Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Curd casserole kamar a cikin makarantar renon yara

Pin
Send
Share
Send

Cuku gida shine kantin kayan abubuwa da bitamin. An ɗora shi da furotin, potassium, alli, magnesium, jan ƙarfe, tutiya, folic acid da sauran muhimman abubuwa. Kuma idan ba duk yara bane suke son cuku, kowane yaro zai so cuku cuku a cikin gida kamar a cikin makarantar renon yara.

Curd casserole abun zaki ne mai ban mamaki. Underarƙashin tasirin zafin jiki a cikin murhun, curd ɗin ya rasa asalinsa. Sakamakon haka shine burodin da aka narke a cikin bakinku. Irin wannan jin daɗin za a yaba da kowane mai sukar lamiri, ba tare da la'akari da shekaru ba, kuma zan gaya muku yadda ake dafa casserole a gida a cikin wannan labarin.

Calorie abun ciki na cuku cuku casserole

Kafin motsawa zuwa girke-girke, yi la'akari da ƙimar kuzari na casserole. Saboda karancin abun kalori, tasa tana daga kayan abinci. Baya ga cuku na gida, wanda shine babban ɓangaren, kayan zaki ya haɗa da ƙwai, sukari, gari da semolina.

Abun kalori na tsohuwar cuku a cikin casserole kamar a makarantar sakandare shine 160 kcal a kowace gram 100. Alamar abun cikin kalori na tasa mai dauke da busasshen apricots, lemon zest ko zabib ya fi girma - 230 kcal a kowace gram 100. Idan ba za ku iya hana kanku wani abinci mai daɗi ba kuma kuna ƙoƙari ku rage adadin kuzari, yi amfani da cuku mai ƙoshin mai. A sakamakon haka, sandar zata sauka zuwa 120 kcal.

Classic cuku casserole kamar a cikin lambu

Kowane mai dafa abinci yana da girke-girke na kansa don cukuwar casserole, amma dukansu ba su da daraja ga fasalin fasalin dangane da yawan fa'idodi. Waɗannan sun haɗa da sauƙi na shiri, ƙarancin abun cikin kalori, da wadatattun kayan abinci.

Wani "classic" shine babban filin don gwaji. Daban-daban fillers taimaka wajen canza dandano - 'ya'yan ɓaure, busasshen apricots, raisins, guda na cakulan,' ya'yan itatuwa da 'ya'yan itace, kabewa.

  • cuku gida 500 g
  • kwai kaza 3 inji mai kwakwalwa
  • semolina 2 tbsp. l.
  • sukari 3 tbsp. l.
  • soda 1 tsp
  • zabibi 150 g
  • gishiri ½ tsp.
  • Gurasar burodi 50 g
  • man shanu 30 g

Calories: 199kcal

Sunadaran: 12.5 g

Fat: 7.2 g

Carbohydrates: 20.8 g

  • Wuce curd ta cikin injin nikakken nama. Sakamakon shine ko da taro ba tare da dunƙulen ƙugu ba

  • Raba yolks da fata. Mash da yolks da kyau tare da sukari, ƙara semolina, raisins da soda tare da cuku, haɗu sosai. A cikin wani kwano daban, doke fararen ƙwai har sai ya farfashe.

  • Kunna tanda. Yayin da yake zafin har zuwa digiri 180, ɗauki mitar, bi da tarnaƙi da ƙasan tare da man shanu da gurasar burodi.

  • Kafin yin burodi, haɗa farin da aka yi wa bulala tare da dunkulen gurasa, zub da abin da aka samu a cikin abin ƙera kuma rarraba shi a cikin kwatankwacin layin. Sanya a cikin tanda na minti 45. Pushin hakori zai taimaka wajen bincika shirye-shiryen kayan zaki.


Kyakkyawan gidan cuku na casserole kamar na lambun, godiya ga furotin da aka yi wa bulala daban, ya zama mai iska mai ban mamaki. Yana da ɗanɗano lokacin dumi, haɗe shi da jam, kirim mai tsami ko madara mai ƙamshi.

Casserole kamar a makarantar sakandare - girke-girke bisa ga GOST

Yawancin matan gida suna jin daɗin yin kwalliya iri-iri saboda yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan. Abubuwan girke-girke na irin waɗannan jita-jita suma suna da sauki sosai. Koda ma ƙwararren masanin dafuwa na iya dafa abinci mai daɗi. Kowannenmu ya tuna da dandano mai ban sha'awa na casserole na curd wanda aka yi amfani da shi a gonar. Don sake samar da magani a gida, girke-girke na GOST ya isa.

Sinadaran:

  • Cuku gida - 500 g.
  • Sugar - 100 g.
  • Semolina - 50 g.
  • Milk - 50 ml.
  • Gishiri mai laushi - 50 g.
  • Vanillin, kirim mai tsami.

Yadda za a dafa:

  1. Wuce curd ta cikin sieve. Wannan dabarar mai sauƙi zata ƙara iska a cikin abincin da aka gama. Hada kayan madara mai yisti da sukari, madara da man shanu, whisk. Gabatar da semolina a cikin dunkulen burodi cikin dabara, gauraya. Bar tushe na mintina 15 don kumbura semolina.
  2. Man shafawa a gasa da yayyafa da gari. Zuba hadinwar curd din a cikin wani abu, yada shi da spatula sai a rufe shi da lemun tsami. Wannan zai ba casserole ɓawon zinare lokacin da aka gasa shi.
  3. Saka kayan zaki a cikin murhun da aka dahu zuwa digiri 200 na mintina 30. Bayan lokaci, bincika shiri tare da ƙushin hakori. Idan ya bushe bayan hudawa, cire shi.

Gidan casherole na Kindergarten daidai da GOST yana da kyau a ɗan sanyaya tsari a haɗe da jam ko madara mai ƙamshi.

Wani lokacin nakan kara zabibi kafin in gasa. Kafin aikawa a cikin kullu, Na cire tarkace na cika shi da ruwan zãfi na tsawon minti 30. Ya ɗanɗana mafi kyau ta wannan hanyar.

Yadda ake hada casserole mai dadi ba tare da semolina ba

Yawancin girke-girke don yin curd casserole sun haɗa da amfani da semolina ko gari. Idan kana son yin magani mai sauki, yi amfani da girke-girken da ke kasa. Duk da rashin kayan ƙanshi mai saurin-ƙanshi, casserole yana da daɗi mai ban sha'awa kuma ana son shi koda da ƙananan gourmets.

Sinadaran:

  • Cuku gida - 500 g.
  • Qwai - 4 inji mai kwakwalwa.
  • Sugar - cokali 7.
  • Kirim mai tsami 20% - cokali 2.
  • Sitaci - cokali 2 tare da tudu.
  • Vanillin.

Shiri:

  1. Raba yolks da fata. Haɗa yolks tare da cuku na gida, da ɓoye farin a cikin firiji na minutesan mintoci kaɗan.
  2. A cikin taro ƙara kirim mai tsami tare da sukari, sitaci, vanilla da kirim mai tsami, haɗuwa.
  3. Sanya farin ruwan ƙwai a cikin kumfa, zuba a cikin kaskon casserole kuma a hankali a motsa a tsaye.
  4. Zuba adadin da aka samu a cikin kwanon burodi. Kar ka manta da rufe ƙasa tare da takarda yin burodi da man shafawa tare da man shanu.
  5. Aika casserole na curd zuwa tanda da aka zana zuwa digiri 200. Bayan rabin sa'a, an yi maganin ba tare da gari da semolina ba.

Shirya bidiyo

Ga wasu matan gida, casserole da aka shirya bisa ga wannan girke-girke ya daidaita bayan yin burodi. Wata karamar dabara za ta taimaka wajen magance matsalar. Kada ka ɗauki abin da aka gama nan da nan daga murhun, amma ka bar shi ya huce. A sakamakon haka, casserole zai zama mai laushi kamar tsiran alade da aka yi da kukis da koko.

A girke-girke mataki-mataki a cikin cooker a hankali


Curd casserole a cikin mai jinkirin dafa shine girkin tanda wanda ya dace da na ɗakin girki. Semolina, wanda wani ɓangare ne na kayan zaki na kindergarten, yana ɗaukar ruwa mai yawa daga curd, yana kiyaye ɗanɗano da daidaito. Idan ba a keta fasahar girki ba, casserole zai zama mai daɗi da iska mai ban sha'awa.

Sinadaran:

  • Cuku gida 18% - 500 g.
  • Semolina - cokali 3.
  • Qwai - 3 inji mai kwakwalwa.
  • Sugar - 150 g.
  • Butter - 50 g.
  • Zabibi
  • Soda da vinegar.

Shiri:

  1. Haɗa sukari da ƙwai a cikin zurfin kwano. Beat da cakuda tare da mahaɗin. Beat aƙalla mintina 5 don sanya kayan zaki ya zama mai iska da laushi.
  2. Kashe soda da vinegar a kan akwati tare da cakuda kwai, ƙara cuku na gida da semolina, sake bugawa tare da mahautsini. Kawai kar a cika shi. Ya kamata hatsi mai sauƙi ya kasance cikin taro.
  3. Kurkura raisins ɗin a gaba, zuba tafasasshen ruwa a bar shi na mintina 10. Bayan lokaci ya wuce, zubar da ruwa, bushe 'ya'yan itace kuma aika su zuwa tushe na curd. Sanya cakuda don rarraba zabibi daidai.
  4. Zuba abin da aka nika a cikin kwano mai yalwar abinci. Kunna kayan aikin, kunna yanayin yin burodi na mintina 60. A ƙarshen shirin, bincika tasa. Idan bangarorin casserole suna da launin ruwan kasa mai haske, kunna saita lokaci na mintina 15.

Abincin curd da aka shirya a cikin mai dafa shi a hankali shi ne kayan zaki mai daɗi wanda ba ya jin kunyar yi wa baƙi hidima. Idan kana da irin wannan kayan kicin, tabbas ka sanya girke-girke cikin gwaji.

Cuku na gida an haɗa su a cikin nau'ikan samfuran da ke da amfani. Sabili da haka, kasancewar masu cin abinci na yau da kullun suna maraba da yawancin masu ilimin abinci mai gina jiki. Kuma casserole da aka shirya bisa tushen shine ɗayan hanyoyi da yawa don haɓaka menu na yau da kullun.

Wani yanki na abinci mai ɗumi zai ba membobin gidan kuzari na yini duka ko kuma zai zama babban ƙari ga shayi maraice ko koko. Cook cooked casserole mafi sau da yawa kuma ku more daɗin ɗanɗano na ƙuruciya. Bon Amincewa!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Pizza Casserole Perfection (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com