Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yaya fuchsia ke kulawa a gida? Fasali na shuka da girma

Pin
Send
Share
Send

Da kyar mai sharar fulawar yake zama ba ruwansa da ganin kyawawan kyawawan fure kamar fuchsia. Wannan fure ne mai matukar kyau da waje. Yana jan hankalin waɗanda ke wucewa kuma yana faranta ran uwar gida tare da furanninta.

Girma da kulawa da wannan tsiron a gida ba zai haifar da wasu matsaloli da matsaloli ba hatta ga masu noman tallafi, kuma ba zai zama shekara ɗaya don faranta ransa da furanni mai haske da banbanci ba.

A cikin labarin, za mu gaya muku dalla-dalla game da kula da waɗannan furanni na cikin gida. Har ila yau, za mu kula da abubuwanda suka kirkiro.

Yadda za a kula?

Lokacin girma fuchsia a gida, ya zama dole a bi wasu ƙa'idodi da ƙirƙirar yanayi mai kyau wanda zai samar da shuka tsawon rai, mai faranta rai tare da furanni mai tsayi da shuke-shuke.

To yaya kuke kula da wannan furannin don yin fure?

Munyi magana dalla-dalla game da rikitarwa da nuances na haɓaka fuchsia da kula da shi a cikin gida a cikin wannan labarin.

Zaɓin tukunya

Wane girma ya kamata tukunyar ta kasance? Kada ku dasa fuchsia a cikin babban tukunya yanzunnan. Ba ta jure wa sararin da ba dole ba, amma kuma ba ta haƙuri da ƙunci. Lokacin girma daga ƙaramin harba, zaɓi ƙaramin akwati, girman kopin filastik. Yayin da fure ke girma kuma tushenta ya girma, ya kamata a dasa shi a cikin tukunya mai sassautawa.

NASIHA! Don dasa fuchsias, tukwanen filastik tare da manyan ramuka magudanan ruwa sune mafi kyau. Hakanan tukwane na yumbu ma suna da kyau, amma amfani dasu zai buƙaci yawan shayarwa akai-akai, saboda ruwan da ke cikinsu yana ƙaura ba kawai daga fuskar ƙasa ba, har ma ta bangon.

Tsarin ƙasa da rabbai

Mahimmin ma'auni yayin zaɓar ƙasa don dasa fuchsia shine ikon barin iska ta hanyar tushenta, dole ne ya zama mara kyau. Wace irin ƙasa yake so? Don fuchsia, acidic kaɗan, tare da matakin PH wanda bai fi 6.0 girma ba, ƙasa mai shirye-shirye ta dace. Ya kamata ya zama kamar na shuke-shuke na cikin gida kuma ya ƙunshi peat, toka, yashi, Hakanan zaka iya shirya cakuda ƙasa da kanka, kawai kuna buƙatar kiyaye abubuwan da ke daidai:

  • ƙasa mai ganye, peat, yashi (3: 2: 1);
  • sod ƙasar, takin, humus (2: 1: 1).

Domin tushen shukar ba zai rube ba, yana da muhimmanci a yi amfani da magudanan ruwa, wanda zai tabbatar da rashin ruwa mai tsafta. Don wannan, tsakatsakiyar tsakiyan pebbles, yalwar yumbu ko tubalin da ya karye yana iya dacewa.

Danshi mai iska

A cikin ɗakin da fuchsia za ta yi girma, kuna buƙatar saita matakin ɗumi a cikin kewayon 40-60%. Yayin lokacin ci gaban aiki, shukar zata buƙaci ƙarin danshi. Ana iya cimma wannan ta hanyar fesa ganye da kwalba mai fesa sau biyu a rana - safe da yamma. A lokaci guda, kula da gaskiyar cewa furen ba ya fuskantar hasken rana kai tsaye, wanda zai haifar da ƙonawa.

Abin da za a yi da fure a kaka da hunturu (karanta a nan yadda za a ci gaba da fuchsia a cikin ginshiki da kuma cikin ɗakin a lokacin hunturu, kuma daga wannan labarin za ku koya game da ko zai yiwu a yanke daji don hunturu da yadda ake aiwatar da aikin)? Tabbas ba lallai ba ne don fesawa, amma don kula da ƙarancin iska mai kyau, zaka iya amfani da akwati tare da ruwa da aka sanya kusa da tukunyar.

Haske da wuri

Matsakaicin mafi dacewa na tukunyar fuchsia zai zama ɗakunan da ke kudu maso yamma ko gefen gabas. Bayan sanya tsire a cikin gida a gefen kudu, yana da daraja shigar da tukunyar ba a kan windowsill ba, amma a kan tebur ko shiryayye kusa da taga, don haka kare shi daga hasken rana kai tsaye. Sanya fuchsia ta taga ta gefen arewa, ya kamata ku kasance cikin shiri don tsiro don ya huce ya fi rauni kuma ya ƙara ƙarfi sosai. Abubuwan da aka zana a cikin fuchsia na iya haifar da faɗuwar ganye da toho.

Mahimmanci! A lokacin samuwar, furanni da furanni na buds, ta kowane hali ya kamata a sake shirya tukunyar tare da daji, wannan na iya haifar da faɗuwar duka furanni da buds.

Fuchsia fure ne mai son haske, amma ya fi son haske mai yaduwa mai taushi. Yana jure hasken rana da safe da maraice ba tare da sakamako ba, amma ya kamata a kiyaye shi daga hasken rana mai ɗumi ta hanyar rufe tukunya ko inuwar taga.

Tsarin yanayin zafi

Fuchsia tsire-tsire ne mai buƙata game da yanayin zafin jiki na iska. Yayin lokacin girma da furanni, shukar ta fi son dumi, a lokacin rani da bazara, yanayin zafin jiki mafi kyau zai zama digiri 18-25, amma yana da matukar mahimmanci cewa zafin jikin bai wuce digiri 30 ba, in ba haka ba wannan na iya haifar da narkar da ganye da faduwar buds da furanni.

A lokacin hunturu, fuchsia ya shiga cikin yanayin bacci, a wannan lokacin, yanayin zafin jiki mai kyau zai kasance digiri na 10-12. A cikin wani gida, ana iya sanya tukunya tare da tsire-tsire a kan loggia wanda ba shi da ƙarfi, inda zafin jiki ba ya sauka ƙasa da digiri 3.

Shayarwa

Ingantaccen kuma dacewar shayarwa shine babban yanayin haɓakar fuchsia. Adadin danshi da ake bukata da kuma yawan shayarwar ya dogara da yanayi da yanayin shuka.

A lokacin sanyi, lokacin da fuchsia ke hutawa, ya kamata a shayar da shi ba sau 2-3 a wata, idan dai yana cikin wuri mai sanyi. Idan furen yana shakata a cikin zafin jiki na ɗaki, to ya kamata a ƙara yawan shayarwa zuwa sau 3-4 a wata. Da farkon bazara har zuwa kaka, lokacin da fuchsia ya wuce zuwa lokacin girma, yana buƙatar samar da wadataccen ruwan sha na yau da kullun, tare da guje wa tsawaitar ruwa kusa da tushen, wanda zai iya haifar da lalacewarsu da kuma mutuwar shuke-shuke.

Furannin furannin suna da mafi girman buƙatar ruwa. Lokacin shayar da fuchsia, yana da daraja ta amfani da ruwan dumi mai dumi, ba tare da kasancewar ƙwayoyin chlorine ba.

Yanzu kun san yadda ake adana fuchsia. Ya isa kawai don ƙirƙirar yanayin da ya dace da shi.

Taki

Za mu gaya muku yadda ake ciyar da fuchsia don yalwar furanni.

Don cimma kyakkyawar shuke shuke da kyawawan furanni, dole a samar da fuchsia a kai a kai tare da takin mai magani lokacin girma.
Waɗanne abubuwa ya kamata ciyarwar ta ƙunsa:

  • Plantsananan shuke-shuke suna buƙatar takin mai magani wanda ke da wadataccen nitrogen, wanda ke haɓaka saurin ci gaba da launin kore mai haske.
  • Yakamata a dasa shukar girma tare da manyan kayan da ke dauke da sinadarin potassium da phosphorus, tare da samar da ciyawa, wadataccen furanni.

Ya dace da takaddun fuchsia da takin gargajiya, amma har yanzu ya kamata a canza su da takin mai ma'adinai. Tabbatar cewa ƙasar tukunyar tana da danshi sosai kafin a ciyar. Growwararrun manoma sun ba da shawarar takin kowane mako 2. In ba haka ba, hadi da yawa na iya haifar da haɓakar ganye, amma furanni a kai zai zama abin kaɗan.

MUHIMMANCI! A lokacin hunturu, idan shukar ta yi bacci, ya kamata a daina amfani da takin mai magani.

Ba za ku iya amfani da suturar sama don fuchsias mai zuwa ba:

  • Shuke-shuke marasa lafiya.
  • Cutananan yara, waɗanda basu riga sun kafa tushen tsarin ba.

Hoto

A hoto zaku iya ganin yadda fuchsia take.



Idan fure ta tsiro a gonar

Kulawa da fuchsia na iya ɗan bambanta kaɗan, gwargwadon inda kuka yanke shawarar shuka shi: a gida a cikin tukunya ko cikin lambu, a waje. Irƙirar kyakkyawan lambun lambu yana da mahimmanci kamar girma gidan tukunya.

Muhimmin ma'auni yayin girma fuchsia a gonar shine zaɓi wurin shuka. Ba kamar kiwo na gida ba, ba zai yiwu a canja wuri ko sake tsara fure a cikin lambun ba. Sabili da haka, yakamata ku zaɓi kwatankwacin natsuwa da hasken haske na lambun, tare da isasshen ɗumi, an killace shi daga hasken rana kai tsaye.

Munyi magana dalla-dalla game da girma fuchsia a gonar da kuma kulawar fure mai zuwa a cikin wannan labarin.

Girma

Don tabbatar da tsirrai tsawon rayuwa mai kyawu, ba lallai ba ne kawai a samar mata da kulawa mai kyau, amma kuma a aiwatar da wasu mahimman hanyoyi a cikin shekara.

Sake haifuwa

Fuchsia ta hayayyafa ta hanyoyi guda uku:

  • Tsaba. Ainihin, wannan hanyar ta dace da masu kiwo, saboda yana da wahala sosai. Babban yanayinta shine pollination na wucin gadi na mahaifiya.
  • Ta hanyar cuttings (yaduwa ta hanyar cuttings)... Wajibi ne a raba cutan samari masu tsawon 10-20 cm daga tsirrai, cire ƙananan ganye, sa'annan a sanya yankan cikin ruwa sannan a rufe su da kwalba ko jaka. Bayan bayyanar asalin, kusan kwanaki 5-10, ana iya dasa shi a cikin ƙasa da aka shirya.
  • Ganye. Ganye mai kafa yana fitowa daga shukar, ana sanya shi a cikin ƙasa, dole ne a fesa ruwa akai-akai. Bayan watanni 1-1.5, harbe zai bayyana a wurin da aka yanke, bayan haka zaka iya dakatar da fesawa.

Don cikakkun bayanai kan mafi kyawun shuka fure - ta tsaba ko yankan, karanta wannan labarin.

Canja wurin

Noman fuchsia ya haɗa da dasa shuki na shekara-shekara a cikin tukunyar da ta fi girma, wanda ke tabbatar da ci gabanta da samun shuke-shuke don haifuwa.

Yadda za a siffa daidai? An dasa shukar a cikin wata sabuwar tukunya ta amfani da hanyar canja wuri. A hankali sosai, kula kada a lalata tushen tsarin.

Tabbatar ƙara sabuwar ƙasa a gefen gefunan tukunyar kuma a shayar da ita sosai. Barin fuchsia mai shayarwa akan windowsill mai haske ba tare da hasken rana kai tsaye ba.

Don cikakkun bayanai kan yadda ake dasa fuchsia, karanta kayan mu.

Cututtuka

Fuchsia tana da ƙarfi mai ƙarfi na rigakafi ga cututtuka daban-daban da hare-haren kwari. Idan ba a bi yanayin girma ba, fuchsia na rashin lafiya:

  • Faduwar ganye. Dalilin sune rashin haske, shayarwa, ko yawan iska mai bushewa.
  • Faɗuwar fure. Yana faruwa tare da shayarwa mara tsari, da kuma wurin da tukunyar take a gefen rana.
  • Rawanin rawaya da launin ruwan kasa akan ganye. Sakamakon turbayar ƙasa ne a lokacin hunturu. Idan kana son sanin yadda ake kula da fuchsia a cikin hunturu, ka tuna: baya yarda da ambaliya
  • Gajerun lokacin furanni. Dalilai daban-daban na iya shafar: rashin haske, takin zamani, danshi, ɗaki mai dumi.

Fuchsia itace furen da ba shi da daɗi don noman gida, amma bai kamata a yi watsi da wasu abubuwan ba yayin haɓaka shi. Ta hanyar ƙirƙirar yanayi mai kyau don zafin jiki, shayarwa, haske, hadi don wannan kyakkyawa, babu shakka fuchsia zata zama abin alfahari ga masu su, kuma zasu gode muku da shuke-shuke da furanni masu haske.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Mata Da Miji Official Trailer 2020 Zaizo Muku Gobe Alhamis Da Misalin Karfe 8 Na Dare Brothers Tv (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com