Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Abin da za a gani a Dalat - manyan abubuwan jan hankali na gari

Pin
Send
Share
Send

Dalat na jan hankalin matafiya waɗanda ke da niyyar samun sabbin abubuwan gani kuma su ga wani, Vietnam baƙon abu. Wannan birni mai ban sha'awa yana bayyana ɓangaren Faransanci na tarihin jihar, galibi ana kiranta "Little Paris", da yankin da ke kewaye da - "Alps in Vietnam". Waɗanne abubuwan jan hankali ne a cikin Dalat waɗanda suka mai da shi sabon abu ga Vietnam?

Faransanci ya gina Dalat a farkon karni na 20, kuma tasirin Faransa yana bayyane a cikin shimfidar titunan birni, a gaban wasu abubuwa na alama. Misali, a dandalin tsakiyar akwai ainihin, duk da an rage girman, kwafin Hasumiyar Eiffel - ana iya ganin sa daga kusan ko'ina a cikin birni. Babu kusa da hasumiyar gidan abincin Moulin Rouge. Akwai kuma Katolika na Katolika na Budurwa Maryamu a Dalat, wanda Faransanci suka gina, da kuma Gandun Furen da suka shimfida. Duk waɗannan abubuwan suna haifar da yanayin Faransanci, suna kuma matsayin bayanin dalilin da yasa ake kiran garin Dalat na Vietnam da Vietnam na Paris.

Menene abin daraja a cikin "Little Paris"? Abubuwan da suka fi ban sha'awa a cikin Dalat suna bayan gari, amma akwai abubuwan gani masu ban sha'awa da yawa, ziyarar da za'a iya haɗa ta da hanyar kwana ɗaya.

Xuan Huong Lake

Tafkin Xuan Huong, wanda ke tsakiyar birnin, na wucin gadi ne, ya bayyana ne a shekarar 1919 sakamakon aikin gina madatsar ruwa.

Ana iya kewaye tafkin a cikin fewan awanni kaɗan, kuma yayin yawo zaku iya ganin nune-nunen hotunan da aka yi da ɗanyen ko ɓangaren da aka sarrafa, tarin bonsai, kuna iya zuwa gidan abinci ko gidan cafe - akwai su da yawa a nan.

Yara za su so tafiya zuwa Tekun Xuan Huong, saboda a nan za ku iya hawa kan catamarans na swan kuma ku kalli Dalat daga ruwa. Haya irin wannan catamaran zai biya 60,000 dongs a awa ɗaya don 120 ko 120,000 don “swan” don mutane 5.

A lokacin bazara, ruwan tabki na iya samun wari mara daɗin ɗan daɗi. Amma wannan yana da wuya ya lalata tasirin tafiya a Tafkin Dalat.

Filin shakatawa na Dalat

Ba zai yi wahala a sami Furen Furen a cikin Dalat ba: yana can nesa da Tekun Xuan Huong, kuma ƙofar zuwa gare shi alama ce da manyan koren baka.

A kan yankin filin shakatawa, akwai tafkuna da yawa, gadaje masu yawa na furanni tare da furanni masu kyau, akwai girke-girke daga bonsai, greenhouse tare da wardi da orchids.

Lokacin da kuke son shakatawa, zaku iya zama akan benci mai daɗi ko ku zauna cikin gazebo mai daɗi - akwai su da yawa a wurin shakatawa. Hakanan akwai filin wasa na yara tare da sauyawa iri-iri. A kan iyakar filin shakatawa koyaushe zaku iya siyan ice cream, shayi da kofi.

Filin shakatawa na Flower Park da ke Dalat ya sami kamanninta na zamani a cikin 1985 - sannan aka sake sake ginin cikin nasara. Kuma turawan Faransa yan mulkin mallaka ne suka kafa ta a shekarar 1966.

Amateur lambu, hankali! Anan zaku iya siyan tsaba iri daban-daban shuke-shuke. Kuma ka tuna: ciniki ya zama dole!

  • Filin shakatawa na Dalat yana buɗe kowace rana daga 7:30 na safe zuwa 4:00 na yamma.
  • Kudin shiga ya kashe 40,000 dongs ga manya, 20,000 dongs ga yara. Amma kuna iya shiga kyauta - kawai kuna buƙatar tafiya ba ta babbar hanyar shiga ba, amma kaɗan zuwa hagu, ta wurin motar mota.
  • Adireshin: 02 Tran Nhan Tong | Ward 8, Dalat 670000, Vietnam.

Yadda aka bayyana garin Dalat, tarihinta, sufuri da yanayin su a wannan shafin.

Gidan Mahaukata

Dalat tana da wani jan hankali na musamman: Crazy House. Daga tafkin birni zaku iya tafiya zuwa gare shi a cikin rabin sa'a kawai, kuma daga tsakiya zaku iya ɗaukar taksi, wanda zai ci kusan dubu 30 dongs.

Biet thự Rataya Nga, Crazy House ko Dalat Lunatic Asylum da Madam Nga ta ɗauki ciki a matsayin otal don masoya.

Malama Dang Viet Nga mutuniyar kirki ce wacce ya zama dole a fada mata daban. Ita ce, diyar Babban Sakatare na Kwaminis na Kwaminis ta Vietnam, ta zauna a Rasha tsawon shekaru 14, inda ta yi karatu kuma ta samu nasarar kammala karatun ta daga Cibiyar Gine-gine ta Moscow. Lokacin da ta dawo Vietnam, ta yi aiki na dogon lokaci a ofishin gwamnati kuma ta haɓaka ayyuka don gine-ginen da aka fi sani. Amma wata rana, Dang Viet Nga ya bar wannan aikin ya fara tsunduma cikin kere-kere - wannan shine yadda aka fara ginin Crazy House a farkon shekarun 1990s.

Wannan ginin a cikin Dalat da gaske babu kamarsa, tare da ingantaccen tsarin gine-gine. Tsarin ban mamaki yayi kama da wata babbar bishiya mai hade da tushe da rassa, wanda ya cika da namomin kaza kuma aka lulluɓe shi a cikin yanar gizo. Akwai labyrinth da matakala da yawa, kuma wasu wurare suna da haɗari saboda gaskiyar cewa suna a tsayi har zuwa 15 m sama da ƙasa kuma ba su da dogo. Ra'ayoyin Dalat daga manyan wuraren suna da kyau!

  • A halin yanzu, Mad House Hotel a cikin Dalat yana da dakuna 9, kuma Gidan Wata Mai Honey, wanda ke shi kadai a tsakar gida, yana da dakin amarci. Kudin daki a otal din Madame Nga daga $ 40 zuwa $ 115 tare da hada karin kumallo. Akwai ƙananan lambobi "Termit No. 6" a hawa na farko (yankinsa 10 m² ne kawai, amma yana da duk abin da kuke buƙatar tsayawa). Kudin rayuwa a cikin daki shine $ 40 kowace rana (farashin na iya bambanta gwargwadon lokacin). Otal din yana da wi-fi kyauta, kodayake yana aiki ne kai tsaye.
  • Rashin kwanciyar hankali ga baƙi na Crazy House an ƙirƙira shi ne ta yawon buɗe ido waɗanda aka ba su izinin shiga otal ɗin daga 8:30 zuwa 19:00 kuma, suna ƙoƙarin ganin komai komai, ƙwanƙwasa dukkan ɗakunan a jere. Tikitin shiga don kallon ginin yakai 60,000 VND ($ 3).
  • Adireshin Madhouse: 03 Huynh Thuk Khang st., Ward 4, Dalat, Vietnam.
  • Tashar yanar gizon otal mai jan hankali: http://crazyhouse.vn/.


Coci da gidan sufi na Maryamu Maryamu (Domaine de Marie Church)

Akwai wani abu da baƙon abu don jan hankalin Vietnam a Dalat - wannan ita ce gidan sufi na Katolika na Budurwa Maryamu. Tana can gefen gari, a titin Huyen Tran Cong Chua Street.

Hadadden gidan ibada ya hada da coci, gine-ginen sel 2 da kuma wasu dakunan taimako. Ginin abin jan hankali yana da ban sha'awa saboda yana hade da kayan gine-ginen Vietnam da gine-ginen Faransa na karni na 17. Falo mai tashi da windows da lancet suna ba wa gidan sukun ɗin ladabi na musamman. Bangon yana da kyau - an zana su cikin hoda mai haske. Da yamma, ginin ya haskaka, yana mai da shi kyan gani.

Wani kayan ado na musamman na Landmark shine tsakar gida mai tsari, wanda duk aka binne shi cikin furanni.

  • A ranakun mako, ana yin hidimomi a 5:15 da 17:15, kuma ranakun Lahadi 5:15, 7:00, 8:30, 16:00, 18:00.
  • Cocin yana da cunkoson jama'a a ranar Lahadi yayin da mutane da yawa ke halartar sabis.
  • Adireshin: 1, Ngo Quyen, Phuong 6, Da Lat, Vietnam.

Za ku kasance da sha'awar: Abin da za a gwada a cikin Vietnamam daga abinci.

Kasuwa a Dalat (kasuwar Da Lat)

Babban Kasuwa Tsakanin gari dole ne a gani a Dalat! Kasuwannin Vietnam sun fi kyau nuna al'adu da rayuwar mutanen gida, kuma kasuwar Dalat tana ɗaya daga cikin launuka masu launi. Kuma ko da ba a shirya sayayya ba, yana da ma'ana a bincika yankunanta don cikakken nutsuwa cikin yanayin Dalat. Yawancin masu sayarwa suna magana da Rashanci, kuma kuna iya, har ma kuna buƙatar yin ciniki tare da su, kodayake kuna iya hira kawai.

Af, yana da kyau ka ziyarci kasuwa da kanka, ba tare da yawon shakatawa ba. A matsayinka na ƙa'ida, tare da balaguro ba za ku iya ganin komai "rayayye", "na ainihi", saboda yawanci ana ɗaukar yawon buɗe ido kawai zuwa shagunan.

A cikin kasuwar Dalat, zaku iya siyan abubuwa masu ban sha'awa da yawa, alal misali, kwayoyi macadam - a nan watakila su ne mafi arha a Vietnam - dong kawai 350,000 a cikin kilogiram 1. Ana sayarda nau'ikan 'ya'yan itace da kayan marmari masu ban sha'awa Dalat kuma sanannen sanannen strawberries ne, wuraren shan iska wanda ke mamaye wurare masu yawa a cikin kusancin garin. Samun damar jin daɗin cikakkun 'ya'yan itace masu tsami a tsakiyar hunturu kyakkyawan isasshen dalili ne na zuwa Dalat.

Akwai babban zaɓi na abincin teku, kuma a ƙimar farashin 70-80 dubu dong. Anan zaku kuma iya jin daɗin sabon burodi, da ɗan Vietnamese mai ɗanɗano: dafaffiyar katantanwa da mussel.

Da yamma, babbar kasuwar Dalat ta canza ta yadda ba za'a gane shi ba. Yawancin tituna da ke kusa da su an rufe su ga motoci kuma an yi layi da abinci da masu sayar da kayan tarihi. Tafiya da yamma a farfajiyar kasuwar Dalat, dole ne ku yi ƙoƙari ku cire hankali daga hayaniyar da ke fitowa daga kantunan cafes na ƙanshin titi, maimakon masu sayarwa masu kutse. Amma idan kun ɗauki irin wannan lokacin wasan kamar wani nishaɗi ne kawai, zaku iya samun kyakkyawan lokacin ban sha'awa.

Gidan Kogin Chuk Lam (Thien Vien Truc Lam)

Gidan ibada na Thien Vien Truc Lam yana nesa da kilomita 5 daga Dalat. Kuna iya zuwa gare ta ta amfani da motar kebul ko ta hanyar taksi.

Filin farawa na motar kebul (Cable car) yana kusa da tashar motar tsakiyar. Tsawonsa yakai kilomita 2.3 kuma yana ɗayan mafiya tsayi motocin kebul a Asiya.

Hanyar tana aiki daga 7:00 zuwa 17:00 (abincin rana daga 11:30 zuwa 13:30), farashin hanya daya (a dong) shine 60,000 ($ 3), a hanyoyi biyu - 80,000 ($ 4), ga yara - dubu 40 da 60, bi da bi. An tsara rumfar don mutane 4. Hanyar zuwa gidan sufi yana ɗaukar mintuna 20, kuma a wannan lokacin daga tsayi zaka iya sha'awar "Vietnamese Paris", gandun daji na pine, da yawa furen koren fure a Dalat, da kuma ƙasar da aka noma. Hakanan zaka iya yin hotuna masu launuka iri iri na abubuwan da ake gani na Dalat (Vietnam).

Idan ka tafi Chuk Lam ta hanyar taksi daga tsakiya, zai ɗauki minti 5. Zai fi kyau a ɗauki ƙananan motoci masu launin rawaya, tun da sun fi arha - kuɗin Vietnamese 5,000 ne kawai don saukowa, sannan farashin suna kan kanti kuma su ne mafi arha.

An gina Thien Vien Truc Lam a cikin Dalat a 1994. Dukkanin hekta 24 ya kasu kashi 2: an bude don masu yawon bude ido kuma an rufe, inda sufaye ke rayuwa a ciki. Hadadden ya hada da gidan ibada na Buddha mai aiki, hasumiya tare da kararrawa, pagodas da yawa, dakin karatu, makarantar Buddha, a cikin pagoda akwai mutum-mutumin Buddha rike da fure lotus a hannunsa. Kuna buƙatar shiga cikin haikalin ba tare da takalma ba, saboda haka yana da kyau ku ɗauki safa tare da ku. Kuna iya tafiya cikin hadaddun, wanda shine lambun da ke kewaye da furanni masu ban mamaki.

Babu buƙatar biya don shiga yankin gidan sufi.

Hanyar da ke zuwa daga gidan sufi zuwa gefen dutsen da ke gaba da motar kebul ya sauka zuwa babban Kogin Tuyen Lam, kewaye da tsaunuka da gandun daji masu raɗaɗi. Tekun na wucin gadi ne, mai zurfin gaske, ruwan da ke ciki tsafta ne da sanyi. Akwai ƙaramin cafe a gefen tafki, da kuma tashar da suke bayar da hayan catamaran ko jirgin ruwa (awa 1 na hawa catamaran na mutane biyu farashin 60,000 VND ($ 3)). Af, hanyar zuwa gidan sufi da karfe 16:00 tana rufe da ƙofa, don haka kuna buƙatar kasancewa akan lokaci don dawowa!

Kyakkyawan sani! Idan ka shiga cikin gidan sufi, dole ne ka yi ado yadda ya kamata - dole ne a rufe kafadu da gwiwoyi, kuma dole ne a cire takalma.

Datanla Falls

Akwai faɗuwar ruwa a Dalat waɗanda suka cancanci gani! Daya daga cikinsu shine Datanla Falls, yana da nisan kilomita 5.5 daga tsakiyar gari. Kuna iya tafiya zuwa gareshi dama daga Kogin Tuyen Lam, dole ne ku yi tafiya kusan kilomita 3 tare da hanya ta cikin duwatsu. Idan kun samo daga tsakiyar Dalat, to ana iya yin hakan ta hanyoyi da yawa:

  • a ƙafa duk kan hanya ɗaya (kilomita 5.5);
  • ta taksi - biya ta mita zai kasance daga 60 zuwa 80 dubu dongs;
  • a kan keke (haya kusan dubu 140 kowace rana).

Bugu da ari, daga tashar motocin yawon bude ido da kekuna, kai tsaye zuwa Fatan Datanla zaka iya samun kyauta a kafa ko a wayewa da jin dadi. Ruwan ruwan Datanla shine mataki uku, bi da bi, kuma hanyar zata kasance matakai uku:

  • Kuna iya hawa ƙasa zuwa tashar kallo na kwaskwarimar farko a kan ƙananan motoci (sledges na lantarki) tare da hanyar jirgin ƙasa da aka shimfiɗa ta cikin dajin - yana kama da abin birgewa mai ban dariya. Yana da kyawawa cewa fasinjojin da ke cikin motar da ta gabata sun kasance matasa, za su yi sauri. Ga manya, balaguron zagaye na cin kuɗi 170,000 VND. Ofishin tikitin yana hannun dama na ƙofar, ba da nisa da shagunan abubuwan tunawa ba.
  • An saka motar kebul zuwa dandamali na biyu na ambaliyar ruwa, kuma daga gareta ne zaku iya lura da mafi ƙarfi, wanda ba a ganuwa daga hanyar tafiya. Ana siyar da tikiti zuwa motar kebul a kowane bangare a lokaci ɗaya. Ofishin tikiti yana kan dandamali na farko na ambaliyar ruwa, a gefen hagu.
  • Zuwa ruwa na uku akwai lif da ke sanye a daidai cikin duwatsu. Yana da kyauta.
  • Haka ne, har yanzu kuna biyan kuɗin shiga wurin shakatawa, amma wannan ba shi da yawa: dong don 20,000 na manya da 10,000 na yara. An buɗe wurin shakatawa daga 7:00 zuwa 17:00.

Yana da ban sha'awa ganin Datanla Falls bayan ruwan sama. Ruwan zai zama mai launi ja-kasa-kasa - wannan saboda yanayin keɓaɓɓen ƙasa a cikin tsaunukan Vietnam, amma wannan gaskiyar ba ta rage tasirin tasirin wasan ba!

Karanta kuma: Abin da za a gani a babban birnin Vietnam Hanoi.

Giwayen giwa

A tazarar kilomita 40 daga Dalat, ba da nisa da filin jirgin sama da kuma daga ƙauyen Nam Ha ba, akwai wata ambaliyar ruwa - "Giwa" ko "Giwar Fada". Kuna iya zuwa gare shi a kan keke, ko za ku iya ɗaukar taksi - zai kashe kusan 330,000 dong. Don ƙofar zuwa ruwan ruwan, kuna buƙatar biya dongs 20,000.

Giwa Falls ita ce babbar rijiyar ruwa a cikin yankin Vietnam, ana iya kallon ta daga ƙasa da ƙasa. Amma hanyar zuwa ƙasa tana da wahala, musamman ma a lokacin da ake ruwan sama: ba ta da kayan aiki sosai kuma tana kan duwatsu, wanda ya sa ta zama mai saurin zamewa. A kowane hali, dole ne ku yi tsalle a kan duwatsu, don haka kuna buƙatar ɗaukar kyawawan takalma!

Daga hannun dama na wurin lura, akwai matattakalar da ke kaiwa zuwa Chua Linh An Pagoda. Kuna iya hawa can, kuyi yawo a cikin kyakkyawan yankin na pagoda, ku duba siffofin allahiya Skanda da kuma babban gunkin shudi na shuɗi.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Linh Phuoc Pagoda

Akwai cikakken wuri na musamman a cikin Vietnam - wannan shine Linh Phuoc Pagoda.

Ginin Lin Phuoc Pagoda ya kasance daga 1949 zuwa 1952, kuma ana ci gaba da aikin gini a yankin rukunin. Wannan ginin ba wai kawai wurin bautar addini bane, har ma yana da ban mamaki na tsarin gine-gine. Bambancin wannan ginin shi ne cewa an lullubeshi gabadaya da gutsutsuren gilashin gilashi da jita-jita na yumbu - shi yasa aka sanya wa wurin suna "Temple of Broken Cookware"

Dukkanin farfajiyar wannan hadadden a bude suke ga jama'a. Lokacin shiga haikalin, dole ne ku cire takalmanku, ku ma kuna buƙatar tabbatar cewa an rufe gwiwoyinku da kafaɗunku. Zauren salla yana da kwalliya (girman 33 x 22 m): rufinsa yana da dawajan dodo 12. A cikin farfajiyar, wanda ke gaban wannan zauren, akwai wani mutum-mutumi mai tsayin mita 5 na Buddha wanda ke zaune a kan furen lotus.

Babban ginin hadadden shine kararrawar kararrawa, wanda ya tashi zuwa sama zuwa tsayin mitoci 27 (hawa 7). An girka mutum-mutumin gumaka daban-daban a kowane bene na ƙararrawar kararrawa, kuma an yi wa dukkan matakalai ado da kyawawan mosaics daga gilashi ɗaya da gutsuren yumbu. A cikin 1999, an shigar da kararrawa a hawa na biyu na alamar: tsayin ta ya kai mita 4.3, diamita ya kai mita 2.2, kuma tana da nauyin sama da tan 10. Kuna iya liƙa bayanan rubutu tare da rubutaccen buri akan kararrawa, sannan kuna buƙatar buga shi sau uku - tunda yana da wuya a doke kararrawa mai nauyin 10, kowa ya tabbata cewa burin zai cika.

Sufaye da ke zaune a nan suna samun abin kansu. Suna yin kayan daki, sana'a iri-iri daga dutse, ebony da mahogany. Ana sayar da waɗannan kayayyaki a nan, kuma a cikin nasara: yawancin yawon buɗe ido suna siyan su a matsayin abubuwan tunawa da abin da ya faru na garin Dalat da abubuwan da aka gani a yankin.

  • Pagoda yana nisan kilomita 8 daga tsakiyar Da Lat, a ƙarshen Trai Mat Street. Hanya mafi kyau don zuwa wannan jan hankali shine akan tsohuwar jirgin katako mai jinkiri, wanda ya tashi daga tashar jirgin ƙasa ta Dalat - Ga Trai Mat tasha, yana bin Dalat.
  • Admission kyauta ne, ana buɗe hadaddun kowace rana daga 8:00 zuwa 16:00, kuma kuna buƙatar aƙalla awanni 2 don gani.

Farashin kan shafin don Fabrairu 2020.

Ana nuna alamun Dalat akan taswira (a cikin Rasha).

Hanyar zuwa garin Dalat da manyan abubuwan jan hankalinta - kwararar ruwa da gangarowa kan tabin lantarki, Madhouse da sauransu - a cikin wannan bidiyo.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Motorbike Ride From Ho Chi Minh City To Da Lat, Vietnam - FAILED VLOG (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com