Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Panaji, Goa - abin da ke jan hankalin masu yawon bude ido zuwa babban birnin jihar

Pin
Send
Share
Send

Birnin Panaji (Goa) babban birni ne na ƙaramar jihar a Indiya. Da zarar sun shiga gari, yawancin yawon buɗe ido suna mamakin gano wani abu ɗan Indiya anan, amma sun sami ƙarin alamun alamun tashar jirgin ruwan Bahar Rum da ke da ƙanƙanran tituna, gine-ginen gida masu ja, rufin rufin ƙasa, fararen haikalin da cunkoson jama'a.

Hoto: Garin Panaji

Janar bayani

Panaji kwata-kwata ba wani abu bane kamar birni na gargajiya na Indiya. Wurin shakatawa ya yi fice don hadadden titin sa, ƙananan gidaje da tashar jirgin ruwa ta zamani da ke karɓar jiragen ruwa daga ko'ina cikin duniya. Godiya ga cakuda al'adu da addinai, akwai dandano na musamman a nan. Anan an adana manyan gine-ginen gine-ginen da suka gabata tun ƙarni na 12.

Gaskiya mai ban sha'awa! Ana fassara sunan a zahiri - ƙasar da babu ambaliyar ruwa.

Farkon ambaton Panaji yana da alaƙa da abubuwan da suka faru a shekara ta 1107, lokacin da wani malami Balarabe ya ba da umarnin gina katafaren bakin Kogin Mandovi. A lokacin mulkin Manuel, wanda aka fi sani da suna Potrugalsky, sasantawa daga tashar tashar jirgin ruwa ta zama babban birni kuma aka sa masa suna Nova Goa.

Abin lura ne cewa wurin shakatawa ya zama babban birnin jihar Goa sau uku:

  • 1843 Old Goa an lulluɓe da siliki, don haka aka yanke shawarar matsar da babban birni zuwa Nova Goa;
  • 1961 - Goa ya zama wani ɓangare na Indiya kuma Panaji ya sake zama babban birni;
  • 1987 - an kafa matsayin babban birni a hukumance a wajen garin.

Panaji na zamani karamin ƙarami ne da ke da kusan mutane dubu 100. A lokaci guda, ana ɗaukar mazaunin a matsayin cibiyar kimiyya da al'adun yankin.

Kyakkyawan sani! Panaji yana da sauƙi daga yanayin ƙasa - akwai tashar jirgin ruwa, tashar iska, tashar jirgin ƙasa.

Birnin ya kasu kashi zuwa gundumomi da yawa, zaku iya kewaye su duka cikin rabin yini kawai:

  • Kampal - wanda yake a yammacin Panaji, manyan wuraren yawon bude ido sune filin shakatawa na gari, wurin shakatawa na al'adu, sinima, kasuwa;
  • Tudun Altino wani yanki ne na yankin Fonteines, yana da daɗi musamman a nan, kuma daga saman tsaunin zaka iya ganin duka Panaji, an gina gidajen dangi masu tasiri da bishop a kan Altino;
  • Fonteines shine yanki mafi kyawun yanki, yafi kowane kama da Fotigal, anan zaka iya samun gidaje masu launuka iri-iri, da yawan ciyayi da maɓuɓɓugan ruwa, mafi shahara shine Phoenix;
  • Sao Tome - yankin da ya fi dacewa isar da yanayi na Fotigal - ƙananan gidaje masu tiles, rufin ja.

Panaji da kewayenta suna da shuke-shuke da tsiro kawai a wannan yanki na duniya. Dabbobi da tsuntsaye daban-daban suna rayuwa a cikin yanayin yanayi a yankin ƙasa uku. Farin rairayin bakin rairayin bakin teku na Panaji sun shahara musamman.

Game da yanayi kuwa, ya saba da na wurare masu zafi. A lokacin bazara, iska tana dumama har zuwa digiri 32, a lokacin sanyi ba ya sauka kasa da digiri +20. A watan Yuli, tsawan lokacin damina yana farawa, wanda ya kasance har zuwa farkon kaka.

Abubuwan gani

Panaji yana da kyawawan gine-gine da al'adun gargajiya waɗanda mamaya daga Fotigal ya bari. A kowace kusurwa ta ƙauyen, zaku sami abubuwan ban sha'awa - raƙuman tarihi, waɗanda za a iya gano su - yadda Panaji ya canza.

Jirgin saman Fort Fos a Indiya

Abun jan hankali yana gaban Panaji, wato a gefen arewacin Kogin Mandovi. Fassara daga yaren Fotigal, sunan yana nufin sarakuna uku. Muna magana ne game da mutane uku masu hikima waɗanda suka ba da kyauta ga Yesu bayan haihuwarsa.

Gaskiya mai ban sha'awa! Baya ga tsoffin garuruwa, ƙauyen yana da tsoffin haikalin a cikin yankin Bardez (Indiya).

An gina tsarin kariya a karni na 15th ta hanyar umarnin Sha na Indiya. Sannan sansanin ya wuce zuwa ga Fotigal, wanda ya karfafa shi, ya faɗaɗa shi kuma ya ba shi makami mai cin dogon zango. Turawan ingila sun yi mulkin tashar jiragen ruwa a cikin karni na 18. Bayan sun dawo da ginin ga kansu, 'yan Fotigal sun shirya kurkuku a ciki.

An adana alamar ƙasa sosai har zuwa yau kuma har yanzu abu ne mai ban sha'awa na gine-ginen soja. An gina ginin a cikin bene wanda aka haɗa ta matakai.

Bayan babban sabuntawa, sansanin ya zama babban gidan kayan gargajiya. Awanni na budewa: kowace rana banda Litinin daga 9-30 zuwa 17-00. An biya ƙofar - rupees 50 ko $ 0.70. An ba da izinin harba kawai a kan waya, don harbi tare da kamarar ƙwararru za ku biya rupees dubu 20 ($ 28).

Tashar tashar yanar gizo mai ƙarfi: www.reismagosfort.com

Kwata Fonteines

Akwai wani abu da za a gani a Panaji, saboda tsohuwar kwata ita ce mafi kyawun wakiltar al'adu da gine-ginen Fotigal - ƙuntatattun tituna, kyawawan tituna, gidaje masu launi da majami'u farare.

Gaskiya mai ban sha'awa! Sunan yana fassara - kwata-kwata na maɓuɓɓugan ruwa, rukunin wuraren shakatawa mafi ban sha'awa - maɓuɓɓugar Phoenix - yana kusa da kwata kuma sau ɗaya ya samarwa jama'ar yankin ruwan sha.

An kafa Fonteines a lokacin da garin ya karɓi matsayin babban birnin Goa, baƙi daga Fotigal sun fara zuwa nan. Wannan shine dalilin da ya sa waje ba shi da bambanci da titin ƙasar Fotigal. Af, har yanzu kuna iya samun zuriyar mutanen Fotigal tsakanin mazaunan yankin.

Gine-ginen gine-ginen kwata na buɗe verandas, gidaje da basu fi hawa biyu ba, tagogi masu ƙayatarwa kuma, hakika, bango masu launuka daban-daban.

Hanyoyin kwata:

  • tsohuwar ɗakin sujada na San Sebastian;
  • zane-zane;
  • wuraren shakatawa

A yankin Fonteines ne ake gudanar da al'adun gargajiya, bukukuwa, nune-nunen da gasa kowace shekara.

Haikalin Uwargidanmu na Tsarkakakkiyar Ciki a Indiya

Wannan ita ce haikalin Kirista na farko, wanda Turawan Fotigal suka gina, bayan ɗan lokaci ya zama alama ta Goa. An yi gine-gine a cikin 1540, bayan shekaru 80 an faɗaɗa ginin.

Bayan an kammala ginin, cocin ya zama wata alama ta jiragen ruwa da suka wuce bakin Kogin Mandovi. Masu jirgin ruwa koyaushe suna shiga ciki don karɓar albarka don tafiya mai aminci. An zabi wani wuri mai ban sha'awa kusa da cibiyar don ginin cocin. Wani katon bene mai hawa hudu yana kaiwa ga mashigar. Bangaren gaban Panaji, alamar Goa an kawata shi da salon baroque. Farin launi yana ba wa ginin iska da haske. A cikin duhu, ganuwar an haskaka da kyau. A ciki akwai bagadai guda uku - mafi girman sadaukarwa ga Budurwa Maryamu, sauran biyun sun fi ƙanana kuma an yi musu ado da sassaka.

Bayani mai amfani:

  • jadawalin aiki: kowace rana daga 9-00 zuwa 12-00 kuma daga 15-30 zuwa 19-00, ranar Asabar - daga 9-00 zuwa 12-30, da Lahadi - har zuwa 17-00;
  • ƙofar ita ce rupees 10 - kuɗin alama don gyara cocin, amma yayin sabis, ziyarar masu yawon bude ido sun iyakance;
  • Haramun ne shiga cikin buɗaɗɗun tufafi ba tare da mayafi ba.

Deltin Royale Casino

Wannan shine mafi shahararren gidan wasan iyo a Goa da Indiya. A waje, zaku ga jirgi, amma a ciki birni ne na gaske wanda ke da kewayon wasanni da nishaɗi, gidan abinci, mashaya, otal.

Ta hanyar biyan kuɗin shiga jirgin, yawon buɗe ido yana samun damar zuwa duk wasannin kati, ramummuka, kayan ciye-ciye, abubuwan sha.

Mahimmanci! Don shiga gidan caca, dole ne ku bi lambar tufafi, misali, ba za a ba da izinin masu yawon buɗe ido a guntun wando a ciki ba.

Cocin St. Catherine

Daga cikin abubuwan jan hankali na Panaji, Cathedral na St. Catherine ana ɗaukarta ɗayan mahimman gine-ginen addini. An sanya wa cocin suna ne domin girmamawa ga Catherine ta Alexandria kuma an gina shi ne don dorewar nasarar da sojojin Fotigal suka yi a kan Musulmi. Wannan muhimmin taron ya zo daidai da bukukuwan girmamawa na St. Catherine.

Da farko, an gina ginin addini a Indiya da karafa, da yumbu, da katako har ma da laka, amma bayan shekaru 10, a shekarar 1562, sai aka kirkiro wani sabon tsarin gine-gine, a cikin 1916 aka bude haikalin da aka gyara, kuma a 1940 aka tsarkake shi.

An yi wa alamar Goa ado a cikin salon Manueline, kuma ana yin ciki a cikin salon Korintiyawa. Da farko, aikin ya tsara hasumiya biyu masu ƙararrawa, amma, a ƙarshen karni na 18, ɗayansu ya lalace. A kan hasumiyar da ta tsira, an sanya kararrawa - mafi girma a cikin jihar. Haikalin yana da bagadai 15, an gina su ne a cikin ɗakunan bauta guda takwas. Babban kayan ado na haikalin shine bagaden St. Catherine. Tsoffin zane-zane suna kewaye da shi. Jan hankalin ya banbanta da gaske, an saka shi a cikin Lissafin al'adun Duniya na UNESCO.

Gaskiya mai ban sha'awa! Akwai ɗakin sujada kusa da bagadin, a cewar ɗayan tatsuniya, anan a shekara ta 1919 Yesu ya bayyana.

Cocin St. Alexis

Gidan ibada na Katolika wanda aka gina lokacin shekarun Goa mallakar Portugal. Ginin ginin mai fararen dusar ƙanƙara ba ta wata hanyar da zai tunatar da cewa mutanen Fotigal sun ɗorawa addininsu hanyar mugunta.

Ginin yana da kyau matuka, an kawata shi cikin salon Gothic, yana da hasumiyoyi biyu. Wani taron balaguron tafiya ana ɗaukarsa hoto ne kusa da cocin. Sau biyu a rana - da safe da yamma - zaka iya jin kararrawar cocin. Ana sayar da kayan adon a ƙofar - waɗannan sadaukarwa ne ga gumakan yankin, don haka idan kuna son gumakan Indiyawan su kare ku, to, kada ku yi rowa ku sayi ƙaramin kayan ado ka gabatar da shi a matsayin kyauta.

Cocin yana a kan titin CHOGM, Arpora, Calangute.


Panaji rairayin bakin teku

Yankunan bakin teku na Panaji a Indiya ana kiran su Makka da kyau don yawon bude ido. Yankin Tekun Larabawa ya lulluɓe da farin yashi, ruwa ya bayyana, tsafta, itacen dabinai suna girma a bakin tekun.

Akwai nishaɗi iri-iri ga masu yawon buɗe ido:

  • ruwa;
  • wuraren haya don kayan wasanni na ruwa;
  • sabis na chiropractor - akwai wuraren gyaran gashi a gaɓar teku, inda ake gabatar da sabis ɗin Ayurveda.

Patnem-Colomb bakin teku

Babban wuri don romantics da masana salama da kwanciyar hankali. Duk da cewa bakin rairayin bakin teku yana kusa da Palolem, yanayin da ke nan ya saba da gaba. Idan Palolem yana da hayaniya, wuri ne mai cunkoson jama'a, to mutane zasu zo Patnem don jin daɗin shirun da hutun.

Tekun wannan sashin na Indiya ya huce, kusan babu raƙuman ruwa. Entranceofar ruwan ba ta da zurfin yawa, bakin kogin ya yi ƙasa, yashi, ba tare da duwatsu ba. Akwai gidajen shakatawa da yawa, kantuna a kan gaɓar teku, an girka wuraren zama na rana. Farashi iri ɗaya ne kamar na gidajen abinci da gidajen shayi a Panaji. Yana da kyau cewa a wannan rairayin bakin teku babu wuraren bungalows da bukkoki waɗanda aka ba haya don yawon buɗe ido.

Dona Paula Beach da kuma Kulawa Deck

Wurin yana da kyau da kyau, amma ya fi dacewa da tafiya, jin daɗin kyawawan ra'ayoyi da kyawawan hotuna. Ba za ku iya iyo a nan ba saboda ƙazantaccen ruwa da manyan duwatsu a cikin ruwa.

"Haskakawa" na rairayin bakin teku a Indiya shine ɗakin kallo, wanda ke ba da kyakkyawan ra'ayi. Hakanan akwai kasuwa mara tsada inda zaku iya siyan gadon shimfida, kayan saka, kayan kwalliya, katifu na iska da sauran kayan masarufi don nishaɗi.

Yankin rairayin bakin teku yana kusa da Panaji, yana da sauƙin isa nan ta rickshaw, nisan bai wuce kilomita 7 ba. Kishiyar rairayin bakin teku shine Salim Ali Nature Reserve a Tsibirin Chora.

Miramar

Sunan rairayin bakin teku ana fassara shi azaman "duban teku". Yankin bakin teku ya rufe da tsananin laushi, kusan yashi kogi, bishiyoyi suna girma, suna haifar da inuwa. Miramar tana bakin bakin Kogin Mandovi, saboda haka gishiri da ruwan sabo ne suke wanke bakin tekun. Shiga cikin ruwan yana da taushi, mai dadi ga yara, faɗin bakin ƙasan mita 100 ne. Yankin rairayin bakin teku yana dab da Don Paul kuma yana da nisan kilomita uku daga Panaji.

Ba 'yan yawon bude ido kaɗai ba, har ma da mazauna wurin suna hutawa a nan, saboda haka koyaushe yana da cunkoson bakin teku. Akwai gidajen shan shayi daidai bakin teku inda zaku ci abinci ku huta. Af, akwai otal-otal da yawa kusa da rairayin bakin teku don kowane kasafin kuɗi, akwai kuma ƙauyuka, masaukin baki da kuma gidaje.

Kyakkyawan sani! Ebbs da gudana suna sananne musamman akan rairayin bakin teku.

Duk farashin tare da labarin na Satumba na 2019.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Amfani masu Amfani

  1. Tabbatar gwada naman rago, a Goa suna dafa shi musamman da daɗi - a cikin yogurt, a cikin nau'ikan naman ƙwallo, tare da naman miya. Hakanan gwada kifi da abincin teku.
  2. Yayin hutu a Panaji, tabbatar da ɗan ɗan lokaci don cin kasuwa - wannan ita ce hanya mafi kyau don sanin al'adu da al'adun ƙasar. Kayan ya hada da abubuwa da aka yi da zinariya, azurfa, siliki. Kasuwa suna ba da babban zaɓi na 'ya'yan itatuwa, kwayoyi, tabbas za ku sayi ainihin shayin Indiya a matsayin abin tunawa. Haƙiƙanin kasada yana zuwa kasuwar dare.
  3. Matsayi na masauki yana da tsayi sosai, tsalle-tsalle yana faruwa ne a lokacin hunturu - a cikin babban yanayi, lokacin da akwai masu yawon bude ido da yawa a wurin shakatawa. Kudin rayuwa a cikin bukka a gabar teku zai ci daga $ 5.5 kowace rana - wannan shine mafi zaɓi zaɓi na kasafin kuɗi, ba tare da abubuwan more rayuwa ba. Bungalow tare da kayan aiki masu zaman kansu farashin $ 37 kowace dare, kuma ɗaki a cikin otal mai tauraro biyar ana cinsa daga $ 150 kowace dare.
  4. Kai a cikin birni - motocin rickshaws, motocin safa, tasi. An yi shawarwarin jadawalin kuɗin fito a gaba.
  5. Sadarwar tafi-da-gidanka da Intanit a cikin gari suna cikin karko, masu inganci, akwai masu aiki da wayoyi da yawa.
  6. Panaji birni ne mai natsuwa, amma ana buƙatar kula da abubuwan sirri, musamman a wuraren yawon buɗe ido.
  7. Kitauki kayan aikin magani don tafiyarku.
  8. Tabbatar da duba ingancin gidan sauro akan tagogin, in ba haka ba sauran zasu rikide zuwa yakar kwari.
  9. Lokacin yin odar abinci, faɗakar da masu jira game da adadin barkono a cikin jita-jita.

Panaji, Goa - wuri ne mai ban mamaki a Indiya, inda zaku sami Quasar Latin, ,ananan rufin fotigal na Fotigal, rairayin bakin teku masu kyau, abubuwan gani masu ban sha'awa.

Duba manyan abubuwan jan hankali na Panaji:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Sakon Majalisar malaman Niger (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com