Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Alkawari na kabad na karfe, shawara kan zabi

Pin
Send
Share
Send

Cibiyoyin kiwon lafiya, dakunan gwaje-gwaje, ofisoshin likitoci a makarantun renon yara da makarantu galibi an wadata su da kayan daki na musamman, wanda ke ba da damar warware batun adana abubuwa da magunguna. Amma yayin zaɓin majalissar likitancin ƙarfe, yana da kyau a tuna cewa dole ne ya cika wasu buƙatu.

Manufa da fasali

Wani majalisan likitanci da aka yi da karafa kayan daki ne na musamman, wanda aka tsara shi la'akari da dokokin adana magunguna a cibiyoyin kiwon lafiya, dakunan ba da agaji na farko. Ana amfani dasu sosai a asibitoci, dakunan gwaje-gwaje, dakunan shan magani, inda ya wajaba a adana magunguna, kayan aikin likitanci, tufafin ma'aikata, na'urori, bayanan asibiti.

Gidan karfe na likitanci ya banbanta da kayan daki na yau da kullun a gaban ganuwar karfi da aka yi da karfe, waɗanda aka rufe da keɓaɓɓen lafiya mai tsafta, mai jure lalacewar inji, tsattsauran mahaɗin. Wannan rufin yana amintar da karfan daga lahanin haɗari na danshi, abubuwan kashe cuta da mayukan wanki.

Bugu da ƙari, abin da ke cikin ya rufe ba kawai jikin samfurin ba, har ma da duk maƙerin da ke ciki.

Hakanan ana yin firam ɗin irin waɗannan kayayyakin da ƙarfe, kuma tsarin taron ba shi da wahala musamman. Sau da yawa, samfura suna da ƙofofi ɗaya ko biyu, gilashi mai ƙarfi da / ko keɓaɓɓun ƙarfe, tsayayyun goyan baya, da ingantattun hanyoyin rufewa. A kan wasu samfura, za a iya canza tsayin kafafun tallafi.

Idan kuna so, zaku iya zaɓar samfuri tare da ɓangarori biyu, ƙananan an rufe su da ƙofofin ƙarfe, makullin abin dogara, kuma na sama yana da ƙofofin gilashi. Gilashi na iya zama mai haske, mai haske, mai sanyi, dangane da ɗanɗin mai siye.

Irin

Medicalungiyar likitancin ƙarfe ta kafa kanta a matsayin amintaccen kayan ɗaki na musamman, wanda ya dace don adana kowane irin kayan aikin likita, magunguna, tufafi. A lokaci guda, ana ba da abubuwan da ke ciki na kabad da babban kariya daga tasirin abubuwan da ke waje.

Dangane da manufar, ana bambanta nau'ikan samfuran masu kama:

  • katunan kayan aikin ƙarfe. An zaɓe su don ofisoshin da ake aiwatar da magudin likita. Ana sanya kayan aikin likita a cikin samfurin don tabbatar da tsafta, yanayin adana bakararre. Samfurai na zamani suna da kayan aiki na musamman waɗanda ke gyara kayan aikin a tsaye. Hakanan, yawancin samfuran suna da ɗakuna don sutura, kayan aiki;
  • karfe biyu tufafi. Ya dace don adana tufafin mutum na likitocin: wanka, silifa, kara. Abubuwan da ke cikin majalisar suna da iska sosai. Za a iya narkar da tufafi a kan ɗakuna ko a rataye su a kan rataye ko ratayewa;
  • ɗakuna na musamman don adana magunguna don shagunan magani. Waɗannan sune samfuran da suka fi rikitarwa dangane da ƙirar su, tunda sun banbanta a gaban ɗakuna da yawa, sigogi, masu zane daban-daban har ma da amintaccen magungunan ƙwayoyi masu ba da lissafi. Ainihin, ana zaɓar irin waɗannan ɗakunan ne don wuraren harhaɗa magunguna, inda adadin magunguna da iri-iri suke da yawa, kuma ajiyar su na buƙatar bayyananniyar tsari.

Don tufafi

Don kayan kida

Don magunguna

Dangane da kayan don yin ƙofofin, ana bambanta waɗannan samfuran:

  • tare da facade na ƙarfe - kayan kwalliyar irin wannan sun fi dacewa ga waɗancan shari'o'in lokacin da abin da ke ciki na da tsada mai yawa ko buƙatar ɓoyewa daga idanuwan idanuwa. Hakanan ya zama dole ga cibiyoyin kiwon lafiya inda ake amfani da magunguna na cikakken lissafi. Misali, facin karfe mara kyau da kullewa yana takurawa marasa lafiya damar zuwa magungunan kwayoyi;
  • tare da fuskoki masu ƙyalli - irin waɗannan ƙirar sun fi kyau, saboda haka suna cikakke ga ofisoshin likitoci, kantin magani, dakunan gwaje-gwaje;
  • tare da bangarorin da aka haɗu - waɗannan su ne mafi kyawun samfurin waɗanda ke haɗuwa da aminci tare da zane mai ban sha'awa.

Karfe

Gilashi

Hade

Siffa da girma

Masana'antun ƙarfe na ƙarfe na likitanci suna ba su siffofin rectangular. Mafi tsayi a cikin majalisar, mafi yawan fili. Koyaya, yana da kyau a tuna cewa dogaye da sifofin sifa ba su da ƙarfi sosai, saboda haka, suna buƙatar madaidaiciyar tushe.

Matsakaicin zurfin irin wannan kayan daki yakai cm 40. Kodayake yana yiwuwa a sami tsari tare da zurfin da ya fi girma, waɗanda suka dace don karɓar manyan kayan aiki ko magunguna cikin adadi mai yawa.

Faɗin sifofin tare da ƙofa ɗaya shine 50-800 cm, tare da biyu - 60-100 cm. Idan ɗakin ba shi da yanki mai girma, zai fi kyau a gare shi ya zaɓi kabad wanda yake ƙarami a faɗi. Ba za a sami faɗin faɗin samfurin ba idan, tare da ƙaramin faɗi, yana da tsayi mai kyau.

Tsayin kabad na ƙarfe ya fara daga 165-173 cm, yayin da yawancin samfuran suna da ɗakuna biyu tare da tsayin 80-85 cm kowanne. Wasu samfura masu inganci kuma mafi tsada an sanye su da masarufi huɗu tare da ikon daidaita tsayinsu. Wannan yana da amfani lokacin da tushe bai daidaita ba. Ta hanyar daidaita tsayin ƙafafu, ana iya ƙara kwanciyar hankali na majalisar ɗakuna. Wannan zai kara amincin kayan daki da rage barazanar da majalisar ministocin ke yi.

Aiki

Sau da yawa, ofisoshin likitanci a cikin makarantu, wuraren renon yara, dakunan gwaje-gwaje, dakunan gaggawa ba su da yawa. Saboda wannan dalili karfe biyu-kofa iri biyu shine kyakkyawan mafita don adana tufafin ma'aikacin lafiya, kayan kaya, na'urori, magunguna. Waɗannan sararin samaniya ne, amma ƙananan samfuran da basa ɗaukar sarari kyauta da yawa. Kuma don kara girman aikin kayan daki, kuna buƙatar tunani game da wane nau'in cika ake buƙata a cikin wani lamari.

AlkawariHalin hali
Ga magungunaYana da mahimmanci ga shagunan sayar da magani su sanya adadi mai yawa na magunguna yadda ya kamata, don haka majalissar ta kasance tana da katako da yawa, masu zane, ɗakuna, ɗakin da za'a iya kullewa don magunguna masu tsananin hisabi. Irin wannan ciko na kayan daki zai baiwa likitan magunguna damar zuwa wani magani na musamman a kowane lokaci, ba tare da bata lokaci mai yawa ba wajen neman sa.
Domin adana kayan jinyaSamfurin yakamata ya sami ɗakuna ɗaya ko biyu don takalma, jakunkuna, da kuma wani yanki don adana riguna akan mai rataye. Sannan za a samar da tufafi da takalmi da abin dogaro daga ƙura, datti, hasken rana, da kuma mutanen da ba su da izini.
Don kayan aikiAkunan gado na majalissar su kasance masu tsayi da faɗi don kayan aiki tare da taimakon waɗanda ake aiwatar da hanyoyin kiwon lafiya zasu iya dacewa da su. Tsarin kansa lallai yana da ƙafafun kafa huɗu don amintaccen gyara a ƙasa

Mafi girman aikin samfurin da aka zaɓa, ƙari zai zama mafi tsada. Wannan yana da mahimmanci a tuna yayin zabar majalisar minista. Zaɓuɓɓuka masu arha fiye da ƙima ya kamata su firgita, tun da masana'antun da ba su da gaskiya suna cin zarafin masana'antar waɗannan kayayyakin saboda tattalin arziki.

Bukatun zaɓi

Akwai buƙatun buƙatu na yau da kullun don zaɓar irin waɗannan samfuran kuma ɗayansu shine babban amincin abubuwan da aka yi amfani da su wajen kera kayan ɗaki. Ya kamata a sanya katangar karfe mai ganye biyu-biyu na magunguna da abu mai jure lalata, wanda zai ba shi damar yin aiki ba tare da rasa halayensa na asali ba sama da shekaru goma sha biyu. Amincewa da muhalli ya zama tilas, daga nan ne kawai za a iya tabbatar da cewa ƙirar CMM tana da aminci ga lafiyar ɗan adam. Bai kamata abubuwa masu cutarwa su kasance a cikin abin da ke ƙunshe da fuskar fenti mai kariya a saman samfurin ba.

Hakanan, samfurin dole ne a sanye shi da makullin abin dogara, wanda zai yi aiki azaman garantin amincin abubuwan da ke ciki. Wannan mahimmancin yana da mahimmanci musamman yayin zabar kabad na karfe don kayan taimakon gaggawa, wanda ake amfani da shi don adana magunguna, saboda ana adana wasu ampoules bisa ƙa'idodi masu ƙarfi, bisa ga tsarin ajiya na musamman. Samun damar zuwa gare su ya kamata a iyakance ga bare.

Idan ana amfani da tsarin don adana kayan mutane da takalman na ma'aikatan kiwon lafiya, yana da mahimmanci a bashi shimfidu, kayan tafiya na masu rataya, da kuma takalmin takalmi. Irin wannan cikan zai gamsar da bukatun ma'aikacin lafiya, zai ba da damar adana tsari a ofis.

Idan fiye da mutum ɗaya ke aiki a ofishi, yana da daraja zaɓi ƙarfe mai ɓangare biyu mai ƙofar ƙofa biyu tare da ƙarfin gaske. Zai saukar da duk abin da kuke buƙata.

Game da rukunin farashin irin waɗannan samfuran, bai kamata ku kula da tayi mai arha ba. Sau da yawa, masana'antun marasa ladabi suna neman adana kayan da aka yi amfani da su don biyan kuɗi kaɗan. A sakamakon haka, ingancin kayan daki yana wahala, rayuwarsa tana raguwa.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Nura M Inuwa New Song 2020 Aniyar So Sabuwar Wakar Nura M Inuwa 2020 Album (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com