Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda za a tsabtace gashin gashi na beaver da zomo

Pin
Send
Share
Send

Kowane mace yana mafarkin kyakkyawan gashin gashi mai dumi. Amma ba kowa bane ya san yadda za a kula da kayan marmari mai kyau da kyau. Kiyaye gashin gashi da zomo a gida yana da sauki. Ta bin umarnin kulawa, zaka iya tsawanta rayuwar rigar gashin ka.

Shiri da Kiyayewa

Shirye-shirye da kiyayewa iri ɗaya ne ba tare da la'akari da nau'in fur. Na farko shine zaɓar hanyar tsabtacewa, shirya abubuwan haɗin don shirya cakuda. Sayi samfur na musamman ko shirya don tsabtace bushe.

Idan ana yin aikin a gida, yana da mahimmanci a gwada samfurin da aka yi amfani da shi. Ana yin gwaji kamar haka:

  1. Aiwatar da wani abu zuwa wurin da ba a iya gani ba na gashin gashin.
  2. Jira lokacin da aka nuna a cikin umarnin, ko minti 20-30 idan wannan girke-girke ne na jama'a.
  3. Kurkura a kashe kuma auna sakamakon.
  4. Idan babu canza launi, bayyanar aibi, canza launi, asara, zaka iya fara tsaftacewa.

Tsaftace gashin gashin beaver

Gwanin gashin beaver yana iya yin ado da kowane wakilin jima'i mai kyau. Irin wannan fur din ana yaba shi saboda ikon sa na dumi. Don kar a rasa waɗannan kaddarorin da bayyanar kyau, kuna buƙatar aiwatar da aikin daidai. Kuna iya amfani da sunadarai na musamman masu tsada ko ba da fifiko ga magungunan gida masu araha.

MUHIMMANCI! Ana ɗaukar gashin gashin beaver ɗayan mafi ɗorewa. Kuna iya amfani da kowane wakilin tsaftacewa, la'akari da shawarwarin.

Ingantattun hanyoyin mutane

Wadannan magunguna na jama'a suna dauke da tasiri:

  • Amonia
  • Manka.
  • Sitaci.
  • Sandasa mai zafi.
  • Shamfu ba tare da dyes ba.
  • Glycerol.

Bayan zaɓar samfur, shirya tsefe ko burushi mai tauri. Tare da taimakonsu, tsefe gashin kuma mayar da shi zuwa ga asalin sa. Jawo mai gashi mai tsawo ana birkita shi zuwa cikin haɓakar gashi, da gajeren gashi - akasin shugabanci.

Starch a matsayin mai sihiri yana cire duk wani datti. Yayyafa shi akan wuraren datti kuma shafa a hankali akan farfajiyar. Goga duk wani saura daga undercoat. Idan sitaci ya zama toka, maimaita hanya kuma. Hakanan, zaku iya amfani da hoda, semolina ko yashi mai zafi.

Ana amfani da sitaci don datti mai sauƙi. Semolina abu ne mai manyan barbashi, ana amfani dashi don gurɓataccen yanayi. Tsabtace yashi shine mafi kyawun zaɓi don tsabtace bushe. Atara shi a cikin skillet mai tsabta.

Ammonia yana da hankali a yanayi biyu:

  1. Kasancewar ƙura, gurɓataccen haske. Dama 100 ml na ammoniya a cikin gilashin ruwa. A sakamakon maganin, jika zane, matsi da goge wurare masu datti. A ƙarshe, shafa fur din tare da mai tsabta, soso mai ɗumi da busassun raguwa.
  2. Kasancewar mai, alamomi masu maiko. Mix karamin gishiri, 3 ammonia da gilashin ruwa. Yi amfani da soso da aka jika a cikin maganin don share wuraren datti. Cire ragowar tare da tawul mai ɗumi. Bushe da fur a dakin da zafin jiki

Yi amfani da shamfu na dabbobi lokacin da sauran kayayyaki basa hannu. Narke karamin shamfu a cikin gilashin ruwa sannan a goge wuraren da suke datti. Daga nan sai gashi ya bushe ya kuma tsefe.

Sawa na dogon lokaci na gashin beaver na iya haifar da asarar haske. Don gyara wannan, kana buƙatar amfani da soso da aka tsoma a cikin glycerin. Zaka iya ƙara glycerin zuwa maganin sabulu. A ƙarshe, bushe da tsefe Jawo.

HANKALI! An hana yin amfani da kayan wanka da na foda. Yin amfani da sunadarai na gida zai lalata bayyanar gashin gashi.

Kimiyyar ilmin kimiyya na musamman

Masu ƙera keɓaɓɓen ilimin sunadarai suna ba da kayan aikin da ke ba da cikakkiyar kulawa ga samfurin. Ya haɗa da: mai tsabta, kumfa, mai cire fur, burushi, tsefe da safofin hannu.

Akwai masu share rigar daban. Tare da taimakonsu, yana da sauƙi don kawar da datti, misali, yayin tafiya. Hakanan zaka iya cire datti daga cikin rufin.

Yadda zaka tsaftace zomo

Zomo mai laushi mai laushi ne kuma mara kyau. Gashin gashi na zomo yana da ban mamaki a waje, kuma yana dumama a lokacin hunturu. Jawan dabbar yana dauke da damuwa, don haka yana buƙatar tsaftacewa ta musamman.

Magungunan gargajiya

Magungunan gargajiya don tsabtace gashin zomo zai ba ku damar cimma tsabta da haske na asali. Kuna iya ba da fifiko ga masu zuwa:

  • Talc.
  • Hydrogen peroxide.
  • Bran.
  • Ruwan inabi.
  • Sitaci.

Aikace-aikacen sitaci ko hoda:

  1. Yada gashin gashi a farfajiyar kwance tare da gashin sama.
  2. Yayyafa wuraren datti da sitaci.
  3. Bayan 'yan mintoci kaɗan, girgiza gashin gashin (ba za ku iya shafa gashin zomo ba, wannan na iya haifar da lalacewa).
  4. Tsefe fur din a hankali.
  5. Maimaita hanya idan ya cancanta.

Vgargar da aka haɗe da ruwa daidai gwargwado ya dace da tsabtatawa. Jiƙa ɗan auduga da auduga tare da maganin kuma goge datti. Wani girke-girke shine gilashin ruwa da cokali 1 na hydrogen peroxide.

Ya kamata a ɗanɗana ɗan ruwan a cikin skillet mai tsabta kuma a yayyafa shi a kan gashin zomo. Shafa su da sauƙi da hannuwanku. Bayan minti 2-3, cire bran tare da goga.

TUNA BAYA! Samfuran Zomo na bukatar kulawa ta hankali da tsabtace hankali.

Bidiyon bidiyo

Magungunan gida

Magungunan sunadarai na gida suna wakilta ta kayan haɗi na musamman don tsaftace gashin zomo. Tare da taimakonsu, yana yiwuwa a cimma ingantaccen kulawa. Saitin ya ƙunshi mai tsabta, mai sabuntawa, kumfa, burushi, tsefe da safofin hannu. Sake sabuntawa yana ba da maido da inganci na gashin axial da sifar nama. Amfani da kumfa yana da ma'ana a gaban kasancewar mummunan tabo, gami da alamun maiko. Kuma bayan tsabtacewa, dole ne a bi da gashin gashi tare da maganin asu.

Fasali na tsabtace farin Jawo

Farin Jawo yana da kyau, amma alamu. Yana iya haɓaka kowane hoto. Koyaya, yawancin jima'i masu kyau suna tsoron siyan fararen gashin gashi, saboda sunyi imanin cewa tsabtace su aiki ne mai wahala. Wannan ba haka bane idan kun bi wasu jagororin.

Yi amfani da farin foda don tsaftacewa. Wadannan sun hada da talc, semolina, sitaci. Amfanin su shine rashin dyes a cikin abun.

Zaka iya amfani da hydrogen peroxide. Kuna buƙatar motsa shi da ruwa kuma shafa gashin gashi. A wannan yanayin, baku buƙatar kurkura.

Nasihun Bidiyo

Ribobi da fursunoni na tsabtace gida

Tsabtace gida yana da fa'idodi da yawa:

  • Inganci.
  • Araha.
  • Sauƙin aiwatarwa.
  • Gaggawa wajen samun sakamako.
  • Duk abin da kuke buƙata a kusa.

Hakanan akwai wasu ƙananan abubuwa:

  • Yiwuwar lalacewa ga fur.
  • Lokaci na sirri da aka kashe.

Amfani masu Amfani

Nasihohi masu amfani zasu taimake ka ka tsawaita rayuwar kayan ka kuma su zama kyawawa.

  • Tsaftace gashin gashin a yanayin da ake ganin datti. Ana buƙatar kulawa a kai a kai. Kafin ajiyar lokaci mai tsawo a lokacin rani, ya kamata a tsabtace samfurin don a saka shi kai tsaye cikin hunturu.
  • Kada ku busar da gashin gashinku kusa da kayan aikin dumama.
  • Kar ayi amfani da mafita mai dauke da giya
  • Don ƙara dandano, zaka iya adana jaka na ganye mai ƙanshi a kusa.
  • Ba a ba da izinin yin ƙarfe ba, ko da daga maɓallin layin. Wannan na iya haifar da raguwa ko mikewa.
  • Kar a wanke, zai lalata.

Tsaftace kayayyakin fur yana da hadadden aiki da alhakin aiki. Ta bin umarni da shawarwari, zai yiwu a hana lalacewa, adana kyawawan abubuwa da ɗumamar kayan tufafin.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: GYARAN GASHI. HOW TO MAKE FENUGREEK OIL. YADDA AKE MAN HULBA (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com