Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Fasali na kayan goge, nuances na zaɓi

Pin
Send
Share
Send

Tun ƙarni da yawa katako na halitta ya kasance sananne sosai tsakanin magina da masu zane-zane na cikin gida. An rarrabe wannan kayan ta babban adadi mai yawa, gami da bayyana mai kyau, yanayin halitta, karko, da juriya da sanyawa. A cikin 'yan shekarun nan, sha'awar mutane ta ƙaru a cikin kayan daki tare da ƙirar "tsoho" da ba a saba gani ba. Babban misali shine kayan goge-goge, wanda galibi ana iya samunsu a ciki da yawa.

Menene

Sau da yawa, yayin kallon wani yanki na kayan daki, kusan ba zai yuwu a fahimci shekarunsa ba. Kuma daga wannan gaskiyar ya zama mafi ban mamaki da kyawawa. Amma shin akwai damar da za a sayi irin waɗannan abubuwa na ciki cikin farashi mai tsada kuma a cikin madaidaitan samfuran? A zahiri, masana'antar kera kayayyakin zamani suna iya baiwa mai siyan mamaki da sabbin kayan ɗaki wanda yayi kama da wani abu na musamman. Kuma suna kiranta da goga ko kuma tsufa. Irin waɗannan abubuwa na ciki ana yin su ta hanyoyi da yawa:

  • na inji;
  • sinadarai;
  • na thermal.

Hanyar farko ta kayan kwalliyar tsufa don kayan ciki shine mafi yawa. Fuskokin da ake goge ana kiransu abubuwa na katako, waɗanda akan sarrafa su ta sama ta amfani da fasaha ta musamman ta tsufan inji. Masu sana'a suna samun wannan sakamako tare da taimakon goga na musamman, wanda ake sarrafa katako matasa a hankali. A sakamakon haka, an cire yadudduka masu taushi, suna bayyanar da kyawun halitta na sassan wuya na kayan. Tsarin bishiyar ya zama sananne, inuwa, ya zama mai ban mamaki da haske mai haske. Don bawa farfajiyar inuwa, an rufe ta da enamel ko patina.

Irin waɗannan saitin kayan kwalliyar suna da fifiko fiye da samfuran daga allo, MDF, plywood, waɗanda suke da yawa a cikin 'yan shekarun nan akan kasuwar cikin gida. Fuskokin goge da kujeru, kabadn kicin da akwatunan fensir za su daɗe ba tare da rasa halayensu masu kyau ba ko da a cikin mahalli mara kyau. A saboda wannan dalili, sun dace ba kawai a cikin ɗakunan zama, ofisoshi, ɗakuna ba, har ma a cikin lobban shiga, farfajiyoyi, ɗakunan girki, ɗakunan shiga.

Aikace-aikace na fasaha a aikace yana ba da damar a bayyane ya nuna alamun zoben itacen, sa yanayin sa ya zama mai ƙyalli da yawan gaske, da kuma rarraba fasalin kayan katako. Mafi sau da yawa fiye da wasu, larch, itacen oak, gyada, spruce, ash ana amfani dasu don ƙirƙirar kayan gida ta amfani da wannan fasaha. Waɗannan nau'ikan katako suna da alamomin kowane irin mutum, kamanni mai ban sha'awa, yanayin ɗabi'a, don haka kayan ɗaki sun zama na marmari, masu ban mamaki, kuma suma suna da kyan gani na musamman.

Kuma yakamata kuyi watsi da ƙyamar alder, cherry, teak, birch da beech da hannayenku a gida, tunda irin waɗannan nau'ikan basu da tsari mai fa'ida. Koda gogaggen mai sana'a ba zai iya ba da sifa ta halitta ta irin wannan bishiyar ta bayyananniya da takaitacciya ba. A saman bishiyar ba zai sami bayyanar baƙon abu ba, kyakkyawa.

Ribobi da fursunoni na fasaha

Abun kunne na katako na ɗakuna masu ɗakuna da ɗakunan girki, ɗakunan zama da ofisoshi na iya zama tsufa. Wannan zai ba abubuwan cikin cikin kwarjini na musamman, ya sanya su zama masu mutunci, amma a lokaci guda haske na gani, ba yawa ba.

Ana aiwatar da kayan tsufa na katako da hannu da hannu, ba tare da amfani da kowane mahaɗan sinadarai ba, kayan aikin tsada masu tsada. A sakamakon haka, saman kayan daki suna samun kyawawan halaye da sifofin aiki masu ban sha'awa.

Wadannan su ne fa'idodi na irin wannan kayan daki:

  • babban juriya ga danshi. Za a iya shigar da kayan goge masu ƙyalli a cikin ɗakin girki, kodayake wannan ɗakin yana da kyakkyawan yanayin ɗumi. Itacen da aka sarrafa ta amfani da wannan fasaha zai kasance mai jure ƙura, datti, ƙanshin abinci;
  • strengthara ƙarfi kuma, sakamakon haka, karko. Tsoffin kayan daki sunyi aiki na tsawon shekaru ba tare da sun rasa kyawun su na asali da kuma amfani ba. Idan kana buƙatar sabunta kamannun kayan ɗaki, zaka iya cire tsohuwar ƙyamar da kuma sake farfajiyar farfajiyar;
  • juriya ga tasirin na waje na yanayin inji (karce, kwakwalwan kwamfuta, dents daga tasirin baya kasancewa akan saman kayan alatu masu gogewa). Saboda wannan, kada ku damu cewa a tsawon lokaci, majalissar mulki ko tashar TV na iya "tsufa";
  • kayan ado masu kyau - saboda gaskiyar cewa an sami nasarar ƙarfafa ƙirar ƙirar bishiyar, kayan alatun suna kama da tsada da tsada. Hakanan muna lura da gaskiyar cewa tsarin shekarun da aka ƙera suna haɗe da nau'ikan abubuwa masu ado (bangarorin sama, sassaka, ƙirƙirar zane-zane, abubuwan almara na ɗakuna, bayanai dalla-dalla kamar abubuwa na rayuwar karkara);
  • abota da muhalli, dabi'a - itace itace abace mai tsabtace muhalli, a cikinta babu wasu abubuwa masu haɗari masu haɗari. Ba a amfani da irin abubuwan da aka tsara lokacin goge sassan katako ta hanyar inji, don haka ba za su haifar da lahani ga lafiyar ɗan adam ba. Hakanan, kayan ado na yau da kullun ba su da ƙanshi mai wari.

Wata fa'idar wannan fasaha ita ce, yana yiwuwa a yi shi da kanka a gida. Ba kwa buƙatar ƙwarewa da yawa da kayan katako.

Rashin dacewar irin waɗannan samfuran sun haɗa da gaskiyar cewa ba koyaushe ana iya samun su a cikin kewayon keɓaɓɓu a cikin shagunan kayan ɗaki ba. Sauran rashin dacewar abubuwan cikin gida da aka goga suna kama da na kowane kayan katako: ƙarancin juriya na wuta, tsada mai tsada, girma da nauyi. Mun kuma lura cewa yana da muhimmanci a kasance a faɗake yayin zaɓar kayan haɗi don irin waɗannan abubuwan na ciki. Ba duk hanyoyi masu salo na ƙirar kayan daki za a sami nasarar haɗuwa tare da saman itace tare da tasirin tsufa ba.

Yadda zaka yi shi da kanka

Duk sabbin kayan daki da tsofaffin saitunan da suka rasa tsohuwar kwalliyar su ko kuma sun sami lahani da yawa ana iya goge su. Bugu da kari, fasahar tana amfani da duk wani kayan adon da ke dakin da aka yi da itace. Misali, abu ne mai yuwuwa tsufa taga, sconce, gashi ko mai tsaron gida.

Do-it-kanka goge kayan daki zai zama wata kyakkyawar dama don nuna gwaninka a matsayin mai ado, saboda ba abu ne mai wahala ka aiwatar da wannan fasahar ba tare da taimakon gogaggen mai yin kayan daki ba. Farawa tare da kayan aiki masu zuwa da kayan haɗi.

Kayan aiki da kayan taimakoAlkawari
Musamman na gogeAna buƙatar tsaftace farfajiyar itace daga yadudduka masu laushi.
Takarda mai kyauAna buƙatar don kammala saman saman itace.
Tantaccen ruwaYana baka damar saita kyawawan dabi'u na abin kwaikwaya akan katako.
Varnish abun da ke cikiAna buƙatar don kammala aikin ƙera itace na ado.

Don yaba kyawawan abubuwan da tsofaffin kayan daki ke da su, an gabatar da hoton a ƙasa. Fasaha da kanta ana aiwatar da ita bisa ga tsarin algorithm mai zuwa na ayyuka:

  • bayan sarrafa kayan daki na katako, ana tsabtace farjinsa da burushi na musamman, wanda ke matse itace mai laushi. Za'a iya canza zurfin tasiri akan katako daga digiri na aiki na haske, wanda zai ba da izinin ƙarami kaɗan ya bayyana, zuwa mahimman tsufa na saman, wanda zurfin rashin daidaiton tushe ya kai 2-3 mm. Masana sun ba da shawarar kawai sarrafa haske ta hannu, da barin zurfin tsufa zuwa samar da inji. Maɓuɓɓugan ruwa, yakamata a cire ƙura nan take ta amfani da burushi mai tauri ko mai tsabtace ruwa;
  • to sai a sandar da itacen da sandpaper mai kyau don a ƙarshe cire layuka masu laushi na itace kuma a ba wa saman kallon da aka gama;
  • a mataki na gaba na aiki, kuna buƙatar rufe kayan katako tare da tabon itace. Zata yi aiki a matsayin mai kara kuzari, fara tasirin bayyanar tsarin katako na halitta. Idan babu tabo, zaku iya amfani da tabo mai dauke da ruwa mai dauke da ruwa da kuma ado na ado;
  • a ƙarshen aikin, an lalata kayan ɗaki, wanda zai ba shi manyan matakan aiki da juriya ga abubuwa marasa kyau daga yanayin. Don kare kayan daki waɗanda aka saita daga mummunan tasirin abubuwan waje, da kuma sauƙaƙawa ga uwargidan ta kula da ɗakunan katako waɗanda ba a taɓa yin su ba, ana ba da shawarar a rufe su ba kawai da varnish na yau da kullun ba, amma tare da bene ko parquet varnish a kan tushen alkyd. Zai iya zama matt ko mai sheki bisa ga ikon mai gida.

Bai cancanci keta jerin ayyukan ba, in ba haka ba sakamakon aikin bazai faranta ba, amma ya damu. Wannan hanyar goge saman katako ana kiranta inji. Hakanan a yau, zaku iya amfani da hanyar kemikal da hanyar zafi don bawa katako tsufa. Koyaya, masana sun nace cewa hanyar inji ita ce mafi aminci ga lafiyar ɗan adam. Bugu da kari, yana da matukar wahala a yi amfani da hanyar sunadarai a rayuwar yau da kullun ta kanku, tunda gogaggen mai fasaha ne kawai zai hada sinadaran da ke haifar da tsufar bishiyar. Abin da ya sa keɓaɓɓen jifa ne ya zama ruwan dare, kuma kayan aikin da kanta, waɗanda aka yi su ta wannan hanyar, ana yaba su a duk duniya.

Idan kana son jujjuya yanayin kallon na kunne tare da tasirin tsoho, zaka iya amfani da ƙarin kayan ado a cikin kowane hoto. An dasa shi a cikin itacen da aka goge da kanshi ta amfani da mannewa na musamman, wanda yayi kama da ban sha'awa da ban mamaki. Babban abu shine zaɓi zane wanda ba zai gundura da lokaci ba. Zai iya zama ado na furanni, hoton dabba ko mutum a cikin salon gargajiya, da makamantansu.

Kayan aikin da ake bukata

Brush

Don tsufa na wucin gadi na katako, zaku buƙaci sarrafa inji da kayan kwalliyar itace na musamman

Sanding shimfidar wuri

Canza launuka na itace don bayyanar samfurin da zane

Iri-iri na tintsin itace

Don amfani da tasirin gwanin, kuna buƙatar varnish na musamman wanda ke fasa lokacin da ya bushe.

A wane salo ne irin waɗannan kayan kwalliyar suka dace?

Kayan da aka sarrafa tare da taimakon fasahar gogewa ana haɗe su da kowane shugabanci na kayan ɗakunan zama. Wannan mai yiyuwa ne albarkacin kyawawan kayan kwalliyar katako, waɗanda suka dace da zamani da kuma irin na zamani. Amma akwai takamaiman salo iri daban-daban waɗanda kayan alatu na zamani zasu fi dacewa:

  • Provence - wanda ke tattare da wani fasali - yana haɗuwa da zamani da tsufa. A cikin irin waɗannan ɗakunan akwai abubuwa masu yawa, kayan katako, kayan ado bangon dutse, benaye. Provence sanannen sananne ne don sauƙi, wanda aka rufe shi da wasu dalilai masu ƙyama (ana amfani da ƙananan kabad, katako na katako, katako a rufi a nan). Babu ƙarancin dacewa a cikin ɗakin dakuna na salon Provence da ɗakunan zama ana goge kayan ɗumbin kayan daki, ƙungiyoyin cin abinci, hotunan hoto, hotunan almara;
  • mai tsattsauran ra'ayi - ana kiran wannan salon sau da sau da sauƙi, amma a lokaci guda yana da zamani da laconic. Wani fasali na salon tsattsauran ra'ayi shine amfani da kayan aiki tare da ko ba tare da aiki mai tsauri ba. Irin waɗannan abubuwa na ciki suna haɗuwa daidai da ladabi na kayan haɗi na ado a cikin salon shabby (tsuntsaye tare da fararen furanni, mala'iku yumbu). Rashin ƙarfi na katako na halitta tare da tasirin tsufa yana da matukar amfani ga rustic;
  • ƙasa - asalin asalin wannan salon mai salo a cikin adon wuraren zama - wannan ƙauye ne, saboda haka babban fasalinsa ana kiranta dabi'a ce, sauƙin bayyana, ƙawancen muhalli na kayan da ake amfani dasu. Hakanan yanayin ƙasar yana tattare da zaɓi mai yawa na launuka masu launuka na kayan ɗaki, wanda yake muhimmi ne a cikin tsaffin kayan daki. Kuna iya haɓaka kyawawan su tare da kayan aikin hannu: tawul, ɗakunan goge, matashin kai na abin wasa. Ba zai yi nasara ba yadda ya kamata tare da kayan alatu na gari da kayan ciki na wicker.

Don haka, yana da sauƙin dacewa da kayan daki tare da tasirin tsoho cikin gidan zama. Bayan duk wannan, an haɗu da kyawawan ɗabi'unta da ɗabi'unta tare da zaɓi mai yawa na kayan, launuka, dabarun ƙira.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Como criar nuances (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com