Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Fasali na ɗakunan lantarki na yanayi duka na waje, tukwici don zaɓar

Pin
Send
Share
Send

Ba a kowane yanayi kayan aikin sadarwa ba, ana iya sanya mitoci iri daban-daban a cikin gida ko gida. Sau da yawa irin waɗannan kayan aikin an girka su a waje, wanda ke haifar da buƙatar samfuran na musamman. Wannan ƙirar ita ce ɗakunan lantarki na waje na yanayi wanda ke ɗauke da irin waɗannan kayan aikin.

Manufa da halaye

Kayan kwalliyar lantarki don shigarwa a waje samfuran daidaitattun kayayyaki ne waɗanda aka yi da kayan aiki tare da juriya mai ƙarfi. Ana amfani dasu don dalilai na masana'antu da cikin rayuwar yau da kullun.Irin wannan samfurin yana dacewa don shigarwa a cikin wutar lantarki ko hadadden fitilu a cikin gudanarwa, tallace-tallace, aikin gona, masana'antun masana'antu, har ma a cikin gidaje masu zaman kansu da kuma gidaje na birni don sauya hanyoyin sadarwa tare da ƙimar ƙarfin lantarki har zuwa 1000 V.

A cikin irin wannan majalissar, an samarda mafi kyawun yanayi don aikin kayan lantarki, tunda yana da ramuka na musamman don samun iska. Hakanan, kyakkyawan murfin zafin bangon yana ba da izinin aiki na yau da kullun na kayan lantarki a cikin majalissar, don ƙungiyar da ake amfani da sabbin abubuwa. Tunda ba a ba da izinin zafin rana ba, duka rukunin lantarki da kuma majalisar da kanta za su daɗe.

Me ke tabbatar da dorewar samfuran, wanda shine asalin tsawon rayuwar su da babban aikin su? A cikin samar da irin waɗannan samfuran, ana amfani da kayan ƙira (ƙarfe, filastik), waɗanda aka rufa tare da haɓakar ƙarfin ƙarfi.

Za'a iya saka samfurin a saman ƙasa ta amfani da abubuwan ɗumama duniya. Wannan yana ba ka damar amintar da abubuwan cikin tsarin daga mummunan tasirin abubuwan muhalli: ruwan sama, iska, hasken rana, kwari. Hakanan, kayan aikin da ke cikin wannan majalissar za a wadata su da amintaccen kariya daga samun izini daga mutane mara izini, tunda yawancin samfuran suna da kyawawan hanyoyin kullewa.

Iri da fasali

A yau, ana iya samun nau'ikan irin waɗannan nau'ikan akan siyarwa.

Dangane da hanyar shigarwa, kabad na waje don kayan lantarki sune:

  • ginannen - an ɗora su a cikin wani gurbi, don haka za su iya zama ɓangaren farfajiyar bangon, gaba ɗaya ɓoye abubuwan da ke ciki daga idanuwan idanuwa;
  • sama - rufe kayan lantarki daga waje.

Ginannen

Sama

Dangane da kasancewar ko babu tsayawa, kabad sune:

  • a kan tsayawar da aka yi da ƙarfe ko wasu abubuwa. Samfuran samfuran amintattu waɗanda basa buƙatar haɗuwa da bango bugu da ;ari.
  • tsaye-bene - an girka kai tsaye a ƙasa ko murfin kankare, bulo, da wasu kayan;
  • dakatar - an ɗora kai tsaye a kan sanda, bango ta amfani da maɗaurai na musamman.

Falo

Dakatarwa

A kan tsayawar

Dangane da siffofin zane, ana rarrabe kwalaye:

  • buɗe - tsarin ba shi da ƙofofi, don haka abubuwan da ke ciki sun kasance bayyane;
  • ɓoye - bayan shigarwa, samfuran irin wannan shirin sun zama marasa ganuwa ga ido. Lokacin zabar irin wannan samfurin, ƙirarta ba ta da mahimmanci.

Dangane da ikon kwance tsarin, zaka iya zaɓar samfura:

  • yanki-guda - an siyar da tsarin harhada shi ba tare da yiwuwar watsewa zuwa sassan ba. Jikin irin waɗannan sifofin an jefa shi;
  • dunƙule - masana'antun suna ba mai amfani da ikon haɗuwa da kuma kwance samfurin idan ya cancanta.

Irin waɗannan samfuran na iya samun ɗakuna ɗaya, biyu, uku, wanda ke shafar ƙarfin su da aikin su.

Rushewa

Duka

Halaye da sigogi

Misalai na ministocin Dielectric suna da takaddun rakiyar da ke bayanin manyan sigogi na al'ada na musamman. Godiya ne ga wannan takaddar wanda zai iya fahimtar waɗanne dalilai zasu iya shafan samfurin, kuma wanda ba zai iya haifar da saurin sa ba.

Saitin farko wanda dole ne a la'akari dashi shine matakin kariya. Mafi yawan waɗannan samfuran IP31 suna kare kayan aiki daga ɗigon ruwa a tsaye da abubuwan baƙi tare da diamita 2.5 mm ko fiye. Tsarin IP54 yana da cikakken juriya ga danshi, ƙura, kaifi mai kaifi ko tashi a cikin zafin jiki na iska. Ba sa jin tsoron hazo, tasirin inji. Suna ba ka damar ɓoye kayan aiki masu tsada daga idanun idanu, kare su daga tasirin yanayin yanayi.

Hakanan akwai alamomi daban-daban na juriya na girgizar kayan samfurin, don haka mabukaci zai iya zaɓar samfurin tare da mafi girman aiki don kayan aiki masu tsada.

Yawancin kwalaye na akwatuna don kayan lantarki waɗanda ke ba ku damar lura da wutar lantarki suna da taga ta musamman ta musamman. Godiya ga wannan ƙirar, zaku iya ɗaukar karatu ba tare da buɗe akwatin ba. A kowane hali, cikin cikin aljihun lantarki yana buƙatar kulawa da hankali. Wannan zai tsawaita rayuwar lantarki.

Girma da nuances na sanyawa

Dangane da abin da na'urori zasu dace a cikin akwatin, zaku iya ɗaukar samfuran tsayi daban-daban, faɗi, zurfafa. Waɗannan sigogi zasu ƙayyade girma, yawan ƙidaya, abubuwan lantarki masu ƙarfi waɗanda zasu dace cikin tsarin. Tebur mai zuwa yana bayanin daidaitattun girman girke-girke masu kyauta da bango don kayan waje.

GirmaFalon tsayeBango ya hau
Zurfin mm630-930330-530
Nisa, mm475-775600
Tsawo, mm775-975500-900

Lokacin sanya samfurin da aka zaɓa, yana da mahimmanci la'akari da sigoginsa don ya dace sosai da waje.Ana yin samfuran da aka gina don yin odar bisa ƙididdigar ma'auni na sararin samaniya inda aka shirya shigar su. Sabili da haka, ana auna wurin shigarwa na gaba.

Lokacin sanya kabad masu shiri tare da daidaitaccen tsari, yana da mahimmanci la'akari da gaskiyar cewa ana buƙatar isasshen sarari kyauta don buɗe ƙofar. Hakanan, ƙarin sarari yana shagaltar da visors, ƙafafun kafafu da sauran ƙarin abubuwa na majalissar waje.

Bukatun farko

Babban buƙatun don gidan wuta na waje na yanayi duka sune kamar haka:

  • karko - an zaɓi kabad na waje don kare kayan lantarki, saboda haka dole ne su zama masu inganci. Wannan yana nufin cewa kayan da aka yi amfani da su a cikin masana'antar masana'antu (ƙarfe, bakin ƙarfe, filastik polyester) dole ne su nuna babban juriya ga saka yayin aiki. Wannan zai yi aiki a matsayin tabbataccen garantin dorewar majalisar ministocin da amincin kayan aikin da ke ciki;
  • aminci - wajen kera irin waɗannan kayayyakin, ana amfani da ƙarfe, filastik, wanda bai kamata ya ƙunshi abubuwan haɗari ba, abubuwa masu tasirin rediyo da zasu iya haifar da tasirin rashin lafiyan a cikin mutane;
  • ikon kare abubuwan da ke cikin samfurin. Godiya ga hanyoyin kullewa, kabad na waje na iya ƙuntata damar mutane mara izini zuwa cikin ciki. Za'a iya samarda samfuran tare da makullin gargajiya, makullin kullewa, rikewa tare da makullin kulle, kyamarar karfe, tsarin kullewa na zamani, hanyar kullewa tare da tura sakata;
  • kasancewar ƙarin sigogi - idan aikin kayan aiki a cikin kabad yana buƙatar saka idanu cikin dare, yana da mahimmanci cewa an ƙera zanen da hasken wuta da sigina na sauti. Waɗannan sigogin suna haɓaka farashin samfurin, wanda yana da mahimmanci a tuna lokacin zaɓar shi;
  • ingantaccen maganin zafin jiki na bangon hukuma. Wannan ma'aunin zai ba da damar kayan wutar lantarki suyi zafi yayin aiki, don haka samar da kayan aiki na tsawon rayuwa.
  • zane - don samfurin titi, wannan ma'aunin bashi da mahimmanci, amma kuma yakamata a kula dashi idan yana farfajiyar gidan kuma zai kasance a bayyane.

Idan kana buƙatar ƙuntata damar baƙi ga abubuwan ƙirar, tabbatar da kulawa bayan ƙira tare da babbar hanyar kullewa. Wannan zai ba ka damar wadatar da kai ga kayan aikin da ke cikin samfurin a kowane lokaci, amma hana mutane mara izini daga kutsawa cikin aikinsa.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: RABI 1u00262 LATEST HAUSA FILM 2019 (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com