Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake dafa pilaf mai daddaɗi da marmari a gida

Pin
Send
Share
Send

Pilaf na kaza abinci ne mai daɗin ci don abincin dare ko abincin rana tare da dandano mai jituwa da ƙanshi mara ƙima. Abu ne mai sauki ka yi a gida idan ka san wasu dabaru kuma ka zabi abincin da ya dace. Pilaf, wanda aka shirya bisa ga girke-girke daidai, zai faranta wa gidan rai, gami da ƙananan yara.

Pilaf na kaza yana da ƙananan abun cikin kalori. Giram 100 na samfurin ya ƙunshi kusan adadin kuzari 200. Mutanen da ke cin abinci mai ƙoshin lafiya zasu iya cinye shi. Baya ga ƙarancin abun kalori, ya ƙunshi bitamin da ma'adanai. Abun ya hada da fiber, bitamin A, B, C, E, D, folic acid, manganese, magnesium, iron, zinc. Cin pilaf yana da amfani mai amfani akan tsarin narkewar abinci, baya haifar da nauyi da rashin jin daɗi a cikin ciki.

Horarwa

Kafin fara girki, kuna buƙatar bin wasu shawarwari. Zasu taimake ka ka guji ɓarkewar abincin dafuwa.

Zabar naman kaji

Don tasa, ɗauki dukan kaza. Don haka, pilaf zai juya ya zama mai laushi kuma mai matsakaici. An raba fatar daga naman kuma an yankashi kanana. Ana iya barin ƙasusuwan yadda ake so.

Idan kana son rage abun cikin kalori, yi amfani da filletin kaza ko nono. Babu kusan kitse ko jijiyoyi a cikin waɗannan nau'ikan naman. Zaki iya shan durinta na kaza da cinyoyi, zasu kara ruwan zaki.

Yanke yankakken nama aƙalla santimita 3 a girma. Yankan ƙasa zai sa su bushe da ɗanɗano. An dafa naman kaza da sauri, bai fi minti 30 ba.

Shinkafa

Tsarin pilaf ya dogara da nau'in shinkafa. Yawancin matan gida suna gunaguni cewa a ƙarshen dafa abinci, hatsin ya zama kayan lambu. Don kaucewa wannan, zaɓi doguwar, shinkafar da ba a dafa ba. An riga an jiƙa shi na awanni 3-4 don kumbura. Sannan a wanke sau da yawa har sai an share ruwa.

Yaji

Kayan yaji sune mabuɗin cin nasarar pilaf. Da cikakke tafi tare da shinkafa cumin, turmeric, barberry, saffron, coriander. Yawancin kayan da aka jera suna da takamaiman dandano da ƙanshi. Kafin saka su, tabbas ka dandana su. Shagunan suna siyar da kayan yaji. A cikinsu, an riga an daidaita ganye.

Additionarin ruwa

Ana ƙara ruwa koyaushe a pilaf. Ana yin wannan don dafa shinkafa. Koyaya, adadi mai yawa na ruwa zai juya tasa a cikin alawar. Ya kamata a kauce wa cika abubuwa. Yawan ruwa mafi kyau ga 300 g na soyayyar shinkafa kofi 1 ne. Kada ku buƙaci kuma.

Rashin ruwa koyaushe ana iya sake cika shi. Ya isa a ƙara ¼ gilashi zuwa abun ciki. Idan ruwan yana ƙafewa a hankali, zafi yana ƙaruwa.

Jita-jita

Mafi sau da yawa, ana dafa pilaf a cikin kasko. Irin wannan kaskon ne wanda ake ɗauka a matsayin zaɓi na gargajiya, wanda a ciki ya zama mai ƙamshi musamman. Kwanan nan, matan gida suna ta yin amfani da multicooker. A cikin kayan kicin, tasa ba ta dau lokaci kafin ta dafa, kuma shinkafar tana daɗaɗa kuma tana da daɗi.

Idan babu matocin mai yawa ko tukunyar jirgi, yana da kyau: kwanon rufi na kwanon rufi ko na soya zai yi. Babban yanayin shi ne cewa jita-jita su sami bango masu kauri, ƙasa da zurfin matsakaici.

Kayan kwalliyar kaza irin ta gargajiya a cikin kwanon rufi

  • filletin kaza 600 g
  • dogon hatsi shinkafa 300 g
  • karas 2 inji mai kwakwalwa
  • albasa 2 inji mai kwakwalwa
  • tafarnuwa 6 hakori.
  • man kayan lambu don soyawa
  • turmeric, zira, cumin, ƙasa baƙar fata 10 g

Calories: 165 kcal

Sunadaran: 5.6 g

Fat: 9.4 g

Carbohydrates: 14.9 g

  • Ana yanka albasarta da karas a cikin skillet akan matsakaicin wuta tare da ƙarin mai.

  • Chicken an soya shi kaɗan da kayan lambu har sai da launin ruwan kasa na zinariya.

  • An sanya shinkafar da aka jika a saman kajin, ba tare da motsa abin da ke ciki ba, zuba gilashin ruwa. Sannan ana saka kayan yaji a dandano.

  • Bayan tafasa, rage wuta, rufe kwanon rufi da murfi, jira na mintina 15. An bude murfin, an kara tafarnuwa tafarnuwa.

  • Duba shinkafa don shiri. Idan hatsi ya shirya, an dakatar da dumama kuma a bar tasa ta huce.

  • Don ɗanɗano ɗanɗano da haɗuwa da ƙamshin abubuwan ƙanshi, tabbatar da barin pilaf don aƙalla awa ɗaya.


Pilaf na kaza na gargajiya a cikin tukunyar

Sinadaran (don sau hudu):

  • dukan kaza - 500-700 g;
  • dogon shinkafa - 300 g;
  • karas - 2 inji mai kwakwalwa;
  • 2 matsakaici albasa;
  • tafarnuwa - 6-7 hakora;
  • tsunkule na turmeric, cumin, cumin.

Yadda za a dafa:

  1. An yanka kajin gunduwa-gunduwa, an cire kasusuwa.
  2. An zuba ɗan mai a ƙasan kwanon, an saka kaza da kayan lambu, a soya shi na mintina da yawa.
  3. Add kayan yaji don dandano kuma rufe shi da shinkafa. Ana zuba atsan buɗaɗɗen tare da gilashin ruwan zãfi. Yi wannan a hankali don kada kayan haɗin su haɗu da juna. Shinkafar ta kamata ta kasance a farfajiya.
  4. Sanya tafarnuwa a ƙarshen dafa abinci. Cook don minti 20-30.

Pilaf mai daɗi a cikin kasko

Sinadaran (don sau hudu):

  • naman kaza - 500-700 g;
  • dogon shinkafa - 300 g;
  • 2 karas;
  • 2 shugabannin albasa;
  • tafarnuwa - 5-6 cloves;
  • kayan yaji don pilaf.

Shiri:

  1. Nama da kayan lambu an saka su a kasko na tsawon minti 5-8. Spicesara kayan yaji da haɗuwa.
  2. Ana sanya jika shinkafa a saman abin da ke ciki.
  3. Zuba gilashin ruwa, rufe kaskon tare da murfi. An rage dumama. Bayan mintuna 10-15, lokacin da duk ruwan ya ƙafe, ana yin hutu a cikin shinkafa kuma a sanya ɗanɗar tafarnuwa a ciki.
  4. Rufe kaskon tare da murfi kuma jira wasu mintuna 5-7 har sai an dahu sosai.

Yadda ake dafa pilaf kaza a cikin cooker a hankali

Sinadaran (don sau hudu):

  • naman kaza - 500-700 g;
  • dogon shinkafa - 300 g;
  • manyan karas;
  • babban albasa;
  • tafarnuwa - 5-6 cloves;
  • kayan yaji don pilaf (turmeric, barberry, cumin).

Shiri:

  1. A cikin mashin din da yawa, ana dafa pilaf a yanayin "Baking" ko "Stewing". Zuba mai a kwano, sa albasa da karas, a yanka cikin cubes, a dahu na minti 5-6 har sai launin ruwan kasa ya yi fari.
  2. Yankakken yankakken naman kaza an canza shi zuwa kayan lambu, yafa masa kayan yaji don dandano. Haɗa kayan haɗin kuma soya don wasu minti 5-6.
  3. Zuba abin da ke cikin shinkafa, zuba gilashin ruwa. An rufe multicooker tare da murfi kuma an dafa pilaf na mintina 20.
  4. Sannan sanya albasa tafarnuwa cikin shinkafa, kar a hada kayan ciki. Rufe murfin kuma sake bar shi ya yi gumi na wasu mintina 5-7, sa'annan ya kashe dumama.

Bidiyo girke-girke

Amfani da waɗannan girke-girke, an tabbatar da shirya kyakkyawan pilaf. Duk nuances suna nunawa a cikin shawarwarin. Tabbas tabbas girkin zai zama mai daɗi, mai ɗaci da ruguzawa.

Ana iya yin amfani da Pilaf azaman cin abinci mai zaman kansa har ma don teburin biki. Kayan lambu, kayan zalo da kayan ciye-ciye suna da kyau tare dashi.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Lets go wide with lots of win conditions! Mono-Red Pilaf Deck Profile! (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com