Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Menene gadaje masu iyo, yadda suke cimma sakamako makamancin haka

Pin
Send
Share
Send

Godiya ga mafita na ƙirar zamani, kayan bacci waɗanda ke iyo, kamar a cikin iska, suna ba wa dakin jin haske da iska. Gadon shawagi mara nauyi mara nauyi, kamar yadda ake kiransa "levitating", gado ne wanda a cikin ɓoye keɓaɓɓu a ciki, wanda aka ƙirƙira shi wannan tasirin. Tallafin kansa ya fi ƙanƙan da mara nauyi, saboda haka za ku iya ganin sa ta hanyar kallo ƙarƙashin gado kawai. Tsarin da aka tsara ya dace cikin nau'ikan tsarin ciki - zamani, ƙarami, ƙasa. Ana iya samun sakamako na gani na musamman ta amfani da hasken wuta wanda zai canza cikin ciki fiye da ganewa.

Menene fa'ida da rashin ƙirar samfuran

Kasancewa daga waje sai dai kayan daki na al'ada, gado tare da tasirin "shawagi" yana da nasa nuances. Sai kawai bayan nazarin fa'idodi da rashin amfani, zaku iya yanke shawara - don zaɓar irin wannan wurin bacci ko a'a.

Fa'idodin wannan ƙirar sune kamar haka:

  • ƙarfi, karko - duk da tasirin rauni na waje, gado yana iya tsayayya da aƙalla mutane biyu;
  • ƙazamar ƙazanta, ba a cire sassaucin firam ɗin, wanda ke halayyar gadaje da yawa;
  • tsabtace sararin samaniya a ƙarƙashin gado saboda rashin niches da ƙafa;
  • ikon zaɓar sifa da faɗi da kanka, gwargwadon sararin sararin samaniya;
  • Gado mai shawagi tare da haske zai ja hankalin manya da yara.

Hakanan akwai rashin dacewar samfuran:

  • an haɗa tsarin a bango, wanda ke hana ci gaba da sake gyara shi. Kowane motsi zai kasance tare da tarwatsewar aƙalla masu ɗaura kayan gado;
  • ya zama dole a girka kayan daki kusa da kantunan don tsayin waya ya yi kadan;
  • ƙirar gado tare da tasirin "shawagi" ya yi yawa;
  • shigarwa yana da rikitarwa, saboda haka yana buƙatar taimakon kwararru ko ƙwarewa masu kyau;
  • shirye-shiryen iyo kayan daki masu bacci suna bukatar tsada mai yawa, kuma idan kunyi shi da kanku, zaku buƙaci gogewa wajen aiki da itace da ƙarfe.

Ayyukan aiki

Gadoje masu yawo sun ɗauki matsayinsu na dacewa tsakanin masu ƙwararrun masu zane da mutane, saboda asalinsu da bayyanar su ta yau da kullun. Ba shi yiwuwa a ce game da aikinsa:

  • har ma da mafi kyawun nau'in ɗakin kwana, godiya ga irin wannan gadon, zai sami asali;
  • wurin bacci yalwatacce, mai dadi, an tsara shi biyu;
  • Hasken hasken baya yana zama ƙarin haske a dare kuma yana haifar da yanayi na soyayya;
  • ta hanyar manne gado da bango sosai, ana haifar da sakamako mai iyo;
  • ana iya amfani da gado mai tashi manya da yara.

Siffar zane

Gadoje masu iyo suna samun farin jini, kuma masana'antun zamani suna ba da zaɓuɓɓuka da yawa. Irin wannan wurin bacci yana da aiki da yawa kuma yana iya zama nau'uka da yawa:

  • tare da ɓoyayyen tallafi ɗaya a tsakiya - an ɗora gadon zuwa bango. Ana yin ƙafafu da filastik, da ƙarfe, wani lokacin ba ɗaya ba, amma ana amfani da ƙafa da yawa. An ɓoye su don ganin su, dole ne ku sunkuya;
  • gadon shawagi tare da igiyoyi a haɗe da rufi yana saurin sauƙi. Irin wannan gado yana da katifa tare da maɓuɓɓugan ruwa da firam ɗin kwalin, sabili da haka yana buƙatar tallafi;
  • gado mai iyo da maganadisu. Babban hasara shine filin magnetic. Saboda haka, irin wannan gadon bai dace da mutanen da ke da bugun zuciya ba.

Sau da yawa ana yin gadajen yin-da kanka da tushe na katako, wanda girmansa ya fi ƙanƙan da yawa girma, don haka an ɓoye shi daga gani, amma wannan ba ya shafar ƙarfi.

A kan igiyoyi

A kan maganadisu

Tare da tallafi

Kayan aiki don kirkira

Ana ƙaddara ingancin gadon da itacen da aka yi amfani da shi wajen kera shi:

  • pine - mai kyau a wurin aiki, mai saukin sarrafawa. Ana amfani dashi don tsara abubuwa kamar su firam, ƙafafu, shimfidar katifa;
  • spruce shine mafi ƙarancin ƙarfi, wani lokacin fatattaka. Ana amfani dashi don abubuwanda basa buƙatar nauyi mai ƙarfi;
  • itacen oak abu ne mai ɗorewa, ya dace da ƙirƙirar abubuwan ado;
  • beech - bayan aiki, mafi sassauƙa a cikin aiki. Ana amfani dashi a cikin abubuwa masu ado;
  • larch abu ne mai ƙarfi kuma mai ɗorewa, kusan ba batun lalata shi. Ana yin goyan baya da katako don kayan kwanciya da shi;
  • mahogany - mafi tsada, ana amfani dashi don dalilai na ado.

Don adana kasafin kuɗi, an ba da izinin allo don ɓangarorin waje na tashar.Lokacin yin firam na wurin shawagi, ana iya maye gurbin bishiyar da ƙarfi, mara nauyi, bututun ƙarfe tare da ɓangaren murabba'i. Tunda kayan ɗaki suna cikin tsananin damuwa, ya kamata a fifita bututu tare da ƙarfe mai kauri.

Yadda ake kirkirar tasirin iyo

Gadon gado mai tasirin tashi yana da ban sha'awa, yana haifar da yanayi na musamman a cikin ɗakin kwana, zai dace da kowane ciki, yana bawa ɗakin yanayin zamani, ingantacce. Bugu da ƙari, ana iya yin irin wannan samfurin da hannu. Idan dole ne kuyi aiki tare da itace, kuna buƙatar irin wannan kayan aikin:

  • jigsaw tare da saitin ruwan wukake don aikin katako;
  • mai sikandi tare da saitin ragowa;
  • matattarar masarufi;
  • mallet na roba;
  • emery zane;
  • fenti goga;
  • manne, varnish, fenti;
  • tef ma'auni, murabba'i, alama, matakin;
  • awl, hannu ya gani.

Hakanan, ana amfani da kusurwa, sukurori don firam.

Don aiki tare da firam na ƙarfe zaka buƙaci:

  • sawa - injin nika tare da saitin ruwan wukake;
  • rawar soja, rawar, injin waldi;
  • matsewa, shirye-shiryen bidiyo;
  • mai mulki, kwana, matakin;
  • fensir

Tallafin, wanda ke tsakiyar gadon, yana da kayan talla guda 6 waɗanda aka haɗa da hinges. An cire goyan baya tare da kebul, haifar da tashin hankali tare da lanyar. Wannan aikin yana baka damar sarrafa shimfidar kwance lokacin da farfajiyar ƙasa bata da fadi sosai. Koyaya, idan farfajiyar ta kasance koda, ya isa ya kunshi kayan tallafi.

Za'a iya yin kayan ɗaki daga katako guda takwas busashe. Ya isa ayi zane kuma a yanka allon bisa ga su. Na gaba, an yanke kayan talla, kuma tare da taimakon injin niƙa, an kawar da duk rashin daidaito. Don guje wa ragargazar gado, yawanci ana amfani da manne da kayan ɗaki. Bayan duk bayanan sun kasance a shirye, suna varnished ko fenti.

Za'a iya amfani da sassan bututun ƙarfe na ƙarfe 34 mm azaman hinges na tallafi. Lokacin da aka gama, za a tattara bayanan gadon gaba ɗaya. Bayan saita matakin, kuna buƙatar daidaita kayan daki a sarari don madaidaiciyar yanayin kwance. Ba sauki a sauƙaƙe, zai buƙaci maida hankali. An kuma bincika matakin dangane da kayan tallafi. Bayan daidaitawa da tallafi, zaku iya fara shigar da shimfidar gado, baya da slats.

Bambancin gadon yana cikin tasirin haske, wanda za'a iya haɓaka shi ta atomatik kunnawa da kashewa, wanda ya zama dole don inganta LEDs tare da firikwensin dare. Tare da irin wannan maganin, yana yiwuwa a kunna hasken baya kawai da dare. Gawayar ma'aunin ba ta da kyau. Bayan girka shi, hasken bayan gida zai kashe da zarar mutum ya bayyana a kan gado, kuma zai kunna yayin rashi. Kuna buƙatar filler da kayan ado don allon kanku. Ga mai cika, yawanci suna ɗaukar roba mai kumfa da maye gurbinsa, kuma don kayan kwalliya, duka yadi, fata, fata, da makamantansu suna dacewa.

Tsarin gado mai tashi yana iya zama tare da ko ba tare da alkuki ba. A wurin da aka nufa na akwatin, an yanke rami mai kusurwa huɗu, tare da taimakon ƙugiyoyi, an shigar da murfi. Bayan haka, ana yin allon don matattarda katifa. An liƙa katako zuwa tushe don gefen ya fi milimita 20-30 girma fiye da plywood. A wannan matakin na taron, ana lalata sassan katako, yi fenti idan ana so. Lokacin bushewa gaba ɗaya, ana iya haɗa ɓangarorin gado biyu. Idan babu buƙatar akwatin wanki, to haɗuwa da gado yana da sauƙin sauƙi. A wannan yanayin, ana yin berth bisa ƙa'idar da ta fi sauƙi, tare da tallafi a cikin hanyar ƙafafu.

Don samun sauƙin isa ga gungumen, zaku iya amfani da tsarin ɗagawa. Abu ne mai matukar wahala ka yi wannan aikin da kanka; ya fi sauki sayan gado mai shiri tare da dagawa. Ya kamata a yi amfani da injin ɗin tare da ƙananan tsinkayen abin da zai iya tallafawa yankin barci a saman. Wannan kyakkyawar hanyar tana ba ku damar 'yantar da hannayenku kuma baya buƙatar taimako daga waje.

Idan ana so, ana iya wadatar da gado mai iyo da hasken baya na LED - launi daya ko walƙiya. Da farko dai, an haɗa firam ɗin ƙarfe wanda aka lika maɓallin LED. Wannan mataki-mataki yana bawa tef damar riƙewa sosai, kuma ƙarfe yana aiki azaman matattarar zafi. Ya fi amfani da amfani da cikakken launi, tef RGB kuma haɗa shi daga sama zuwa ƙasa. Sakamakon shine kayan daki masu dakuna suna shawagi a cikin iska, wanda aka gudanar dasu sama da bene ta haskoki masu launuka masu kyau.

Idan kayi gado da kanka, zaka iya saukaka aikinka kuma ka mika wani bangare na aikin ga bita. Kwararrun da ke aiki tare da bayanan martaba na karfe da murfin katako za su yi tallafi ko firam bisa ga zane da aka yi masu.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Cutar Hepatitis: Abubuwan da ba ku sani ba game da ciwon hanta (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com