Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Komai game da Caoda orchid: hoto na fure, cikakken bayani da kulawa mai kyau

Pin
Send
Share
Send

Kaoda Orchid samari ne "na samari" amma samfuran alkawarin. Kowace shekara ana sake cika "asalin" wannan orchid, tarihin asalinsa yana tasowa, sabbin iri da nau'ikan wannan mu'ujiza ta gabas sun bayyana.

Za a tattauna tarihin bayyanar wannan nau'in, fasalinsa, yanayin tsarewa, hanyoyin haifuwa, cututtuka da kuma kulawar da ta dace da shi a cikin labarinmu. Hakanan zaka iya kallon bidiyo mai amfani akan wannan batun.

Ma'ana

Phalaenopsis Caoda shine sakamakon haɗuwa, nasarar zamani ga masu kiwo... Furen na tsohuwar gidan orchids ne, epiphyte ne wanda ke son kwazazzabai, dazuzzuka masu danshi, suna girma cikin yanayi akan duwatsu ko kuma suna kan bishiyoyi da kututture. Homelandasar mahaifar duk phalaenopsis ita ce Philippines, Ostiraliya, kudu maso gabashin Asiya.

Cikakken bayanin

Ana kiran wannan nau'in "baƙin orchid". A zahiri, a cikin yanayin phalaenopsis, baƙi ne madaidaici wanda babu shi. Jikewa, "ɗimbin yawa" na duhu masu duhu na burgundy, beetroot, violet yana haifar da tasirin “baƙi” na launuka na Kaoda da descendantsan asalin zuriyarta. Fetur din petals ba translucent bane, amma suna da yawa, masu tsauri, kamar dai sun lalace.

Matsakaicin tsayin daka ya kai santimita 20, ganyen ya ɓoye gaba ɗaya ta ganye. Ganyayyaki masu duhu ne masu duhu, oval a sifa, mai sheki, suna girma a tsayi har zuwa 22 - 25 cm. A cikin fadin - 8 - 10 cm Mayu ya zama karami, ya danganta da shekarun orchid.

Gwanin yana fitowa daga bishiyoyin ganye, zai iya yin reshe, yayi girma a tsaye. Yawancin lokaci Kaoda yana da ƙwararrun ƙwararrun ƙafa biyu.... Yana ɗauka, a matsayin mai mulkin, har zuwa 8 - 12, wani lokacin ma buɗe furanni a lokaci guda. Furanni galibi suna girma har zuwa cm 4,5 a diamita. Zai iya zama ɗan girma kaɗan, gwargwadon clone, saboda akwai nau'ikan clonal 3 - 4 a cikin wannan.

Furannin kansu suna da madaidaiciyar siffar tare da zagaye na fure, mai yawa, mai laushi, kamar dai suna da embossing na zurfin burgundy, wani lokacin launin beetroot. Maiyuwa akwai iyakirin farin iyaka iyaka a gefunan petals. Leben fari ne mai farin-dusar ƙanƙara, ƙila a sami ƙananan ƙwayoyin burgundy a samansa. Lebe ya kasu kashi biyu.

HANKALI: Kamar yadda irin wannan, wannan nau'ikan bashi da lokacin yin bacci. Orchid a shirye yake yabanya duk shekara, amma sabbin tsinken filayen suna fitowa a bazara ko bazara.

Mai saurin kamshi. Ba a san abin da wannan yake da alaƙa da shi ba, amma Caoda yana ba da ƙanshi na musamman ne kawai a lokacin cin abincin rana.

Tarihin asali

A cewar masana kimiyya, an haifi furen phalaenopsis orchid ƙarnuka da yawa da suka gabata, a cikin yankunan Asia. Binciken da ba zato ba tsammani ga Farfesa Karl Blume fure ne wanda ba a sani ba, don haka yayi kama da "kwari". Fiye da shekaru ɗari sun shude, kuma a lokacin ne kawai masana kimiyya suka iya "hora" orchid, suka daidaita shi da yanayin Turai. Caoda Orchid sabuwar sabuwar halitta ce ta masu shayarwa.

Menene bambanci daga sauran nau'ikan?

Furanni sun banbanta cikin tsari daga sauran wakilan phalaenopsis mai sauƙi. Petals da ganye suna da yawa, masu kaifi, an rufe su da kakin zuma.

Ortarin rashi: kwatanci da hoto

Akwai Kaoda iri iri iri iri daya.... A ƙasa muna ba da hoto da hoto.

Kaoda "Cakulan Ya Sauke Twinkle"

An fassara nau'ikan azaman "ɗigon ruwan sanyi na cakulan", epiphyte mai matsakaici na matsakaici. Fure mai kamshin gaske, mai sanya hankali tare da hadewar hasken kamshi da launi. Furannin suna da girma, wadatattu, shuɗi mai duhu, har zuwa cm 5-7. Kwarin ya girma har zuwa 15-20 cm, an rufe shi da ganye. Ganyayyaki suna da ƙarfi, na roba, suna ɗan tuna da ganyen Mini Mark - kore, suna girma har zuwa 15 cm a tsayi. Suna iya zama karami, ya danganta da shekaru. Abun takaici, wannan samfurin na musamman bashi da ƙanshi.


Bloom

Kamar yadda kuka sani, Kaoda bashi da wani lokacin hutu, zai iya yin fure duk shekara. Girman sabon harbe - peduncles yana farawa a cikin bazara ko rani.

A lokacin fure, ba a yin Kaoda da takin gargajiya... In ba haka ba, akwai haɗarin sauke buds da hanzarta fure.

Bayan ya dushe, zaka iya shirya ƙaramin "jinkiri" don orchid wanda zai ɗauki makonni 2 - 3, wannan zai isa. A wannan lokacin, shayarwa ta ragu kuma ana iya barin hadi.

Idan bai narke ba fa?

Caoda Orchid ya fi son yanayin dumi... Mafi yawan zafin jiki mafi kyau don girma da furanni shine 24 - 32 ° C a lokacin rani, 16 - 22 ° C a cikin hunturu.

MUHIMMANCI: Don motsa fure, orchid yana buƙatar ɗigon zafin jiki aƙalla 4 - 6 ° C, tare da ɗan gajeren hutu a lokacin sanyi.

Umarnin kulawa

Zaɓin wurin zama

Phalaenopsis Caoda an fi sanya shi a saman windows windows a gefen yamma da kuma gabasdon kauce wa rana kai tsaye, yana da haɗari ga orchid. Yana da kyawawa cewa hasken ba ya hana wannan furen na musamman na launuka masu laushi, masu dumi, yana barin silhouettes mai duhu - aibobi, saboda furen Kaoda yana da yawa, ba bayyane ba, za su shuɗe ne kawai a ƙarƙashin hasken da ba shi da kyau.

Ana shirya ƙasa da tukunya

  1. Wiwi An ba da shawarar shuka wannan shuka a cikin tukwane ko kwandunan da aka zana da katako. A diamita na tukunya yawanci matsakaici, har zuwa 12 cm.
  2. Substrate:
    • Tushen shine ƙaramin bishiyar pine ko kwakwalwan kwakwa.
    • Zaka iya saka ganshin sphagnum akan farfajiyar don busar da asalinsu.
    • Moss yana aiki ne a matsayin mai nuna alama don lokacin shayarwa. Lokacin da ya bushe zuwa "crunch", bayan kwana 1 - 2 ana bukatar shayar da orchid.
    • Kyakkyawan magudanar ruwa yana da mahimmanci don zagayawa ta iska don tushen sa ba ya ruɓewa.
    • Wani lokaci ana kara peat don kiyaye sinadarin daga gishirin.

Zazzabi

Kaoda Orchid yana son dumi da haske mai laushi, tsarin matsakaicin yanayi yana da kyawawa. Mafi yawan zafin jiki mafi kyau a lokacin bazara shine 24 - 32 ° C, a lokacin hunturu yanayin zafin da ya halatta shine 16 - 22 ° C.

Zafi

Game da laima, wannan phalaenopsis yana da haƙuri da kuma filastik, amma damshin da ke ƙasa da 40 - 45% ba shi da kyau. A lokacin rani, muna haɓaka zafi, ana ba da shawarar feshin fure akai-akai... A wannan yanayin, ya kamata a kauce wa ruwa a kan furanni da buds.

TAMBAYA: Zaka iya danshi da iska ta hanyar zuba ruwa a cikin wasu kwantena da ajiye su kusa da tukwane.

Hasken wuta

Hasken wuta daidaitacce ne, kamar na duk Phalaenopsis, m inuwa, ba tare da samun damar zuwa hasken rana kai tsaye ba. Yana furewa yana girma sosai ƙarƙashin haske na wucin gadi gaba ɗaya. A lokacin bazara da bazara. Haske mai yaduwa mai haske.

Orchid baya jurewa kai tsaye rana mai haske... Kada a bijirar da ganyen ga haɗarin ƙonawa, a sanya ido a kan hasken wutar.

Shayarwa

Shayar kai tsaye ya dogara da yadda ake ajiye orchid da kuma lokacin. Lokacin dasa Kaoda a kan bulo, kuna buƙatar ruwa kowace rana, musamman a ranakun zafi. Idan orchid yayi girma a cikin tukunya ko cikin kwando, ana buƙatar shayar sau ɗaya kowace kwana 5 zuwa 7. Wannan nau'ikan yana da tsayayya sosai ga bushewa kuma ba za'a iya shayar dashi na dogon lokaci ba.

Yayin da ake ban ruwa, muna kiyaye kwasfa a hankali da magunan ganye don ruwa bai isa wurin ba. Ruwan ruwa a waɗannan yankuna na iya haifar da ruɓewa da ƙarin mutuwa. Nan da nan bayan shayarwa, zaku iya sanya orchid a ƙarƙashin fan, to duk ƙarancin danshi zai ƙafe kuma ba cuta.

  1. A lokacin bazara da lokacin zafi mai zafi... Sau ɗaya a mako, zub da ƙasa da ruwan dumi a saman tukunyar, don guje wa tarin ruwa. Ba a ba da shawarar yin ruwa cikin ruwa ba. Shayarwa yafi kyau da safe. Shayarwa ya zama tilas ne kawai a lokacin da duk asalinsu suka zama masu launin azurfa-launin toka-toka.
  2. A lokacin kaka da damuna... Rarearin ruwa mai mahimmanci da hankali, kusan sau 1 a cikin kwanaki 10-14.

Kalli bidiyo game da yadda yakamata a shayar da orchid:

Top miya

  • Yawanci ana hada takin gargajiya tare da shayarwa don rarraba abubuwan abinci mai gina jiki.
  • Ana amfani da manyan miya kowane sati 2 - 3 yayin girma da ganye da asalinsu.
  • Zai fi kyau amfani da takin gargajiya.
  • Ba a hayayyafa shuke-shuken fure don buds ba su faɗi ba, kuma orchid ya daɗe ya yi tsayi.
  • Sau ɗaya a wata, muna ciyar da su da takin mai magani don orchids, muna bin umarnin sosai.

Kalli bidiyo game da madaidaicin ciyar da itacen orchid:

Canja wurin

Muna dasa itacen orchid a lokacin da murfin ya fara ruɓewa... Idan kun shuka orchid a cikin bawon, "rayuwar rayuwa" ta ƙasa yawanci yakan ƙare bayan shekaru 2 zuwa 3. Dasawa abu ne mai kyau lokacin da tsiron ya "zauna" sosai a cikin tukunyar, ya kasance matsattse, tukunyar tana "malala" da tushe daga kowane bangare.

Kalli bidiyo game da dasa dashen orchid daidai:

Yadda ake yadawa?

A cikin gida, Caoda orchid ya sake haifuwa, kamar yawancin phalaenopsis, tare da taimakon matakai na gefe - "yara" a kan mai tushe ko peduncles. Yana da mahimmanci a kiyaye zafin jiki - 25 ° C da zafi - 60%. Hanyar raba "yara":

  • Mun zabi baligi, mai lafiya, tare da tushe mai kyau, manyan manyan ganye orchid.
  • Mahimmi - haifuwa ya kamata ya faru bayan flowering.
  • A wannan yanayin, dole ne maɓallin ya kasance sabo.
  • Tare da wuka mai kaifi akan gindi, ana yanka saman zuwa toho "mai bacci" na sama, yayyafa rauni da gawayi.
  • Muna dasa sabon harbi a cikin karamin gidan greenhouse da aka shirya a baya tare da matattara - sphagnum (zaka iya amfani da akwatin kifaye).
  • Mun daina shayarwa na wasu kwanaki.

Kalli bidiyo game da yaduwar orchid da yara:

Cututtuka da kwari

  1. Mizanin gizo-gizo babban bala'i ne ga phalaenopsis... Shawa mai zafi, fesawa da wasu maganin acaricides zai taimaka anan, phytoverm shine mafi cutarwa. 3 - 4 ana buƙatar magani a tsakanin tazarar mako guda.
  2. Lalacewa tana samuwa ne a cikin sifofin ganyayyaki, a cikin jijiyoyin da kuma akan ƙwarjinidan furen yayi sanyi kuma yana karbar ruwa mai yawa. Dasa itacen orchid yanzunnan, canza substrate zuwa sabo, rage watering. Matsar da tukunyar zuwa wuri mai dumi, dumi. Idan ka sami lalacewar tushe, to yanke duk ruɓaɓɓen tushen da wuka. An ba da shawarar yayyafa da kirfa da man shafawa tare da tushe.

Don hana orchid daga kwari da cututtuka, yana da kyau a ɗora tukwane a kan tuddai don kada cutar ta bazu lokacin shayarwa. Yana da mahimmanci a gurɓata tukwane da kayayyakin aiki lokacin shuka da kiwo. Copper sulfate galibi ana amfani dashi don kashe ƙwayoyin cuta.

Rigakafin matsaloli daban-daban

Yadda za a hana cututtukan orchid:

  • Ganyayyaki sun zama rawaya, sun rasa haske, wadataccen koren launi - ya raunana shayarwa, daidaita ƙarancin iska, windows mai inuwa.
  • Idan ganyayyaki suka fara fada, to danshi baya wadatarwa, kun busar da iska. Kuma, watakila, substrate ɗin yana karɓar ƙarancin danshi. Spraying ake bukata, ƙarin watering.
  • Bar ganye - wannan alama ce ta kulawa mara kyau. Tabbatar cewa ganye, sinus, mafitar ba su jike ba, kuma idan sun jike, dole ne a goge su da hankali tare da bushe zane ko bushewa da na'urar busar gashi.

Orchids suna da yawa a cikin ire-irensu, muna ba da shawarar karantawa game da waɗannan shahararrun nau'ikan: Sogo, Brassia, Zigopetalum, Big Leap, Manhattan, Philadelphia, Beauty, Wanda, Cattleya, Liodoro.

Kammalawa

Phalaenopsis su ne waɗanda aka fi so a cikin "jama'a", mafi bambancin da buƙata. Caoda orchids suna da haske, shuɗi mai duhu, maroon... Waɗannan kyawawan furannin suna ƙara ɗaurin aure, wani tsari, har ma da nishaɗi a gida, ofishi, ko kuma gidan gaye.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Babu wani uziri ga mai fyade, Duk wani hukunci da akai mishi daidai ne. (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com