Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake yin kabad na takalmi da hannuwanku, shawarar masana

Pin
Send
Share
Send

Sau da yawa, yayin aiwatar da kayan ado da shirya wurare daban-daban, mutane suna fuskantar wasu matsaloli, tunda ba za su iya samun kyawawan kayan ɗaki don salon da aka zaɓa ba. A wannan yanayin, samarwar mai zaman kansa na abubuwa daban-daban na ciki ana ɗauka kyakkyawan mafita. Hanya na iya samun iyakoki da sarari da sifofi daban-daban na ɗakin, don haka an ƙirƙiri kabad na takalmin yi-da-kanka, wanda ya dace da shafin da aka zaɓa domin shi.

Abubuwan da ake buƙata da kayan aiki

Da farko, ya kamata ku yanke shawara kan wane kayan aiki za'a yi amfani da shi, da kuma irin fasali da girman tsarin da zai zo a nan gaba. Mafi yawan kayan da aka yi amfani da su don waɗannan dalilai:

  • MDF, wanda ke ba ku damar samun abokantaka ta muhalli, abin dogaro, mai rahusa da tsayayya ga tasirin tasirin tsari daban-daban;
  • Barbashi shine abu mafi sauki, amma yana da mahimmanci a tabbatar cewa bashi da formaldehyde, sannan kuma saboda raunin kayan, ayi aiki dashi da kyau don kar a lalata shi;
  • plywood yana da inganci mai kyau da karko, sabili da haka galibi ana amfani dashi don ƙirƙirar abubuwa daban-daban na ciki, amma yayin amfani da shi, kuna buƙatar kulawa da kashe kuɗi don kammala abubuwan da aka kirkira;
  • itace na asali ana ɗaukarsa ingantacciyar mafita don yin kabad na takalmi da hannunka, saboda yana da yanayi mai kyau, kyakkyawa kuma abin dogaro.

Idan babu wata hanya ta kashe kuɗi da yawa akan dutsen, to an zaɓi allon rubutu. Idan ka zaɓi abu mai inganci, to zai iya zama mai karko kuma abin dogaro, kuma tare da kulawa mai kyau zai daɗe. Abu ne mai sauƙi mai sauƙi don aiki tare da shi, don haka tsarin ƙirƙirar tsari baya buƙatar saka hannun jari mai mahimmanci, kuma ba kwa buƙatar samun takamaiman ƙwarewa ko amfani da kayan aikin ban mamaki.

Bayan zaɓar kayan aiki, shirye-shiryen duk abubuwan da za'a yi amfani dasu yayin aiwatar da aiki ya fara, waɗannan sun haɗa da:

  • guntu da kanta, kuma ana kera faranti a launuka masu yawa, wanda ke ba da damar ƙirƙirar zane don takalma a cikin hallway tare da inuwa mafi kyau;
  • kayan da aka ƙera don buɗe ƙofofi idan ya kamata ƙirƙirar rufaffiyar kayan daki;
  • kayan aiki, waɗanda suka haɗa da marufi da mashi, ragowa don ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa da tabbatarwa, da kuma awl da rawar soja don tabbatarwa.

Mafi sau da yawa, ana zaɓar slabs masu launuka biyu don wannan ƙirar - wenge da inuwa mai haske, tunda irin wannan haɗin yana samar da teburin gado mai ban sha'awa ƙwarai wanda ya dace sosai a cikin ciki daban-daban. Babu kayan aiki masu rikitarwa da na ban mamaki da ake buƙata don aikin, tunda ana ɗaukar majalisar takalmin mai sauƙin ƙirƙirar, sabili da haka, ba a amfani da takamaiman maɗaurai ko haɗin haɗi.

Kayan aiki

Kayan aiki

Daki-daki

Wannan tsari ya ƙunshi ƙayyadadden ƙimar girman dukkan bayanan da za a buƙata yayin aiwatar da wannan kayan ɗakin. Bayanin dalla-dalla yana ba da damar ƙarewa da ƙirar ƙira mai inganci ƙwarai da gaske, wanda kowane ɓangare yana da girman girman da ake buƙata, kuma babu wasu murgudawa ko sauran gazawa.

Babban bayanan tebur na kwanciya na gaba sun haɗa da:

  • rufi da ƙasan samfurin - 1100 * 250 mm;
  • sidewall da ɓangaren tallafi na ciki - sassa 2 daga guntun jirgi 668 * 250 mm;
  • ɗakunan ajiya na ciki, waɗanda suke a kwance - sassa 3 masu auna 526 * 250 mm;
  • facades - sassa 2 311x518 mm;
  • rabuwa don galoshes dake cikin tsarin - sassa 4 510x135 mm a girma, sassa 4 - 510x85 mm da sassan 4 - 510x140 mm;
  • bango na baya - yanki 1 mai auna 696x1096 mm.

Lokacin amfani da waɗannan ɓangarorin, an tabbatar da cewa an sami isasshen kayan aiki da sauƙin amfani, an sanye su da akwatunan takalmi 4, abin ɗawainiya da turawa.

Shiri na sassa

Da zaran an yi dukkan zane-zane da ake buƙata, a kan abin da ake aiwatar da tsarin ƙirƙirar tsari, tare da yin bayani dalla-dalla, zaku iya fara shirya sassan. Wannan aikin ba shi da wahala sosai, saboda haka abu ne mai sauki ga masu farawa.

Kafin haka, dole ne ayi zane na musamman na teburin gado na gaba, tunda dole ne ayi amfani dashi lokacin ƙirƙirar sassa daban-daban, in ba haka ba akwai yiwuwar samun matsaloli daban-daban ko wasu matsaloli a cikin zanen.

Yadda ake cikakken bayani? Hanyar halittar su ta kasu kashi biyu:

  • ana shirya babban takarda na Whatman, wanda akan tura zane-zane akansa, don haka za'a sami kyawawan alamu;
  • ana yanke su a hankali, bayan haka ana amfani da su a kan zanen allo;
  • an amintar da takardar amintacce zuwa faranti;
  • yankan sassan farawa, kuma saboda wannan zaka iya amfani da jigsaw, wuƙa ta musamman don itace ko wani kayan aiki.

Dole ne a ba da hankali sosai ga mahimmancin sassan da aka yanke, in ba haka ba tsarin da aka samu ba zai zama cikakke daidai ba.

Gyara sassa yana dauke da wani muhimmin mahimmanci. Ana iya yin wannan aikin tare da takarda ko editin filastik. Tunda ana yin kowane aiki a gida, ana amfani da gefen takarda yawanci. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa yayin amfani da samfurin filastik, ana buƙatar ƙwararren masarufi da ƙwararren manne masu tsada, wanda ya kai har zuwa zazzabi mai zafi kafin amfani, wanda ke tabbatar da kyakkyawar mannewa tsakanin ɓangarorin majalisar. Saboda haka, mutanen da suke yin wannan aikin da kansu suna zaɓar gefunan takarda. Yana da kyau ayi aikin sanya kayan tare da isa mai kauri, wanda kaurinsa ba zai kasa da mm 2 ba, saboda sanadin takalmin takalmin ba zai zama mai kyau kawai ba, amma kuma yana da tsayayya ga tasiri daban-daban.

Gama sassa

Sassan an riga an yi ƙasa

An haɗa gefen tare da ƙarfe

Duk ramuka da ake buƙata an shirya su a gaba

Majalisar

Da zaran duk bayanan da suka wajaba don ƙirƙirar kabad a farfajiyar da hannunka da hannuwanka, za ka iya fara haɗa su, wanda ke tabbatar da taron tsarin. Yayin aiwatar da taron, ya kamata koyaushe ku mai da hankali kan zane-zane da aka riga aka yi, da dubawa, tunda galibi ana ƙirƙirar wasu ɓangarorin ba daidai ba, don haka suna buƙatar daidaitawa.

Don tara teburin gado daidai, ana la'akari da daidaitattun ayyuka don kammala wannan aikin:

  • na farko, an tattara fasalin tsarin gaba, wanda aka yi amfani da manyan sassa 4, kuma waɗannan sun haɗa da ƙasa da murfin, da kuma bangon gefe biyu;
  • Yawancin lokaci ana amfani da tabbaci don tara akwatin, tunda duk iri ɗaya ne, ba za a iya ganin matosai daban-daban daga gare su ba, kuma ana amfani da ƙananan abubuwa ko kusurwoyin kayan daki na girman da ya dace don waɗannan dalilai;
  • bayan karɓar akwatin abin dogara, shigarwa na abubuwan ciki sun fara, kuma an daidaita su zuwa garesu da ƙasan tare da taimakon tabbatarwa, amma suna haɗe da juna da zuwa rufin ta amfani da kusurwar ƙarfe;
  • sannan kuma bangon baya na tsarin an girke shi, kuma galibi an ƙirƙira shi gabaɗaya daga bakin allo, tunda manyan kaya ba za su iya shafar sa ba, kuma ba za a yi amfani da shi ba don kowane dalili, saboda haka yana aiki ne kawai azaman kayan ado.

Lokacin haɗa bangon baya, zaku iya bincika ingancin samfurin da aka samo, tunda idan akwai wasu ɓarna, za a iya gan su nan da nan, kuma idan an gano su, ana ba da shawarar sake kayan.

Don haka, abu ne mai sauqi a tara akwatin zane ko majalissar da kanka. Hotunan ire-iren waɗannan gine-ginen da aka yi da kansu an gabatar da su a ƙasa, kuma kowane mai mallakar ƙasa yana da damar da zai bayyana ra'ayoyinsu na musamman, don haka za a samo asali na asali da na musamman, wanda ya dace da takamaiman hanyar.

Akwatin da ɗakunan ciki suna haɗuwa daban

An saka ɗakunan cikin gida a cikin shari'ar ba tare da ƙarin ɗaurewa ba

Gyara castors

Yin ado

Kowane mai mallakar ƙasa yana son shigar da kyawawan kayayyaki da asali kawai a cikin wurare daban-daban. Don samun mafi ban mamaki da kirji na zane ko kabad, za a iya amfani da hanyoyi daban-daban na yin ado da ƙirar da aka gama. Don yin wannan, zaku iya amfani da hanyoyi masu zuwa:

  • wadata dutsen dutsen tare da ƙarin ɗakuna na siffofi daban-daban waɗanda suke a matakai daban-daban;
  • haɗewa da kayan madubi, mai rataya ko wani tsari wanda aka sanya shi a bango kuma baya ɗaukar sarari da yawa, kuma a lokaci guda yana haɓaka aikin ɗakin;
  • asali da baƙon abu ba an haɗa su a ƙofofi ko ana amfani da wasu kayan haɗi masu ban sha'awa;
  • an ba shi izinin zana dutsen da aka gama, fuskar bangon waya ko sanya shi da yarn, kuma za a iya amfani da sassaƙa, fina-finai na ado, filastar ko rhinestones, kuma yayin aiwatar da waɗannan abubuwan, ana yin la'akari da salon da aka bi hallway ɗin.

Don haka, yin ado da ɗakunan ajiya na takalmin da aka yi da hannu ana iya yin su ta hanyoyi daban-daban. Kowannensu yana da nasa fa'idodi, kuma zaɓin ya dogara da fifiko da damar masu mallakar.Yin katako na takalmin kanka shine tsari mai sauƙi. Kowa zai iya yin saukinsa. Wannan baya buƙatar amfani da takamaiman kayan aiki ko abubuwa masu tsada. Mutum ne da kansa yake tantance irin siffofi, girma, launuka da sauran abubuwan da tsarin da aka gama zai samu, saboda haka, yana da tabbaci cewa samfurin ya dace da hanyar.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Videon Rawar FATIMA yar ALI NUHU da ake ta magana akai (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com