya shi cikin sauri da sauƙi.

Bukatun

Tunda an shirya sanya kirji na zane a ɗakin yara, kuma jariri sabon haihuwa zai kwana akai akai, dole ne kayan daki su cika mahimman buƙatu. Wadannan sun hada da:

  • aminci - ana iya wadatar da samfurin da ɗaki ɗaya ko fiye, amma kada a sami kusurwa masu kaifi, gilashi ko madubai. Abubuwan don samar da tsari dole ne ya zama mai ƙarancin mahalli, sabili da haka, ba a ba shi izinin ƙunsar abubuwa masu haɗari ko formaldehydes a cikin abun ba;
  • tsafta - ta kowane hali, duk saman dole ne ya zama mai sauƙin tsabtacewa, saboda haka tsabtace su daga abubuwa masu gurɓatawa ba zai zama da wahala ba. Idan akwai murfi don na'urori daban-daban, to ya kamata su zama masu cirewa kuma cikin sauƙin wankewa;
  • saukin amfani - wasu samfuran na iya samun abubuwa na musamman da yawa a saman, kuma ya kamata su kasance da sauƙin buɗewa ko haɗuwa;
  • masu girma dabam - dole ne su zama mafi kyau duka don sauƙin amfani da akwatin aljihun don maƙasudin sa. Sabili da haka, ba'a ba da shawarar siyan sirara ƙira ba, tunda akwai babban yiwuwar cewa ba zai zama da kwanciyar hankali don kula da yaro ba;
  • salo - duk da cewa yaro har yanzu bai yi ƙuruciya ba don fahimtar bayyanar kayan cikin gida, ya kamata iyaye su kula da ƙirƙirar yanayi mai daɗi da mai daɗi. Bayyanar launuka na samfuran yakamata ya zama mafi kyau ga ɗakin yara.

Lokacin zabar samfur, ana la'akari da mahimman abubuwa da yawa. Daga akwatin kirji mai ɗauke da ƙarin abubuwa daban-daban, zaku iya samun abu mai aiki da yawa wanda yake da ƙarfi sosai, mai tsafta da jan hankali.

Nuances na zabi

Lokacin zabar wannan ƙirar, ana amfani da mahimman sharuɗɗa:

  • kayan aiki;
  • bayyana;
  • launuka;
  • kudin;
  • tsabta, ƙarfi da karko.

Idan ba zai yuwu a zabi samfurin da ya dace da bukatun masu amfani ba, to zaku iya hada kan ku da kirji mai canza kirji, da yadda ake hada shi, zaku iya koya daga umarni na musamman. Canza kayan ado tare da ko ba tare da tsari ba, sanye take da tebur ko ƙarin abubuwa, ana ɗaukarsu abubuwa masu dacewa na ciki don kula da jarirai. Yawancin jinsuna waɗanda ke da mahimmancin bambance-bambance suna wakiltar su, kuma kowane mahaifa yakamata ya san yadda za a zaɓi madaidaicin ƙirar da ta dace, mai kyau, mai juriya da dace don amfani koyaushe.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Wata sabuwar daga Ikram kano mai waqa (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com