Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Sharudda don zabar kayan daki a gidan kwalliya, mafi kyawun samfuran

Pin
Send
Share
Send

Ga yara na zamani, an samar da kayan wasan yara masu ilimi masu kayatarwa. Gidan kwalliya watakila shine mafi mashahuri daga cikin waɗannan, musamman tsakanin yan mata. Abun wasan yara yana taimaka wa yaro ya koyi yadda ake tsara gida, yadda za a tsara rayuwa daidai, yana haɓaka yawancin damar jariri. Kayan gida don gidan doll halaye ne masu mahimmanci na kowane gidan zama na tsana. Yaron ya koya yadda ya kamata don tsara kayan ɗaki, ya danganta da manufar su, don haka haɓaka juriya, tunani, ƙwarewar motsa jiki, da ɗanɗano mai daɗi.

Takaddun zabi

Yawancin iyaye suna siyan gidajen da aka shirya na 'yar tsana daga masana'anta a shagunan wasan yara. Akwai manyan kewayon samfura akan tayin. Girma dabam ya bambanta - daga ƙarami zuwa babba mai hawa biyu tare da ɗaki ƙarƙashin marufi. Kayan aiki ma daban ne, zaka iya siyan kayayyaki daga katako mai kyau ko filastik. Ana iya sanya gidaje a rufe ko a buɗe. Ana siyar da ƙananan gidaje fanko ko cike da kayan daki. Don zaɓar kayan ɗaki don gidan kwalliya, da farko, kuna buƙatar la'akari da ma'aunin shekaru. An ɗauka iyakar shekaru gaba ɗaya. Gabaɗaya, zaɓin ya dogara da ci gaban mutum da halayen yaron:

  • 0-3 shekaru - a matsayin mai mulkin, don wannan zamanin, ana siyan sifofi masu tsada na gidan, jaririn har yanzu bazai yaba abun wasan ba kuma zai hanzarta karya shi. Hakanan ana zaban kayan daki gwargwadon shekaru. Ba lallai ne ya zama da yawa ba, ya isa a sami shimfiɗu, tebur, da kujeru masu tsayi don ciyarwa da sanya ƙurayen barci. Ya kamata a mai da hankali ga ƙarfin gidan da kayan ɗakin don shi. Tsarin katako sun fi dacewa. Wannan zamanin a cikin jarirai ana nuna shi da sha'awar ba kawai a taɓa komai ba, har ma da lasa da nibble. Sabili da haka, mafi kyawun zaɓi zai zama samfura daga itace mai laushi ga muhalli ba tare da ɗawainiya ba;
  • Shekaru 3-5 - ƙirar gidaje suma sun fi dacewa don zaɓar masu sauƙi, amma tuni tare da ƙofofi, buɗe akwati. A cikin irin wannan mazaunin, kayan haɗin kayan daki a cikin babban tsari ya kamata su kasance. Addedara kujeru, sofas, murhu, kabad an saka su a kan gado, tebur da kujeru. Hakanan ya fi dacewa ga jariri ya yi wasa da kayayyakin katako - amintacce, mai ƙarancin mahalli da ƙarfi;
  • 5-10 shekaru - a wannan shekarun 'yan mata sun riga sun fi kulawa da hankali. Sha'awarsu ta ta'allaka ne akan wasannin rawar-rawar. A wannan lokacin, ana buƙatar kayan ɗamara daban-daban. Yarinyar tana canza wurin lura da rayuwar iyalinta don yin wasanni. Anan za ta ba da kyauta ga burinta, za ta ƙirƙira nata ciki kuma ta san yadda za a tsara kayan ɗaki a gidan 'yar tsana. A wannan zamanin, manyan sifofin filastik, ɗakuna da kayan haɗi da yawa ana siyensu.

Yayin zabar kayan daki, kana bukatar ka kula da ingancin kayanda aka yi su. Duk saman kayan wasan yara ya zama santsi, kyauta daga kusurwa masu kaifi da ƙanshin sinadarai. Hakanan ya kamata ku san abin da aka cika abubuwa da su, menene ƙirar su, yadda aikin kayan alatun yake.

Lokacin zabar tsari da kayan daki, dole ne ku tambayi mai siyar da takardar shaidar samfurin, wanda ke tabbatar da inganci da amincin samfurin. Abubuwan wasa na yara dole ne su zama masu tsabtace muhalli kuma ba tare da abubuwa masu guba ba.

3-5 shekaru

8-10 shekaru

0-3 shekara

Yadda ake tantance ingancin kayan aiki

Lokacin siyan kayan kwalliyar kayan daki don gidaje na 'yar tsana, tabbatar da bincika ingancin kayan duk abubuwan da aka haɗa a cikin kayan. Dole ne a samar da su masu ƙarfi kuma abin dogaro don kada su cutar da yara waɗanda har yanzu ba su san yadda za su lissafa ƙarfinsu da kuma kula da kayan wasa sosai ba.

Yawanci ana amfani dasu don ƙera kayan ɗaki don gidaje na doll: filastik, itace, plywood, sassan ƙarfe, kayan masaka, auduga, roba mai kumfa. Ingancin kowane abu, da farko, ana iya ƙayyade shi ta gani. Itace yakamata ya zama santsi, an goge shi da kyau, ba tare da kusurwa masu kaifi ba, kwakwalwan kwamfuta. Abubuwa masu laushi, yadudduka dole ne ya zama busasshe kuma an rufe shi da kyau. Filastik din ya zama cikakke, ba tare da fasa ko burrs a gefuna ba, kuma kada a sami kowane irin tabo a kansa.

Na gaba, ya kamata ku kula da abubuwan taimako - tsarin launi don yadudduka, zane-zane, kayan haɗi. Masu zanen yatsu masu inganci ba sa barin alamomi a hannaye, kar a bata ruwa yayin wanka. Duk suturar dole ne su zama iri ɗaya, ba tare da kwasfa ko fatattaka ba. Dole ne varnish ko fenti suyi tsayayya da ɗaukar zafi, damuwar jiki. Duk kayan dole su zama basu da warin sinadarai.

Kuna iya samun garantin ƙawancen muhalli da bin ƙa'idodi ta amfani da takaddun inganci, wanda yakamata a kammala shi da kowane samfurin yara. Koyaya, wasu kamfanoni marasa gaskiya suna iya samar da inganci akan takarda kawai, don haka dole ne a bi hanyoyin da ke sama.

Zaɓuɓɓukan Kit

Kayan gida don gidan doll ana siyan shi ya danganta da nau'in. An rarraba kayan haɗi zuwa ƙungiyoyi 3 gwargwadon manufar su:

  • Don ƙananan minian tsana, ana yin abubuwa yawanci daga itace mai inganci. An tsara don ƙananan tsana har zuwa cm 15 a tsayi.Yanawan da ke ƙasa da shekaru 5 suna amfani da kayayyakin;
  • Don Barbie, kayan da ake amfani dasu don samarwa itace da filastik. Don waɗannan samfuran, Barbie ya dace, wanda tsayinsa ya kai kusan 30 cm;
  • Abubuwan tara abubuwa ne na musamman na katako. A waje, suna kama da ainihin kayan ɗaki, kyakkyawan aiki tare da cikakken bayani. Irin waɗannan abubuwan suna da darajar gaske kuma ana amfani dasu ne kawai don gidajen tarawa.

Karami

Ga barbie

Mai tattarawa

Mafi na kowa, nema da araha su ne tsarin ɗakunan tsana na dollhouse. Yana da fa'ida sosai don siyan su, saboda zaɓuɓɓuka don kayan aikin suna da yawa. Zabin ya dogara da fifikon yaro:

  • Dakin zama - ya hada da dukkan kayan daki don shakatawa, kunna wasannin da kuka fi so, littattafai ko kallon Talabijin. Yawancin lokaci saitin ya haɗa da gado mai matasai, teburin TV, kujeru masu kujera, teburin kofi, wuraren ajiyar littattafai, murhu, fitilar ƙasa, fitilu;
  • Kitchen - kamar yadda ya kamata, ɗakin girkin yana da saitin girki, murhu don girki, tebur, kujeru ko kujeru, ɗakuna;
  • Bedroom - saitin yana dauke da gado biyu, teburin gado, babban madubi, tufafi, kirji na zane, tebur na ado;
  • Dakin yara - gadaje masu kayatarwa don majigin yara an yi su ne don gandun daji, galibi gadaje marasa kan gado, shimfiɗar shimfiɗa don ƙananan jarirai, tebur, kujeru, kayan wasa da shimfiɗa a gare su, masu sutura;
  • Bathroom - wanka, banɗaki, wurin wanka an tsara shi don wannan ɗakin.

Don adana kasafin kuɗi na iyali da haɓaka ƙwarewar kirkire-kirkire, yana da fa'ida mafi yawa don yin kayan alatu da kanku, ku haɗa yara da ayyukan kirkira. Don samfuran, ana amfani da kayan da galibi aka watsar dasu.

Yin kayan ɗaki don gidan tsana da hannuwanku daga kwali na buƙatar tunani da haƙuri. A sakamakon haka, kayan ɗanyen da ba dole ba sun zama kyawawan abubuwa na ciki. Gidan 'yar tsana ya rayu kuma ya zama gida mai jin daɗi. Kuna iya gina ɗakuna don gidan doll daga takarda, amma zai zama mai rauni, saboda haka ya fi kyau a manna shi a kan kwali kuma a haɗa shi da abubuwan ƙarfafawa. Hakanan don gidan kwalliya, ana yin 'yar tsana da hannayensu da hannayensu, wanda suma ana lika musu a kwali don ƙarfi. Kafin yin kwali ko aikin takarda, kuna buƙatar zana da yanke samfuran kayan ɗaki. Ana buƙatar almakashi, fensir, masu mulki, manne na kayan rubutu azaman kayan taimako. Bugu da kari, gidajen 'yar tsana suna yin labule, shimfidu na kasa, injin wanki, zane-zane, dakunan littattafai da litattafai da sauran kayan cikin gida.

Falo

Kitchen

Bedroom

Yaron yara

Gidan wanka

Dokokin masauki

Samun abubuwa iri-iri a cikin gidan tsana yana da mahimmanci ga ci gaban yaro. Shirye-shiryen samfuran yana haɓaka ƙwarewar motsa jiki daidai, bi da bi, ƙwarewar ilimi yana ƙaruwa. Hakanan, wasan kwaikwayo yana haɓaka maganganun jariri. Rayuwar 'yar tsana a wasan yara ya kamata ta zama kamar ta mutane: suna zuwa aiki, shirya abinci su ci shi, kallon Talabijan, raino yara, yin bukukuwa, gayyatar baƙi, ƙirƙirar jin daɗi da ta'aziyya. Wasan yana kawo fa'idodi masu yawa, farin ciki ga yaro da sha'awar yin tunanin, idan kayan yara da na iyayensu suka tsara su. A wannan yanayin, ana yin la'akari da yanayi da dandano na yara, girman tsana da gidan. Lokacin tsara gida, ƙaramin mai zane yana koyon sanya kayan daki daidai, yana haɓaka jin daɗin jituwa, kyawawan halaye da ɗanɗano nasa..

Ba tare da la'akari da girman ɗakin abin wasan ba, dole ne a tuna cewa ya kamata a sami kayan ɗaki don 'yan tsana don a sami damar yin abubuwa kyauta. Zai fi kyau sanya shi yana fuskantar ku, a cikin mawuyacin yanayi - a kaikaice. Duk kayan haɗin kayan daki ya kamata a kula dasu akai-akai tare da wakilan antibacterial. Yaron na iya zama kusa da gidan na tsawon awanni, yana yin wasanni iri-iri (cin abinci, shirya gado, canza banɗaki, azuzuwa, sadarwa tare da baƙi, canza salon gyara gashi).

Jin dadi da dacewa suna da matukar mahimmanci ga yaro yayin wasan. Don wasannin wasan kwaikwayo su kasance masu wadatarwa da banbanci, dole ne a sanya kayan daki bisa ga yankunan aiki. Dole ne ya zama daidai da manufar kowane ɗaki. Kafin sanya kayan kayan daki, kuna buƙatar auna yankin na ɗakin don kayan wasan yara. Na gaba, zaku iya tantance wane ɓangaren da manyan abubuwa zasu mamaye (gadaje, sofas, tufafi), da kuma waɗanne wurare ne suka fi dacewa don sanya su. Sauran yankin an cika shi da ƙananan abubuwa (kujeru, tebur, kayan sawa, baƙin ƙarfe, maƙallan littattafai).

Warewar kayan ɗabi'a yana haɓaka tunani mai ma'ana, ɗanɗano mai ladabi, yana koyar da yadda ake ƙirƙirar ingantattun kayayyaki masu jituwa. Yaron yana koyon tsara sararin samaniya yadda yakamata, wanda ke taka muhimmiyar rawa a rayuwar mai zuwa ta gaba. Wataƙila gidan wasan yara da kayan kwalliya na gidan doll za su ƙayyade sana'ar yaro a nan gaba kuma zai zama fitaccen mai tsara zane na ciki ko kuma kawai ya koya iya aikin gidansa, yana mai da shi kyakkyawa, jin daɗi da jin daɗi.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yiwa mace kayan daki??!!!! (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com