Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓukan kayan aiki na baranda, da shawarwari don zaɓi da sanyawa

Pin
Send
Share
Send

Yawancin masu gida ba sa amfani da baranda don kowane dalili. Wannan ya faru ne saboda sarkakiyar aikin gyara, rashin karfin kudi ko wasu dalilai. Amma idan kun aiwatar da kayan ado daidai, sayan kayan kwalliya masu kyau kuma sanya wasu abubuwa masu dacewa, to zaku iya amfani da wannan sararin kyauta don kowane mahimmin al'amari. Sau da yawa, wannan ɗakin yana maye gurbin cikakken karatu, ɗakin kwana ko ɗakin cin abinci. Yakamata a zabi kayan baranda daidai da manufar gyara. Ya dogara da rufin ɗaki da ƙirar windows, kuma yakamata ya zama kyakkyawa kuma mai daɗi.

Fasali:

A cikin hoton, kayan kwalliya don baranda da loggias suna wakiltar nau'ikan samfura waɗanda suka bambanta cikin girma, launi, kayan abu da sauran halaye. Saboda haka, mutane galibi suna da matsaloli tare da yin zaɓin da ya dace. Idan kun shirya samar da cikakken wurin zama daga sararin da ke akwai, to kayan ya kamata su zama masu inganci, masu kyau kuma masu dacewa da salon gidan.

Sigogin barandaAbubuwan yau da kullun na zabar kayan daki cikin hikima
Samuwar da ingancin gilashiIdan baranda a buɗe take, to ana iya amfani da ita lokacin bazara. Abubuwa na ciki koyaushe zasu kasance masu haske ga hasken rana da hazo, kuma a lokacin hunturu zasu iya fuskantar yanayin ƙarancin yanayi. Sabili da haka, kayan ado na waje kawai sun dace da baranda buɗe, wanda baya jin tsoron abubuwan da aka lissafa. Yawancin lokaci ana zaɓar tsarin filastik ko wicker. Ana siyan kayayyakin ƙarfe sau da yawa, amma dole ne a sanya su ta galvanized kuma a bi da su tare da mahaɗan rigakafi na musamman. Hakanan, ana zaɓar kayan baranda mai lankwasa don irin waɗannan yanayi, waɗanda aka tattara su kuma adana su a cikin gidan a lokacin hunturu.
Girman dakiYawancin lokaci baranda ba su da girma, saboda haka, saboda iyakantaccen sarari, ba shi yiwuwa a zaɓi manya ko takamaiman kayan ɗaki. Purchasedananan kayan ƙasa ana siye waɗanda basa cinye sararin samaniya kuma manyan ayyuka suna bambanta su. Ba a ba da izinin ginin ya rufe ƙofofi ko tagogi ba.
Manufar kammalawaTare da rufi mai inganci da adon baranda, ana iya amfani dashi azaman cikakken ɗakin kwana, nazarin daban, ɗakin cin abinci mai daɗi ko ma da ɗakin girki. An zaɓi kayan ado masu dacewa dangane da dalilin wannan ɗakin.
Shugabanci na hasken ranaIdan baku zabi kayan ɗaki na waje don baranda da loggia ba, amma daidaitattun abubuwa na ciki, to ana la'akari da cewa zasu hanzarta shuɗewa ƙarƙashin tasirin hasken rana. Saboda haka, dole ne a girka su ta yadda za a kiyaye su daga rana. Za'a iya amfani da labule daban-daban don hana kayan daki yin tasiri da haske.

Lokacin zabar kayan daki don baranda, ana la'akari da wasu sifofin wannan ɗakin. Maza da yawa suna amfani da baranda a matsayin wuri don adana abubuwan da suka saba kifi, don haka ɗakin ya zama wani nau'i na kayan ajiyar kifi, kuma a wannan yanayin, an zaɓi abubuwa na musamman na ciki don waɗannan dalilai.

Iri-iri

Za a iya gabatar da kayan daki a baranda a siffofi daban-daban. Kowannensu yana da halaye na kansa, wanda zaɓin ƙarshe ya dogara da su. Babban kayan kayan daki sun hada da:

  • Nadawa - tare da taimakon irin waɗannan abubuwa, zaku iya tsara sarari akan baranda don shakatawa ko karatu. Koda karamin dakin bacci ne akeyi. Irin wadannan kayan daki sun hada da gadaje masu gadaje ko kujeru. Abubuwan nade-nade suna ba ka damar kwanciyar hankali a cikin gida cikin nutsuwa, kuma idan ya cancanta, ana iya ninka su cikin sauƙi a saka su a cikin ma'ajiyar kayan abinci;
  • Wicker - ana ɗaukarsa mai ban sha'awa saboda yana rayar da kowane ciki. Wicker furniture don karamin baranda shine zaɓi mafi kyau, saboda baya cinye sararin samaniya. Kuna iya siyan kujeru daban-daban, sofas, tebur ko sutura. Ana amfani da kayan halitta kamar su rattan, bamboo ko itacen inabi don ƙirƙirar su, kuma ana iya amfani da rattan na wucin gadi. Zaba daga samfurorin da ba a kula dasu da sinadarai, manufa don wuraren zama. Zasu zama ainihin ado na baranda. Abubuwan cikin gida suna da nauyi, don haka kawai suna motsawa, wanda ke sauƙaƙe aikin tsaftacewa;
  • A ciki - aka zaɓa don ƙaramin baranda. Yana bayar da mahimmin ajiyar sarari. A mafi yawan lokuta, ana wakiltar shi da abubuwa na tsaye waɗanda aka tsara don adana abubuwa da yawa. Mafi yawanci, ana zaɓar irin waɗannan kayan aikin ne don kamun kifi, tunda sandunan kamun kifi da wasu na'urori don wannan sha'awar suna da sauƙi a ciki. Fasalin irin waɗannan kayan kayan shine cewa basu da kayan aiki ta baya ko bangon gefe. Ana ɗaukarsu masu dacewa don baranda tare da maɓuɓɓuka daban-daban ko wuraren shakatawa;
  • Mai taushi, kabad ko na zamani - ana amfani da irin waɗannan abubuwa ba kawai a baranda ba, har ma kawai a wuraren zama. Ana zaɓar wannan kayan ɗakin don baranda idan ana amfani da ɗakin don samar da cikakken ɗakin kwana ko karatu. Tana iya dacewa da wani salo. Yanayin sharaɗi kawai ƙarami ne don kar a ɓata sararin samaniya kuma a tabbatar da dacewar kasancewa cikin ɗaki;
  • Abubuwan baƙin ƙarfe da aka ƙera suna daidaita da kyau tare da shuke-shuke na cikin gida. Idan kun shirya kayan lambu na hunturu a baranda, to kayan aikin buɗe ido suna da kyau sosai. Bugu da kari, kayan kwalliyar karfe suna da sauƙin kulawa, baya buƙatar yanayi na musamman.

Ninkawa

Ginannen

Wicker

Gedirƙira

Kayan baranda kanta yawanci ana wakilta da nau'ikan:

  • Inetsakunan da aka sanya su da ƙofofin zamiya ko ƙyama, kuma girman su yakamata ya dace ba kawai don shigarwar cikin gida ba, har ma don motsi kyauta, idan ya cancanta, ta hanyar buɗewar da ake ciki;
  • Shelvesauki da yawa waɗanda ke adana ƙananan ƙananan abubuwa da yawa, abubuwa masu ado ko furanni;
  • Kayan daki masu shaƙatawa don shakatawa ko tsari na musamman don kamun kifi, misali, kujeru masu ninkaya ko tebura, kujeru masu laushi ko kujeru masu girgiza, kazalika da ƙananan sofa masu kusurwa waɗanda ba sa ɗaukar sarari da yawa, amma suna ba da kwanciyar hankali lokacin amfani da baranda da kowane irin dalili;
  • Teburin kwanciya, kayan sawa ko wasu abubuwa don adana abubuwa.

Don haka, an zaɓi kayan ɗakunan baranda dangane da manufa da girmanta. Ana iya gabatar dashi a cikin salo da girma daban-daban. Lokacin zabar shi, ya kamata mutum yayi la'akari da dalilin da yasa ake yin tsarin wuraren.

Kabad

Shiryayye

Sofa

Dutsen dutse

Ka'idodin zaɓin kayan aiki

Don baranda, ana zaɓar kayan ɗaga da aka yi daga kyawawan abubuwa. Lokacin zabar tsari, ana la'akari da cewa kayan da aka sanya su dole ne su cika wasu mahimman buƙatu:

  • Weightananan nauyi, ba ka damar saurin motsa abubuwa idan ya cancanta;
  • Dimananan girma, saboda abin da sararin samaniya ba shi da shara;
  • Juriya don buɗe hasken rana, in ba haka ba tsarin zai ƙone kuma ya rasa kyan su;
  • Juriya ga canje-canje a cikin yanayin zafin jiki ko ɗumi mai ƙarfi, don haka da wuya a zaɓi itacen halitta don wannan ɗakin;
  • Ba abu mai kyau ba ne a zabi samfuran karfe, saboda lalacewa na iya farawa saboda tsananin danshi. Idan ana buƙatar kayan karafa na ƙarfe, to dole ne a sa shi a cikin gallon ko kuma dole ne a rinka kulawa da shi a kai a kai tare da mahaɗan kariya na musamman.

Mafi kyawun tsari don baranda ana ɗaukar su tsari ne da:

  • Roba, kamar yadda wannan abu a sauƙaƙe yake jimre wa tsananin ɗumi da canjin yanayin zafi, amma hasken rana yana sa abubuwa su dushe;
  • Drywall, kuma idan kun zaɓi abu mai jure danshi, to a sauƙaƙe zai iya tsayayya da tasirin danshi, kuma kuna iya yin ado da sifofin tayal ko faren roba;
  • Plywood ko MDF, kuma waɗannan kayan suna ba da damar yin kayan baranda tare da takamaiman ƙira;
  • Gilashi kuma yana aiki da kyau don baranda, amma yana da mahimmanci yana da ƙarfi kuma mai ɗorewa.

Ana zaɓar samfuran da aka yi da itace ko ƙarfe don baranda mai kyakkyawan rufi da kariya daga hazo mai iska.

Itace plywood

Gilashi

Filastik

Gishirin bushewa

Dokokin sanyawa da aiki

Don kada kayan daki su cinye sararin karamin baranda, kuna buƙatar shirya shi daidai. Don yin wannan, bi shawarwarin:

  • Za'a iya amfani da tebur tare da kujera ba kawai don zama ba, har ma a matsayin ƙaramin teburin gado, don haka yana da kyau a zaɓi samfuran da ke dauke da ƙananan zane a ƙasa, wanda zaku iya sanya abubuwa daban-daban;
  • Lokacin ƙirƙirar ƙarin gado, kyakkyawan zaɓi gado ne mai kujera wanda baya ɗaukar sarari da yawa kuma yana da mahimmancin canji;
  • Idan ana amfani da daki don hutawa da tattaunawa, to an kafa gado mai matasai ta kusurwa tare da wurin zama na ninka da kuma ɗebo don adana abubuwa daban-daban;
  • Idan ana ƙirƙirar yanki na aiki, to ana ɗaukar ƙaramin tebur mai ninkawa na kwamfuta dacewa.

Hoton yana ba da misalai inda aka ɗora kayan daki a baranda ta hanyoyi daban-daban. Yawancin lokaci, ana zaɓar tsari mai siffa ta U, amma a cikin ƙaramin ɗaki tsarin abubuwan ciki ciki tare da bangon zai zama daidai. Akwai sarari da yawa kyauta a cikin cibiyar don motsi mai kyau. Bugu da ƙari, za ku iya sanya sandar sanda idan akwai sarari kyauta.

Kariya da kulawa

Dokokin kula da kayan daki sun dogara da abin da aka yi shi da shi:

  • Yakamata a share kayan daki na Rattanura lokaci-lokaci daga ƙura kuma a shafa musu mai na musamman;
  • Ana kiyaye sifofin wicker daga kai tsaye zuwa ga hasken rana, kuma yayin tsaftacewa daga gurɓatuwa, ba a ba da izinin yin amfani da mahaɗan abrasive;
  • Abubuwan da aka yi da katako suna da rufi da tsari tare da maganin kashe kwari, tsabtace su ta hanyar busasshiyar hanya, kuma ana amfani da yin amfani da abubuwan goge abubuwa mafi kyau;
  • Kayan kwalliyar ƙarfe an lulluɓe shi da mahaɗan gurɓatattun abubuwa;
  • Za'a iya goge tsarin filastik cikin sauki tare da danshi mai ɗanshi ta amfani da dillalai daban-daban, amma ba a ba da izinin amfani da burushin mai wuya ba.

Kafin ka sayi kayan baranda, kana buƙatar tunani ta duk wuraren kulawa da aiki. Don fayyace yadda wannan ko wancan abun zai kasance a baranda mai bude - ko firam din zaiyi amfani, ko kayan shimfidawa zasu dushe. Yana da mahimmanci la'akari da juriya na danshi na filler. Matashin kai da katifa da aka yi da orasa ko ulu na auduga na iya kawai ruɓewa yayin da aka fallasa su na dogon lokaci. Amma duk wannan ba shi da mahimmanci idan baranda tana da haske da kuma rufe ta. A wannan yanayin, babban ma'aunin zaɓi zai zama dacewar wani samfurin. Karamin sofas, tebur masu ninkawa da kayan kwalliya suna da kyau, musamman idan akwai lambun hunturu a baranda. Zaɓin yana da girma, yana da mahimmanci kawai a samar da kulawa da kyau don samfuran don su riƙe kyawun su na dogon lokaci, sannan kuma kada su faɗi ko kuma su lalace ta hanyar tasirin wasu dalilai.

Hoto

Mataki na ashirin da:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yan Siyasa Kuyi Koyi Da Kwankwaso Inji Sheikh Albani Zaria (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com