Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Shin malalewa yana da mahimmanci ga orchid kuma wanne ya fi kyau a zaɓa?

Pin
Send
Share
Send

Furen cikin gida, don akasari, ba sa karɓar yawan danshi. Matsayi mafi kyau duka na ƙasa: 50% daskararru, 35% na ruwa, 15% iska.

Kasancewar Tushen a cikin ƙasa mai danshi yana haifar da ci gaban cututtuka. Sabili da haka, tsire-tsire, ba tare da ɗumbin masu son danshi ba, suna buƙatar tsabtace su. Orchid a cikin wannan yanayin ba banda bane. Za ku koyi yadda za a zaɓi abubuwan da ake buƙata don magudanar ruwa a cikin labarinmu. Hakanan kalli bidiyo mai taimako akan batun.

Menene?

Magudanar ruwa wani yanki ne na zaɓaɓɓen abu na musamman wanda ke cire danshi mai yawa daga ƙasa. Tabbas, tare da yawan danshi, musayar iska a cikin tukunya yana munana.... Kuma a cikin yanayi mara iska, microananan ƙwayoyin cuta da fungal spores suna ninka cikin sauri, waɗanda sune sababin ci gaban cututtuka. Bayan haka, tsire-tsire yana da rauni, bayyanar fure, ci gaban yana tsayawa.

HANKALI: Kasancewar akwai magudanan ruwa a cikin tukunyar wata dama ce ga fure tayi girma da bunkasa cikin nasara. Yana cire danshi mai yawa daga tukunyar fure, wanda ke bawa tushen tushen damar karɓar cakuda oxygen-air.

Shine cire ruwa wanda ake yin ramuka a ɓangaren ɓangaren akwatin furen. Ta hanyar su ake fitar da ruwa. Hakanan ana yin ramuka a gefen tukunyar.

Shin tsiron yana bukata?

Har zuwa yau, babu tabbataccen amsa kan wannan lamarin. Wasu masu shuka sun yi imanin cewa ba a buƙatar magudanar ruwa, babu fa'ida daga gare ta. Epiphytic orchid iri - tsire-tsire na iska, tushen tsarin yana kan farfajiya... Kuma Layer magudanar ruwa, akasin haka, yana riƙe da danshi, yana hana cikakken zagawar iska.

Masu adawa suna amsawa da cewa magudanan ruwa suna da mahimmanci. Nau'in orchid na ƙasa wanda ya fi son cakuda ƙasa ba zai jure wa tarawar ruwa mai yawa a cikin ƙasa ba. Hakanan, lokacin shayar da orchids, an binne tukunyar a cikin kwandon ruwa. Layer magudanar ruwa yana taimakawa wajen kawar da danshi mara amfani kuma yana hana asalinsu shanye yawan ruwa. Wanne gefen za a zaɓa shine yanke shawara na mutum kawai.

Iri kayan magudan ruwa

Mabiya ra'ayi game da magudanar ruwa za su yi sha'awar cewa tukunyar da aka zaɓa daidai da ramuka ba duka ba ce. Babban abu shine yanke shawara akan nau'in da abubuwanda aka haɗa na layin magudanar ruwa. Mafi kyawun magudanar ruwa yana da halaye masu zuwa:

  • juriya ga hanyoyin lalacewa;
  • rashin halaye masu tara danshi;
  • kyakkyawan ikon kwarara;
  • yana da dogon sabis na rayuwa;
  • low sunadarai aiki.

A matsayin abubuwan haɗin layin magudanan ruwa, ana amfani da su sau da yawa: faɗaɗa ƙwayoyin yumɓu, yashi, tsakuwa, sassan tubalin, filastik kumfa, dutsen da aka niƙa, bawon itacen pine da sauran kayan inorganic (don ƙarin bayani game da wane irin bawo za a iya amfani da shi ga orchids da yadda za ku iya shirya shi da kanku, karanta a nan) ... Inganci abubuwa don bushewa Layer sun hada da:

  1. Fadada yumbu - yaduwar albarkatun kasa. Ba mai guba ba, yana da kyakkyawar tsabtace jiki, mara nauyi, mara nauyi, mai tsabtace muhalli. Mai ikon sha da kuma, idan ya cancanta, dawo da daidaiton ruwa. Ana yin yumɓu mai yumɓu daga yumbu ta hanyar harbi.

    Kayan yana cikin sifofin granules na diamita daban-daban. An sayar da shi a shagunan lambu da kuma a cikin sashin kayayyakin gini. Lokacin aiki bai wuce shekaru 6 ba, bayan haka ya kamata a sabunta magudanan ruwa.

  2. Styrofoam... Ana amfani dashi azaman wakili na sassauta ƙasa, kuma ana amfani da manyan ɓangarori azaman magudan ruwa. Kayan yana da kuzarin sinadarai, mara nauyi, tsayayyen danshi, tsaka tsaki, mai saukin kamuwa da lalacewa. Baya shan ruwa. Babu buƙatar jin tsoron tsire-tsire akan taga. A yanayin sanyi, saiwar ba za ta daskare ba.
  3. Duwatsu kogin, pebbles... Daga cikin kaddarorin masu amfani akwai haɓaka da ƙarfi. Fursunoni: rashin kwalliyar zafi, don haka an fi so tukwanen filawa a gefen rana don ci gaba da dumi. Har ila yau, tsakuwa yana sanya tukwanen filawa nauyi. A matsayin ma'auni na rigakafi, yakamata a wanke kayan kogi ta hanyar cire yashi mara amfani.
  4. Dutse, dutse na tubali... An shawarce ku da kuyi amfani da ƙananan guda, zai fi dacewa da gefuna masu santsi, don kada su lalata tushen tushen orchid.

Abubuwa marasa dacewa

Ba'a ba da shawarar yin amfani da kayan aiki kamar magudanar ruwa ba:

  • kwan ƙwai;
  • busassun ganye;
  • bawo na kwayoyi;
  • haushi na bishiyoyi.

Dalilin shine yuwuwar canzawa da ruɓewa, wanda zai iya shafar mummunan yanayin tushen tsarin da shuka gabaɗaya.

Hakanan baya da kyau ayi amfani da yashi, wanda ke iya rufe ramuka magudanan ruwa a cikin tukunyar.... Marmara kwakwalwan kwamfuta ba su dace da magudanar ruwa ba saboda hulɗarsu da ruwa. A sakamakon haka, kayan suna canza yanayin acid na ƙasa, wanda ya zama alkaline.

Umurni don dasa shuki a cikin yumɓu mai faɗaɗa

MUHIMMANCI: Shin zai yiwu a shuka fure a cikin magudanan magudanan ruwa? Akwai ra'ayi cewa ba a buƙatar ƙasa kwata-kwata ga orchid; tana iya rayuwa da haɓaka gaba ɗaya a cikin yumɓun da aka faɗaɗa kawai. Lallai, a cikin daji, furanni suna girma akan duwatsu da bishiyoyi.

Bugu da kari, kayan inert basu da karfin ruɓuwa, haɗuwa. Tushen suna karɓar isasshen iska, abubuwan gina jiki, danshi.

Shuka orchid a cikin yumɓu mai yalwa ya ƙunshi matakai da yawa:

  1. Muna shirya yumbu mai fadada. Girman ya dogara da tushen tsarin, da kaurin tushen, ya fi girma ya cancanci ɗaukar ƙwayoyin. Wanke kayan sosai.
  2. Zuba lãka kumbura tare da phytohormones kuma bar awanni 24.
  3. Ana buƙatar tukunyar filastik, a bayyane. Muna yin ramuka don magudanar ruwa a matakin: 1 cm daga ƙasa (don akwati mai girma da 0.3-0.5 l), 1.5 cm (don akwati mai girma na 0.5-1 l), 2 cm (don akwati mai girma na 1.5-2 l) ... Hakanan muna huda ramuka a bangon gefen don samun iska.
  4. Muna tsabtace tushen orchid daga tsohuwar ƙasa ƙarƙashin ruwa mai gudana. Bar shi ya bushe na ɗan lokaci.
  5. Mun sanya ma'adinan da aka riga aka shirya a cikin akwati, sa'annan ka sauke shuke-shuke a hankali, sanya su a tsakiyar tukunyar. Cika sauran sararin zuwa saman tare da fadada yumbu. Sanya tushen a cikin manyan matakan.
  6. Zuba ruwa mai tsabta, tsayayyen ruwa zuwa matakin magudanan ruwa.

Kalli bidiyo game da dasa bishiyar orchid a cikin yumɓu mai kumbura:

Kammalawa

A zahiri, kowane mai shuki da kansa ya yanke shawara a wane yanki yake da kyau ya girma dabbar dabba, da wane kayan abu yakamata ayi amfani da shi don malalewa. Babban abu shine cewa orchids yakamata su kasance da kwanciyar hankali domin su faranta musu da ban mamaki, ban mamaki mai ban sha'awa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Surprising Orchid flower spikes - Not normal, but not bad! (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com