Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Alade gasa a cikin tanda - mafi dadi mataki-mataki girke-girke

Pin
Send
Share
Send

Soyayyen-kwanon abinci ba koyaushe yana da lafiya ba, don haka ana maye gurbin wannan aikin ta yin burodi a cikin tanda. An san fasahar yin burodi tun zamanin da. Masana dafuwa na dafuwa sun yi amfani da ganyen burdock wajen gasa nama - sun nade shi a cikin burdock sun sa shi a cikin toka ko sun sa a tofa.

A yau, komai ya fi sauƙi, saboda kowa yana da murhu. Akwai su da yawa girke-girke ma. A cikin wannan labarin, na tattara shahararrun girke-girke na gasa naman alade a cikin tanda a gida.

Shiri don girki

Don dafa abinci mai daɗi da kyau a cikin tanda, ya kamata a hankali ku shirya:

  1. Yanke shawara kan nau'in da ingancin naman alade.
  2. Nemo abinci mai dadi.
  3. Jagora tsarin fasaha, gami da: zabi na sinadarai, yanayin zafin jiki, lokacin girki.

Naman nama

Don gasawa, an zaɓi alade daga sassa masu laushi na gawa. Ya kamata gutsunan su zama babba, ba lebur ba. Kada su ƙunshi mai mai yawa. Fillet daga naman alade cikakke ne. Zai fi kyau a zabi naman alade naman alade - yana da nama mara laushi da mai taushi da naman alade mai ruwan hoda.

Zaɓin jita-jita

Don yin burodi, ana bada shawara don zaɓar pans tare da kyakkyawan haɓakar zafin jiki da ɗumi ɗumi ɗaya. Kayan kwalliyar baƙin ƙarfe tare da murfin mara sanda ko wasu nau'ikan abinci masu nauyi tare da ƙasa mai kauri da gefuna 3-5 cm sun dace.Ana zaɓar girman jita-jita gwargwadon yawan naman. Idan yayi karami sosai, ruwan dafaffun ruwan zai malala. Idan babba ne, ruwan ruwan na iya ƙonewa.

Shirya naman alade

An wanke naman alade kafin amfani, sannan a bushe shi da tawul na takarda. Sannan ana sarrafa shi da kayan kamshi. Wasu girke-girke sun haɗa da ɗauka, amma wannan batun dandano ne.

Zazzabi da lokacin girki

Don zaɓar zazzabi mai dafa abinci, yanke shawara akan sakamakon ƙarshe: naman alade tare da ko ba tare da ɓawon burodi mai ƙyalli ba. Wannan zai ƙayyade yanayin yin burodi: zazzabi mai ƙarfi tare da ɗan gajeren lokaci ko ƙananan zazzabi tare da dogon lokaci.

Alade na alade tare da duka kayan a cikin tsare

Dangane da wannan girke-girke, naman alade bai zama mai maiko ko bushe ba, amma mustard yana ba da ƙanshi na musamman.

  • kafadar alade 800 g
  • mustard granular 2 tbsp. l.
  • ghee 2 tbsp l.
  • cakuda barkono 1 tbsp. l.
  • ƙasa paprika 1 tsp
  • goro 1 tsp
  • gishiri ½ tsp.
  • ginger na ƙasa ½ tsp.
  • coriander ½ tsp
  • marjoram ½ tsp
  • barkono barkono ½ tsp.

Calories: 258 kcal

Protein: 16 g

Fat: 21.7 g

Carbohydrates: 1 g

  • Wanke da bushe naman.

  • Shirya kuma motsa kayan yaji.

  • Ki nika naman alade da kayan kamshi da mustard. Sanya a cikin akwati, rufe tare da murfi, firiji don awanni 3-4.

  • Soya naman alade a garesu a cikin narkewar man shanu a kan babban zafi har sai launin ruwan kasa na zinariya.

  • Kunsa naman a tsare. Yakamata gefen haske na tsare ya fuskanta zuwa ciki. An nannade takardar tam, a cikin yadudduka da yawa, don kada ruwan 'ya'yan itace ya malalo. Bar kimanin 5 cm na sarari kyauta a cikin ɓangaren sama don iska ta tara.

  • Sanya kwanon naman alade a cikin tanda da aka dahu zuwa 180 ° C. Gasa na tsawon awanni 1.5.

  • Bayan yin burodi, kada a cire takardar, amma buɗe shi a cikin hanyar fure, kuma sanya shi a ƙarƙashin gasa na minti 5-10. Idan babu gasa a cikin murhun, juya wutar zuwa matsakaici kuma riƙe naman har sai launin ruwan kasa na zinariya.

  • Bayan gishiri, sake naman alade a cikin tsare kuma bar daga cikin murhu don minti 10-15.


Alade mafi dadi a cikin hannun riga

Cooking a cikin hannun riga yayi kama da fasahar yin burodi a cikin tsare.

Sinadaran:

  • loin - gram 800;
  • 3 teaspoons na mustard;
  • 1 teaspoon na ƙasa baƙar fata barkono, zuma, thyme;
  • 2 teaspoons kowane gishiri da waken soya;
  • 3 tablespoons na man kayan lambu;
  • Cikakken 0.3 na paprika mai zafi.

Yadda za a dafa:

  1. Mix dukkan kayan yaji.
  2. Kurkura naman alade, bushe, a yanka a cikin jituwa. Yanki kauri 1.5-2 cm.
  3. Gashi kowane yanki da kyau tare da kayan ƙanshi.
  4. Sanya naman a cikin soyayyen riga da kunsa.
  5. Canja wurin hannun a cikin akwati kuma sanya a cikin firiji don marinating na awanni 12-15.
  6. Bayan haka, gasa a cikin tanda da aka zana zuwa 200 ° C na awa 1.
  7. Ana iya yin jita-jita a kan tebur.

Yadda ake gasa alade a cikin mayonnaise da mustard

Sinadaran:

  • naman alade - 1 kg;
  • mayonnaise - 200 g;
  • mustard - 1 tbsp l.;
  • gishiri, barkono, kayan yaji - dandana.

Shiri:

  1. An wanke naman, an busar da shi kuma an yanka shi gunduwa-gunduwa, kowane ɗayan an buge shi da guduma don rage taurin.
  2. Don ba naman alade dandano mai daɗi da launi mai launi, kowane yanki da aka doke ana sarrafa shi da mustard, yafa masa kayan ƙanshi, gishiri da barkono don dandana.
  3. A cikin tukunyar frying wanda aka shafa mai da mayonnaise, an saka nama a cikin babban layin kuma an sake zuba shi sama da sutura.
  4. Ana sanya kwanon rufi a cikin tanda da aka dahu zuwa 180 ° C, an dafa shi tsawon awa 1.

Yadda ake yin naman alade

Don dafa abinci, ɓangaren ciki ya dace, mai faɗi, amma ba mai kauri ba. Kafin ƙirƙirar birgima, kaɗan tsiri naman da kyau. Don hana yiyuwar tarwatsewa, an daure shi da igiya sosai.

Sinadaran:

  • 1 kilogram na alade peritoneum;
  • 7 cloves na tafarnuwa;
  • 4 tbsp. cokali na man sunflower;
  • 2 tbsp. spoons na waken soya miya;
  • barkono baƙi, kayan ƙanshi don nama, gishiri don dandana.

Shiri:

  1. An wanke naman kuma an bushe.
  2. An shirya miya a cikin akwati daban - an haɗa dukkan kayan ƙanshi da man sunflower.
  3. An shafawa peritoneum ɗin da miya. Da farko a gefe ɗaya, sannan kuma, kunsa a cikin nadi, a ɗayan.
  4. Daurin mirgine ya daure.

Actionsarin ayyuka ba su da bambanci da ayyukan da aka bayyana a cikin girke-girke na naman alade a cikin hannun riga.

Bidiyo girke-girke

Abincin kalori na naman alade da aka gasa bisa ga girke-girke daban-daban

Ana ɗaukar naman alade a matsayin abinci mai yawan kalori. Theimar kuzarin sabo nama ya bambanta gwargwadon ɓangaren gawar: wuƙaƙen kafaɗa, ƙwanƙolin baya, ƙyallen ciki. Daga wannan jerin, loin yana da mafi ƙarancin abun cikin kalori, wanda ke da 180 kcal a kowace gram 100. Brisket yana da darajar makamashi mafi girma - kimanin 550 kcal. Matsakaicin adadin kalori na gram 100 na naman alade da aka gasa ya kasance cikin 360 kcal.

Amfani masu Amfani

  • Ganshin naman alade ya dogara da yanayin zafi mai zafi. Yana da kyau a yi amfani da ƙarin ma'aunin zafi na waje, wanda ke ba da cikakkun bayanai.
  • Sanya naman kawai a cikin murhun da aka dafa shi da zafin jiki da ake buƙata.
  • Idan alamun ƙonawa suna bayyane yayin yin burodi, rufe naman alade da takardar tsare.

Ana shigar da naman da aka toya a cikin abincin mutum. Koyaya, masana ilimin gina jiki, bisa ga shaidar kimiyya, sun haɓaka dokoki don amfani da shi:

  • Ana ba da shawarar hada da kayan nama sau 2-3 a cikin abincin mako-mako. Sauran kwanakin sune kifi da kayan lambu.
  • Zai fi kyau a dafa ba naman alade, amma kaji, naman maroƙi ko naman zomo.
  • Zai fi kyau kada ku gasa, amma ku dafa naman.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Abinci Kala Uku 3 Dake Rage Nauyin Jiki (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com