Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda za a zaɓi tufafi na radius don falo, bayyani game da samfuran

Pin
Send
Share
Send

Yawancin masu siye, lokacin da suke faɗin "kofofin hukuma", suna tunanin facade da aka saba da su a cikin jirgin sama mai ɗauke da abubuwa ko kayan ado. Amma masu zanen zamani sun koyi kirkirar irin wadannan samfuran na asali na kayan daki wanda wani lokacin har mai sukar lamirin zai yi mamaki. Ofayan waɗannan zaɓuɓɓukan da ba a saba gani ba sune ɗakunan gado na radius a cikin ɗakin, waɗanda ke da fa'ida da rashin amfani.

Fa'idodi da rashin amfani

Gidajen radial suna da asali sosai a cikin bayyanar. Kofofinsu suna tafiya ta hanyoyi daban-daban ba tare da layuka madaidaiciya ba, amma tare da layuka masu lankwasa. A sakamakon haka, har ma da zaɓuɓɓuka masu sauƙi, waɗanda aka yi a cikin hanyar yanki na da'irar, suna da ban mamaki sosai, na zamani, mai salo. Idan mukayi magana game da hadaddun samfuran hade da hadewa da kofofin concave, to babu makawa zasu iya canzawa harma da cikin harabar.

Amma asali ba shi da fa'idar irin wannan kayan kwalliyar. Bari mu gaya muku abin da sauran fa'idodi ke da shi a gaba:

  • za a iya shigar da shi a cikin ɗakin kowane irin fasali, a wani yanki mai fasali mai taƙaitaccen bayani, a cikin alkuki, kusurwar kaikaitacce, ɓangaren da ya wuce kima ko kuma faɗi bango tsakanin ƙofofi biyu na ciki;
  • saboda lankwasawar sifar, sai tufafin tufafi ya ba mutum dama ya yi tunani mai ma'ana ya tsara falon kowane irin girma. Ajiyar sarari akan fuska. A cikin kunkuntar sarari, za a iya rage zurfin samfurin, kuma a cikin sarari mai faɗi, ana iya ƙaruwa shi;
  • ana iya yin irin wannan kayan daki ta hanyoyi daban-daban: kamar kayan kwalliya, tsarin gini, samfurin kayan aiki. Bugu da ƙari, ƙirar ɗaya na iya samun ƙofofi masu lilo da na zamiya, wanda ya dace sosai.

Koyaya, yana da kwatankwacin majalisar hukuma da rashin amfani, waɗanda sune kamar haka:

  • duk da adana sarari, ƙirar radius galibi ba ta da faɗi fiye da misali na yau da kullun. Wannan ya faru ne saboda daidaitattun girma na cikawar, saboda ba abu mai wahala bane yin shelf ɗin curvilinear a cikin sura, kuma masu zane ko kwandunan kamanni ɗaya ba saukin yin su;
  • lokacin da ake kera kabad na radius don zauren, akwai ƙuntatawa akan kayan aikin da za'a yarda dasu don amfani. Misali, ba za a iya yin facade da guntu ba, saboda ba ya lankwasawa, amma yana canzawa tare da irin wannan yunƙurin. Ba a amfani da madubai don wani dalili: gurɓataccen jujjuyawar fuskoki a cikin madubi mai lankwasa yana sa mutane kaɗan farin ciki.

Siffofin zane

Abubuwan da ke cikin kabad a cikin falo galibi an ƙaddara su ne ta dalilin. Ana buƙatar yin tunani a ciki ta yadda kayan ɗaki suna biyan bukatun mutum a cikin wannan ɗakin musamman. Wannan kuma ya shafi samfurin radius, wanda aka shirya shigar a cikin zauren. Amma irin wannan kayan alamomin suna da fasali mafi mahimmanci - siffar baƙon abu na ƙofofi.

Ba kowane irin itace na halitta bane zai iya tanƙwara a wani kwana, amma, akwai waɗanda zasu ba ku damar yin ƙofofin lankwasa na majami'a. A cikin yanayin tsarin zamiya, ƙofofi suna zamewa tare da madaidaiciyar hanya akan rollers. Tsarin yana da rikitarwa kuma yana da tsada, wanda ke bayyana ƙimar kayan kwalliya na wannan nau'in idan aka kwatanta da ƙirar minista na yau da kullun. Ba shi yiwuwa a rage farashin, saboda haka ne maɓallin kewayawa a cikin farfajiyar zai jaddada dukiyar dangi da ɗanɗano na mutum.

Iri-iri

Inetsananan tebura na radial na iya samun nau'ikan ƙira da sifofi, saboda haka, an rarraba su zuwa nau'ikan da yawa:

  • an tsara samfuran kusurwa don cika sararin kusurwa kyauta kamar yadda ya kamata. An daidaita na'urar su zuwa siffar alwatika, kuma ganuwar gefen da murfin na iya zama ba su nan gaba ɗaya. Amma nau'ikan juzu'i na fuskoki suna ba da damar irin waɗannan ɗakunan tufafi don amfani da sarari da hankali, ƙara matakin girmanta;
  • Samfurai masu linzami na linzami na iya zama murabba'i ɗaya ko kusurwa huɗu. Waɗannan kayayyakin laconic ne waɗanda ke da sauƙin dacewa cikin ɗakunan zama na madaidaicin sifa.

Arirgar

Mai kusurwa

Hakanan, kabad na radius na iya bambanta ta hanyar shigarwa:

  • tsayayyen bene - an girka su a farfajiyar ƙasa tare da taimakon masu tallafi, a mafi yawan lokuta suna da girma cikin girman, babban girman faɗi, saboda haka sun dace da adana tufafi, kayan wasanni, adadi mai yawa na littattafai a cikin ɗakin;
  • Dole ne a ɗora fasalin da aka dakatar a saman bangon. Don hana yin lodi da yawa da haɗarin faɗuwar hukuma, an mai da shi ƙarami a cikin girma. Rediyon radiyo rataye katako suna dacewa don adana kayan haɗi, mujallu, booksan littattafai, da sauransu.

Ciko

Dogaro da manufar majalissar, ƙirar radius na iya samun abubuwan daban daban. Idan za a yi amfani da samfurin don littattafai, to za a sanye shi da ɗimbin ɗakuna, tsayinsa zai fi tsayi na daidaitaccen littafi haɗu da wani santimita 10-15. Don bayyanar laconic, ɗakunan akwatin littattafan radius na iya zama gilashi ko filastik, kamar facades.

Idan ana amfani da tsarin radius don saukar da tufafi da kayan masarufi na masu gidan, to da alama za'a iya samarda shi da nau'ikan tsarin adanawa: wando, gicciye tare da masu ratayewa don kayan waje, ɗakuna don T-shirts, masu zane don lilin.

Idan aka tsara ma'adanin radius don adana jita-jita, abubuwa masu tsada na fasaha, to fuskokinsa za su zama gilashi don bayyana wa baƙi na gidan kyawawan abubuwan da ke cikin ciki.

Facade ado

Tsarin facades don ɗakunan radius na iya zama daban. Zaɓin takamaiman tsari an ƙayyade shi ta hanyar ƙimar ɗakin gida da girmanta:

  • da'irar ko yanki a cikin yanayin samfurin kusurwa. Wannan majalisar ba ta da ganuwar gefe, kuma ana tantance girmanta ne da girman bangon baya da radius. Wannan fom ɗin yana kama da laconic kuma mai ban sha'awa. Ya kamata a sanya shi ɗaya-ɗaya, tunda zane na iya zama da ɗan gurɓatacce;
  • siffar convex ta fi kama da oval. Irin wannan suturar radius ɗin tana dacewa a cikin ƙaramin ɗakin zama ko kuma idan wurin bincike ne. Irin waɗannan ƙofofi an yi musu ado da buga hoto, gilashin gilashi, fim;
  • concave facade - mai dacewa dangane da sha'anin kusurwa, wanda ke cikin ƙaramin falo. A kan faccave facade, bugun hoto tare da tsari a cikin yanayin shimfidar wuri, sauƙin lissafi (idan facade roba ce ko gilashi) suna da ban sha'awa;
  • hade facade - lokacin da aka haɗa ɓangaren concave zuwa mai maƙalli. Waɗannan kabad suna da kyau don ɗakunan zama masu tsayi. Zane mara kyau ko kayan adon furanni zai nanata ƙarancin zane na kayan daki kamar kayan ado na kwalliya.

Yawancin fasahohi daban-daban ana amfani dasu don adana kabad na radius, amma kuma akwai wasu dabaru waɗanda baza'a iya amfani dasu ba, misali, gyare-gyare ko sassaka.

Siffofin facade

Launi da salo

Game da tsarin launi na ƙirar radius na kabad, zaɓin ƙarancin tunani ba'a iyakance shi da kusan komai ba, sai don ƙarfin kayan mutum. Zaku iya zaɓar zaɓuɓɓuka don falo irin na zamani mai ɗauke da inuwar itace, don babban fasahar zamani, samfuran tare da ƙofofin gilashi a cikin kayan kwalliyar chrome cikakke ne, don ƙasar karkara har ma zaku iya samun samfuran samfuran saƙa na rattan ko ƙofofin kwaikwayo.

Babban abu shine kada a zaɓi ɗakunan katako masu duhu don ƙaramin falo. In ba haka ba, ɗakin zai yi duhu sosai.

Hakanan muna lura da ƙuntataccen salon wanda yakamata ayi amfani da kabad na radius. Don yanayin salo na gargajiya, sifa mai ban mamaki da ƙyauren ƙofa ya dace. Kuma don babban fasaha ko kaɗan, bai kamata ku yi amfani da zaɓuɓɓukan haɗi ba. Dawafi da oval na sifa daidai sun fi dacewa da su. Abubuwan fasali masu rikitarwa suna dacewa a ɗakunan zama waɗanda aka kawata su a cikin salon Art Nouveau.

Dokokin zaɓi

Lokacin zabar kabad na radius don falo, yana da mahimmanci a bi wasu ƙa'idodi.

Yanayin zaɓiBayani
InganciSamfurin radial ya fi tsada tsada fiye da samfuran da ke da ƙofofin lebur, don haka zaɓinsa yana magana ne game da sha'awar mutum don jaddada matakin arzikinsa. Sabili da haka, idan zaku sayi kabad mafi tsada, to lallai ya zama yana da inganci.
LauniAdon falo da tsarin launi na zaɓin ɗakunan radius ɗin yakamata su haɗu da juna, haɗuwa, daidaitawa ko bambanci. Babban abu shi ne cewa tufafin tufafi ba su fito daga babban hoton zauren ba.
KudinSamfurin mai arha yakamata ya faɗakar da ku, saboda yana da matuƙar wahala rage farashin ƙirar irin waɗannan kayan kwalliyar. Wataƙila, samfurin mai arha anyi shi ne da kayan ƙarancin inganci kuma bai cancanci kulawar masu siye ba.

Hoto

Mataki na ashirin da:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: SPED DON GALO ELEM SCH ACCOMPLISHMENT 2017 (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com