Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Lagoon Balos a cikin Crete - wurin haduwar tekuna ukun

Pin
Send
Share
Send

Idan zaku tafi Girka a tsibirin Keret, ku tabbatar da ziyartar mahaɗar tekuna uku - Balos Bay, wanda ba tare da sanin kyakkyawar Crete ba zai cika ba. Balos Bay yana jan hankalin masu yawon bude ido da kyawawan rairayin bakin rairayin bakin ruwa na lagoon na musamman, yanayi mara kyau da kuma ra'ayoyin katin gaisuwa wanda ya cancanci ɗaukar hoton National Geographic. Mun tattara maku dukkan bayanan da suka shafi ziyartar wannan aljannar.

Ina bay

Wurin wani lagoon na musamman a Girka - tsibirin Crete, Balos Bay yana gefen yammacin bakin kunkuntar, kamar ruwan itace, Gramvousa Peninsula, yana shimfida arewacin ƙarshen yammacin Karte. Mentsauyuka mafi kusa da gaɓar teku sune ƙauyen Kaliviani da garin Kissamos, waɗanda suke a gaɓar bakin ruwa mai suna iri ɗaya a gabar arewa maso yammacin tsibirin. Nisa zuwa babban birni mafi kusa da Chania kusan kilomita 50.

Fasali na bay

Daga yamma, Balos Bay yana da iyaka da Cape Tigani. Tsauni ne mai duwatsu, wanda samansa yana da tsayi kimanin mita 120. A ƙofar bakin akwai tsibirin Imeri-Gramvousa wanda ba kowa a ciki. Waɗannan shingayen na halitta suna kare bay daga iska da raƙuman hadari, kuma teku a nan galibi tana da nutsuwa.

An rufe bakin teku da ƙasan bay ɗin da farin yashi wanda aka lulluɓe da ƙananan ƙwayoyin harsashi, yana ba rairayin bakin teku launi mai ruwan hoda. Ruwa na bakin ruwa yana birgewa a cikin wadatar inuwar da ke maye gurbin juna. Anan zaku iya lissafa har sautuna daban daban har guda 17 na shuɗi da kore, wanda yasa Balos Lagoon yayi kyau sosai a hoton. Wannan ɗayan kyawawan wurare ne ba kawai a cikin Kirita ba, har ma a cikin Girka.

Irin wannan launi mai ban mamaki na ruwa saboda gaskiyar cewa iyakar tekuna uku ta wuce kusa da bay: Aegean, Libya da Ionian. Ruwa na yanayin zafi daban-daban da abubuwan sunadarai, suna haɗuwa da juna, suna nuna shuɗin sama a hanyoyi daban-daban, suna haifar da wasa na musamman na inuwar fuskar ruwa.

Amma babban fasalin da ya sa rairayin bakin teku ya zama na musamman shine Balos lagoon, wanda yake a yankin bakin ruwa. Cape Tigani a cikin Crete, yana raba bakin, an haɗa shi da tsibirin ta sanduna biyu na yashi. Wani lagoon mara zurfi ya kafa tsakanin waɗannan tofar - wani tafki na musamman, wanda aka kiyaye shi daga teku. Ofaya daga cikin tojin yana da tashar da ke haɗa lagoon zuwa teku a babban igiyar ruwa.

Saboda zurfin zurfin, ruwa mai tsabta na lagoon yana dumama da kyau, kuma keɓewar ɗabi'a daga raƙuman ruwan teku yana tabbatar da kwanciyar hankali a cikin ruwa. Haɗe da farin yashi na rairayin bakin teku, wannan yana sanya lagoon wuri mafi kyau don yara su iyo. Kuma ga manya, shakatawa a bakin rairayin bakin ruwa ta wannan wurin wanka na yau da kullun zai kawo farin ciki mai yawa; idan kuna so, zaku sami anan don iyo da wurare masu zurfi.

Huta a cikin lagon

Don adana keɓaɓɓun yanayi da tsarkin Balos Bay, an ba shi matsayin ajiya. Dukkanin yankunan da ke kewaye, gami da rairayin bakin teku, ana kiyaye su ta ƙungiyoyin kare muhalli, don haka kayan aikin rairayin bakin teku masu tsari ne mai kyau.

Balos rairayin bakin teku a cikin Crete yana ba da kawai wuraren shakatawa na rana da laima don haya, waɗanda ba sa isa ga kowa yayin lokutan kwararar baƙi. Babu wata inuwar halitta a bakin rairayin bakin teku, saboda haka yana da kyau ku ɗauki laima tare. A bakin tekun akwai ƙaramin cafe kaɗan kusa da filin ajiye motoci, wanda zaku iya hawa dutsen daga rairayin bakin teku aƙalla kilomita 2.

Balos rairayin bakin teku ba ya ba da wani nishaɗi, amma ba a buƙatar su. Mutane sun zo nan don jin daɗin iyo a cikin ruwan azure mai dumi na lagoon, don ɗaukar kyawawan kyawawan halaye masu ban sha'awa cikin ƙwaƙwalwa da hotuna. Wannan shine mafi kyawun hutu don shakatawa da kwanciyar hankali.

Masoya balaguro a cikin ruwa suma suna da abin yi. Kuna iya tafiya tare da Cape Tigani kuma ku ga ɗakin sujada na St. Nicholas. Hawan hawa zuwa dutsen kallo na sama, zaku iya sha'awar kyakkyawar shimfidar hoto ta bay daga idanun tsuntsu ku ɗauki manyan hotuna.

A tsibirin Imeri-Gramvousa, masu yawon bude ido suna da damar ganin tsohuwar kagara ta Venetia, da kuma rusassun gine-ginen da ‘yan fashin Cretan da‘ yan tawaye suka yi wa mamayar Turkawa a karni na 18-19.

Gano Farashi ko sanya kowane masauki ta amfani da wannan fom

Yadda za'a isa can ta teku

Farkon abin da safarar teku ke zuwa Balos Bay shine tashar jirgin ruwa na Kissamos, wanda yake kilomita 3.5 daga garin mai wannan sunan. Ko da kusa da tashar jirgin ne ƙauyen Trachilos (0.5 kilomita), don haka idan kun isa tashar jirgin da kanku, ku sayi tikiti zuwa Trachilos. Kuna iya zuwa daga Chania zuwa Trachilos ta bas, lokacin tafiya yana kusan awa 1, farashin tikiti ya kusan € 6-7.

Lokacin da kuke shirin tafiya ta teku da kanku, ku tuna cewa jiragen ruwa suna zuwa Balos ne kawai a lokacin kuma kawai da safe, farawa da 10:00. Farashin tikiti yana farawa daga Yuro 27, tafiyar zata ɗauki kusan awa 1. A matsayinka na ƙa'ida, shirin tafiya cikin jirgin ya hada da rangadin tsibirin Imeri-Gramvousa.

Hanya mafi dacewa don yin balaguron balaguron teku zuwa Balos lagoon a cikin Crete (Girka) daga mai ba da sabis na yawon shakatawa. Tafiya ta hada da:

  • canja wurin bas daga otal ɗin zuwa tashar jirgin ruwa ta Kissamos;
  • balaguron teku zuwa Balos;
  • shirin tafiye-tafiye;
  • hutun rairayin bakin teku;
  • dawo ta teku zuwa tashar jirgin ruwa ta Kissamos;
  • bas zuwa otal din ku.

Yawancin lokaci tsawon irin wannan balaguron shine yini duka. Kudin zai dogara da wurin zaman ku, farashin mai ba da sabis, da shirin balaguron. Mafi ƙarancin farashi - daga € 50. A cikin biranen Cyprus, nesa da Kissamos (Heraklion da ƙetaren), ba a ba da irin waɗannan balaguron ba.

Mawadata suna da damar hayar jirgin ruwa kuma su tafi Balos Bay (Girka) ba tare da an haɗa su da jadawalin balaguron teku ba. Hayar jirgin ruwa zai kai daga € 150. Ga masoyan kadaici, wannan babbar dama ce don ziyartar bakin ruwa kafin isowar baƙi da suka zo ta jirgin ruwa. Rashin dacewar tafiya ta teku ya hada da rashin kyawawan ra'ayoyi game da bay, wadanda ke budewa yayin tunkarar shi daga tsaunin. Amma, lokacin da kuka isa rairayin bakin teku, zaku iya hawa dutsen kallo na Cape Tigani kuma ku kama.

Yadda za'a isa can ta ƙasa

Hanyar zuwa Balos Lagoon a cikin Crete, ta ƙasa, da kuma ta ruwa, yana farawa daga garin Kissamos ko daga ƙauyen Trachilos da ke kusa. Idan kuna tafiya daga lokacin bazara, ko kuma da rana, to, tafiya ƙasa ita ce hanya guda kawai da za ku isa lagoon, ban da hayar jirgin ruwa mai tsada. Hanyar zuwa bakin ruwa ta ratsa ta ƙauyen Kaliviani.

Arshe na ƙarshe a cikin wannan yanayin shine filin ajiye motoci sama da Balos, daga inda zakuyi tafiya wani kilomita 2 zuwa bakin teku. Kusa da filin ajiye motoci akwai kafe ɗaya tak a kan yankin ajiyar. Kuna iya zuwa wurin ajiye motoci ta hayar mota ko yin odar tasi, duk da haka, ba kowane direba ne zai yarda ya je wurin ba. Bugu da kari, a cikin lamari na biyu, mai yiwuwa, zaku dawo da kafa, kuma wannan kusan nisan kilomita 12 ne daga dutsen. Akwai wani zaɓi - don yin odar balaguron mutum ta mota ta hanyar kamfanin tafiya, wanda ba zai zama mai arha ba.

Hanyar zuwa Balos ba ta da tsayi - kusan kilomita 12, amma ba a shimfida ta ba kuma tana kaiwa zuwa hawan dutse, don haka tafiya tana ɗaukar aƙalla rabin sa'a. Ana bukatar direba ya kiyaye sosai, saboda idan motar da aka bayar haya ta lalace a kan wata turba, ba a dauki lamarin a matsayin inshora ba.

Dole ne ku hau daga tsaunuka daga rairayin bakin teku zuwa filin ajiye motoci; localsauyuka sau da yawa suna ba da jigilar hawa a saman alfadarai da jakuna a lokacin bazara, farashin yana farawa daga € 2

Farashin kan shafin don Maris 2019 ne.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Amfani masu Amfani

  1. Idan burin ku shine ɗaukar kyawawan ra'ayoyi, to kuna buƙatar hawa dutsen kallo kafin 10 na safe. A wani lokaci nan gaba, matsayin rana ba zai samar da hotuna masu inganci ba. Jiragen ruwa suna farawa daga 10.00, don haka dole ne ku tafi Balos Bay (Crete) don hoto ta mota ko a jirgin ruwan haya.
  2. Lokacin hutu, kar a manta da hasken rana, laima, abubuwan sha, huluna, abinci, da duk abin da kuke buƙata. Da wuya ku sayi komai a bakin rairayin bakin ruwa. Za'a iya siyan wasu abinci da abin sha a cafe a filin ajiye motoci ko a cikin abincin abincin jirgi lokacin tafiya ta teku.
  3. Lokacin da ake shirin tafiya mota zuwa Balos (Crete), yana da kyau a yi hayar SUV, saboda akwai haɗarin lalata ƙasan motar ta yau da kullun da huda tayoyin da duwatsu masu kaifi.
  4. A kan wata hanya mai ƙazanta, kada ku yi saurin fiye da 15-20 km / h, kada ku kusanci duwatsu, akwai da yawa da yawa kwanan nan fasa duwatsu masu kaifi. Faɗin farkon share fage ya isa ya ba motoci biyu damar yin motsi da yardar kaina.
  5. Filin ajiye motoci sama da bay ɗin ba shi da girma; kusa da tsakiyar rana ƙila babu wurare a kansa, saboda haka ana ba da shawarar da a iso da sassafe don barin motarku a kan hanya.

Balos Bay yana ɗaya daga cikin wurare masu ban mamaki a duniyarmu, idan kuna da sa'a don samun hutawa a yammacin Crete, kar ku rasa damar ziyartar wannan lagoon mai ban sha'awa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Balos Lagoon. Part II. Chania Crete (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com