Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda za a zabi jaka mai kyau

Pin
Send
Share
Send

Yana da wuya a sami yarinyar da ba ta da taushi wurin jaka. Idan muka yi magana game da mai gaskiya fashionista, akwai jakunkuna da yawa a cikin tufafi. A cikin wannan labarin, na ba da shawara don gano yadda za a zaɓi jaka mai kyau da mai kyau.

Masu zanen duniya suna farin ciki da jaka da yawa waɗanda suka bambanta launi da zane. Duk wata matashiya zata iya cika kayan tufafin ta da jaka mai kyau da tasiri.

  • Jaka-jakan lissafi suna kan cigaba. Wasu mashahuri masu zane-zane suna wasa da rabbai da layi, wanda ya haifar da manyan abubuwa.
  • Wasu samfuran jaka suna da tsarin lissafi wanda aka ƙirƙira ta haɗuwa da kayan launuka da launuka daban-daban. Tsarin launi ya mutu, tare da zurfin tabarau na cakulan, beige da emerald.
  • Yanayin kyawawan jakunkuna masu taushi da taushi na dawowa. Masu zane-zane na zamani sun ƙirƙiri samfuran, fasalinsu yana kama da jaka da tassels na ado, kamar jaka na gabas na da.
  • Maganar ta musamman ba ta nufin faduwa daga kan hanya ba tukuna. Yankin fata mai rarrafe yana cikin yanayi. An shawarci Fashionistas da su kula da jakunkunan fayil. Wadannan kayan kwalliyar fata masu kara launin fata sun kara salo da kyan gani.
  • Saitunan jakunkuna da safar hannu da aka yi da fata masu rarrafe suna cikin yanayi. Na'urorin haɗi a cikin inuwa mai shuɗi sun cancanci kulawa ta musamman.
  • Babban fifikon fifiko a yanayin maraice na jaka ne, wanda adonsa yayi kama da adon tufafi. Irin wannan jaka yana sa hoton ya daidaita kuma yayi kyau.

Mafi yawan gaye rani da jakar bazara

Yi ƙoƙari ku sami yarinyar da ba ta da jakar hannu mai kyau da kyau a cikin tufafin ta. Masu zane-zane suna ba da jaka na zamani a cikin kewayon samfura, salo da launuka. Nuna kayan kwalliya da aka keɓe don lokacin bazara-bazara ya nuna cewa sabbin abubuwa sun canza.

  1. Dogayen madauri. Dogon madauri yana sa jaka ta dace don ɗauka a kafaɗa. Jerin samfuran sanannun suna wakiltar jaka na akwatin, samfurin fata da samfuran tare da kayan ado mai haske.
  2. Jakar tafiya. A baya can, waɗannan jakunkuna sun kasance sananne tsakanin mutanen da ke da wasu sana'o'in. Yau mata 'yan kasuwa,' yan kwalliya da ɗalibai mata ke amfani da su. Duk da girman girma da faɗi, irin wannan jaka tana da kyau.
  3. Matsala. Idan an ɗauki kama a baya zuwa gidan wasan kwaikwayo ko silima, yanzu ana amfani dasu a rayuwar yau da kullun. A kololuwar shahararrun mutane, kayan nadewa tare da makunnin hannu.
  4. Jakunkuna Jakar jakunkunan fata na gargajiya ana ɗaukar su a matsayin babban jigon kowane tarin. An tilasta musu yin gasa tare da zane mai ƙyalli mai ƙyalli wanda aka ƙawata da filastik, ƙarfe ko geza. Samfurori a cikin hanyar fayil suna da kyau.
  5. Jaka-jaka. Fashionistas sun fi son irin waɗannan samfuran don faɗuwar su. Masu zane-zane sun haɗu da faɗin sarari tare da kyan gani. Sun yi amfani da alamu kala-kala, zane, launuka masu haske da kayan haɗi.
  6. Jakunkuna tare da sarkar. Suna da kyan gani da kyau. Idan a cikin lokutan da suka gabata an ƙawata sarƙoƙi da ƙananan jakunkuna, yanzu suna farauta kan abubuwa masu girma.
  7. Jakar ambulan Samfurai kama da ambulan mai lankwasawa sun dace da ɗaukar takardu. Abubuwa masu yawa ba su dace da su ba. Saboda kyawun su, ana amfani dasu don ƙirƙirar maraice ko kasuwancin kasuwanci.
  8. Jakunkunan Fur. Magani don lokacin hunturu. Masu zanen kaya sun yanke shawarar lalata almara. Sun yi wasa a kan bambance-bambancen kuma sun gabatar a cikin tarin samfuran jaka da aka yi da gajeren ɗan gajeren gashi mai ruwan kasa, launin shuɗi ko baƙi.
  9. Hannun maraice. Ana bambanta su da yara da salo. Masu salo na zamani sun qawata su da qwayoyi, duwatsu masu daraja, abubuwan sakawa masu walƙiya da kuma adon zinare. Adon yana wakiltar makullan ƙarfe da manyan maɗauri.
  10. Jaka jaka masu launuka masu launi. Hoda, kayan rawaya da shuɗi suna cikin yanayi, wanda zai iya kammala ƙirƙirar yanayin bazara. Idan kuna son kaya masu bayyanawa, kula da jakankuna waɗanda suka haɗu da launuka masu haske da yawa.

Jaka na gaye sanannu ne saboda girman su, siffofi da launuka daban-daban. Masu zane-zane sun yi aiki don sa fashionista ya zaɓi jaka wanda ya dace da kayan.

Zabar jakar kaka-hunturu

Tare da zuwan lokacin kaka-hunturu, lokacin da yanayin baya faranta ranakun rana, mata suna bakin ciki da damuwa. Don hana baƙin ciki, suna zuwa kanti don siyan jakunkuna, saboda sayan yana ɗaga yanayi kuma yana kunna mahimmin sha'awa.

Idan zaku je sayayya, ina ba ku shawarar da farko ku gano waɗancan jaka na zamani a lokacin sanyi da kaka ana ba da shawarar saya.

  • Jakar Kelly. Ya sami karbuwa a rabi na biyu na karnin da ya gabata kuma ya kasance kayan haɗin da aka fi so tsakanin mata. Yanayin shine samfurin trapezoid tare da ƙasan wuya da mai ɗamara a launuka daban-daban.
  • Fata mai rarrafe. Fashionistas suna son waɗannan jakunkuna don dorewarsu, amfani da su, kame kansu da alatu.
  • Jakar tafiya. A da, mutane kan yi amfani da jakar tafiye-tafiye masu rahusa, masu sanyawa da kuma dorewa da aka yi da gutsun katifu. Masu zane-zane suna komawa ga kayan yau da kullun, suna gabatar da samfuran gaye daga wannan kayan.
  • Jakar ciniki. Mai dacewa, mai ɗaki, mai amfani da babban samfuri zai dace da matar da ba za ta iya tunanin rayuwa ba tare da ziyartar shago ba. Wannan samfurin zai zama katin ziyarta.
  • Jakunan akwati Wannan ba a ce irin wannan samfurin zai dace da kowace mace ba, amma ana ba masu sha'awar abubuwan da ba na yau da kullun da hankali ba.
  • Jakar jaka Atypical da almubazzarancin kayan haɗi. Zai ƙarfafa mutumcin hoton kuma zai taimaka muku ficewa daga taron.
  • Jakar jaka Abun maye gurbin kayan ado na zamani ga 'yar kasuwanci na kayan kwalliya. Saboda girmanta da daskararren firam, yana kiyaye asalin bayyanar takardu. Maigidan jaka yayi kyau da kyau, musamman idan tana sanye da kayan kwalliya.
  • Jakar Hobo. 'Yan Stylists suna ba da shawarar wannan kayan haɗi mai ɗauke da soyayya don halaye masu ban sha'awa da masu mafarki.
  • Jakunkuna masu kamawa Wannan zaɓin ba zai dace da abubuwa da yawa ba, amma a sauƙaƙe ya ​​dace da kowane salon: na soyayya, na kasuwanci ko na gargajiya.
  • Salon namiji. Aljihun maza na mata. Samfurin laconic da multifunctional tare da kayan haɗi da yawa da aljihu, ya dace da baiwar da ta fi son salon kasuwanci.
  • Jaka jaka Ya dace don ziyartar kasuwa da zuwa gidan abinci. Matan da ke ciyar da tattalin arzikin "gwal", ina ba ku shawara ku kula da irin wannan samfurin. Yana nuna madaidaiciyar madaidaiciyar murabba'i mai alfarma, aljihu da yawa da babban daki.
  • Salon Hippie Launuka iri-iri, alamu da kayan aiki zasu bawa kowace yarinya damar neman jaka don lokacin kaka-lokacin damuna.
  • Jaka jaka a kan sarka. Samfurin zai dace da kowane kayan maraice ko sutturar riga.
  • Fur. Fur zai zama mai haske har ma da jaka mai sauƙi. Abin da za a ce game da ƙwararrun masanan da manyan masanan ke gabatarwa.
  • Jakar sako Irin waɗannan zaɓuɓɓukan ba sa gasa tare da shugabannin ƙimar, amma ba zai yi aiki don ƙalubalanci girman su ba.

Idan kayi zabi mai kyau, jaka zata zama babban abokin ka. Shekaru da yawa za ta yi farin ciki da kasancewar kuma ta ba da motsin rai mai kyau.

Tarihin matajakunkunan hannu

Tarihin jaka ya fara da aljihu. Aljihu sun fara bayyana a kan tufafi a lokacin Louis XIV a cikin ƙarni na 17. Daga baya suka samo tushe a kan riguna da wando. Har zuwa lokacin, Turawa suna ɗaukar tsabar kuɗi a cikin ƙananan jakunkuna. Maza suna lika jakunkunan a bel, kuma mata na ɓoye su a ƙarƙashin siket ɗinsu.

Bayan aljihunan sun bayyana, sai mutanen suka watsar da jakunkunan. Mata sun inganta layin jaka. Yawancin lokaci suna ɗauke da ƙananan aljihu don adana ƙananan abubuwa. A tsakiyar zamanai, mutane suna ajiye kuɗi a cikin "aljihu don alheri" a bel ɗinsu.

Tun daga wannan lokacin, mutane suna ƙirƙirar tarin jaka waɗanda suka bambanta da girma da fasali. Tafiyar kowane mutum a wancan lokacin yana tare da tsabar tsabar kuɗi.

A cikin karni na 17, mata sun sa kwalliya, saƙa ko ado da aka yi wa ado da ƙwanji. A wannan lokacin, salon ya canza. Ba a ɓoye jakunkuna a aljihu ko ƙarƙashin siket ba, amma an nuna wa wasu.

Shekaru ɗari bayan haka, zane da jakunkuna na yadin da aka saka a ƙarƙashin sunan "Pompadour".

A farkon karni na 20, komai ya canza. Dogayen siket tare da kutse a yankin gwiwa sun zama na zamani. A sakamakon haka, babu sararin aljihu, don haka girman buhunan sun fara girma. Kyawawan waccan lokacin sun sayi manyan abubuwa tare da madauri madauri. Wannan shine yadda aka samo samfurorin kayan haɗin mata na zamani.

Akwai gidan kayan gargajiya na jaka a Tokyo, wanda ke da abubuwa dubu uku da aka kawo Japan daga ko'ina cikin duniya. Anan zaku iya sha'awar kyawawan jakunkunan hannu, jakunan maza da aljihunan taba. Akwai gidajen tarihi irin wannan a Australia da Netherlands.

Maza suna da'awar cewa jakar jakar mata daidai take da gareji. Suna tabbatar da maganganunsu ta hanyar gaskiyar cewa wasu mata masu salo suna gudanar da asara wani abu a cikin jakarsu. Irin wannan lamarin yana faruwa ga maza a cikin gareji.

Jaka abu ne mai mahimmanci kuma mai mahimmanci wanda ke cikin tufafin mata. Na'urar haɗi na taimakawa kammala kyan gani, yana mai da shi na musamman da na zamani. Ga wasu karin nasihu masu amfani.

  1. Auke jakar a cikin yanayi. Wannan zai cajin mutanen da ke kusa da ku da ƙarfin kuzari. Kasancewa cikin yanayi mai kyau zai haskaka gamsuwa, amincewa, dacewa da farin ciki.
  2. Ya kamata a sami zaɓi don kowane yanayi. Zai fi kyau kada a saka kayan leda da na yadi a lokacin hunturu, saboda sanyi da ruwan sama da dusar ƙanƙara zai sa su zama marasa amfani. Bai dace da samfuran hunturu da na leatherette ba. Babban zaɓi don lokacin hunturu shine saƙa, fur ko jakar fata.
  3. Karka yi kokarin sanya abubuwa a cikin jakarka idan sun kasance mata manya. Sayi jakar filastik, in ba haka ba kayan aikin zasu nakasa ko su miƙa.
  4. Transportaukar jigilar jama'a zuwa aiki? Sayi jakar duhu, mai haske ba zai daɗe ba.
  5. Kyakkyawan kayan haɗi na fari waɗanda suka dace da tafiya, gidajen silima da gidajen abinci. Zai jaddada mata da wayewar hoto.
  6. Idan ka sayi jaka na yau da kullun, sanya shi mafi kyau tare da kayan ado. Tare da taimakon maƙalli mai haske, zaku ƙara ɗan taushi, wayewa da asiri ga hoton, kuma aikace-aikacen aikace-aikace zasu sa shi yayi kyau da kuma salo.
  7. Kar a raina mahimman sarƙoƙi, abin wuya, rhinestones da beads. Duk wani zaɓi na kayan adon da ke sama zai cika hoton da asali.

Na fada muku wadanne jaka ne suka cancanci kulawa kuma na basu shawarwari wadanda zasu taimaka muku wajen zabar kayan aiki da kiyaye asalinsu. Ji dadin siyayya!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Alamomin so da kauna yadda za ka gane ana sonka (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com