Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Wani zaɓi na mafi kyawun kujerun kujeru masu dacewa, bambancin halayen su

Pin
Send
Share
Send

An tsara kayan ɗakunan bene don jin daɗin ɗan adam da sauƙi. Ba shi yiwuwa a yi tunanin gida mai dadi, ɗaki ko ofis ba tare da gado mai matasai da kujeru ba. Ana buƙatar gado mai kyau a kowane ɗakin kwana da falo. Dakin yara da ɗakin girki suma ba za su iya yin ba tare da sofa mai salo mai haske ba. Kuma irin waɗannan kayan alatu kamar gado-kayan ado na ado ana iya sanya su a cikin kowane ɗaki, saboda ƙirar tana ba ku damar nasarar haɗuwa da ayyukan wurin zama da wurin zama. Tsarin gidan wuta abu ne mai sauki kuma mai sauki. Tare da amfani da kyau, kayan kwalliya masu inganci za su daɗe ba tare da lalacewa ko lalacewa ba. Masana sun ce wannan gyare-gyare na musamman shine mafi kyawun ma'auni na farashi, inganci, ta'aziyya.

Menene inji

Don canza samfuran ɗakunan gado, shi ne ƙaddarar da ke farkon ma'aunin zaɓi. Kayan haɗin haɗi ya cika dukkan buƙatu da buƙatu don 100%. An tsara shi ne don waɗanda suke son yin amfani da ƙaramin gado mai kyau da kwanciyar hankali da rana kuma suyi bacci akan gado mai kyau da dare. Designirƙirar ta ƙunshi sassa uku masu haɓaka. An gyara kayan daki guda biyu, na ukun kuma ya ba da damar canza kayan daki zuwa cikakken gado ga mutum ɗaya ko biyu. Advantagearin fa'idar samfurin shine zane ɗaya ko biyu don lilin da kwanciya.

Wararrun ƙwararru sun ba da shawarar siyan gado na kwalliyar kwalliya a kan katako. Wannan ƙirar ita ce mafi ƙarfi kuma mafi daidaito, mai iya tsayayya da manyan kaya.

Fa'idodi na tsarin jituwa:

  • yana da damar aiki da yawa, yayin ba da izinin amfani da sarari kyauta a cikin ɗaki;
  • samfurin da aka tara yana kama da kujera mai kujera ko gado mai matasai tare da shimfiɗa mai faɗi da kyau, kuma godiya ga bambancin zane, zai iya dacewa da kowane ciki;
  • zane mai sauki ne kuma abin dogaro ne a cikin aiki; bayan canji, ana samun shimfida, shimfida mai dadi;
  • gado mai matasai yana shimfida gaba, kamar belin kaduna, sannan kuma yana tsaye a kan tsayayyen tallafi;
  • gado mai jituwa tare da akwatin wanki yana da ƙarin sararin ajiya.

Daga cikin ƙarancin samfurin kadarar, masu amfani suna lura kawai cewa yayin aiwatar da canji, ƙananan ɓangaren kayan gado suna zamewa tare da bene, don haka yana iya barin alamomi akan murfin. An kawar da wannan rashin dacewar ta hanyar girke ƙafafun roba akan maɓallin motsi don santsi da amintaccen zamiya.

Amfani yau da kullun

An sanya kujera kan gado mai matasai ko jituwa sabili da cewa akwai sarari a gabansa don canzawa. Yawancin lokaci ana zaɓar wannan samfurin don tsara ƙananan gidaje. Da rana, gado mai matasai yana da kwanciyar hankali don zama ko kwanciya, kuma da daddare yana da ikon maye gurbin gado. Girman berth ya dogara da girman ƙirar.Gadon gado mai matasai yana ba ku damar samun gado na bacci mai girman girma. Faɗin zai iya bambanta daga 60 zuwa 180 cm, kuma tsawon a wasu samfura ya kai mita biyu. Wannan yana da amfani musamman ga mutane masu tsayi.

Bambance-bambancen tsarin jimla:

  • madaidaiciyar gado mai kwalliya - galibi ana girke ta a bango, yana iya zama ya zama cikakken gado mai kyau sau biyu don yin barci na dare. Tana da doguwar baya da sandunan ɗamara don kyakkyawan wurin zama na mutane da yawa lokaci guda. Faɗin samfurin zai iya zama 140 ko 150 cm;
  • an tsara sigar kusurwa don wuri a kusurwar ɗakin. Idan aka kwatanta da daidaitattun daidaito, kusurwar juzu'i tana ɗaukar ƙarin sarari - faɗin zai iya kaiwa cm 180. Ayyukan wannan ƙirar mai girma kuma ya fi girma. Wannan zaɓin ya dace da babban iyali, saboda yana iya ɗaukar mutane 3-4 a taƙaice;
  • kujeru na kujeru na da ƙananan girma - daga 60 zuwa 80 cm a faɗi. Bayan an canza shi zuwa gado, samfurin zai iya ɗaukar mutum ɗaya ko biyu. Yaro na iya yin bacci a kan irin wannan sofa ta hannu koyaushe, baligi zai iya kwana a kansa tsawon dare. Don dogon tsayawa na manya ɗaya ko biyu, gadon kujera bai dace ba.

Shin ina bukatan kayan hannu

Bayyanar kayan haɗin gadon-kujera na iya zama daban. Ana tantance shi ta siffa, girma, launi - tare da manya ko ƙananan tarnaƙi, tare da ko ba tare da ɗamara mai taushi ba, tsattsauran haske ko haske, madaidaiciya ko tsarin kusurwa. Gaba ɗaya zaɓuka daban-daban sun dace da kowane ɗaki.

Tukwici da dabaru don amfani da tsarin sulhuntawa:

  • don ɗakin yara, ya kamata ku zaɓi ƙaramin samfurin tare da zane mai haske;
  • don falo ko ɗakin kwana, ana buƙatar zaɓi mai kyau mafi kyau;
  • don ɗakin girki, zaku iya zaɓar ƙaramin tsari da laconic a cikin sifa ƙaramin gado mai matasai ko kujera;
  • don ofishi ko ofishi, ya kamata ku zaɓi zaɓi mai ɗan ƙaramin ƙarfi, wanda, idan ya cancanta, ana iya motsa shi kai tsaye a cikin harabar.

Zaɓin da ya dace yana da katako na katako ko na rufi. Suna da ɗorewa da amfani, suna iya tsayayya da kaya masu nauyi, suna da tsayayya ga tasirin waje, kuma suna da sauƙin tsaftacewa. Ana iya amfani dasu azaman tsayuwa. Restunƙun hannayen yadudduka suna da alaƙa tare da kayan ɗakunan da aka haɓaka. Suna da taushi kuma suna da daɗin taɓawa, suna da kwanciyar hankali don zama da dogaro. Wannan zaɓin yana ɗauke da ƙarancin amfani, amma ya fi dacewa. Akwai samfuran da a cikinsu aka sanya madaurin hannu na haɗin yadi da itace - wannan shine mafi dacewa da aiki.

Kasancewa da abin ɗora hannu koyaushe ƙari ne, yana faɗaɗa damar ƙira da aikin yanki.

Akwai samfuran asali ba tare da sarƙoƙi ba. Su ne mafi ƙanƙanta kuma mafi kuskure. Kujeru masu zaman kansu ko sofas ba tare da kayan ɗamara ba ana ba su cikakke tare da matasai na ado na musamman, waɗanda, idan ya cancanta, na iya zama matsayin shinge. Rashin cikakkun bayanai marasa mahimmanci shine manufa ga iyalai tare da yara, saboda waɗannan samfuran sun fi daidaitawa da aminci.

Ta yaya ba za a yi kuskure ba lokacin zaɓar

Daga cikin wadatattun kayan shaguna ko shagunan wanka, kowane mai siye na iya samo samfurin da ya dace da kansa. Lokacin zabar, ya kamata ku mai da hankali kan yankin da ke akwai don cikawa da kayan ɗaki, ƙirar waje, halaye na fasaha, ƙirar abu, ayyuka, ƙimar samfurin da aka saya.

Kwancen kujerun kujeru shine mafita mafi kyau ga masu ƙananan gidaje. Lokacin haɗuwa, kayan alatun suna kama da kujera, suna ɗaukar ƙaramin fili. Siffar da aka tarwatse ta dace da baƙi don su kwana.

Babban ma'aunin zaɓi:

  • ƙira - za a iya canza jigidar ta hanyoyi daban-daban - fitar ko bayyana gaba. Tare da hanyar nadawa, wurin zama ya tashi, yana zuwa gaba ta amfani da tsari na musamman na mar spmari da ƙugiya. Kujeru tare da kayan haɗin haɗi suna sanye take da rollers na roba waɗanda basa lalata bene. Waɗannan samfuran suna da fa'idar akwatin ajiya mara fa'ida da faɗi;
  • aiki - samfura akan firam ɗin ƙarfe ana ɗauka mafi tsayayye, mai ɗorewa da aiki. Zai fi kyau a gwada gado mai matasai na dama daidai cikin shagon don santsi da sauƙi na ninkewa. Rariyar gyaran roba na roba zai ba da damar kayan daki su yi aiki muddin zai yiwu;
  • farashi - kasuwa yana ba masu siye nau'ikan farashin jeri daban-daban - tattalin arziƙi, kasafin kuɗi, ƙima. An yi kujeru masu tsada a kan ƙarfe tare da firam mai ƙwanƙwasa, an saka su da mayafi mai ƙarfi mara nauyi - chenille, garken, jacquard. Furnitureananan kayan daki masu tsada an yi su da itace mai ƙarfi, fata, na ɗabi'a ko na fata-fata ana amfani da shi azaman kayan ɗaki.

An sanya wa fasahar suna "akidar", saboda matsayinta na tsakiya mai motsi ne. Sofa yana nunin gaba, kamar gashin jakar, yana yin cikakken shimfida, gado daya ko rabi.

Kyakkyawan halaye na kayan ado masu kyau:

  • kayan kwalliya - kayan kwalliya suna ƙayyade salon, inganci, rayuwar mai amfani na kayan ɗakuna. Mafi kyaun yadudduka don kayan gado na sofa sune garken tumaki, fata ko fata na kwaikwayo, nubuck. Don inganta kaddarorin aiki, an lalata kayan tare da danshi-danshi da wakilai masu ƙyamar datti;
  • dunƙufa - maɗaukaki, ɗinki mai kyau ba tare da zare da gibba yana magana game da gaskiyar masana'anta da aikinta ba;
  • hanyar canzawa - hanyar canza kujera ko gado mai matasai a cikin gado bazai zama mai wahala ba yayin bayyana ga yaro ko babba;
  • firam - ya kamata a ba da nau'ikan kayan kwalliyar kwalliya a jikin ƙarfe. Strengtharfi, inganci, aminci da karko na ƙarfe ba sa haifar da shakku tsakanin mabukaci;
  • gini - ya fi kyau cewa abubuwan allon na kayan ɗaki ana yin su ne da itace mai ɗorewa da inganci. Oak, Pine, Birch sun dace da waɗannan dalilai. Don ba wa nau'ikan katako ƙarin ƙarfi, an lalata shi ko varnished;
  • filler - ana amfani da kayan halitta ko na roba a matsayin masu cika, kowanne ɗayan yana da fa'ida da rashin amfani. Ga ɗakin yara, ya fi kyau a zaɓi kayan daki tare da cikar halitta wacce aka yi ta ƙasa, gashin tsuntsu, ji ko zaren kwakwa, da kuma ɗakunan zama da kuma ɗakunan girki - daga roba mai kumfa, kumfa polyurethane ko polyester mai padding.

Takaddun shaida tabbaci ne na ƙimar ingancin samfuran. Wani mai ƙera sana'a yana ba wa mai saye garanti na shekara ɗaya don samfuran su - sofas ko gadaje.

Wace katifa ta dace

Za'a iya lanƙwasa gadon-kursiyin da ke jituwa ba tare da motsi ba. Bayan canji, an sami madaidaiciyar madaidaiciya, madaidaiciya, dogon isasshen wurin bacci, wanda ya dace da mutum ɗaya ko biyu. Katifa ce ke tantance matakin natsuwa da dacewa a cikin zama ko kwance.

Zaɓuɓɓuka don cikar ciki na kayan haɗin gado:

  • maɓuɓɓugan masu zaman kansu - toshewar maɓuɓɓugan ruwa suna tallafawa jiki da kyau, suna tabbatar da madaidaicin matsayi na dukkanin kashin baya. Katifa mai kayan kwalliya shine mafi kyawun zaɓi don bacci yaro ko babba;
  • tubalan bazara fasali ne na yau da kullun, inganci da amincin sa an gwada su ta lokaci da ƙarni. Anan an haɗa maɓuɓɓugan a cikin bulo, kuma an riƙe tubalan tare zuwa tsari ɗaya. Irin wannan haɗin na matakan da yawa yana ba da katifa tare da ƙyalli, juriya ga nakasawa;
  • polyurethane foam - wannan kayan ana ɗauke shi na gargajiya don ƙera katifa da kujeru. Blockungiya guda ɗaya tana ba da tallafi mai kyau ga jiki, kayan aikin hypoallergenic ne, mai jurewa, kuma yana dawo da kamannin sa da kyau. Za a iya zaɓar katifa da aka yi da kumfa polyurethane bisa ga taurinsa - mai taushi, mai tauri, matsakaiciyar tauri.

Masana sun ba da shawarar ɗaukar kujerun zama ko sofa a kan firam na ƙarfe. Wannan zane yana wakiltar ta ƙarfe na ƙarfe wanda aka sanya giciye. Ana manna sandar sandar ta amfani da maɗaukaki na musamman. Masu riƙe da roba suna ba da tsari tare da iyakar ƙarfi, karko, da kuma shayewar girgiza. Irin wannan samfurin zai tsayayya da nauyi mai yawa, amfani da shi akai-akai, baya fasa, baya fasa lokaci.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Abubuwan da maza suke jin kunyar yi a gaban mata ba susan mata suna son su ba sosai (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com