Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Sayar da mota: umarnin-mataki-mataki, masifu, shiri

Pin
Send
Share
Send

Bayan lokaci, motar ta daina dacewa da mai ita - dangin sun girma, babu isasshen sarari a cikin gidan, an sayi gidan bazara ko ana buƙatar mota mai ɗauke da ɗakunan kaya. Sannan kana bukatar ka sayar da tsohuwar kuma ka sayi sabuwar mota.

Kowa yana son siyar da mota da ƙima, amma da sauri. Daidaitawar waɗannan ra'ayoyin shine sa'a. Galibi, maigidan yana yawan tambayar kayan kuma yana jiran mai siye bai samu ba ko kuma ya ba motar kuɗin kuɗi kusan gobe bayan an ƙaddamar da sanarwar.

Zan yi la'akari da tarko da hanyoyin mataki-mataki don siyar da abin hawa da aka yi amfani da shi da sauri.

  1. Kasuwa da outbid... Sayarwa a kasuwar mota a farashi mai rahusa ko yarjejeniya da dillalai. Suna saya a farashin da yake da kusan 15% ƙasa da farashin kasuwa.
  2. Ciniki... Yana taimaka don siyar da tsohuwar mota da barin dillalan da ke tuka sabuwa. A wasu shagunan gyaran gashi, ana bayar da tsohuwar mota a matsayin kuɗin sabuwa.
  3. Sayar da kai... Yana kawo ƙarin kuɗi, amma yana zuwa tare da ɓata lokaci da ɓata jijiyoyi.
  4. Saya a cikin kamfani na musamman... Akwai irin waɗannan kamfanonin da yawa, don haka nemo yanayi masu dacewa yana ɗaukar lokaci. Ina baku shawarar tuntuɓi dillalan mota wanda ke haɓaka kuɗaɗen shiga ta hanyar haɓaka tallace-tallace, maimakon siyan farashi mai arha don walda.

Babban abu ba shine sayar da sauri ba, amma kamar yadda zai yiwu. Mutumin da ke da ƙwarewa a wannan yankin wanda ke fuskantar cinikin mota zai magance wannan matsalar. Zai gabatar da samfurin ga mai son siye daga mafi kyawun gefe, kuma yana da wahala mai farawa ya jimre dashi.

Wani sananne na siyar da tsoffin motoci. A yayin tattaunawa kan kopin kofi, ya ba da shawararsa. Ta hanyar dagewa da bin shawarwarin, zaka sayar da tsohuwar motarka daidai, cikin sauri da riba.

  • Buga tallan ku a dandalin tattaunawa, shafukan yanar gizo, a cikin kafofin watsa labarai. Masu cin kasuwa masu tasowa suna neman "dokin ƙarfe" akan Intanet, yayin da wasu, a tsohuwar hanyar da aka saba, ta jaridu.
  • Nasara ya dogara da farashi mai ma'ana. Dubi rukunin yanar gizo na farashin motocin da suka dace da naka dangane da halayen fasaha da yanayin su. Mayar da hankali kan matsakaicin farashin.
  • Lokacin magana da mai siye, amfani da maganganu masu kyau game da motar, kar a ɓoye komai. Idan kwastoma ya sami wani abu wanda aka sake fenti, a faɗi gaskiya.
  • Idan mutum ya ga mota mai tsafta da kyau, mutum zai ji kamar tana tuka mota da kyau. Saboda haka, kafin aikawa zuwa kasuwar mota, kalli wankin motar. Can za a sanya motar cikin tsari. Rashin tsabtace tsabta ba zai cutar da ku ba, saboda har ma da ƙanshin cikin gidan yana taka muhimmiyar rawa.
  • Ba da shawarar ciniki a kan waya ba. Yarjejeniyar ya dace kawai idan an kalleshi. Haɗu da abokin cinikin ku a cikin wuri mai aminci da aminci.
  • Idan mai siyen siye yana son aiwatar da bincike, je zuwa cibiyar sabis na hukuma.
  • Lokacin ciniki, kace kana siyar da tsohuwar mota, saboda haka alamun amfani sun dace. Faɗa mana cewa motar da aka yi amfani da ita tana da nakasu, kuma farashin da kuka sayar yana da gaskiya. Rage farashin kaɗan don ta da sha'awar mai siye.
  • Lokacin siyarwa, sa hannu kan yarjejeniya kuma miƙa mabuɗan bayan karɓar kuɗin.
  • Akwai wadatar "masu fatan alheri". Don kaucewa kiran talla mai ban haushi bayan ma'amala, yi rijistar lambar wayar wucin gadi a gaba.

Nasihun masana

A ƙasa zan gabatar da tarin nasihu game da batun siyarwar mota. A farkon labarin, Na lura da mahimmancin wannan aikin kuma na duba sama-sama, duk da haka, wannan bai isa ga cikakken hangen nesa na hoton ba.

Yadda ake shirya mota na siyarwa

Dalilan da mai gidan ya sayar da kadarar mai kafa hudu daban. Amma ba zai yiwu a sami nasarar kammala yarjejeniyar tare da adana ɗan lokaci ba tare da shirya motar sayarwa da kyau ba.

Amfani da wayo mai kyau, zaku sami kuɗi fiye da yadda kuka zata a baya, kuma zakuyi ragi yayin gwanjo don sha'awar mai siye. Kowa yana son siyan mota mai kyau, saboda haka a lokacin siyarwa ya kamata ta kasance ta wannan hanyar.

  1. Yi nazarin abin sayarwa da kyau. Rashin kula da ciki, datti, ƙura, karce ba zai taimaka lamarin ba. Yi komai don sanya motar burge mai siye.
  2. Idan akwai kwandon turɓaya akan allon, akwai ƙazamin ƙazanta a kan shimfidu, kuma an yi ado da faranti na lasisi tare da ɗigo daga dusar ƙanƙarar shekarar da ta gabata, babu halaye na fasaha ko farashi da zai ceci yanayin. Kafin siyarwa, tsabtace salon ta amfani da sunadarai na kera motoci ko yin odar wani shiri na siyarwa kafin wankin mota.
  3. Ya kamata motar ta kasance ta bayyanar da fuska, babu abin da ya kamata ya tunatar da sabon mai shi na maigidan da ya gabata. Cire gumaka, kayan wasa, kwalliya, da abubuwan da kuka yi amfani dasu don ado daga salon.
  4. Kula da jiki. Laifi a farfajiyar zai faranta idanun ku nan da nan - kwakwalwan kwamfuta da karce waɗanda suka rufe fentin yayin aiki. Wannan yana sauƙaƙa ta tasirin tasirin muhalli, wankin inji, wurin ajiye motoci bai dace ba. Yadda za a cire karce, na fada a baya.
  5. Wanke motar da goge ta ta amfani da kayanda ba gogewa ba. Mafi kyawun zaɓi ana ɗaukarsa a matsayin goge mai kariya, wanda zai ba da kyan gani da kyau da lahani na mask. Ka tuna, sunadarai ba su dace da amfani a yanayin sanyi. A lokacin hunturu, yi amfani a cikin gareji mai dumi.
  6. Jiki shine fuskar motar, ba za ku iya jayayya da wannan ba. Idan farfajiyar ta lalace sosai, gogewa bai isa ba. Masu sana'a na iya magance matsalar. A matsayin wani ɓangare na aikin, goge jiki da gashi tare da kakin zuma, wanda zai sa bayyanar ta kasance da tsari sosai, kuma ta rufe ƙananan rashin daidaituwa launi.
  7. Lokacin shirya siyarwa, kar a cika shi. Idan motar tayi haske sosai, zata fadakar da mai saye.
  8. Motar da aka shirya don siyarwa dole ne ta kasance tana da wutar lantarki mai aiki yadda ya kamata. Canza fulogin fitila, cika da mai mai inganci, duba wayoyi. Idan aikin injiniya yana tare da sauti na waje, maye gurbin gasket. Sauti mai ƙarfi zai tsoratar da abokin harka.
  9. Tabbatar cewa ƙananan ɓangarorin suna aiki - kwararan fitila, wipers, hita. Don matsaloli game da kayan lantarki, tuntuɓi sabis na mota. Tabbatar da amincin fasteners na sassa da majalisai. Ko da ɗan ƙaramin abu zai iya tsoratar da mai siye. Abin da za a ce game da abubuwan ɓoyayyiyar ɗamarar ɗumama da crickets waɗanda abubuwa marasa ƙarfi suka daidaita.
  10. Aiki mai aminci ya dogara da yanayin birkin birki da kowane irin filtata. Kudin kayan masarufi kaɗan ne, ba zai taɓa kasafin kuɗi ba.

Bi umarnin, zaka iya aiwatar da shirye shiryen siyarwa da sauƙi. Abin da ya rage shi ne gaya wa abokin harka game da fa'idodi da kuma sadarwa mara amfani don kara matakin aminci.

Shirye shiryen siyar da motar zai taimaka don ƙulla ciniki mai fa'ida da kare ku daga da'awar. Kudaden da aka saka a wannan matakin sun dace da saka hannun jari.

Me yasa baza ku siyar ta wakili ba

Yanzu zan gaya muku dalilin da yasa baza ku "siyar" ta wakili ba. Wannan aikin ya zama gama gari, amma ban bada shawarar yin hakan ba. Ba don komai ba na rubuta kalmar "sayar" a cikin alamun ambato, saboda da wannan hanyar ba za a sami sayarwar doka ba. Motar ta kasance tana da rajista ga mai shi na baya.

Ba kowane mai gida bane ke fahimtar sakamakon wannan dabara ta doka. Abin ban mamaki, makircin ya zama sananne saboda sauƙi da ƙarin ƙimar. Babu buƙatar tsayawa layi a cikin 'yan sanda masu zirga-zirga, biya haraji. Wannan dabarar mutane suna amfani da ita wajen canza mota kamar safar hannu.

Makircin yana cire ƙa'idodi na yau da kullun waɗanda aka bayar ta hanyar ƙaddamar da kwangilar. Bayan lokaci, dole ne a kammala su, suna ba da ƙarin lokaci, ƙoƙari da kuɗi.

Ta hanyar siyar da mota ta hanyar wakili, zaku kasance mai shi. Dole ne ku biya harajin sufuri, za a aika da duk rasit zuwa adireshin ku.

Idan ka ƙi biya, ofishin haraji zai buƙaci a dawo da bashin a kotu. Baya ga haraji, za ku biya tara da riba. Tunda an yiwa motar rijista a gare ku, kotu zata biya bukatar hukumar harajin, kuma bashi da amfani a tabbatar cewa an sayar da motar ta hanyar wakili. Kasan dai tsadar kudi ne.

Kar ka manta cewa bayan siyarwa, an gabatar da sanarwa ga ofishin haraji. Tunda an sayar da motar ba bisa doka ba, ba za ku karɓi takarda wanda ya ƙunshi kwanan wata da adadin ma'amala ba.

Idan motar da aka siyar ta shiga cikin haɗari ko tare da taimakonta marasa izini suka aikata laifi, jami'an tilasta bin doka za su kawo muku ziyara. Ka yi tunanin sakamakon wannan. Abin da za a ce game da kiwon lafiya, wanda zai faɗi saboda konewar ƙwayoyin jijiyoyin.

Ka watsar da tunani game da fa'idar yarjejeniya ta yau da kullun, yi komai bisa doka. Daga baya, zaɓi na'urar da zata dace da sabbin buƙatun. Sa'a!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Waqa Mata KO ya - Hausa Song (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com