Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Saxon Switzerland Park - abin da za a gani da yadda ake zuwa

Pin
Send
Share
Send

Saxon Switzerland wani wurin shakatawa ne na ƙasar Jamus da ke gabashin ƙasar. Sanannen sanannen sanannen dutsen dutse ne da kagarai masu yawan gaske.

Janar bayani

Yana ɗayan shahararrun kuma shahararrun wuraren shakatawa na ƙasa a cikin Jamus. Ya kasance a gabashin ƙasar, kan iyaka da Jamhuriyar Czech. Mamaye mamaye yanki na 93 sq. km Wannan yankin ya zama sananne ga tsaunukan Elbe Sandstone, waɗanda ke da siffa ta daban da ta daban.

Sunan ajiyar ya bayyana a karni na 18 - matasa masu zane Zingg da Graff, wadanda suka zo daga Switzerland, ko ta yaya suka lura cewa wannan ɓangaren na Jamus yana kama da ƙasarsu ta asali. Sabon sanannen sanannen mai tallata wannan lokacin Götzinger.

Yana da ban sha'awa cewa a baya sunan Saxon Switzerland National Park ya kasance ƙasa da hotuna. Ana kiran wannan yanki "Meissen plateau".

Abubuwan gani

Kusan dukkanin abubuwan da masu yawon bude ido ke zuwa gani halittarsu ce. Baya ga shahararrun dutsen Bastei da kagara Königstein, tabbas za ku sami wasu wurare masu ban sha'awa a cikin "Saxon Switzerland".

Bridge da kankara Bastei

Babban alama kuma mafi sanannen wurin shakatawa na "Switzerland" sune gadar Bastei da duwatsu. Wannan jerin tsaunuka ne masu yashi (tsayinsu ya kai mita 288), tare da akwai babbar gada ta dutse, wacce ta fi shekaru 200 da haihuwa. Har ila yau, ɗayan mafi kyawun dandamali na lura na wurin yana nan. Don ƙarin bayani game da wannan ɓangaren shakatawa na ƙasa da yadda ake zuwa gare shi daga Dresden, duba wannan labarin.

Königstein sansanin soja

Königstein tsohuwar kagara ce ta ƙarni na 13 da aka gina tsakanin tsaunuka da kuma tsaunuka masu tsayi. Wannan alamar ta "Saxon Switzerland" tana cikin yankin arewa maso yamma na ajiyar. Kamar sauran gine-gine makamantan haka, an yi kira gare ta da ta kare ƙasarta daga makiya kuma ta ɓoye maƙiyan gidan sarauta a cikin hanjinta.

Don haka, a farkon ƙarni na 18, masanin alchemist Bötter an tsare shi a cikin kurkukun Königstein. Bayan haka, wannan mutumin ne ya kirkiro kwalliyar kwalliya, godiya ga sanannen sanannen masana'antar Meisen ba da daɗewa ba ya fara aiki a Jamus.

A lokacin Yaƙin Duniya na II, an ɓoye zane-zane daga shahararren ɗakin tarihin a Dresden a cikin gidan, kuma a cikin 1955 an buɗe gidan kayan gargajiya a Königstein, wanda sama da masu yawon buɗe ido miliyan 1.5 ke ziyarta kowace shekara.

Ta hanyar ziyartar bayanan soja-na tarihi, zaku iya koya game da:

  • gina ginin königstein a "Saxon Switzerland";
  • sanannun fursunoni da aka tsare a kurkuku;
  • makomar dangin masarauta, waɗanda ke ɓoye a cikin gidan sarauta yayin tawayen 1849;
  • rawar Königstein a Yaƙin Duniya na Farko da na Biyu.

Abin sha'awa shine, sansanin soja ya ƙunshi mafi zurfin rijiyar a Saxony kuma na biyu mafi zurfi a Turai (152 m).

Baya ga gidan kayan gargajiya, sansanin soja ya ƙunshi:

  • Gidan abinci na Jamusanci;
  • shagon kyauta (mafi girma a kan yankin ajiyar).

Ruwan ruwa na Lichtenhain

Lichtenhain Falls yana ɗayan kyawawan wurare masu kyau a cikin gandun dajin ƙasar. Wataƙila wannan shine farkon jan hankali a wurin shakatawar, wanda yawon buɗe ido ya fara ziyarta. A farkon karni na 19, wani mazaunin yankin ya bude gidan abinci kusa da ruwan, sannan bayan haka ya sanya kujeru wadanda zai huta da su (wannan kudin jin dadin daga 2 zuwa 5 alamun zinariya).

A yau ambaliyar ruwa ita ce tsakiyar filin shakatawa na ƙasa, saboda hanyoyi da yawa suna farawa a lokaci ɗaya. Misali, anan suka fara:

  • hanyar zuwa ƙofar Kushtal;
  • hanyar masu zane-zane (wannan shine mafi kyawun yanki inda shahararrun masu zane-zanen Turai ke son yin tafiya da kirkira);
  • hanyar binciken (a nan zaku iya samun alamun da ke bayanin dabbobi da tsire-tsire iri-iri).

Kushtal

Kushtal kofa ce mai duwatsu, tsayinta ya kai mita 337. Sun samu sunansu ne saboda gaskiyar cewa a zamanin da mazauna (ko kuma, a cewar wani fasalin, 'yan fashi) suna ajiye dabbobi a nan yayin yaƙe-yaƙe.

Kuma a cikin karni na 19, kuma yanzu Kushtal ya shahara sosai tare da masu yawon bude ido. Mutane suna zuwa nan don:

  1. Kalli matattakalar sama. Wannan doguwa ce tsukakka kuma matsatacciya (biyu ba za su wuce ba) wanda ke kaiwa zuwa saman dutsen, inda akwai wurin kallo.
  2. Cin abinci a mafi kyawun gidan cin abinci a Switzerland, an buɗe shi a 1824. Tabbas, tun daga wannan lokacin an sake gina shi kuma ya faɗaɗa shi fiye da sau ɗaya, amma jita-jita sun kasance kamar daɗi da gamsarwa.
  3. Dubi fasalin filin shakatawa na ƙasa daga tsayin mita 330. Yawancin yawon bude ido sun ce wannan ita ce mafi kyawun wurin lura a cikin gandun dajin.

Sansanin soja Stolpen

Stolpen yana da mahimmanci mafi karfi da ƙarfi sansanin soja a cikin yankin Saxon Switzerland. A baya can, yana kan iyakar Gundumar Meissen tare da yankunan Slavic, wanda ya mai da shi muhimmin filin soja da ciniki a kan taswirar.

Abin sha'awa, an haƙa rijiyar mafi zurfin ruwa a duniya a cikin sansanin soja na Stolpen. Gininsa ya sa mai ginin kagara guilders 140 (rijiyar da ke Königstein ta ninka sau 4).

Wani abin ban mamaki ma shi ne yadda aka samar da ruwa na farko daga rijiyar bayan shekara 30 da gina ta. A sakamakon haka, an yi amfani da rijiyar sosai da ƙyar, kuma a tsakiyar karni na 19 an cika shi gaba ɗaya. Koyaya, a farkon karni na 20, zai iya sake aiwatar da babban aikinsa.

Stolpen ana ɗauke da mafi kiyaye kagara a cikin "Saxon Switzerland" a cikin Jamus. Anan zaka iya:

  • duba hasumiyar Countess Kozel (mafi shaharar mazaunin sansanin soja);
  • ziyarci ɗakin azabtarwa (har yanzu ana nuna muggan kayan aiki a nan);
  • duba cikin zurfin rijiya;
  • Saurari labarai masu ban sha'awa na jagorar game da manyan ganuwar kagara;
  • haura zuwa dutsen kallo na Seigerturm, inda zaku iya ɗaukar kyawawan hotuna na "Saxon Switzerland".

A cikin farfajiyar ciki na sansanin soja akwai ƙaramin cafe inda ake shirya jita-jita bisa ga girke-girke na tsohuwar Jamusanci.

Gidan wasan kwaikwayo na Rathenskiy

Gidan wasan kwaikwayo na Rathenskiy Rock, wanda yake a cikin ƙasa kuma kewaye da shi ta kowane dutse da duwatsu, shine kawai wuri a cikin gandun dajin ƙasar inda ake yin taron jama'a lokaci-lokaci - kide kide da wake-wake, wasan kwaikwayo da nuna kide-kide kala-kala. Yankin duwatsu ya zama ado mai ban mamaki da launuka.

Wannan shine ɗayan sabbin abubuwan jan hankali a wurin shakatawar, waɗanda mazaunan wurin shakatawar Rathen suka ƙirƙira a cikin 1936. Abu ne mai ban sha'awa cewa a cikin shekarun 1930 da yau gidan wasan kwaikwayo ya gabatar da wasan kwaikwayo bisa ga marubucin Bajamushe Karl May, wanda ya kirkiro labaran labarai game da abubuwan da suka faru na ɗan Indiya.

Fiye da wasan kwaikwayo na wasan kwaikwayo na faruwa sama da shekara guda (galibi a watannin bazara). Kowa na iya ziyartarsu, tun da sun saba da jadawalin da shirin taron a shafin yanar gizon: www.nationalpark-saechsische-schweiz.de

Yadda zaka samu daga Prague

Zai yuwu a samu daga Prague zuwa "Saxon Switzerland", wanda za'a raba shi da kilomita 112, a hanzari (cikin ƙasa da awanni 2), saboda babu iyaka tsakanin Jamus da Czech Republic. Ana iya yin wannan akan:

Ta jirgin kasa

Dole ne ku ɗauki jirgin Ec. a tashar jirgin ƙasa ta tsakiya a Prague. Ku sauka a tashar Bad Schandau (garin Bad Schandau). Sannan zaku iya hawa taksi kuyi kusan kilomita 13. Koyaya, mafi zaɓi zaɓi na kasafin kuɗi shine tafiya ta jirgin ƙasa ko bas zuwa Rathen (wurin shakatawa). Tabbatar da duba jadawalin kafin tafiya, tunda babu wasu jiragen ƙasa daga Bad Sangau zuwa Rathen a wasu ranakun.

Mataki na ƙarshe na tafiya shine jirgin ruwa. Ya zama dole daga tashar Rathen don tafiya zuwa ƙetare jirgin ruwan (ƙasa da mita 300) kuma ɗauki jirgi, wanda zai kai ku bankin Elbe a cikin ƙasa da minti 5. Yanzu zaku iya tafiya sama kuma ku yaba da ra'ayoyi daga tsaunuka zuwa garuruwa da ƙauyuka kewaye.

Jimlar lokacin tafiya shine awa 2-2.5. Farashin tikiti:

  • ta jirgin kasa Prague-Bad Sangau - Yuro 25-40;
  • akan jirgin Bad Sangau-Rathen - Yuro 2.5 (ko bas don farashin ɗaya);
  • Jirgin ruwa ko'ina cikin Elbe - Yuro 3.6 (farashin tafiya zagaye).

Lura cewa jiragen kasa basa aiki sosai, don haka duba jadawalin kafin tafiya. Kuna iya siyan tikitin jirgin ƙasa a ofisoshin tikiti na Babban tashar Prague da tashar Bad Sangau.

Don haka, isa daga Prague zuwa "Saxon Switzerland" yana da sauƙi a kanku. Abin baƙin ciki, ba za ku iya zuwa “Saxon Switzerland” kai tsaye ba, amma kuna iya isa can da sauri.

Farashin da ke kan shafin na watan Yulin 2019 ne.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Amfani masu Amfani

  1. Adana ruwa kuma ku ɗauki abinci tare - farashi a gidajen cin abinci na filin shakatawa na ƙasa yayi tsada, kuma babu tabbacin cewa zaku so zuwa daidai wurin ajiyar inda suke.
  2. Lissafa ƙarfinku daidai, saboda kusan duk yankin filin shakatawa yana da tsaunuka da tsaunuka.
  3. Sanya kayan wasanni masu kyau. Ka manta jeans da abubuwan da ke riƙe ka baya.
  4. Kula da takalma na musamman - tunda dole ne ku tashi da yawa, kar ku sa takalmi ko silifa, wanda zai iya samun ƙananan duwatsu.
  5. Dauke maganin cizon kwari.
  6. Akwai mutane da yawa waɗanda suke son barin filin shakatawa ta ƙasar ta hanyar jigilar jama'a, don haka sayi tikiti a gaba.

Saxon Switzerland kyakkyawan wuri ne na hutu ga waɗanda suke son abubuwan jan hankali na halitta.

Tarihin halittar Saxon Switzerland National Park:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: INCREDIBLE STONE BRIDGE. BASTEI BRIDGE. DRESDEN. SAXON SWITZERLAND (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com