Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Fasali na abubuwan fensir don tufafi, dokokin zaɓi

Pin
Send
Share
Send

A kusan kowane gidan ƙasa ko ɗakin birni zaka iya ganin wannan ko wancan nau'in majalissar. Irin wannan kayan kwalliyar sun shahara a kowane lokaci, yayin da suke yin muhimmin aiki: yana ba ku damar warware batun adana abubuwan sirri da kayan haɗi. Amma yana da wuya a sanya madaidaiciya daki ko tufafi tare da ƙofofi a haɗe a cikin kunkuntar daki. Don irin waɗannan halayen, ƙaramin fensir don tufafi ya dace, wanda ke da fa'idodi da yawa akan sauran samfuran.

Fasali:

Bambancin ɗakunan ajiya suna da yawa a yau. Masana'antu suna yin samfuran kusan kowane walat, ɗanɗano, ga kowane girman wuraren zama. Zabin yana da girma kwarai da gaske, amma kunkuntun almara na fensir yana da kyau ta fuskar wasu hanyoyin. Waɗannan kayayyaki ne waɗanda ba a saba gani ba, fa'idodin su sune daidaito, amfani da ƙarfi. Don irin waɗannan halayen ne sau da yawa ana samun waɗannan samfuran a cikin ƙananan ɗakunan zama da ƙananan ɗakin kwana a cikin biranen birni da gidajen ƙasa.

Kayan fensir tare da ɗakuna da ƙofofin da aka rufe suna dacewa daidai cikin kowane ciki, yana ba ku damar sanya ɗakunan tufafi masu ɗumbin yawa a ciki saboda tsayi mai ban sha'awa. Amma, duk da babban aiki, irin waɗannan samfuran suna da ƙananan, suna iya dacewa a cikin kunkuntar sarari. Kuma a fili fadada kunkuntar sarari na iya zama saboda madubai a facades ɗin tsarin.

Amma ga kofofi, zasu iya zama zamiya ko daki a aljihun fensir, kazalika da buɗe ƙofofi. Zaɓin farko shine mafi fa'ida, tunda ƙofofi basa ɗaukar sararin kyauta na ɗakin.

Tare da madaidaicin zaɓi na zane na kabad don akwatin tufafi, ana ba da tufafi da kyakkyawar kariya daga abubuwa marasa kyau waɗanda za su iya hanzarta sa tufafin: babban ɗumi, kwari, ƙura, hasken rana. Idan ana so, zaku iya siyan samfurin da aka shirya tare da madaidaitan madaidaitan girma ko yin odar ƙirar ginannen tsari don girkawa a cikin alkuki. Zaɓuɓɓuka masu yawa na launuka, abubuwan adon abubuwa da kayan don ƙera kararraki na kaya zasu dace da falo don kowane dalili da zane.

Iri-iri

Za a iya samun kunkuntar kayan ɗamara a cikin shagunan ɗakuna a cikin siffofi daban-daban. Bari mu bayyana shahararrun zaɓuɓɓuka don irin wannan kayan ɗaki:

  • ginannen - an tsara shi don shigarwa a cikin ƙananan ɗakuna kuma a ɗakunan da ke da alaƙa. Modelsananan nau'ikan nau'ikan wannan nau'ikan suna da ƙananan, masu kyau a cikin bayyanar, sun dace daidai cikin ɗakunan zamani;
  • madaidaiciya ko a jere - an sanya kunkuntar hukuma ta wannan daidaitawa tare da bango kyauta. Saboda gaskiyar cewa ana samun samfuran layi a cikin salo da yawa, tabarau da girma dabam-dabam, koyaushe zaka iya samun zaɓi na yau da kullun;
  • kusurwa - irin wannan tufafi tare da ɗakuna, mai zurfin 450-500 mm, ya dace da ƙananan ɗakuna da ɗakin kwana, saboda ya dace da kusurwa kyauta, yana barin sarari a tsakiyar ɗakin kyauta. Sau da yawa, samfura suna wakiltar ɓangaren kusurwa ɗaya. Yana adana abubuwa na tufafi na masu girma dabam, manufa da fasali. Ba zai yiwu a sami ƙarin ɓangarori a gefen ɓangaren tsarin kusurwa ba.

Kari akan haka, akwai wasu jeri na lambobin fensir, gwargwadon wurin sanya su:

  • samfurin kwanciya galibi ƙananan (500 mm) ne kuma basa ɗaukar sarari da yawa. An zaɓi samfurin la'akari da adon bangon da ƙasan ɗakin, an kabad da kabad ɗin ta madubi a bayan facde;
  • Tsarin da yake da zurfin 400-450 mm tare da ɗakuna don mashigar galibi mafi ƙanƙanta ne, an yi su a cikin inuwar haske, tun da yawancin ƙungiyoyin ƙofar ba su da haske sosai saboda haka ba su da kwanciyar hankali. Suna iya samun ɗakunan gefe inda ya dace don adana ƙananan kayan haɗi.

Gina a ciki

Madaidaiciya

Mai kusurwa

Kayan masana'antu

A al'adance, ana amfani da katako na halitta wajen samar da fensir. Oak, mahogany da sauransu sune mashahuri a yau. Suna da kirkirar muhalli, masu karko ne, amma farashin irin wadannan kayan daki yayi tsada, don haka masana'antun na kokarin amfani da kayanda suka fi araha:

  • Chipboard - yana ba ku damar yin samfuran farashi masu araha na al'amuran fensir tare da kyawawan kyawawan halaye masu kyan gani. Arfin kayan kwalliyar gida yana da ƙarfi, amma yana jin tsoron haɗuwa da danshi, hasken rana, tunda waɗannan abubuwan na iya ɓata bayyanar fasalin. Lura kuma cewa masana'antun marasa imani suna ƙoƙari su rage farashin yin kayan daki ta amfani da formaldehyde don wannan. Waɗannan abubuwa suna haɓaka abubuwan aiki na guntu, amma suna da lahani sosai ga lafiyar ɗan adam;
  • MDF - ƙarfin majalissar, mai zurfin 450 mm, yana da girma, saboda haka yana aiki mafi tsayi fiye da ƙirar allo. Bugu da kari, fasahar kere-kere ta MDF ba ta samar da amfani da abubuwa masu cutarwa ba, tana ba ka damar kirkirar faranti masu launuka da launuka daban-daban, saboda haka, MDF ta fi tsada;
  • karfe wani zaɓi ne mai wuya a yau, saboda irin waɗannan samfuran, masu zurfin mita 450-500, suna da halaye da yawa: nauyi mai nauyi, sanyin jiki, ƙarancin kyawawan halaye.

Bai kamata ku adana akan zaɓin kayan don ƙera akwatin gidan fensir na gaba ba, da kayan haɗi don shi. Rayuwar sabis na ƙaramar hukuma da kwanciyar hankali na aikinta sun dogara da ƙimar zaɓin da aka yi.

Itace

MDF

Chipboard

Kayan ciki

Yana da matukar muhimmanci a yi la’akari da cika cika fensir na ɗakin kwana ko falo. Wannan zai tabbatar da iyakar kwanciyar hankali lokacin amfani da kayan daki. Yi tunani game da waɗanne ɓangarori, abubuwa ya kamata su kasance a cikin zane. Abinda kawai za'a tuna shine cewa lamuran fensir galibi suna da girma a cikin girma kuma ba shi yiwuwa a sanya manyan tsarin adana sutura a cikinsu. Sau da yawa babu wuri don tufafi a kan rataye, ana narkar da tufafi da kyau kuma a ɗora su a kan kanti. Idan ya cancanta, za a iya sanya akwati fensir tare da zane don lilin ko safa.

A cikin ɓangaren ɓangaren fensir ɗin, zaku iya tsara ajiyar takalma a cikin kwalaye. Idan an shigar da akwatin fensirin a cikin farfajiyar, za a iya sanya ƙugiyoyi don adana maɓallan da laima a bangon gefenta a waje. Wannan zai kara ayyukan kayan daki, amma ba zai cika sararin karamin corridor ba.

Hakanan yana da mahimmanci a mai da hankali ga facin kayan daki, musamman, zuwa kayan da aka yi shi. Fasaha na gyaran facade ba ta da mahimmanci, wanda zai iya shafar sigogin aikinta. Bari mu bayyana shahararrun zaɓuɓɓuka:

  • wani facade mara kyau wanda aka yi da allon rubutu, MDV na duniya ne, saboda yana ba ka damar ɓoye abubuwan da ke ciki na kabad, kuma nau'ikan zane-zane na irin waɗannan ƙofofin suna ba ka damar zaɓar samfurin mafi kyau don takamaiman salon ɗakin. Wata fa'idar facde facbe shine sauƙin kiyaye irin wannan farfajiyar;
  • facade mai madubi - yana da raunin tabo na zahiri - yana da datti da sauri yayin amfani da majalissar, duk da haka, madubai suna fadada ƙuntataccen sarari, sabili da haka ana nuna samfuran don amfani a cikin kunkuntun ɗakuna;
  • kofofin gilashi - suna da kyawawan halaye masu kyau, sun dace sosai a kusan kusan dukkanin hanyoyin salo na kayan adon wuraren zama;
  • buga hoto - ƙirar ƙofofi zuwa kabad tare da fensir na akwati na irin wannan shirin yana da kyau sosai, asali. Amma wasu masana'antun, adanawa akan kayan, suna amfani da abubuwa masu lahani wajen ƙirar hoto;
  • facade filastik - filastik yana da amfani kuma yana da nauyi a nauyi, duk da haka, kyan gani na irin wannan abu da wuya ya dace da kyakkyawan falo ko ɗakin kwana na marmari.

Wanne ya fi kyau a zaba

Galibi ana zaba ƙananan kabad don ƙananan ɗakuna. Wannan kayan daki ya banbanta a sifa, tsayi da sauran sigogi, wanda zai iya zama da amfani sosai idan kayi zaɓi mai kyau.

Fensirin fensir zai faranta maka rai tare da babban aiki, amfani, tsawon rayuwar idan an yi samfurin da kayan inganci. Zai fi kyau a ba da fifiko ga katako na halitta ko MDF. Amma idan kasafin kuɗi don siye ya iyakance, zaɓi samfurin allon guntu. Amma ku mai da hankali ga cikakkun bayanai, ku bi shawarar ƙwararrun ƙwararru, don kar ku yi nadamar sayayya a gaba.

Yanayin zaɓiHalin hali
Matsayi mai yawaLallai samfurin dole ya saukar da tufafi, yana da wadataccen abun ciki wanda zai ba ku damar sanya abubuwa bisa hankali, da ƙima.
ZaneSamfurin ya kamata a haɗe shi da ado na bango, cikin launi. Don ƙananan ɗakuna, sun fi son launuka masu haske a cikin ado na fensirin fensir, kuma a cikin madaidaiciya ɗaya - matsakaici-duhu da duhu. Hakanan, tufafi ya kamata ya kasance cikin jituwa tare da sauran kayan ɗakin a cikin ɗakin, ƙirƙirar haɗakar laconic tare da shi.
GirmaKada ku zaɓi fensir idan akwai wadataccen wuri kyauta a cikin ɗaki. In ba haka ba, kayan daki zasu duba waje. Irin waɗannan zane-zane sun fi dacewa ga ƙananan ɗakuna ko ɗakuna masu alaƙa.

Lokacin zabar irin wannan kayan daki, yana da matukar mahimmanci a bada cikakken kulawa ga masu sakawa wanda aka tsara firam da shi. A gaban ɓangarori masu ƙarancin inganci, kwanciyar hankali na tsarin na iya rikicewa, samfurin zai yi tuntuɓe, facades na iya faɗuwa, bangarorin adon za su tsaga.

Ba da daɗewa ba kayan aiki masu rahusa za su fara "kwasfa", wato, saman kayan ado na sama a kan kayan zai farfashe ya fara ruɓewa. Hakanan, ba bakon abu bane ga ralyoyi masu ƙarancin inganci, wanda ke sanya wuya a yi amfani da aljihun tebur. Duk waɗannan lokutan zasu mamaye inuwar majalisar zartarwa, don haka ku biya ingancin farko. To, a nan gaba, ba lallai ne ku gyara kayan daki ko siyan sabo ba.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Bongkar pasang bushing racksteer tanpa harus buka roda, penyebab bunyi tak-tak (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com