Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓukan kayan ƙira na doll, kayan aminci, ra'ayoyi masu ban sha'awa

Pin
Send
Share
Send

Duk 'yan mata suna mafarkin gidan abin wasa don' yar tsana da suka fi so, sanye take da ɗakuna da kayan aiki iri-iri. Kayan kwalliya na Dollhouse yana bawa yara damar yin tunanin, kuma kayan kwalliyar da aka ƙera a cikin gidajen wasan yara suna taimakawa ga samuwar dandano mai ƙayatarwa. A gida, ana iya yin kayan ɗaki da kansu, tsarin yin su ba shi da sauƙi. Don ƙirƙirar tufafi, sutura, gadaje da kuma kantoci, ana amfani da kayan aiki a hannu waɗanda za'a iya samunsu a kowane gida.

Fasali:

Kayan kayan wasan yara suna kama da ainihin abu, ƙarami ne kawai. Rage kofe sun shahara sosai tsakanin yara. Misali, kayan daki na dolls, chamomile ko confetti. Suna ba yara damar ci gaba da yaudara. Duk wata yarinya tana mafarkin irin wannan kyautar, saboda a lokacin kwalliyar da ta fi so za su sami ainihin gida tare da tebur, kujeru, gado mai matasai da gadon gado. Kayan kwalliya na doll yana da fasali da yawa, gami da:

  • Tsarin aiki mai inganci na sassa;
  • Kamanceceniya da ainihin abubuwa;
  • Amincin abu.

Duk sassan galibi ana yinsu ne da aikin hannu da kyau. Ana buƙatar wannan yanayin. Partsananan sassa bai kamata ya zama mai kaifi ba, in ba haka ba jarirai na iya yin rauni. Wannan shine dalilin da ya sa, lokacin karɓar kayan wasa, ana bincika dukkan abubuwa don inganci.

Yara sun fi sha'awar yin wasa da abubuwa waɗanda suke kama da na gaske. Don haka, dololin za su sami ɗakuna mai daɗi tare da rage kwafin sofas, kujerun zama da kuma kayan aikin gida. Tunda abin wasan yara zai kasance a hannun jarirai, ya zama dole su kasance masu aminci. An ba da hankali musamman ga kayan ƙira.

Irin

Abubuwan kayan kwalliyar doll, da waɗanda aka saba, sun haɗa da:

  • Tebur - cin abinci ko aiki;
  • Kujera - don yin ado da kicin ko zaɓi na ofishi don ofishi;
  • Wardrobe - sanya shi a cikin farfaji ko ɗakin kwana, yana iya zama kurma ko madubi mai ado;
  • Kirji na zane da teburin shimfida sune sifofin kayan daki, yana da kyau idan za'a iya ciro masu zane;
  • Gefen gefe - ana iya samun sa a cikin kayan daki don ɗakin cin abinci ko ɗakin zama;
  • Sofa, gado mai matasai, shimfiɗa - zaɓaɓɓe ta ƙira, ana iya shigar da su a cikin falo, nazari, ɗakin kwana;
  • Gadon gado wani ɓangare ne na ɗakin kwana, wanda zaku saya ko ɗinki kyawawan shimfidar gado;
  • Ottoman - an sanya shi kusa da teburin ado.

Saitin dakunan kwanan ya hada da gado, tufafi, akwatin zane da teburin gado. Don kicin, ana amfani da tebur, kujeru, saitin ɗakin girki, ana yin amfani da gefe. A cikin falo, yawanci kuna iya ganin sofas, kujerun zama, tebur, tebura daban-daban, allon nuni har ma da murhu. Hakanan akwai abubuwa na musamman don gidan wanka. Ga ɗakin yara akwai gado, tebur, kujeru. Akwai ottomans, aljihun tebur, shelf da ƙari mai yawa.

Tebur da kujeru

Kirjin zane da dutsen dutse

Gado

Kabad

Sofa

Kayan kwalliya, dangane da ƙirar, ana iya raba su zuwa nau'ikan masu zuwa:

  • Harka;
  • Mai laushi.

Kabet din ya hada da tebura, da kabad, da gado, da teburin gado. Da kyar suke magana, suna kama da "akwatin" kayan kwalliya. Kayan daki kuma suna da tsayayyen tsari. Ba kamar shari'ar ba, tana da abubuwa masu laushi. Waɗannan na iya zama duwawu, kujeru, matashin kai. Wannan nau'in ya hada da gadaje, sofas, ottomans, kujerun zama. Duk abubuwa za'a iya raba su dangane da kayan da aka sanya su. Mafi yawan kayan wasan yara sune:

  • Katako;
  • Ƙarfe;
  • Filastik.

Kamar dai kayan ɗaki na yau da kullun, kayan alatun wasan yara sun bambanta da salon aiwatarwa. Akwai tebura, kujeru, sofas da aka yi su cikin salon salo. Saitunan da suka maimaita ainihin kayan ɗaki a cikin salon zamani suna da ban sha'awa.

Mai laushi

Hull

Waɗanne kayan aiki sun fi kyau

Kayan wasan yara daban. Ana amfani da abubuwa da yawa don masana'antu: itace, filastik, plywood, yumbu polymer. Ana ma samarda kayayyakin daga roba. Duk kayan suna da halaye na kansu, fa'ida da rashin amfani.

Itace

Don dolls, ana yin abubuwa mafi yawa daga itace ko plywood. Don yin su da kanku, kuna buƙatar samfuran kayan ɗaki.

Neman samfuran da aka shirya ba wahala bane: muna nemansu a Intanet, buga su. Mun yanke shi da almakashi kuma mun fara masana'antu. Ana iya ganin kayayyakin da aka gama a hoto.

Kayan katako suna da fa'idodi da yawa. Itace abace mai tsabtace muhalli kuma baya haifar da halayen rashin lafiyan. Bugu da kari, samfuran da aka yi daga gareta suna da tsayayya ga lalacewar inji. Suna da karko kuma zasu daɗe. Irin waɗannan kayan wasan suna da kyan gani sosai kuma suna ba da kyan gani. Kayan wasan yara na katako suna kama da mafi kusancin kayan daki. Lokacin zabar kayan itace, dole ne a tuna cewa danshi yana da mummunan tasiri akansu. Wani fasalin daban shine babban farashi.

Filastik

Kayan kwalliyar filastik don dolo masu rahusa. Zuwan wannan kayan ya ba da damar ƙirƙirar abubuwa masu siffofi da girma dabam-dabam. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa filastik yana da yawa kuma yana iya ɗaukar kowane nau'i. Kayan kwalliya na doll suna da launuka daban-daban, kuma wasu abubuwa ma suna kwaikwayon itace. Samfurin filastik suna da amfani, basa tsoron danshi, kar suyi lalata. Dangane da ƙarfi, ba su da ƙasa da na katako. Kayan wasa da aka yi daga wannan kayan suna da nauyi.

Babban rashin dacewar kayan leken roba shine cewa ana iya samasu daga abubuwa wadanda ingancin su ake shakkar su. Lokacin dumi, irin wadannan kayan sun fara fitar da abubuwa masu guba. Tunda yara kanana zasuyi wasa da abubuwan, ana ba da shawarar cewa ku kiyaye yayin zabar kayan wasan roba. Ana ba da shawarar a nisantar da shi daga tushen zafi. Wani rashin fa'ida shine a tsawon lokaci, ƙyallen zai iya bayyana akan kayan wasan roba, wanda ke lalata bayyanar samfuran.

Karfe da polymer lãka

Kyakkyawan kayan ado don 'yan tsana an yi su ne da karfe. Irin waɗannan samfuran sune mafi dorewa idan aka kwatanta da na katako ko na roba. Suna iya tsayayya da lalacewar inji, basa barin ƙira. Hakanan, kayan wasan yara basa tsoron tsananin yanayin zafi da zafi.

Bugu da kari, samfuran karfe suna da karko mai ban mamaki, wanda yake da mahimmanci, tunda yara sukan karya kayan wasan yara. Kayayyakin karfe suna da aminci ga muhalli. Ba a bi da su da ciki ko wasu sinadarai masu lahani ga lafiyar jiki.Kayan wasa na ƙarfe zaɓi ne mai kyau dangane da ƙimar ingancin farashi.

Wani kayan don yin wasan yara shine yumbu polymer. Abune mai sauƙin amfani. Ana ƙirƙirar samfuran siffofi da girma dabam-dabam. Abubuwan da aka yi daga wannan abu ana maganin zafi, wanda ke ba su ƙarfi. Kuna iya sarrafa kayan daga yumbu polymer da kanku ku haɗa yara zuwa tsari mai ban sha'awa. Tare da taimakon samfura don kayan kwalliyar doll, za ku iya yin tebur, kuma babban darasi kan yin kayan daki ya bayyana aikin dalla-dalla.

Daga kayan yashe

Hakanan zaka iya yin saitin kayan ɗaki na dolls daga kayan marmari. Samfurori don 'yar tsana takarda zaɓi ne na kasafin kuɗi, saboda zasu kasance masu tsada. Ana iya sauƙaƙe su a gida tare da yara. Don yin wannan, akwai adadi mai yawa na shaci da makircin taro akan Intanet. Kuna buƙatar bugawa, yanke tare da kwane-kwane. Wasu kayan daki na iya zama masu launi kamar yadda kuke so, wasu kuma suna da launi. Kayan aiki na takarda don 'yan tsana za su zama ainihin ado. Rashin dacewar irin waɗannan samfuran shine ƙarancin ƙarfi da rauni.

Kuna iya yin kayan daki daga tubes na jarida, bidiyon ya ƙunshi cikakkun umarnin umarnin taro. Ana yin kabad a wannan hanyar, ana iya haɓaka ta da ɗakuna da zane. Zai zama kamar na gaske kuma zaka iya adana kayan kwalliya a ciki. Don yin kayan wasan yara su daɗe, za ku iya yin kayan ɗaki na dolls daga kwali. Boxesananan kwalaye suna yin ɗakuna ko teburi mafi sauƙi. Irin waɗannan kayan kwali na iya zama masu girma dabam, yana da sauƙi a yi ado, a manna shi da fim mai ɗaure kai ko takarda mai launi.

Hakanan suna yin kayan kwalliya daga akwatunan wasa. Hanya mafi sauki kuma mafi sauri don yin kirji na zane. Hakanan yana da araha kuma mara tsada. Akwai zaɓi don yin abubuwa daga sandunan ice cream. Wannan kayan yana da araha kuma yafi karko fiye da takarda. Yana sanya kujerun asali, masu sa tufafi. Koda ana amfani da soso na yau da kullun don yin kayan kwalliyar 'yar tsana. 'Yan sa'o'i kawai kuma gado mai laushi zai kasance a shirye. Sponges suna sanya samfuran kyau da kwanciyar hankali. Zaku iya hada gado, gado mai matasai ko kujera.

Masu mulki suna yin shimfiɗa mai ban mamaki ko hukuma. Masu mulkin katako iri ɗaya ne a tsayi da faɗi, don haka samfuran daga gare su suna da santsi da kyau. Ana amfani da masu mulkin filastik. Sau da yawa ana yin tebura da kabad ne da sandunan katako, kwalabe na filastik, da kuma kantuna. Wasu masu sana'a suna yin kayan ɗaki don 'yan tsana ta saka. Don yin wannan, yi amfani da allurar saka ko ƙugiya. Kayan kwalliyar da aka saka da laushi mai laushi ne mai wuce yarda. Ya zama mai ban sha'awa kuma yana ƙara daɗi ga ƙaramin gida.

Daga jaridu

Daga kwali

Daga masu mulki

Restrictionsuntatawa na shekaru

Tunda kayan alatun wasan yara na iya ƙunsar ƙananan sassa, ba a ba da shawarar ga yara ƙanana ba. Yawancin lokaci akan fakitin zaka iya ganin rubutu yana cewa yara sama da shekaru uku zasu iya wasa da kayan ɗaki.

Lokacin yin kayan ɗanka na abin wasa, zaɓi kayan a hankali. Hakanan, dole ne a ba da kulawa ta musamman ga sarrafa sassan don kada jarirai su sami rauni a gefen kaifi.

Yaran da suka manyanta suma basa adawa da irin kayan gidan. Sai kawai za su yi amfani da shi daban. Kuna iya yiwa 'yarku kwali. A ciki, yarinyar na iya adana kowane irin ƙananan abubuwa ko kayan ado. Hakanan ba za'a iya tsara saitin kayan dolo don wasa ba. Yawancin masani game da komai ƙarami ko masu tarawa suna da sha'awar irin waɗannan abubuwan. Akwai bita na musamman na kayan kwalliyar kwalliya wanda ke yin ƙaramin kwafi. Abubuwan da aka fi dacewa da masana'antu shine itace. Hakanan, ana yin abubuwa da yumɓu na polymer.

Yara da manya za su yaba da kayan aiki na aiki. A cikin irin waɗannan samfuran akwai kowane irin zane, buɗe ƙofofi. A wannan yanayin, za a iya cika kabad da ɗakuna da abubuwan da kuka zaɓa.

Ga yara masu shekaru 5-7

Ga yara 'yan shekaru 3-5

Babban ma'aunin zaɓi

Zaɓin abin wasa na yara ga yara ya dogara da dalilai da yawa. Wajibi ne a yi la'akari da bukatun yaro. Samun damar dangi na taka muhimmiyar rawa. Lokacin zabar kayan ado don tsana, dole ne a yi la'akari da waɗannan ƙa'idodin:

  • Girman samfura;
  • Kayan masana'antu da amincin su;
  • Taron kayan daki;
  • Tsarin launi.

Girman kayan wasan yara sun dogara da shekarun yaro. Smallaramin kayan wasa ko samfuran da ke ƙunshe da ƙananan sassa ba'a ba da shawarar ga yara 'yan ƙasa da shekaru 3. Mafi mahimmanci sune kayan wasa na katako da filastik. Kayayyakin katako sun fi dacewa da muhalli, kuma kayayyakin roba suna da ƙarfi. Wasu kayan na iya zama masu guba, don haka yana da muhimmanci a ba da hankali na musamman ga wannan yayin zaɓar kayan wasan yara.

Yawancin lokaci, ana gabatar da kayan wasan ƙwallon ƙafa na masana'anta a cikin sifofi na takamaiman ɗakuna. Wannan na iya zama kayan daki don ɗakin gida ko ɗakin kwana. Wannan zaɓi shine mafi kyau duka, tunda ba lallai bane ku zaɓi abubuwan mutum ta salon da launi. Kayan gida da aka yi a cikin ɗaya ko makamancin tsarin launi suna da kyau sosai.

Yin kayan wasan yara da hannayenku ba abu bane mai wahala. Duk ya dogara da so, haƙuri da saurin tunani. Sannan kayayyakin zasu zama kamar na gaske, kuma yara za su yi farin ciki kawai.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Kalli Jaaruma Empire Ta Nai Wa Mijinta Wanka - Abinda wasu matan baza su iya ba (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com