Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Manik kek, girke-girke - na gargajiya, kefir, madara, kirim mai tsami

Pin
Send
Share
Send

Ci gaba da cike tarin girke-girke, zan gaya muku yadda ake mannik kek bisa ga girke-girke na gargajiya. Idan ba lallai ne ku yi irin wannan wainar ba a aikin girke-girke ba, zan yi farin cikin raba fasahar don shirya ƙarin girke-girke matakai uku na manna - kan kefir, madara da kirim mai tsami.

Abun manna mai sauki ne. Kowane kicin yana da abubuwan da ke daidai. Kullu ya dogara ne akan semolina, godiya ga abin da kek ɗin ya zama mai taushi.

Gurasa da gaske ake yi daga manna. An yanke shi cikin rabi biyu kuma an yalwata shi da kirim ko madara mai ƙamshi, kuma don kyau ana shafa shi da jam, jam ko glaze. Wani lokaci ana shafa garin suga akan kek.

Mannik - girke-girke na gargajiya

Idan baza ku iya ba mamakin gidanku da kayan zaki na gargajiya, shirya manna na gargajiya. Wannan nau'in burodin da aka toya yana da sauƙin shiryawa kuma baya ƙunshe da amfani da kayan masarufi. Da farko, zamuyi la'akari da girke-girke na yau da kullun don manna, kuma daga baya - asali da kuma kyawawan dabaru don ƙirƙirar gwaninta ta girke-girke.

  • semolina 250 g
  • sukari 200 g
  • kwai 3 inji mai kwakwalwa
  • kefir 200 ml
  • gari 350 g
  • man shanu 100 g
  • soda 1 tsp.

Calories: 194kcal

Sunadaran: 5.5 g

Fat: 1.8 g

Carbohydrates: 40 g

  • Da farko dai, jiƙa semolina a cikin kowane kayan madara mai ƙwai. Kirim mai tsami, kefir ko madara mai tsami zai yi. A cikin wani akwati dabam, ka doke sikari da ƙwai har sai hatsi sun narke gaba ɗaya. Bayan cakuda kwan, hada tare da semolina, melted man shanu da soda.

  • Whisk cakuda tare da mahaɗin kuma a hankali ƙara gari. Idan kuna amfani da kirim mai tsami mai kauri, ina ba da shawarar rage adadin gari, in ba haka ba za ku sami kullu mai kauri.

  • Man shafawa dafaffen abinci da mai kuma yayyafa shi da semolina, kula da tarnaƙi da ƙasan. Zuba kullu a cikin wani abu, a rarraba ko'ina kuma aika zuwa tanda, mai tsanani zuwa digiri 190. Bayan minti 40, cire biredin, jira har sai ya huce, a hankali a cire sannan a yayyafa shi da sukarin da aka shafa.


Kamar yadda kake gani, shirya manna na gargajiya shine na farko. Ko da baƙi waɗanda ba a gayyace su sun zo ba, da sauri za ku shirya kek mai ban mamaki kuma ku ba shi da shayi.

Mutane da yawa suna shan shayi tare da kek, kuma manna tare da kirim mai tsami shine manufa don wannan dalili. Ina ba da shawara girke-girke na godiya wanda zaku farantawa danginku da kek mai ban mamaki. Wannan babban abincin dafuwa yana da ɗanɗano na allahntaka da ƙanshi mai kyau, godiya ga abin da yake fafatawa koda da wainar Sabuwar Shekara.

Sinadaran:

  • Sugar - gilashi 1.
  • Qwai - 2 inji mai kwakwalwa.
  • Semolina - gilashin 1.
  • Kirim mai tsami - 250 ml.
  • Gari - gilashi 1.
  • Soda - 0.5 teaspoon.

Shiri:

  1. Ki fasa qwai a kwano, ki zuba sikari kuma ki kada shi sosai tare da mahadi. A sakamakon haka, kumfa ya kamata ya bayyana akan farfajiyar sukarin-kwai.
  2. A cikin akwati daban, haɗa kirim mai tsami tare da semolina, motsawa kuma a ajiye shi na rabin sa'a. Wannan lokacin ya isa semolina ta kumbura.
  3. Mataki na gaba a shirya manna ya haɗa da haɗuwa. Haɗa su don ƙirƙirar taro mai kama da juna. Sannan a hada garin fulawa da soda a kullu. Hakanan zaka iya amfani da wani foda mai yin burodi. Babban abu shine cewa tsarin manna yana da laushi.
  4. Man shafawa tasa ko gwangwani ba tare da makama ba. Zuba kullu a cikin abincin da kuka zaba. Ya rage don aika fom ɗin zuwa tanda da aka zana zuwa digiri 180. Cire bayan minti 40 sai a rufe da tawul. Bayan mintuna 15, yi hidimar kek ɗin zuwa teburin a cikin sifofi.

Rarraba girkin manna idan ana so. Don yin wannan, ƙara wasu yankakken ƙwayoyi ko zabibi a kullu. Gasar da aka gama ba ta cutar da rufe ta da gilashi ko yayyafa da foda. Kuma idan kun sanya 'ya'yan itacen apple a ƙasan abin da ke kusa kafin kullu, za ku sami charlotte mai ban mamaki.

Mannik a cikin madara - girke-girke mai dadi

Manna mai daɗi tare da madara yana da fa'idodi da yawa. Abu ne mai sauki a shirya, yana da dandano na musamman da tsari mara kyau. Za a iya shigar da zaƙi a cikin abincin yaron, wanda ba za a iya faɗi game da sauran kayan alatu da kek ba, saboda ƙoshin mai shine abinci mai wahala ga tsarin narkewar yaro.

Za'a iya sarrafa ɗanɗanar fitacciyar kayan abinci ta amfani da cakulan, kabewa, busassun 'ya'yan itatuwa,' ya'yan itace da sauran abubuwan ƙari. Babu takurawa dangane da ado. Don wannan dalili, duka jam da icing sugar sun dace.

Sinadaran:

  • Semolina - gilashin 1.
  • Milk - 300 ml.
  • Gari - gilashi 1.
  • Sugar - gilashi 1.
  • Kirim mai tsami - cokali 3.
  • Margarine - cokali 2.
  • Qwai - 1 pc.
  • Soda - 0.5 tablespoons.
  • Gishiri.

Shiri:

  1. Jiƙa da semolina na sulusin sa'a a cikin sabon madara. Bayan ƙarewar lokaci, haɗa hatsi da suka kumbura tare da ƙwai, kirim mai tsami, soda, sukari da ɗan gishiri. Na gaba, ƙara gari a kullu tare da narkewar margarine da haɗuwa.
  2. Man shafawa da jita-jita wanda kuka shirya gasa tare da man shanu kuma yayyafa shi da semolina. Zuba kullu a cikin akwati, rarraba shi a saman kuma aika shi zuwa tanda, mai tsanani zuwa digiri 180.
  3. Ina ajiye manna a cikin murhu na tsawon minti 40, lokaci ya dogara da kaurin kek ɗin. Alamar farko ta shiri itace bayyanar da inuwa mai kyau.
  4. Cire kayan zaki a cikin murhun, yayyafa da flakes na kwakwa da koko koko. Lokacin da kwanon ya huce, cire nan da nan tare da ruwan cranberry ko wani abin sha.

Ban san irin wainar da aka yi a gida da sauƙin shiryawa ba. Yana ɗaukar ɗan haƙuri da lokaci don samun sakamakon.

Yadda ake manna akan kefir a cikin murhu

Na yi wannan kayan zaki mai ban sha'awa a cikin murhu, kodayake mai saurin dafa abinci yana da kyau saboda wannan dalilin. A kowane hali, sakamakon yana da ban mamaki. Idan kefir baya kusa, maye gurbin da yogurt na gida, yogurt ko cakuda madara da kirim mai tsami. Ka tuna, babu abin da zai yi aiki ba tare da samfurin madara mai narkewa ba, kuma godiya ga kirim mai tsami da madara, kek ɗin yana samun taushi da naushi.

Sinadaran:

  • Semolina - gilashin 1.
  • Gari - gilashi 1.
  • Sugar - gilashi 1.
  • Kefir - gilashi 1.
  • Qwai - 2 inji mai kwakwalwa.
  • Man kayan lambu - cokali 1.
  • Yin burodi foda - 10 g.
  • Vanillin.

Shiri:

  1. Semara semolina zuwa kefir kuma motsa. Don kumbura hatsi, bar awa ɗaya a zafin jiki na ɗaki. Ina ba ku shawara ku yi aikin da yamma kuma ku ajiye cakuran a cikin firiji har zuwa safe.
  2. Haɗa sukari tare da vanilla da ƙwai a cikin akwati daban. Whisk komai a kowace hanyar da ta dace. A sakamakon haka, yawan zai karu da girma kuma ya zama lush.
  3. Haɗa nauyin ƙwai tare da semolina kuma haɗuwa. Flourara gari, garin fulawa a kullu sannan a gauraya. Babban abu shine cewa babu dunƙulen dunƙulen a kullu.
  4. Mai a cikin kwanon burodi a yayyafa da semolina. Saka kullu a cikin ƙira kuma yada tare da spatula na katako.
  5. Ina ba da shawarar yin burodi a cikin tanda a digiri 180 na minti 40. Sannan cire fom din tare da manna ka jira kadan domin wainar ta huce. Aƙarshe, yayyafa da narkewar cakulan ko foda.

Sau da yawa nakan yi kek bisa tushen semolina, kuma har yanzu ba a sami batutuwa ba inda rayuwar masaniya ta wuce lokacin cin abinci. Yawancin lokaci manna masu ƙanshi nan take suna ɓacewa daga teburin. Game da shaye-shaye, ana hada manna da shayi, kofi, koko, compotes, ruwan 'ya'yan itace da kuma ruwan sanyi.

Babban gwaninta bashi ne da asalin sa. Mutanen da suka rayu a yankin ƙasar Rasha ta zamani sun fara jin daɗin ɗanɗanar abinci a ƙarni na 13. A waccan zamanin, daga semolina, wacce ta samu ga kowane rukuni na yawan jama'a, sun shirya kowane irin ni'ima, gami da kek na mannik.

Shahararrun kek din yana da saukin bayani - saboda saurin saurin dahuwa ne a gida da kuma sauƙin kayan aikin. Ana iya haɗa wannan abincin cikin aminci a cikin abincin yara.

Icewarewa yana nuna cewa biskit da aka yi akan semolina ba shi da wahala kuma yana tashi daidai. Yawancin masu dafa abinci suna yin gwaji tare da ɗanɗanar kek ɗin kuma suna ƙara cakulan, 'ya'yan itace, busassun' ya'yan itatuwa, zuma da 'ya'yan poppy a cikin abubuwan.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Breakfast Ep 765 (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com