Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Little warke - Kamchatka rhododendron: hoton fure

Pin
Send
Share
Send

Lambun rhododendron ya sami wakiltar fiye da nau'i dubu uku, iri da siffofi. Har ila yau, akwai nau'ikan nau'ikan da ba su da yawa, akwai masu rarrafe, akwai kuma manyan tsayi.

Launin furannin da sifofin ganye suma sun banbanta, amma duk nau'ikan sun haɗu da irin yanayin tsarewar. Kuma suna son su saboda kyawawan furanninsu, wanda zai iya zama tsayi.

Daga labarin zaku ƙara koyo game da wannan fure, duba hoto, ku fahimci kanku game da ƙa'idodin kulawa da haifuwa.

Bayanin nau'in

Kamchatka rhododendron ƙaramin ƙarami ne (ƙarami) shrub na ɗan lokaci, wanda yafi girma a cikin yankin Khabarovsk, amma ana iya samun sa a cikin Chukotka da kuma kan tekun Okhotsk.

Magana! Yana da irin nau'in sanyi mai jure sanyi.

Wannan nau'in rhododendron yana iya girma cikin tsayi da matsakaicin 20 - 30 cm, ana kiran sa dwarf. A waje, yana kama da ƙaramin matashin kai mai kyau. Kamchatka rhododendron yana furewa a lokacin rani, yana son yin girma a buɗe gangaren ruwa.

  • Furanni - babba, mai haske mai haske, na iya zama shuɗi mai haske tare da ƙananan ƙwayoyi, ba su da ƙanshi. Kowane inflorescence kunshi 3 furanni. Fet ɗin suna da kyakkyawar ƙasa mai kyau.
  • Ganye - koren mai haske, mai kamannin kwai, babba babba, tsawonsa yakai 5 cm.
  • Akwati - haushi mai duhu mai launin toka, siffar daji mai rarrafe, rassan launin ruwan kasa, masu lankwasa da alheri.
  • 'Ya'yan itãcen marmari - rawaya zuriya pods, ripen a watan Agusta.
  • Tushen - na waje, na bakin ciki.

Tarihin asali

Masana ilimin halittu suna jayayya cewa farkon rhododendron ya bayyana a yanayi miliyoyin shekaru da suka gabata, amma an fara horar dasu a cikin gidajen ne kawai a cikin karni na 19, kuma suna yaduwa a hankali. Wataƙila saboda wannan kyakkyawan shrub ɗin yana da matukar damuwa don kulawa kuma kuna buƙatar yin tinker dashi don cin nasara.

Kadarorin warkarwa

Furanni da ganyen wannan nau'in suna da kyawawan kayan magani., suna iya taimakawa tare da cututtuka na tsarin mai juyayi, na zuciya da jijiyoyin jini, mura, haɗin gwiwa da ciwon kai. Kuma shirye-shirye, waɗanda ke ƙunshe da ruwan 'ya'ya daga rhododendron, yana magance zafi da zafin jiki yadda ya kamata, kashe ƙwayoyin cuta da kwantar da hankali.

Menene bambanci daga sauran?

Kamchatka rhododendron ya bambanta da sauran nau'ikan a cikin ƙaramin girmansa, kuma rassansa da matakansa ba su da laushi, amma yanayin shimfidawa ne, suna da kaifin taɓawa. Babban banbanci shine furannin suna fure ne daga burodin, wadanda aka boye su a cikin zurfin rassan, kuma ba daga buran da aka shimfida a lokacin faduwa ba, kamar sauran jinsunan.

Ortididdiga

-Ananan-nau'ikan wannan nau'ikan rhododendron sun bambanta kawai a cikin launin furanni., suna iya zama masu haske, ja, shunayya, ruwan hoda da fari.

Hoto

Na gaba, zaku iya fahimtar da ku hotunan zane na launuka daban-daban na wannan nau'in:

Bloom

Lokacin furewa yana farawa a watan Yuni kuma yana iya ci gaba har zuwa kaka... Furanni suna kama da ƙararrawa a cikin sifa, mafi girma, an ƙirƙira su a ƙarshen rassan, yawanci guda 2 ko 3. Launin jeri ne daga launuka mai haske zuwa fari.

  1. Kula kafin da bayan flowering - domin shrub din ya faranta masa rai da furannin sa, kada mutum ya manta da ruwa da kuma fesa shi, yana samar da danshi da ake bukata. Bayan fure, a zahiri, ci gaba da kulawa iri ɗaya, kawai ku tuna cire gwanayen tare da furannin da suka shuɗe.
  2. Abin da za a yi idan bai yi fure ba - wataƙila shukar ba ta da isasshen danshi ko kuma an zaɓi wurin da ba ta yi nasara ba a gare ta, ƙila ya cancanci sake dasa daji da kuma daidaita tsarin shayarwar a bayyane.

Yi amfani dashi a cikin lambun zane

Rhododendron Kamchatka cikakke ne don ƙirƙirar iyakoki daban-daban a cikin lambun, nunin faifai masu tsayi. Hakanan ana amfani dashi don dasawa tare da tsari don nuna iyakokin yanayin shafin.

Nasiha! Irin wannan rhododendron yana da ban sha'awa tsakanin duwatsu.

Umarnin kulawa da mataki-mataki

  • Zabar wurin sauka - wurin zai iya zama a bude ko kuma inuwa ta bangare, zai fi kyau idan wannan inuwar ta daga ta itaciya ce ko ta fir, yana da kyau sosai a sanya wannan bishiyar mai rarrafe a kan gangaren, zai ji dadi a wurin kuma ya yi kyau.
  • Menene ya kamata ƙasa - isasar tana kwance kuma tana da kyau sosai, ya kamata ta zama mai ɗan kaɗan acidic, ba mai da verya veryan ba, ya fi dacewa da dutse.
  • Saukowa - kuna buƙatar dasa daji a farkon bazara, da farko ku shirya rami inda za a gabatar da peat tare da humus (daidai wa daida), sa'annan a zuba magudanan ruwa, to, za a iya saukowar tsirrai kawai a can. Ahankali a cike sannan a tabbatar cewa ba a rufe abin ba. Sannan kuna buƙatar yin rami kusa da akwati ku shayar dashi da kyau, zai fi dacewa da kogi ko ruwan sama.
  • Zazzabi - wannan tsire yana da tsayayyen sanyi, yana iya tsayayya da digiri 28 na sanyi, baya son zafi sosai, amma zai jure matsakaicin zafin jiki na digiri 30, zafin jiki mafi kyau zai kasance daga digiri 10 na sanyi zuwa digiri 15 na zafi.
  • Shayarwa - ana buƙatar babban zafi, yana da mahimmanci don fesa tsire (musamman a yanayin zafi), yana da kyau kuma a shafa yayyafa. Wajibi ne a sha ruwa sosai sau ɗaya a mako, kuma a cikin zafi sau da yawa - sau 2 a mako.
  • Top miya - a cikin bazara zaka iya ƙara takin (ya lalace sosai). Tare da takin ruwa na musamman "Don Rhododendrons", ana buƙatar ciyar da ƙananan bishiyoyi sau 2 a kowane yanayi: a farkon bazara da kaka bayan fure, kuma sau ɗaya a cikin bazara ya isa ga manya.
  • Yankan - ba a buƙatar prunative formative, zai isa a cire ƙwanƙwasa a ƙarshen fure kuma a yanke rassan da suka karye ko marasa lafiya.
  • Canja wurin - tsire-tsire ba shi da karɓa a lokacin bazara ko lokacin furewar daji, lokaci mafi kyau shine farkon bazara.

Hanyoyin kiwo

Rhododendron Kamchatka za a iya yada shi ta hanyar rarraba daji, yanka ko tsaba.

Cuttings root root a sauƙaƙe, a lokacin bazara ana buƙatar sare su zuwa tsawon 10 cm, a saukad da su a cikin wani haske (wanda aka fara tsoma a cikin mai kara kuzari) kuma bayan kimanin wata ɗaya ana iya yanke su, tushen zai riga ya kasance. Don dasa shuki a wuri na dindindin, yankan zai kasance a shirye don bazara mai zuwa.

Fasali na haɓakar iri - wannan hanyar haifuwa halayyar Kamchatka Rhododendron ce, tana ba da kyakkyawan sakamako. Kawai buƙatar yin komai daidai: babu buƙatar sarrafa tsaba, shuka su cikin ƙasa a cikin Disamba ko Janairu - kawai watsar da su akan farfajiyar. Irƙiri yanayin yanayin greenhouse, zafi ya zama babba kuma zafin jiki bai zama ƙasa da digiri 20 ba. Yawan Germination yakai kashi 90% kuma mafi yawa, wannan babban alama ne sosai. A cikin shekara ta uku, waɗannan tsire-tsire za su riga sun yi fure.

Cututtuka da kwari

Mafi sau da yawa, rhododendron na fama da cututtukan fungal. Wannan yakan faru ne saboda gaskiyar cewa ƙasa inda aka shuka shrub ɗin sam bai dace da ita ba - ya yi yawa da nauyi. Sabili da haka, asalinsu sun fara wahala, ci gaban al'ada ya lalace kuma sakamakon haka, daji na buƙatar aiki cikin gaggawa. Kuna iya sarrafa shi da ruwan Bordeaux, sannan kuma dasawa zuwa wuri mafi dacewa.

Mahimmanci! Mafi yawan kwari da suka fi dacewa akan wannan shukar sune kwarin gizo-gizo da kwari na rhododendron; maganin kwari zai ceci waɗannan "baƙi" ɗin da ba'a gayyace su ba.

Rigakafin matsaloli daban-daban

Da farko, mafi kyawun rigakafin shine kula da kyau... Hakanan zaka iya kula da dazuzzuka don rigakafin tare da ruwan Bordeaux a cikin bazara da kuma rauni mai ƙarfi na maganin fungicide Thiram.

Kammalawa

Ba haka ba ne sau da yawa zaka iya samun Kamchatka rhododendron a cikin gonar gonarmu, da kyau, idan kawai a cikin yankin Moscow ko a Kamchatka. Koyaya, waɗanda suka sami dama kuma suka yi ƙoƙarin dasa wannan ƙaramar shrub ɗin ban mamaki - matashin kai, ba za su taɓa ba da shi ba. Idan kunyi ƙoƙari sosai, to kowane shafin za a iya juya shi da shi kawai cikin aikin fasaha.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Rooted Cuttings Need to be Pruned Early! (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com